[Thảo luận] Cảnh giác ngã phân làn hướng Tôn Thất Tùng - Phạm Ngọc Thạch (các cụ cẩn thận nhé)

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
em thấy cụ giải thích đúng quá còn gì, phân làn thế thì không đi thế chí có 1 làn trên VỈA HÈ ah? em nhớ để cãi lại với xxx
Rõ ràng thì việc kẻ đường là rất vô lý rồi, nhưng mà mình dân đen cãi với mấy ông xxx khó lắm. Nên các cụ thấy cháu vậy rút kinh nghiệm, để ý khi qua đây thôi.
Chúc các cụ bình an vô sự trong mọt đợt ra quân của xxx :)

tla

Xe điện
Chỗ này biển phân làn, vạch kẻ đường đủ cả (cho cả chiều Tôn Thất Tùng đi Phạm Ngọc Thạch và ngược lại), các cụ chú ý đi cho đúng, cụ chủ bảo lên đây đọc rồi cãi được nhưng chỗ này đi sai không cãi được đâu =))

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Chỗ này biển phân làn, vạch kẻ đường đủ cả (cho cả chiều Tôn Thất Tùng đi Phạm Ngọc Thạch và ngược lại), các cụ chú ý đi cho đúng, cụ chủ bảo lên đây đọc rồi cãi được nhưng chỗ này đi sai không cãi được đâu =))
Em biết mình sai làn rồi, nhưng vẫn thấy ấm ức vì cách phân làn, thứ 2 là cách "xử nhẹ" của mấy xxx .
nợ cụ 1 ly nhé, hnay em quá chén rồi :)

nguoihung8555

Xe hơi
Vâng, rõ là xxx lừa rồi, cũng tại em non quá nên mới dễ bị lừa vậy, chứ gặp các cụ chắc xxx móm luôn nhỉ :)
không có j đâu cụ hunghm à, mới mua xe đc hơn một tháng mà bị phạt là bình thường,lái mới ai chả vậy có điều từ giờ cụ chịu khó lượn OF để học hỏi thêm kinh nghiệm.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
không có j đâu cụ hunghm à, mới mua xe đc hơn một tháng mà bị phạt là bình thường,lái mới ai chả vậy có điều từ giờ cụ chịu khó lượn OF để học hỏi thêm kinh nghiệm.
vâng, em vẫn lượn OF thường xuyên mà, dưng mà ngoài đường nhiều "bẫy" quá nên chắc cũng phải vài lần ngu nữa thì mới khôn lên được tý.
Nợ cụ 1 ly :)

superdrives

Xe điện
Cụ cứ cầm cái biên lai mà chạy cụ ạ. Nếu cụ mang biên lai ra nộp phạt thì nó làm quyết định phạt và quyết định tước giấy phép lái xe 30 ngày. Quyết định tước có nghĩa là cụ bị cấm không được lái, nhưng nếu cụ cứ cầm biên lai thì chưa có quyết định tước, vẫn lái được. Ông anh em ở thái nguyên xuống chơi, đi đến ngã tư liễu giai-kim mã cũng bị dính lỗi làn. Đi nộp tiền thì xxx bảo là 30 ngày sau đến nộp và cầm gplx về luôn. Hôm tới cụ hỏi lại xxx xem liệu như thế có đc ko nhé.
Chưa nộp phạt làm gì có biên lai, người ta gọi đó là Biên bản vi phạm .... cụ ạ! Biên bản nó ghi rõ là hẹn 07 ngày đến đội giải quyết rồi, quá 7 ngày Biên bản đó hết giá trị cụ nhé! Cụ mà cứ đinh ninh là cầm biên bản quá hạn lái xe mà chẳng may bị tóm tiếp thì lại ăn 1 cái biên bản nữa là lái xe không có bằng và giấy tờ xe đấy ạ! Cụ toàn xui dại người khác. Em chẳng vuốt cụ đâu! Thái nguyên khác Hà Nội nhiều lắm cụ ạ!

xmen

Xe buýt
Hôm trước em vào viện ĐH Y thăm người ốm đi về qua đoạn này thấy lũ GTCC kẻ vạch ngu như nhợn, làn đi thẳng và rẽ phải bé tí, đi ko cẩn thận là ăn cạp nong ngay.

quangnmq

Xe hơi
E thất vọng về xh và xxx quá. Chỉ nhăm nhe bắt 4b, trong khi có thể hốt 1 đống xe 2b đi bát nháo loạn cả đường phố. Còn rất lâu nữa ý thức tham gia giao thông và dân trí mới khá hơn được. Mà đấy, clip, hình ảnh nhan nhản về xxx bắt sai, xử láo mà chả có cơ quan, các ban ngành lên tiếng hay thanh tra xử phạt chính bọn xxx. Đúng là cùng 1 giuộc cả

ccasanova

Xe tải
E hơi buồn cho cụ chủ thớt vì nhà ở đấy mà lại k biết cái biển báo đặt ngay trên đầu
e đi qua đấy, dù làn sát bên phải có đông xe máy đến máy e cũng đi vào
vì mình đi theo biển chỉ dẫn
trước thì chẳng baoh xxx đứng ở đầu PNT để bắt đâu, nhưng bayh gần Tết thẩnh mới đứng nhiều như vậy
Cũng thành thật chia buồn với cụ

waterfall

Xe buýt
Em mất chỗ này 7 loét đấy các cụ ợ. Tổ sư cái bọn cắm biển, đường bé thế mà còn phân làn, mà còn phân làn đểu. Đáng lẽ 2 cái biển đó phải có làn đi thẳng và rẽ trái hoặc phải.

Chắc chắn bọn GT công chính và xxx móc với nhau đặt bẫy. x-(

hieuhic

Xe điện
Em có ý kiến như thế này cụ chủ xem có chiến lại được nó không.
Cụ đã bị lập biên bản rồi nhưng nó lừa cụ lập sang lỗi khác, nhưng mình dùng chính cái này để quật lại nó, quan trọng nhất là cụ đã có trong tay Clip bằng chứng quá trình xe cụ đi qua ngã tư đó. Bây giờ cụ làm 1 cái đơn khiếu nại trình bày vv...vv... Còn về phần lỗi ghi trong biên bản cụ bảo do lúc đó vội, cà cuống nên không đọc kỹ. Hơn nữa cụ chỉ nhận mình vi phạm lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường thôi ( lỗi này rẻ hều :D).
Cụ làm mạnh có khi chính thằng xxx bắt cụ phải tự bỏ tiền ra nộp và mang giấy tờ đến trả cho cụ đấy.
Nếu thấy hay thì vodka em nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

vam

Xe buýt
Em có ý kiến như thế này cụ chủ xem có chiến lại được nó không.
Cụ đã bị lập biên bản rồi nhưng nó lừa cụ lập sang lỗi khác, nhưng mình dùng chính cái này để quật lại nó, quan trọng nhất là cụ đã có trong tay Clip bằng chứng quá trình xe cụ đi qua ngã tư đó. Bây giờ cụ làm 1 cái đơn khiếu nại trình bày vv...vv... Còn về phần lỗi ghi trong biên bản cụ bảo do lúc đó vội, cà cuống nên không đọc kỹ. Hơn nữa cụ chỉ nhận mình vi phạm lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường thôi ( lỗi này rẻ hều :D).
Cụ làm mạnh có khi chính thằng xxx bắt cụ phải tự bỏ tiền ra nộp và mang giấy tờ đến trả cho cụ đấy.
Nếu thấy hay thì vodka em nhé :)
cụ tư vấn mẫu thuẫn quá. Đã đưa clip rồi thì khác gì tự vả vào mặt mình là mình đi sai làn, sao mà cãi sang lỗi không tuân thủ biển báo được.
nó đổi lỗi cho từ 1.7tr xuống còn 1.2tr là tạm được rồi còn mua dây buộc mình nữa làm gì?

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Kính thưa các cụ ! sáng nay tức ngày 26/2/2013 sau gần 1 tháng từ khi bị lập biên bản, cháu mới mò tới 1234 Đường Láng để nộp phạt, trước khi đi thì cứ nơm nớp ko biết mình có bị giữ bằng nữa ko đây ???.
Đến nơi thấy trong đấy toàn là XXX nữ, trẻ, cũng khá xinh.
Chào nhẹ nhàng 1 iem, rồi đưa cái biên bản ra. sau khoảng 15" (rất nhanh các cụ nhé),
iem xxx đó đưa ra tập giấy tờ, hỏi em là "anh nộp tiền ở đây hay ra kho bạc nộp ?"
em bẩu: "cho mình nộp ở đây luôn, bao nhiêu hả bạn?"
xxx nữ: "850k anh ạ"

Vậy là mất tiền ngu, nhưng xong cái thấy nhẹ cả người, ko bị giữ bằng $-)
Về đến nhà gấu dặn: chồng đi đứng cẩn thận nhé, đừng có mất tiền cho xxx nữa :))

Chú ý chú ý: chỗ ngã tư này cứ 1 tuần thì các xxx lại RA QUÂN 1 đến 2 buổi, nên cụ nào qua đoạn này chú ý vạch nhé :D

Bino

Xe điện
Đúng chiều nay 26/2 em thấy xxx kiếm chác ác lắm, đúng lỗi của cụ chủ luôn. Đúng là quá bất hợp lý vì đường Tôn Thất Tùng nhỏ xíu thế này mà cũng chia làn (chia 4 làn). Nếu đi làn trong khéo sát vỉa hè luôn.

hieuhic

Xe điện
Em mất chỗ này 7 loét đấy các cụ ợ. Tổ sư cái bọn cắm biển, đường bé thế mà còn phân làn, mà còn phân làn đểu. Đáng lẽ 2 cái biển đó phải có làn đi thẳng và rẽ trái hoặc phải.

Chắc chắn bọn GT công chính và xxx móc với nhau đặt bẫy. x-(
Mời cụ xem thớt này để hiểu thế nào là sai làn nhé.
http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di

xuxuxinhxinh

Xe tải
Các cụ cảnh giác đoạn này nhé, đường có 2 làn : làn bên trái để rẽ trái ra Chùa Bộc (theo biển) thì to mà bên phải để đi thẳng và rẽ phải thì bé tý lại còn bị xe máy lấn hết rồi chứ.
Nhà cháu thì ở ngay đầu ngõ 6 Tôn Thất Tùng, ngày nào cũng 2 lượt đi lại , vẫn bình thường như bao ngày, sáng 28/1 (đúng thứ 2 là ngày đầu tuần), cháu vừa ra khỏi ngõ, và đây là kết quả :((

[video=youtube;SPaFYiqDbx4]http://www.youtube.com/watch?v=SPaFYiqDbx4[/video]

và đây là cuộc hội thoại khi vào bốt:
xxx: anh đã đi san làn, nếu đi thẳng anh phải đi vào làn giữa
em: anh ơi, đường có 2 làn thì làn giữa là làn nào
xxx: giơ tay lên chỉ đường: đấy anh phải đi như cái xe kia kìa ( :)) )
(em thoáng nhì qua chỗ e vừa đỗ xe thì cũng có 2 chú Taxi nối đuôi em đỗ đấy chờ xử lý)
em: anh thông cảm, nhà em ngay ngõ 6 này, ngày nào em cũng đi làm qua đây 2 lượt, vẫn đi bình thường như vậy mà.
xxx: anh có thấy biển chỉ dẫn kia không ?
(thú thực biển quá cao, và từ ngõ nhà em ra thì gần như ko thấy cái biển đó)
em: Anh thông cảm, em từ ngõ 6 rẽ ra, không thấy biển, còn em thấy làn bên phải dành cho xe rẽ phải qua hướng Đông Tác
xxx: anh đi sai làn, lỗi này 1tr7 và treo bằng đấy (chắc muốn làm $ em)
em: anh xem có linh động cho em được ko ?
xxx: Bảo hiểm anh đâu ? (***, bảo hiểm vừa mới lôi từ sổ đăng kiểm em để lên bàn xong)
em: đây anh
xxx: giấy ĐK gốc đâu ? (em dùng giấy uỷ quyền các cụ ạ)
em: đây anh (rút ví ra nhưng ko kèm theo $)
xxx: anh chưa sang tên là đến tháng 6 sẽ bị phạt đấy (cái này có phải ko các cụ? )
em: vâng em biết, nhưng gần tết quá em chưa kịp làm.
xxx: thế giờ lập biên bản nhé (chắc muốn câu em)
em : vâng, anh xem lỗi nào nhẹ nhẹ cho em xin (thú thật là lần đầu cháu bị xxx sờ, chưa có kinh nghiệm lắm nên còn run)
xxx: thế giờ ghi lỗi "dừng xe rời vị trí lái" nhé !
em: lỗi này thì phạt bn, có bị treo bằng ko anh ?
xxx: lỗi này nhẹ hơn (giở con IP4 ra cho em đọc lướt), đây: lỗi đây
em: vâng, rồi ký biên bản, hẹn 7 ngày ra đội 3 chỗ đường Láng xử lý.

Về nhà em check google, thì ra lỗi dừng xe rời vị trí lái phạt từ 600-1000k, treo bằng 30 ngày :(( . BÓ TAY ! mình ăn quả lừa to đùng rồi .
Như này thì còn tết nhất gì nữa :((

Cụ nào có cao kiến gì mách nước cháu với ! thứ 2 tuần tới (4/2/2013) cháu lên đội xử lý rồi.

Volka đã đợi sẵn các cụ rồi ạ
Cái chữ đo đỏ kia là XXX láo quá, theo em thì cụ vi phạm lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường chỉ phạt 300-500k và không có hình phạt bổ xung.
Cái chữ xanh xanh kia là cụ bị XXX gài rồi, lỗi đang nhẹ lại đồng ý nhận cái lỗi nặng là thế nào ? [-X
Theo em cụ nên xử lý chữa cháy như sau:

Mang clip của Cam hành trình đến đội CSGT làm việc càng sớm càng tốt, trong biên bản có ngày-giờ-phút và Cam của cụ cũng có ngày-giờ-phút, ca trực của chú XXX kia cũng có ngày giờ bắt đầu-giờ kết thúc.

Cụ cứ trao đổi với XXX trực ban là tôi vi phạm lỗi như không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường chứ ko vi phạm lỗi "dừng xe rời vị trí lái" nên tôi không đồng ý cách xử lý lỗi "dừng xe rời vị trí lái". Họ có thể xem xét để hủy BB cũ mà viết lại BB khác, cho cụ cái Quyết Định phạt 400k không giữ bằng lái.

Cụ mà có ghi âm lúc XXX nói cái màu đỏmàu xanh kia thì cho chú XXX kia về trực ban ngay. XXX kiểu gì mà cố tình hiểu sai luật.

cam07

Xe buýt
Kính thưa các cụ ! sáng nay tức ngày 26/2/2013 sau gần 1 tháng từ khi bị lập biên bản, cháu mới mò tới 1234 Đường Láng để nộp phạt, trước khi đi thì cứ nơm nớp ko biết mình có bị giữ bằng nữa ko đây ???.
Đến nơi thấy trong đấy toàn là XXX nữ, trẻ, cũng khá xinh.
Chào nhẹ nhàng 1 iem, rồi đưa cái biên bản ra. sau khoảng 15" (rất nhanh các cụ nhé),
iem xxx đó đưa ra tập giấy tờ, hỏi em là "anh nộp tiền ở đây hay ra kho bạc nộp ?"
em bẩu: "cho mình nộp ở đây luôn, bao nhiêu hả bạn?"
xxx nữ: "850k anh ạ"

Vậy là mất tiền ngu, nhưng xong cái thấy nhẹ cả người, ko bị giữ bằng $-)
Về đến nhà gấu dặn: chồng đi đứng cẩn thận nhé, đừng có mất tiền cho xxx nữa :))

Chú ý chú ý: chỗ ngã tư này cứ 1 tuần thì các xxx lại RA QUÂN 1 đến 2 buổi, nên cụ nào qua đoạn này chú ý vạch nhé :D
Cụ đưa thẳng tiền ở đấy nhỡ nó không nộp mà nuốt luôn 800k ( 50k tiền công đi nộp) của cụ thì sao nhỉ?