[Thảo luận] Cảnh giác xxxCĐ sáng sớm trên cao tốc QL1A Hà Nội - BN

hn03

Xe điện
Nó có được kiểm tra thì cũng không có quyền xử phạt vi phạm này.
cụ có thể nêu rõ điều khoản nào được ko ạ? để nếu quá giờ thì e cãi ngay! vì nhiều lần 21h đã thấy CĐ trên đường phố lượn rồi cụ ạ!
Bẩm các Cụ, theo pháp lệnh CSCĐ thì họncos quyền cử lý vi phạm hành chính ạ.
http://www.congankontum.gov.vn/tin-tong-hop/trong-tinh/50910-nhiem-vu-quyen-han-cua-canh-sat-co-dong-theo-phap-lenh-canh-sat-co-dong-2014.html

- còn các văn bản, TT khác có ghi rõ quyền hạn CSCĐ THÌ Cụ hỏi anh gồ tiếp nhé. Có đấy ạ. Khi không phải xử lý vphc mà có các vấn đề khác họ mới phải bàn giao cho xxx sở tại ạ.

thienphuc

Xe điện
Em nhớ xxx này không được xử lý mà phải đưa về phường gần nhất.1 lần em chờ xe sau có dừng trên cầu hòa mục bị 4xxx hỏi thăm lỗi dừng đỗ xe trên cầu,em nói luôn cho tôi về phường nơi gần nhất thì bị xin tiền uống nước. Em k cho cứ đòi về.từ 100-50-20 em nhất định k cho cuối cùng quát em mang xe ra chỗ khác rồi bỏ đi bị em đuổi theo xin về phường thế là chạy hơn ma đuổi

otonho2013

Xe hơi
Em nhớ xxx này không được xử lý mà phải đưa về phường gần nhất.1 lần em chờ xe sau có dừng trên cầu hòa mục bị 4xxx hỏi thăm lỗi dừng đỗ xe trên cầu,em nói luôn cho tôi về phường nơi gần nhất thì bị xin tiền uống nước. Em k cho cứ đòi về.từ 100-50-20 em nhất định k cho cuối cùng quát em mang xe ra chỗ khác rồi bỏ đi bị em đuổi theo xin về phường thế là chạy hơn ma đuổi
Cụ hài thật đấy. Em ạ cụ.
Các cụ khác vào học cụ này nhé. Thế này phải dẹp hết hà nội đi để xây phường thì mới đủ chứa. Em té đây. Hjhj

pnew

Xe điện
Bẩm các Cụ, theo pháp lệnh CSCĐ thì họncos quyền cử lý vi phạm hành chính ạ.
http://www.congankontum.gov.vn/tin-tong-hop/trong-tinh/50910-nhiem-vu-quyen-han-cua-canh-sat-co-dong-theo-phap-lenh-canh-sat-co-dong-2014.html

- còn các văn bản, TT khác có ghi rõ quyền hạn CSCĐ THÌ Cụ hỏi anh gồ tiếp nhé. Có đấy ạ. Khi không phải xử lý vphc mà có các vấn đề khác họ mới phải bàn giao cho xxx sở tại ạ.
Nó được xử lý vi phạm hành chính. Nhưng không phải tất cả các lỗi vi phạm hành chính. Theo ND 171 thì lỗi không có bảo hiểm nó không được xử lý. Kể cả lỗi sai làn cũng không.

hn03

Xe điện
Nó được xử lý vi phạm hành chính. Nhưng không phải tất cả các lỗi vi phạm hành chính. Theo ND 171 thì lỗi không có bảo hiểm nó không được xử lý. Kể cả lỗi sai làn cũng không.
- Cụ nguy hiểm quá. Em đang trả lời cm của cụ #viet.canon68 chứ ko nói việc CSCĐ xử lý trong trường hợp chủ thớt. Cảm thấy ko cùng quan điểm thì thôi làm gì mà nói ko chủ ko vị thế? :(

tavantruong

Xe tải
Đi đêm gặp cái giống này cũng mệt lắm, hơn nữa đêm hôm ót sự chứng kiến của mọi người nên nó càng lộng hành
đúng vậy, giống như là lũ cướp đêm nữa, ko theo ý nó là ănđòn ngay. Tại sao đến giờ vẫn ko có cơ quan nào quản lý được CĐ đi ăn đêm nhỉ?

tavantruong

Xe tải
Tôi sợ bọn này là giả, đề nghị cho xem giấy tờ hoặc nhiệm vụ.
Khó lắm cụ ơi, đêm hôm ko có ai, cãi lại là bị đánh đấy, chúng vòi $ xong là cho đi ngay ý mà! bao giờ pháp luật mới có đội hình đi giám sát XXXCĐ hoạt động đêm nhỉ?

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
- CSCĐ có quyền kiểm tra HC, khám xe từ 22h -5h sáng Cụ nhé. CSCĐ có quyền khá cao đấy ạ.
Ô tô đang chạy, CSCĐ có được dừng không các cụ ơi. Tưởng là phải áo vàng mới được dừng xe chứ