[Thảo luận] Cảnh giác khi đi đêm, đường vắng.

viethung_91

Xe máy
Thanh niên làng ko nhìn xa hơn dc lũy tre làng + ko học hành thì chỉ biết những trò ăn cướp ngu xuẩn đó thôi. Cụ nào bảo ủi nó thì cũng sai, nó về làng hô hoán ô tô đâm chết ng thì cụ lái cũng chết, trường hợp này chỉ cố mà phóng qua và né thôi. bảo sao lái xe đường dài luôn có mã tấu dao kiếm trên xe

namdu

Xe buýt
Em chưa hình dung được nếu chúng nó pờ rồ hơn tí nữa bê gỗ đá ra chặn đầu chặn đuôi thì sẽ thế nào:(

Chúng nó sẽ chỉ làm vậy khi xe cụ là đối tượng nó đã xác định từ trước và chắc chắn sẽ hành động hết sức quyết liệt thậm chí cả hàng nóng, còn đối với thể loại ntnay chúng nó sẽ không đủ trình độ hoặc không dại gì làm như vậy vì nếu bước từ trên xe xuống là mấy xxx bộ đang đi làm án hoặc mấy đại ca hoa văn thì lên đường cả lượt.
Cụ dạy chuẩn ạ, e cũng nghĩ vậy. Trong trường hợp này thì chắc phải drift lùi các cụ nhể, mà không bít drift khó cỡ nào nhể, có cụ nào bít kỹ thuật drift không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Thomap

Xe hơi
Vào trường hợp cháu thì thằng cầm mã tấu ăn ủi đầu tiên , xe cộ hỏng có thể sửa đc chứ ko bjo để mấy cái loại đó thoát ở XH này :)
Em cũng nghĩ vậy. Cho thằng này đi trước tiên là lành nhất.

Thomap

Xe hơi
Mừng cụ tai qua nạn khỏi.

Là em e phi luôn. Có bác trên này nói TẮT ĐÈN RỒ GA cũng hay, chúng nó ko né mới lạ

Cụ nói phải, mấy ông đi biển xanh dính phải xem thế nào.
Ý tưởng lớn gặp nhau.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Cụ chủ xử lý thế là chuẩn rồi, xem clip em tưởng cụ dừng lại (lúc thằng cầm mã tấu chặn).

Sóc nhỏ

Xe tăng
Hôm 1.5 vừa rồi em ccũng về Diễn Lộc - Diễn Châu cũng bị 1 Thằng nó định xịt hơi cay may mà Cài số lùi kịp. Bây giờ Mấy thằng choai choai ở Quỳnh Lưu và Diễn châu toàn kiểu chó đàn thế.
P/s: nhà quê em cách chỗ bác chủ thớt bị chặn khoảng 2 km các bác ợ. Mỗi lần về quê đi đêm gai hết người

dangminhcongcom

Xe buýt
Chuyện xảy ra cũng đã vài tháng, hôm nay rảnh em post hầu các cụ. Đi đêm ở những cung đường lạ và vắng hết sức cảnh giác với những trò trấn/cướp như thế này. Bọn em cũng đã báo với Chính quyền địa phương để tổ chức trấn áp bọn này nhưng chưa rõ kết quả ra sao.

(Chỗ em bị là đường nhánh nối từ QL1 ra Biển Quỳnh Bảng - Quỳnh Lưu - Nghệ An).

http://www.youtube.com/watch?v=Ts9qXWTFY8k&feature=player_detailpage

[video=youtube;Ts9qXWTFY8k]http://www.youtube.com/watch?v=Ts9qXWTFY8k&feature=player_detailpage[/video]

Clip full, tốp đi trước tắt đèn lao vào đầu xe, bẻ gương lái.

https://www.youtube.com/watch?v=e3Gn1oqnKnk&feature=youtube_gdata_player

[video=youtube;e3Gn1oqnKnk]https://www.youtube.com/watch?v=e3Gn1oqnKnk&feature=youtube_gdata_player[/video]
Em xem xong mà hãi quá - néu là cụ em sẽ để xe số 1 Ép côn - rồ ga to lên - và nhắm mắt phi thẳng (vì có cam rồi) Kệ phà nó thôi.

lamant

Xe hơi
Em xem clip của cụ em cũng gồng hết cả người lên, cũng chưa hình dung được mình mà gặp thế này thì xử lý ra sao ! XH loạn hết cả !

Nghĩa móm

Xe hơi
cách đây gần 1 năm, e có chạy từ Hn về Thanh Chương- Nghệ An cũng bị dính 1 phát thế này. nó đập 2 gương của e, ném vỡ cái kính phía sau. bà chị vs 2 thằng con hét ầm lên. mà chồng bà dân Thanh Chương đấy các bác ah. từ đó đến giờ e cũng chột, ko dám chạy đêm nữa. hic. toàn thu xếp chạy ban ngày cho an toàn. hic

jimmy09

Xe hơi
Tránh như cụ chủ thế là tối rồi các cụ ạ! ủn nó chưa chắc mình đã thoát!

masterminh_bn

Xe tăng
tình huống của cụ giống em cách đây hơn tuần tại bắc ninh . đêm 11 hơn gì đó có 7 thằng lao vào mũi xe như thiêu thân , kiếm, mã tấu. xe em không có camera nên không quay đuọc cảnh đó làm em phi thẳng vào 1 thằng không biết nó có sao không.. về đến nhà mà chân tay vẫn run!!=;

binhtom

Xe tải
tình huống của cụ giống em cách đây hơn tuần tại bắc ninh . đêm 11 hơn gì đó có 7 thằng lao vào mũi xe như thiêu thân , kiếm, mã tấu. xe em không có camera nên không quay đuọc cảnh đó làm em phi thẳng vào 1 thằng không biết nó có sao không.. về đến nhà mà chân tay vẫn run!!=;
Đọc xong em thấy lạnh quá

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em vod cụ chủ vì tinh thần thép nhé. Cụ chủ rất chủ động xử lý trong tình huống này. Đường này ô tô khéo ko chạy nhanh = xe máy. Nó lôi cả hội ra vừa đuổi vừa quây vừa ném thì tai hại!

Quê em ở ngay QL48, vài lần đi đêm dọc QL48 (từ QL1A về Thái Hòa), may mắn là không gặp cảnh như cụ. Tuy nhiên em lại từng gặp vụ khác giữa ban ngày ban mặt.

Đang bon bon trên đường mòn HCM về HN, trong địa phận Thanh Hóa thì trước mặt là cả 1 hội cực đông thanh niên cầm đủ thể loại xẻng cuốc tông đao kiếm chặn kín đường nhìn chằm chằm về phía em. Em nghĩ thôi xong gặp cướp ngày rồi, đang từ từ giảm ga và nghĩ kế thì mọi người trong xe cứ giục lao qua đi lao qua đi. Lúc đó em mà nghe lời mọi người lao qua (với tốc độ 80km/h) thì chắc em được lên trang nhất dài dài rồi (đó là nếu không bị lên thớt). Em phanh lại, đi rất chậm chậm tới gần định tìm cách luồn lách thì có thằng cầm xẻng đi tới, ngó ngó vào xe xong hét to không phải không phải ,cho qua! Thế là tụi kia mở đường. Phù!!! Vừa qua được "hàng rào" thì nhìn thấy ngay 1 cụ Nubira đi ngược chiều đang cài số lùi, lùi bạt mạng! Bọn kia cũng không đuổi nên em nghĩ ông này sợ quá lùi lấy lùi để! Nhìn cứ hài hài ý ợ.

Có lẽ tụi nó đang chờ thanh toán nhau, may xe em tới sớm, tới muộn thì khéo trâu bò đánh nhau ruồi muỗi dính trưởng.

duyquyeenr

Xe tải
em nói thật là em theo dõi cái thớt này lâu lắm rồi em thấy xử lý tình huống như cụ chủ là chuẩn nhất. em thấy nhiều cụ cứ hiến kêc phi thẳng vào nó nhưng các cụ tính trường hợp phi vào nó rồi cái túi khi của cụ chủ nó bung ra thì lái tiếp mà chạy đi là sao được lại đỗ ở đấy cho nó chém tan ngươi ra thôi. Trường hợp của cụ masterminh_bn chác là do xe không có túi khí nên vậy đựoc thôi

hapricorn

Xe tải
em vừa thử dow cái này, khả năng cũng ko hiệu quả lắm:(
các bác dùng điện thoại andoid thì kiếm lên google play, tìm phần mềm siren droid, nháy đèn cảnh sát như thật luôn, để kính trước nhìn ban đêm cũng hết hồn phết đấy..

Tribute

Xe container
Cụ cứng thật. Cũng may cho cụ, chắc nó tránh đc chứ đâm vào nó đông thế cụ chạy đâu thoát.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em toàn đi đêm đường HCM. Nếu bị chặn như này thì để con Ếch dừng được cũng mất tầm trăm rưởi mét! Khỏi cần tính có ủi nó hay không. :))
Lần sau đi em rủ anh nhá, chứ em dính 2 phát bắn tốc độ đêm 2 hôm liền nhau roài :D

các bác dùng điện thoại andoid thì kiếm lên google play, tìm phần mềm siren droid, nháy đèn cảnh sát như thật luôn, để kính trước nhìn ban đêm cũng hết hồn phết đấy..
Em vừa down Police lights & Siren. Để cuối tuần chạy thử xem chứ thời buổi người khôn của khó như này ghê quá :(

giangcoi79

Xe điện
Cụ bị ở đoạn nào thế ạ

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
36 kế , kế chuồn là thượng sách, xã hội lọa hết cả, CA mới cả CĐ tuần tra rồi bao thứ tiền nộp an ninh này nọ, chỉ bổ béo quan tham thôi, dân đen khỏe chân thì mới chạy cướp thôi

skindi76

Xe hơi
Gặp em là em cứ đi thằng, nó mà không tránh thì ngắm gà khỏa thân. Nó chết còn hơn mình đie :D. Xe em cũng có Cam.
Em cũng bị ở nghệ an nó đập vỡ cả kính lái, gấu nhà em sợ quá ...ướt hết cả ghế, mà là ghê nỉ chứ.