[Thảo luận] Cảnh giác khi đi mua xăng, cần nhìn kỹ đồng hồ bơm xăng

Steven

Xe tăng
Phải cho những cây xăng kiểu này vào sổ đen để tẩy chay thôi.:69:
Thằng xăng Trần Khát Chân lên báo nhiều rồi mà sao vẫn đông người đến đổ xăng thế nhỉ?
Có khi phải đề nghị cứ cây xăng nào vi phạm thì dán cái biển "CÂY XĂNG GIAN LẬN" xem nó thế nào.

wahackvn

Xe tải
Nếu bảo đổ theo lit bọn đấy có chịu đổ không cụ.
Có chứ, cụ muốn kiểu gì chẳng được, chẳng qua là cụ cứ đại tiện hô 40, 50 cho nó đỡ tiền lẻ thôi mà.

vatuan

Xe máy
Em không biết cây xăng gian dối kiểu gì, nhưng em bảo đảm 100% cây xăng đều ăn gian. Lý do rất đơn giản, họ lúc nào cũng kêu lỗ, và cơ quan quản lý tính cũng đúng là họ lỗ thật. Nhưng tại sao họ vẫn hoạt động? Bởi vì họ vẫn lãi, mà lãi thế này chỉ là do gian lận với người tiêu dùng. Có điều ăn nhiều hay ăn ít thôi. Chán

gameover1107

Xe tăng
cháu có cách
các bác mua xăng thì cứ cầm cái bật lửa rùi ngậm điếu thuốc
giơ ra trc mặt các chú ý
bảo : các chú đổ cho anh xx đồng -- đổ xong bảo anh nhé -- a thấy thiếu là a châm lửa đấy -- :21:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em nghĩ ý tưởng này hay và khả thi đấy, tránh bị bọn khốn lấy trộm tiền mồ hôi nước mắt của ta. Cụ nào nghiên cứu lắp thêm cái đồng hồ đo xăng vào vị trí gần nắp bình xăng thì tuyệt.

có ông hai lúa nào nghĩ ra cái đồng hồ đo xăng thì hay quá nhỉ thí dụ như lắp vòi bơm của cây xăng vào cái đồng hồ đo xăng cầm tay ấy sau đó cắm đầu vòi của đồnh hồ vào bình xăng,nghĩa là xăng từ cây đi qua đồng hồ cầm tay rồi mới vào bình và ta so xánh gữa 2 đồnh hồ là biết đủ hay thiếu ngay.hay cụ nào có kế hay hơn thì hiến đi để cùng nhau cứu mình và mọi người em chỉ nghĩ được vậy hì hì(k)

Emesco

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em thì các cụ tẩy chay mấy cây xăng của Cty Chất đốt hà nội . Các cụ mua ở cây phố Thành công ấy trước cửa xí nghiẹp bán lẻ xăng dầu luôn xem có bi ăn bớt ko .
Đấy. Cái thằng bạn mà em nói : Tổ trưởng bán xăng mỗi tháng mang về cho vợ 1000 Obama nó làm ở đấy đấy

bachchuongtu

Xe tải
Từ trước đến giờ khi mua xăng chúng nó hỏi " bơm bao nhiêu" em toàn bảo " cho em đầy bình " ... mặt chúng nó hơi buồn.

Colla09

Xe hơi
có ông hai lúa nào nghĩ ra cái đồng hồ đo xăng thì hay quá nhỉ thí dụ như lắp vòi bơm của cây xăng vào cái đồng hồ đo xăng cầm tay ấy sau đó cắm đầu vòi của đồnh hồ vào bình xăng,nghĩa là xăng từ cây đi qua đồng hồ cầm tay rồi mới vào bình và ta so xánh gữa 2 đồnh hồ là biết đủ hay thiếu ngay.hay cụ nào có kế hay hơn thì hiến đi để cùng nhau cứu mình và mọi người em chỉ nghĩ được vậy hì hì(k)
Dễ mờ bác ôi... Bác cùng em làm 2-Lúa đê.:21: Nhưng em thiết kế bằng mồm, còn bác thực thi nhá.:))
:69:Này nhé: bác mua 1 cái đồng hồ đo nước, 1 đoạn ống nhựa và 1 cái can độ 3-4L. Bác nối đầu vào của đồng hồ với đít cái can, còn đầu ra nối với 1 đoạn ống (để cắm vào bình xăng). Tạt vào cây xăng, bác cắm đồ nghề của bác vào thùng xăng, rồi bẩu nhân viên bơm vào cái can. Chú ý chi tiết phải dùng cái can làm chỗ chứa tạm, nhằm đảm bảo dòng chảy qua đồng hồ nước là "tròn ống" thì số đo mới chính xác.
Bác thử đê:41:, rồi báo kết quả cho anh em vui (b)!

thtvuf

Xe điện
Khổ cho dân ta, Khổ cho dân ta,
Người người ăn trộm, kẻ kẻ ăn cướp
Chỉ khổ cho anh em Ofer chẳng biết cướp ở đâu ,cứ than hoài...
Lý do vì sao thì các bác đã hiểu : thượng hạ nhìn nhau mà ăn cướp ....:77:

LoideGinji

Xe điện
Anh em cạnh chỗ này đi. Em thề em ko thèm đổ xăng chỗ này (chỗ Lê Văn Lương làm cũng đc phết, đổ tương đối chuẩn - đặc biệt có các em đổ xăng) :D

BVH

Xe đạp
Website
acong.vn
Hoan nghênh !!!

Các bác cho vào danh sách đen luôn : cây xăng tại ngã ba Hồ Tùng Mậu & Lê Đức Thọ
Mọi người bảo nhau cạch mặt cây xăng này ra nhé