[Thảo luận] Cảnh giác khi đi đêm, đường vắng.

vitco

Xe tải
Cái này là hôm cụ chủ đi biển quỳnh lưu với VITCLUB phải không ạ ?

Soleilvn

Xe tải
Em nghĩ trường hợp này như cụ chủ là may rồi. Trong bất cứ trường hợp nào nếu không chạy đc như vậy mình đều thiệt. Loạn lạc quá. :(

còn cánh nào ứng sử hay hơn cách của cụ chủ không nhỉ?
Có chứ, cụ có thể dừng lại, tắt máy rút chìa khóa ( đề phòng cướpb-) ), xuống xe hỏi xem mấy con nhợn đó chúng nó định làm gì8-x.

Soleilvn

Xe tải
Có chứ, cụ có thể dừng lại, tắt máy rút chìa khóa ( đề phòng cướpb-) ), xuống xe hỏi xem mấy con nhợn đó chúng nó định làm gì8-x.
Cụ đã dám xuống xe sao phải sợ cướp;;) mà phải đề phòng nhể:-?

Tribute

Xe container
Cái này là hôm cụ chủ đi biển quỳnh lưu với VITCLUB phải không ạ ?
Vâng, chính xác cụ ạ. Nhưng hôm đó về em cũng ko nói ngay vì đoàn nhiều trẻ em, phụ nữ, ko muốn mọi người hoang mang, mất vui. Mà chắc cụ cũng đi chuyến đó, hôm mưa gió mất điện còn có vụ bọn nó lẩn vào tận KS cướp túi của 1 chị ở tầng 1 nữa chứ. Loạn tận nông thôn.

haocachmang

Xe máy
trường hợp này cụ xử lý thế quá chuẩn rồi, vừa bình tĩnh giảm tốc độ, vừa tăng tốc đột ngột làm bọn nó bất ngở :v

gặp vài người thần kinh yếu (như em), nhìn thấy cái sáng sáng nó cầm trên tay là nhấn ga tông thẳng, đến đâu thì đến, có cam hay ko cũng kệ cmn

:P

vùng ven đô

Xe buýt
Khiếp quá! Nhưng mà thằng cầm mã tấu nó cũng còn kính nể cụ đấy, ko thì nó vung mã tấu một trưởng vào kính chắn gió xe của cụ rồi.

Tribute

Xe container
Khiếp quá! Nhưng mà thằng cầm mã tấu nó cũng còn kính nể cụ đấy, ko thì nó vung mã tấu một trưởng vào kính chắn gió xe của cụ rồi.
Nó nghĩ là em dừng lại, vừa hạ kiếm thì em thốc ga vọt và đánh lái tránh nên nó chém hụt ra kính cửa vỡ tan kính cửa luôn cụ ạ.

thanhnamdinh

Xe tăng
khiếp quá nhỉ loại thật rồi , cụ thoát là may rồi mừng cho cụ

Vịtcỏ73

Xe Cứu Trợ
Nó nghĩ là em dừng lại, vừa hạ kiếm thì em thốc ga vọt và đánh lái tránh nên nó chém hụt ra kính cửa vỡ tan kính cửa luôn cụ ạ.
Cụ thế là may chán, chuyện của sếp cơ quan em cuối năm ngoái đi công tác Quảng Ninh về đến Nguyễn Trãi khu vực chợ Phùng Khoang (khi đó chưa quây rào tôn) khoảng 1h đêm, anh lái xe thấy có 2 xe máy kép 3 đi ngược chiều lao thẳng vào đầu 1 xe taxi đi phía trước và chặn lại, nhưng khi nhìn thấy xe của sếp tới từ phía sau xe taxi là xe xịn thì bọn này bỏ chú taxi và chuyển hướng sang xe sếp em, trước tiên anh lái xe cẩn thận còi, đèn, giảm ga . . . Nhưng 2 xe máy vẫn chăn đầu so le 2 bên đường (may có chú taxi được thả đi nên vị trí xe máy bọn nó mới để như vậy), 6 chú choai choai nhảy xuống tay cầm mã tấu có gia công thêm tuýp nước, nghe mô tả thì dài nhưng chỉ trong tích tắc anh lái xe cũng chọn giải pháp ủi thẳng 1 chú bên lái nhảy bật ra để lách qua khe giwax 2 xe máy, may là xe xịn 3.0 sport nên sau cú đánh lái và đạp ga thì xe chồm lên và lao vụt qua khe hẹp, tuy nhiên mấy thàng bên phía phụ không bị ủi! nên vung thẳng mã tấu chém ngang mặt xe luôn.....kết quả kinh hoàng là kính trước bên phụ vỡ rụm, kính sau vỡ rụm, sườn sau bên phụ rách , tất cả về sau đều được BH tất nhưng tinh thần mọi người thì không ổn, trên xe 4 người có cả vợ sếp đều rất lo lắng (em dự là đến bây giờ cạch không dám đi về đêm)
Câu chuyện xảy ra ở Trung Tâm Hà Nội chứ không phải vùng sâu vùng xa nhé các cụ' xã hội không ổn định, choai choai dùng thuốc, ma túy đá mất kiểm soát....ghê sợ
Sau khi xảy ra vụ việc anh lái xe chạy thẳng xuống Cơ sở 2 để trình báo, tuy nhiên sau khi trao đổi cân nhắc thấy người còn, không bị tổn thất nên sếp quyết định thôi .....
Hôm nay thấy thớt này + vụ lao người vào xe bus ở gần cầu Hà Đông nên kể lại để các cụ tham khảo, và đừng đi đêm lắm có ngày gặp Cướp...
Chúc các cụ vững tay lái, sáng cái đầu, chắc cái chân khi gặp phải tình huống tương tự.
Em cũng hãi đi đêm rồi, cơ mà xe em cỏ lắm nên chắc . . . .

oto16ahn

Xe điện
Cụ thế là may chán, chuyện của sếp cơ quan em cuối năm ngoái đi công tác Quảng Ninh về đến Nguyễn Trãi khu vực chợ Phùng Khoang (khi đó chưa quây rào tôn) khoảng 1h đêm, anh lái xe thấy có 2 xe máy kép 3 đi ngược chiều lao thẳng vào đầu 1 xe taxi đi phía trước và chặn lại, nhưng khi nhìn thấy xe của sếp tới từ phía sau xe taxi là xe xịn thì bọn này bỏ chú taxi và chuyển hướng sang xe sếp em, trước tiên anh lái xe cẩn thận còi, đèn, giảm ga . . . Nhưng 2 xe máy vẫn chăn đầu so le 2 bên đường (may có chú taxi được thả đi nên vị trí xe máy bọn nó mới để như vậy), 6 chú choai choai nhảy xuống tay cầm mã tấu có gia công thêm tuýp nước, nghe mô tả thì dài nhưng chỉ trong tích tắc anh lái xe cũng chọn giải pháp ủi thẳng 1 chú bên lái nhảy bật ra để lách qua khe giwax 2 xe máy, may là xe xịn 3.0 sport nên sau cú đánh lái và đạp ga thì xe chồm lên và lao vụt qua khe hẹp, tuy nhiên mấy thàng bên phía phụ không bị ủi! nên vung thẳng mã tấu chém ngang mặt xe luôn.....kết quả kinh hoàng là kính trước bên phụ vỡ rụm, kính sau vỡ rụm, sườn sau bên phụ rách , tất cả về sau đều được BH tất nhưng tinh thần mọi người thì không ổn, trên xe 4 người có cả vợ sếp đều rất lo lắng (em dự là đến bây giờ cạch không dám đi về đêm)
Câu chuyện xảy ra ở Trung Tâm Hà Nội chứ không phải vùng sâu vùng xa nhé các cụ' xã hội không ổn định, choai choai dùng thuốc, ma túy đá mất kiểm soát....ghê sợ
Sau khi xảy ra vụ việc anh lái xe chạy thẳng xuống Cơ sở 2 để trình báo, tuy nhiên sau khi trao đổi cân nhắc thấy người còn, không bị tổn thất nên sếp quyết định thôi .....
Hôm nay thấy thớt này + vụ lao người vào xe bus ở gần cầu Hà Đông nên kể lại để các cụ tham khảo, và đừng đi đêm lắm có ngày gặp Cướp...
Chúc các cụ vững tay lái, sáng cái đầu, chắc cái chân khi gặp phải tình huống tương tự.
Em cũng hãi đi đêm rồi, cơ mà xe em cỏ lắm nên chắc . . . .
xem clip cụ chủ và nge cụ kể cũng hoảng thật,xã hội bây h đúng là k tưởng tượng đc nữa.mấy lần em đi đêm về sợ phát khiếp vì em đi xe máy a

Libor

Xe điện
Ặc, kinh dị! Mừng cụ đã tai qua nạn khỏi :(( Em hay đi đường HCM xuyên đêm nhưng sau vụ này của cụ em cũng phải xem lại rồi! :(( Em chưa bao giờ gặp phải ba cái vụ này chắc do em cao số quá! :P Nhưng nếu gặp thì đúng là phải giữ nguyên chân gas và để thẳng tay lái thôi, rồi muốn đến đâu thì đến vậy! :((

Vịtcỏ73

Xe Cứu Trợ
Ặc, kinh dị! Mừng cụ đã tai qua nạn khỏi :(( Em hay đi đường HCM xuyên đêm nhưng sau vụ này của cụ em cũng phải xem lại rồi! :(( Em chưa bao giờ gặp phải ba cái vụ này chắc do em cao số quá! :P Nhưng nếu gặp thì đúng là phải giữ nguyên chân gas và để thẳng tay lái thôi, rồi muốn đến đâu thì đến vậy! :((
Bác tài xế bên em trước là bộ đội lái xe tham gia chiến dich biên giới Tây Nam, sau về bên em làm XD gần chục năm lăn lộn khắp các cung đường Bắc, Trung Nam nên kinh nghiệm dân vận rất tốt, duy chỉ có lần này giữa thủ đô là không ngờ tới, khi làm việc với cơ sở 2 vì nghĩ lo xa nhỡ bọn nó thù này nọ.......vì vẫn đi lại làm việc nên mới không làm đơn trình báo, do vậy không ai biết thông tin vụ việc này đồng nghĩa cái xấu đang lấn át cái thiện....
Kết quả sau vụ này sếp quyết định:
Không đi đâi 1 mình
Không ngồi ghế trước, chỉ ngồi phía sau lái xe
Hạn chế đi đêm...

seoer

Xe hơi
Kinh tởm cái bọn như này... không biết cụ mà dừng lại thì sẽ như nào nhỉ @@

minhcuong400

Xe tăng
Chuyện này thì mấy chú trẻ trâu này là khôing chuyên nghiệp rồi! Bọn em (gồm 14 ông, nhẹ nhất là 60kg) chạy xe cá mập từ Nha Trang về Đà lạt còn bị lao gỗ ngang cửa lái sau một đoạn chặn bằng cây gỗ ngang đường, buộc phải dừng lại, tắt đèn và đợi chúng đến^:)^:))i! Hên cho 3 con nhợn đó là chưa bị bọn em túm được, bỏ cả xe máy để chạy cắt rừng tháo thân khi phát hiện ra tụi ngồi trên xe toàn đàn ông:)). Báo công an luôn mà cũng chẳng thấy phản hồi! Chán.....Tóm lại là cứ phải cảnh giác, nếu buộc phải đi đêm đến những nơi lạ thì nên đi đông người và có chuẩn bị, dư kiến các tình huống trước và bình tĩnh xử lý!

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
em mà là cụ thì em phang thẳng vào người thằng cầm mã tấu luôn, chứ không cần phải lách sang làm gì cả.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
ức chế thật, cụ cũng bình tĩnh phết, gặp phải ông nhát, chắc dừng để nó mở cửa xe ra rồi, chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi, trẻ trâu Nghệ An ghê thật