[Thảo luận] Cảnh giác với xxx ngã tư Hàng Bài - Hai BÀ Trưng

langtude

Xe hơi
làm gì mà phải vào tâm ngã tư cơ chứ! chỉ cần đi hết vạch liền là rẽ được rồi, HB 1 chiều mà. Đi đến tim đường thì sẽ ko thể rẽ nổi -> tắc!!!
Mà lỗi này là lỗi đè vạch hay lỗi gì mà 2 lít ? đè vạch thì 90k, xé vé tại chỗ thôi chứ !
Chả hiểu giề cả!!! :ohmy:
Hết vạch liền là đến vạch ngang cho người đi bộ, hết vạch ngang cho người đi bộ là đến cột đèn tín hiệu giao thông, hết cột đèn tín hiệu giao thông là cái cống cái, hết cái cống cái mới đến đường ngang HB cụ ạ, cụ mà rẽ ngay khi hết vạch liền mà có xxx mai phục ở đấy thì cụ không bị xxx giằng lại mới là lạ.
Lỗi đè vạch đương nhiên là 90k, nhưng sự đời khi bị xxx kéo lại nó đâu được như thế, bảo hiểm hết hạn, xe không chính chủ, đè vạch, lấn đường..v...v..., nói chung là đẽn thì lắm chuyện lắm, sau khi xxx tuyên án nhà cháu 1 lô vi phạm như thế, chóng hết cả mặt, lặng lẽ đặt tờ 2 lít vào giữa tờ báo thể thao dưới sự giám sát của xxx, mồm nói em xin, tay trái để tờ báo lên yên xe dreem của xxx, tay phải cầm giấy tờ xe của mình về, cứ tự nhiên như ruồi ý, lúc đấy tự nhiên xxx lành thía, chả nói gì cả

Cahtra2008

Xe tăng
Hết vạch liền là đến vạch ngang cho người đi bộ, hết vạch ngang cho người đi bộ là đến cột đèn tín hiệu giao thông, hết cột đèn tín hiệu giao thông là cái cống cái, hết cái cống cái mới đến đường ngang HB cụ ạ, cụ mà rẽ ngay khi hết vạch liền mà có xxx mai phục ở đấy thì cụ không bị xxx giằng lại mới là lạ.
Lỗi đè vạch đương nhiên là 90k, nhưng sự đời khi bị xxx kéo lại nó đâu được như thế, bảo hiểm hết hạn, xe không chính chủ, đè vạch, lấn đường..v...v..., nói chung là đẽn thì lắm chuyện lắm, sau khi xxx tuyên án nhà cháu 1 lô vi phạm như thế, chóng hết cả mặt, lặng lẽ đặt tờ 2 lít vào giữa tờ báo thể thao dưới sự giám sát của xxx, mồm nói em xin, tay trái để tờ báo lên yên xe dreem của xxx, tay phải cầm giấy tờ xe của mình về, cứ tự nhiên như ruồi ý, lúc đấy tự nhiên xxx lành thía, chả nói gì cả
Theo bác thì vụ này phải nộp 200K là ổn chứ gì,biến xxx từ ác thành ... người ...lành:21::21::21:

tieuphong72

Xe máy
em cũng bị 1 phát chỗ rẽ phải từ Liễu Giai đi Kim Mã, đoạn gần KS Deawoo, vẫn xi nhan, đỗ đúng làn đường rồi rẽ mà vẫn bị bắt, vội đi có việc nên cứ cho các chú 2lit cho xong. chưa hiểu là cái lỗi gì, có kụ nào biết ko ạ???

Chỉnh sửa cuối:

luxus

Xe tăng
em cũng bị 1 phát chỗ rẽ phải từ Liễu Giai đi Kim Mã, đoạn gần KS Deawoo, vẫn xi nhan, đỗ đúng làn đường rồi rẽ mà vẫn bị bắt, vội đi có việc nên cứ cho các chú 2lit cho xong. chưa hiểu là cái lỗi gì, có kụ nào biết ko ạ???
em thấy bác cũng phóng khoáng quá. Chả nhẽ xxx không nói với bác lỗi vi phạm là gì mà bác vẫn đưa tiền trà thuốc như thế thì quý hóa quá.:41:

Năm ngoái em cũng bị tuýt vì rẽ phải sang Kim Mã hướng Cầu Giấy từ làn giữa đường Liễu Giai đấy ạ.

reloaded

Xe tăng
Em đi 2B còn bị nữa là các bác 4B. Lần đó em cũng phải lót 0.5 lít mới đi được.

Hôm trước em vượt phải ở đoạn ngã tư Hai Bà Trưng - Quán Sứ cũng bị tuýt lại đấy, các chú bảo vượt trong đoạn này là phạt. Cãi nhau một lúc em thoát được, biếu chú 50K không dám nhận mới sợ.

colin_hanks88

Xe đạp
Nhà cháu vẫn chưa hiểu lắm tại sao lại fải ra đến giữa đường mới đc rẽ . Rõ ràng nếu từ hướng 2 bà trưng rẽ trái vào hàng bài thì fải đi làn bên trái trong cùng . Vậy fải ưu tiên để người ta rẽ sớm chứ ạh.Vì hướng lên hàng bài là 1 chiều . Chứ giả sử ô tô đang chờ đèn đỏ ở làn bên trái trong cùng đường 2 bà trưng . Đèn xanh 1 fát fải ra jữa đường mới rẽ thì cái khoảng đường dôi ra trong lúc từ đèn đỏ đến giữa đường là để cho ai đi ? ko lẽ là nhường cho người từ Hàng bài phi thẳng lên ?

achau

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
nếu đi từ hướng Hai bà trưng rẽ trái vào Hàng Bài các bác phải đi hết vạch liền chia đôi đường (tất nhiên là ở bên phải rồi),qua vạch ngang (vạch chờ đèn đỏ).sau đó các bác bắt đầu đánh vô lăng sang trái thì vô tư .công an có đứng nhìn chỉ có nước quay lưng lại thôi

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em chưa bị ở đây, nhưng cũng phải nâng cao cảnh giác các bác nhỉ.

langtude

Xe hơi
Nói tóm lại, các cụ đi tới đấy muốn rẽ trái thì cứ vòng qua cái nắp cống gần giữa đường là chuẩn, Dự nó bảo thế mà!

zliar

Xe hơi
em đi làm ở tràng thi hay đi hbt ra triệu quốc đạt , mỗi lần qua ngã 4 hb là e rất ghét mấy bác oto cứ lấn đường chém cua nhá , bác đi sai lòi ra còn kêu ka j nữa :77:

crocodile

Xe buýt
Hê hê, xxx bắt lỗi này là chuẩn rồi! Các cụ đừng có chỉnh nữa :21:. Em cũng mất 100k ở chỗ này vì cái lỗi này rồi. Cơ mà lỗi này là hay quên lắm đấy! :102: