[Thảo luận] Cảnh giác ngã phân làn hướng Tôn Thất Tùng - Phạm Ngọc Thạch (các cụ cẩn thận nhé)

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Các cụ cảnh giác đoạn này nhé, đường có 2 làn : làn bên trái để rẽ trái ra Chùa Bộc (theo biển) thì to mà bên phải để đi thẳng và rẽ phải thì bé tý lại còn bị xe máy lấn hết rồi chứ.
Nhà cháu thì ở ngay đầu ngõ 6 Tôn Thất Tùng, ngày nào cũng 2 lượt đi lại , vẫn bình thường như bao ngày, sáng 28/1 (đúng thứ 2 là ngày đầu tuần), cháu vừa ra khỏi ngõ, và đây là kết quả :((

[video=youtube;SPaFYiqDbx4]http://www.youtube.com/watch?v=SPaFYiqDbx4[/video]

và đây là cuộc hội thoại khi vào bốt:
xxx: anh đã đi san làn, nếu đi thẳng anh phải đi vào làn giữa
em: anh ơi, đường có 2 làn thì làn giữa là làn nào
xxx: giơ tay lên chỉ đường: đấy anh phải đi như cái xe kia kìa ( :)) )
(em thoáng nhì qua chỗ e vừa đỗ xe thì cũng có 2 chú Taxi nối đuôi em đỗ đấy chờ xử lý)
em: anh thông cảm, nhà em ngay ngõ 6 này, ngày nào em cũng đi làm qua đây 2 lượt, vẫn đi bình thường như vậy mà.
xxx: anh có thấy biển chỉ dẫn kia không ?
(thú thực biển quá cao, và từ ngõ nhà em ra thì gần như ko thấy cái biển đó)
em: Anh thông cảm, em từ ngõ 6 rẽ ra, không thấy biển, còn em thấy làn bên phải dành cho xe rẽ phải qua hướng Đông Tác
xxx: anh đi sai làn, lỗi này 1tr7 và treo bằng đấy (chắc muốn làm $ em)
em: anh xem có linh động cho em được ko ?
xxx: Bảo hiểm anh đâu ? (***, bảo hiểm vừa mới lôi từ sổ đăng kiểm em để lên bàn xong)
em: đây anh
xxx: giấy ĐK gốc đâu ? (em dùng giấy uỷ quyền các cụ ạ)
em: đây anh (rút ví ra nhưng ko kèm theo $)
xxx: anh chưa sang tên là đến tháng 6 sẽ bị phạt đấy (cái này có phải ko các cụ? )
em: vâng em biết, nhưng gần tết quá em chưa kịp làm.
xxx: thế giờ lập biên bản nhé (chắc muốn câu em)
em : vâng, anh xem lỗi nào nhẹ nhẹ cho em xin (thú thật là lần đầu cháu bị xxx sờ, chưa có kinh nghiệm lắm nên còn run)
xxx: thế giờ ghi lỗi "dừng xe rời vị trí lái" nhé !
em: lỗi này thì phạt bn, có bị treo bằng ko anh ?
xxx: lỗi này nhẹ hơn (giở con IP4 ra cho em đọc lướt), đây: lỗi đây
em: vâng, rồi ký biên bản, hẹn 7 ngày ra đội 3 chỗ đường Láng xử lý.

Về nhà em check google, thì ra lỗi dừng xe rời vị trí lái phạt từ 600-1000k, treo bằng 30 ngày :(( . BÓ TAY ! mình ăn quả lừa to đùng rồi .
Như này thì còn tết nhất gì nữa :((

Cụ nào có cao kiến gì mách nước cháu với ! thứ 2 tuần tới (4/2/2013) cháu lên đội xử lý rồi.

Volka đã đợi sẵn các cụ rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Cụ ơi ko hiểu luật cộng thêm ko có kinh nghiệm xử lý với xxx tắt dẫn đến hậu quả khó lường. Giờ thì còn ích gì nữa? 1 là cụ ccứ theo giấy hẹn ra mà nhận quyết định roòi nộp phạt, chờ 30 ngày sau lấy bằng, têst đi tạm 2B. 2 Là chấp nhận nộp phạt rồi nhờ người thân xin hoặc rúi 500k để xin lấy bằng sớm thui!

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ ơi ko hiểu luật cộng thêm ko có kinh nghiệm xử lý với xxx tắt dẫn đến hậu quả khó lường. Giờ thì còn ích gì nữa? 1 là cụ ccứ theo giấy hẹn ra mà nhận quyết định roòi nộp phạt, chờ 30 ngày sau lấy bằng, têst đi tạm 2B. 2 Là chấp nhận nộp phạt rồi nhờ người thân xin hoặc rúi 500k để xin lấy bằng sớm thui!
vâng cảm ơn cụ, chắc là phải nhờ vả thôi cụ ạ, phấn đấu mãi mới có cái 4B để đưa gấu và F1 đi tết mà giờ lại treo giò thế này thì chán lắm.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ thật thà thật, xxx gài vài mỗi câu đã tự khai xe mua ko sang tên, may xxx HN ko phạt món này :21:
cụ đoán chuẩn quá, nhà cháu có biết nói dối ai bao giờ đâu, mình ở hiền mà chả gặp xxx lành cụ ạ.

Món sang tên thì chưa có cớ phạt em mà cụ, chẳng qua em cay vụ đổi lỗi cho em vớ vẩn thôi x-(

phanthuy2601

Xe tăng
Cụ cứ cầm cái biên lai mà chạy cụ ạ. Nếu cụ mang biên lai ra nộp phạt thì nó làm quyết định phạt và quyết định tước giấy phép lái xe 30 ngày. Quyết định tước có nghĩa là cụ bị cấm không được lái, nhưng nếu cụ cứ cầm biên lai thì chưa có quyết định tước, vẫn lái được. Ông anh em ở thái nguyên xuống chơi, đi đến ngã tư liễu giai-kim mã cũng bị dính lỗi làn. Đi nộp tiền thì xxx bảo là 30 ngày sau đến nộp và cầm gplx về luôn. Hôm tới cụ hỏi lại xxx xem liệu như thế có đc ko nhé.
vâng cảm ơn cụ, chắc là phải nhờ vả thôi cụ ạ, phấn đấu mãi mới có cái 4B để đưa gấu và F1 đi tết mà giờ lại treo giò thế này thì chán lắm.

thanh_hoi

Xe điện
Cụ cứ cầm Biên bản mà đi, gần đến hết 30 ngày thì ra lấy Quyết định xử phạt.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Đã ký BB rồi thì còn làm đc j nữa, thôi bác rút KN, lượn OF học tinh thần chiến đấu nhiều vào vậy :(

ThanhTungTB

Xe điện
Sao bác ko ra nhìn lại luôn cái biển nó hướng dẫn ntn ?Nếu bác thấy trên đường nhiều phương tiện đi như bác mà ko bị tóm thì ghi hình ,chụp ảnh ,làm cái đơn kèm theo hình ảnh lên đội .

ThanhTungTB

Xe điện
Bac xem lại cái biển chỉ dẫn mà xx bảo bác xem ,ròi xem trên đường có nhiều xe đi như bác mà ko bị bắt ko ? nếu có chụp lại hình ảnh +1 lá đơn gửi lên dội xử lý ,khiều lại sao ?

hieuhic

Xe điện
Cụ chủ thớt hiền quá. Trước hết phải đấu tranh đã, chiến không được thì mới lập BB. Đằng này nó bảo gì cụ cũng nghe đấy thì còn mất học phí nhiều.
Những lỗi như này nếu cứng rắn và chịu khó mất thời gian tí thì xxx nó buông ngay, vì nó cũng ngại mình làm ảnh hưởng đến nồi cơm của nó.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chia buồn cùng kụ - Treo bằng 30 ngày thì lập topic cho thuê xe kụ nhờ $-) Nhà cháu phăn tý :P

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ cứ cầm cái biên lai mà chạy cụ ạ. Nếu cụ mang biên lai ra nộp phạt thì nó làm quyết định phạt và quyết định tước giấy phép lái xe 30 ngày. Quyết định tước có nghĩa là cụ bị cấm không được lái, nhưng nếu cụ cứ cầm biên lai thì chưa có quyết định tước, vẫn lái được. Ông anh em ở thái nguyên xuống chơi, đi đến ngã tư liễu giai-kim mã cũng bị dính lỗi làn. Đi nộp tiền thì xxx bảo là 30 ngày sau đến nộp và cầm gplx về luôn. Hôm tới cụ hỏi lại xxx xem liệu như thế có đc ko nhé.
Vâng, em sẽ hỏi lại kỹ xem sao, nếu thấy ông nào nhờ vả được thì "bồi dưỡng" chút xem có ăn thua gì ko.
Nếu ko được thì chơi bài Ỳ cụ nhỉ, sau tết đến nộp phạt (ko biết có tính quá hạn ko cụ nhỉ).

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Đã ký BB rồi thì còn làm đc j nữa, thôi bác rút KN, lượn OF học tinh thần chiến đấu nhiều vào vậy :(
vâng, cháu sẽ năng lên học bài của các cụ hơn. Có nhiều cụ có bài cao tay quá, học lấy đôi bài dắt lưng đề phòng :).

kính cụ 1 ly

Becgie

Xe điện
1. Trước tiên là trách cụ chủ, gần nhà mà không để ý biển dẫn đến việc bị xxx thịt
2. Thiếu kinh nghiệm xử lý, bị xxx soi mói nhiều cái, đưa vào tròng.
Biên bản ký rồi thì cứ thế thực hiện thôi cụ à, không làm khác được đâu. Coi như rút kinh nghiệm.
Bac xem lại cái biển chỉ dẫn mà xx bảo bác xem ,ròi xem trên đường có nhiều xe đi như bác mà ko bị bắt ko ? nếu có chụp lại hình ảnh +1 lá đơn gửi lên dội xử lý ,khiều lại sao ?
Biển chính xác đó cụ à, em đi nhiều chỗ này rồi em biết. Làn trái - rẽ trái. Làn phải - đi thẳng và rẽ phải (cái làn bé tý) và có biển 411

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Chia buồn cùng kụ - Treo bằng 30 ngày thì lập topic cho thuê xe kụ nhờ $-) Nhà cháu phăn tý :P
Thế cụ TL làm chuyến Lạng Sơn nữa ko ? tiện đường cho nhà cháu quá giang về quê trông nồi bánh chưng :))

LoveCerato

Xe hơi
Cứ cầm biên bản mà đi đừng ra lấy QĐXP vội. Cụ đi gần hết 30 ngày thì ra lấy QĐ rồi đi đóng tiền và lấy bằng luôn. Em dính lỗi sai làn cũng vậy không sao đâu ợ :)