Cảnh sát bắn tốc độ bằng mồm phấp vân cầu rẽ

mini501

Xe máy
Vào 1 ngày không đẹp trời lắm gặp phải mấy a xxxx như này cũng đau đầu và bực mình phết. Thanh minh, giải thích cũng không tha. Các cụ đi đường chú ý đỡ mất tiền oan

gigapixel83

Xe máy
Ui trời, em cũng vừa dính quả như bác chủ trên này, hôm Chủ Nhật 12/10 vừa rồi, e đưa gia đình đi ăn cưới, đến đoạn trạm thu phí đã bị bỏ thì bị nó tuýt, e hỏi lỗi nó bảo quá tốc độ 51/40 phạt 2.5tr giữ phương tiện hay giấy tờ gì đó 30 ngày.... e đòi xem hình ảnh thì nó bảo phải quay ngược trở lại cùng nó rồi abc muốn nhanh thì xyz, e cũng ko rõ lắm về việc mình đi quá hay ko mặc dù đã cảnh giác nhìn thấy biển là giảm tốc rồi, chỉ nghĩ y như mồm nó nói là anh giảm tốc nhưng vẫn > 40km/h. Đành cho nhanh 300k (nghĩ bụng sao bọn này ăn ít thế) chúng nó cũng Ok.

simsodep090

Xe hơi
Ui trời, em cũng vừa dính quả như bác chủ trên này, hôm Chủ Nhật 12/10 vừa rồi, e đưa gia đình đi ăn cưới, đến đoạn trạm thu phí đã bị bỏ thì bị nó tuýt, e hỏi lỗi nó bảo quá tốc độ 51/40 phạt 2.5tr giữ phương tiện hay giấy tờ gì đó 30 ngày.... e đòi xem hình ảnh thì nó bảo phải quay ngược trở lại cùng nó rồi abc muốn nhanh thì xyz, e cũng ko rõ lắm về việc mình đi quá hay ko mặc dù đã cảnh giác nhìn thấy biển là giảm tốc rồi, chỉ nghĩ y như mồm nó nói là anh giảm tốc nhưng vẫn > 40km/h. Đành cho nhanh 300k (nghĩ bụng sao bọn này ăn ít thế) chúng nó cũng Ok.
đoạn này có bắn đấy các cụ , đúng lúc xuống dốc cầu vượt biển 40 mà , để ko mất thời gian đôi co khị bị dừng thì cứ phải đạp phanh cho đủ hoặc nhỏ hơn 40 km /h các cụ ạ .

tungfun

Xe máy
"Vậy thì anh đúng chúng tôi sai " mà vẫn đòi kiểm tra giấy tờ và cụ cũng cho kiểm tra . Phải em thì còn lâu nhé .
ĐÚng rồi, nếu sai thì làm sao có quyền kiểm tra giấy tờ. Phải e cũng kệ luôn.

vinhnt3838

[Tịch thu bằng lái]
đã bảo là nhầm mà cụ còn đưa lên đây

NEU

Xe hơi

kids0484

Xe hơi
thấy nhiều cụ bị bắn bằng mồm em chưa bị lần nào

tikhoai

Xe đạp
Hôm qua em đi qua đoạn này, lúc qua biển hạn chế 40km/h thì tuân thủ nhưng sau khi qua địa phận Hà Nam, rẽ trái rồi quay ra thì chắc quên lại hơi mát ga.
Vừa qua trạm thu phí cũ thì xxx chạy ra, lúc đó em đang vội nên chẳng dừng lại, biến luôn. May xxx chẳng đuổi theo.

HuongOc

[Tịch thu bằng lái]
Cứ túy còi là có lỗi rồi...vui vẻ thì đỡ tốn tiền cụ ạ!

nguyenloiseo

Xe đạp
305/56/3 Lê Văn Sỹ, Phường 1, Quận Tân Bình
- Néu đã biết sai thì xin lỗi tôi, tôi tha cho... bác hồ dạy các cháu thiếu nhi nếu có lỗi phải xin lỗi

mệ cha bọn áo vàng, đói quá cắn càn...đáng thương...đáng thương....
Dân cướp cạn mất dạy nhất đó bạn, chẳng biết phải làm sao cho đúng nữa

huuhoa_n

Đi bộ
Chú ý: Bắn tốc độ ở cầu vượt đường sắt Cầu Giẽ

Thường họ ngồi bắn ở đoạn dốc xuống của cầu vượt đường sắt Cầu Giẽ. 60 -40. Các bác đi chú ý đoạn này. Em đã bị 1 phát ở đoạn này. Xử lý nội bộ 500 rồi đi tiếp.

Mazda614

Xe hơi
Cụ sướng nhá, được xxx xin lỗi.

BobTran

Xe điện
Em còn nghe ô anh bạn nói đoạn này bg xxx đói quá vác sung ra bắn ở cái trạm soát vé Cầu Ghẽ cũ ý! Cái trạm đã ngung hoạt động , đi đến gần Đồng Văn là túm các cụ nhớ nhá.

namthuong217

Xe đạp
Chuẩn đấy bác ạ. Cách đây 5 tháng e với ông già về quê (ở ngay Đồng Văn thôi), qua trạm thu phí cũ có 1 XXX nhảy ra cạp nong (đội XXX này biển 80B-...), e chuẩn bị sẵn tâm lý chiến đấu với XXX rồi vì nhà e gần đó nên biết các bố XXX bắn ở đâu. Em xuống xe, cầm giấy tờ và cầm điện thoại trên tay. XXX chào hỏi đúng điều lệ ngành. Đưa em vào ngồi ở cái bàn có cái ô mà các XXX để sẵn ở đó.
- XXX (thiếu úy): Anh vi phạm tốc độ, vượt quá tốc độ ở đoạn hạn chế 40 Km/h. Anh cho kiểm tra giấy tờ.
- Em nói luôn: nhà tôi cách đây 2km, tôi biết các anh gần như ngày nào cũng làm ở đây, tôi chủ động giảm tốc độ khi đến đoạn này, tôi đảm bảo là khi bắt đầu biển hạn chế 60 Km/h tôi chỉ đi tầm 58 Km/h. Bắt đầu biển hạn chế 40 Km/h tôi chỉ đi tầm 37-38 Km/h không hơn được.
- XXX: Chúng tôi có hình ảnh anh vi phạm tốc độ và biết anh có chủ động giảm tốc độ nhưng vẫn trên 45 km/h.
- Em: Thế các anh cho tôi xem hình ảnh xe tôi vượt quá tốc độ và ghi rõ vị trí các anh đặt máy bắn tốc độ. Nếu tôi vi phạm tôi sẵn sàng chấp hành.
-XXX: Được rồi chúng tôi sẽ cho anh xem hình ảnh.
XXX này đi ra xa 1 đoạn đủ nói đàm mà em không nghe tiếng, rồi tiếp tục ngồi vào bàn:
-XXX: Anh bảo anh người gần đây, a cho tôi xem bằng lái và giấy tờ xe.
em chắc chắn không bị lỗi nên cũng đưa XXX xem vì lúc đó chưa vào OTF nên hơi dễ dãi.
- XXX: anh là người ngay gần đây nhỉ, rồi bắt đầu quay sang hỏi anh có điện thoại gì mà đẹp thế ( Chắc sợ ghi âm, quay video), em bảo IP 5s ( Chẳng lẽ XXX này chưa nhìn thấy bao giờ???).
Đến lúc này thấy XXX có vẻ lảng lảng ra và câu giờ. Em hỏi hình ảnh vi phạm đâu mà lâu thế đồng chí.
- XXX: Chúng tôi đang chuẩn bị nhưng tôi nhắc anh là anh vi phạm ở mức độ thấp nhất, khung từ 5-10 Km/h nên chúng tôi có thể thông cảm cho anh
- Em: Tôi khẳng định tôi không đi quá tốc độ.
- XXX: Trời nắng nôi ntn, chúng tôi nhắc nhở anh thì anh cũng nên biết để lần sau đi lại cho an toàn.
Ông già mình từ đầu đứng ở bên cạnh từ đầu không nói gì, thấy thế, rút tờ 100k bảo: thôi trời nắng các anh cầm uống nước. XXX lùa ngay vào quyển sổ, đưa trả em giấy tờ.
Lên xe nói mấy câu thì ông già em bảo thôi cho chúng nó cho nhanh.....Thấy các ông dễ tính thật, cứ làm hư XXX vì ngại va chạm. Vì chắc chắn mình không sai và XXX bla bla chuyện vớ vẩn thì làm gì có ảnh, nếu thật sự mình sai thì làm éo có chuyện tình cảm hỏi han thế.
Lần sau có gặp lại thì em cũng nhất định không dễ tính cho xem giấy tờ trước đâu. XXX có vẻ sợ ghi âm lắm, đề phòng và nói rất nhã nhặn, không hổ báo.

ngungo thien ly

Xe container
Các cụ cho hỏi bây giờ đường này đang nâng cấp có còn ùn tắc không ạ? Cuối tuần nhà em có việc phải đi N.Bình ạ

ubisapro

Xe trâu
Các cụ cho hỏi bây giờ đường này đang nâng cấp có còn ùn tắc không ạ? Cuối tuần nhà em có việc phải đi N.Bình ạ
Em vừa đi hôm 23 xong, chiều đi NB làm đường ít hơn chiều từ NB về HN, cắm mấy biển 60-40 rất rõ, đi đúng cái biển đó thì rất ức chế, các cụ đi sau cứ thúc còi vào mít. Cụ cứ bám mít xe khác đi trước là ok, nếu xxx ăn bẩn, bắn láo thì bắn xe trước :D Nhưng em nghĩ mấy cái biển đó do công nhân cắm để làm đường nên ko bắn đâu.
Chiều từ Ninh bình về HN, trên đường Pháp vân thì đang làm nhiều nên đi cũng hơi oải, nhưng ko tắc đâu cụ. Hôm qua em đi đúng tốc độ, từ Bến xe NB về đến nhà chỗ kengnam mất đúng 2 tiếng. em đi cao tốc Cầu giẽ nhé. Đoạn từ pháp vân lên đường trên cao, xxx chăm chỉ đứng lắm, mặc dù rất nhiều clip phản ánh việc xxx bắt láo việc nhập làn sớm. Hwa em vừa ngoi lên đường trên cao, đá gương thấy đường chẳng có ma nào, em vít ga, qua mũi tên trái em xi nhan vào làn, các cụ xxx nhìn chắc cũng thấy ghê ghê, cứ nhìn xe em :))

nguyenhai_hh

Xe đạp
cũng có bắn thật.nhưng làm giờ nào thì...chịu.mà nhanh gọn nhẹ thì hay bắn "mồm" lắm các cụ ạ.các cụ đi chuẩn cứ vững tin mà "bật" nhé...

ngungo thien ly

Xe container
Cảm ơn cụ ubisapro nhé, nhà em lại tự tin đi khi có thông tin của cụ ạ.