[Thảo luận] Cảnh giác: Cướp đêm.........chuyện như phim.

Viking

Xe điện
Oặc
Bạn cụ chủ thớt thần hồn nát thần hốn.
Nó định hịt bạn bác thì nó làm gì phải đi xa thế, còn nháy mắt với thằng soát vé :)):)):)):))
Như chuyện hình sự những năm 80 :21::21::21::21:

Lại còn được khuyến mại chuyện của bác nguyenanhtuan nữa, chả hiểu mấy giờ rồi mà bác ấy choi mấy chú ăn hàng như học sinh mẫu giáo nhỉ. :77::77::77::77:

datinh

Xe container
Oặc
Bạn cụ chủ thớt thần hồn nát thần hốn.
Nó định hịt bạn bác thì nó làm gì phải đi xa thế, còn nháy mắt với thằng soát vé :)):)):)):))
Như chuyện hình sự những năm 80 :21::21::21::21:

Lại còn được khuyến mại chuyện của bác nguyenanhtuan nữa, chả hiểu mấy giờ rồi mà bác ấy choi mấy chú ăn hàng như học sinh mẫu giáo nhỉ. :77::77::77::77:
:)):)):)) Thế thì tay soát vé cùng băng đảng ...

haianh

Xe tải
Đêm 22/10 có bác nào đi Lào cai không? đảm bảo không bị cướp. chạy 1 mình buồn quá!

luclo233

Xe buýt
Một kinh nghiệm hay và bổ ích cho những Bác thường phải đi đêm:41:

HAITT

Xe tải
bạn của mụ bản lĩnh thật đấy:101:
phải em là em :'(:'(:'(:'( khóc rồi

Website
www.otofun.net
:)):)):)) Thế thì tay soát vé cùng băng đảng ...
Hê hê, hì hì, các cụ đúng là...:)):))

Bọn taxi và các xe hay phải chạy tuyến này đều mua vé tháng, đương nhiên thằng soát vé chỉ nhìn ký cái thẻ xe dán ở bên lái là mở rào cho đi, nháy nhiêc gì ạg:77:.

Em đã từng đi nhờ xe của các VIP và chắc có cả xe của các cụ OF nếu đã có cụ nào thâm niên chạy Nội bài trên 10 năm. Ngày xưa thích nhất đi xe của VIP vì có thẻ "miễn phí cầu đường" gách chéo và cò hụ...ọp ọp:)):)).

Nay dù có nhiều chuyến bay hơn và em cũng đã không còn ở vị trí ngày xưa nhưng vẫn cho đồng nghiệp đi nhờ và nhìn thấy đồng nghiệp đi nhờ nhiều, nhất là vào khoảng 23h-24h vì xe Bus cuối ngày chạy lúc 22h30 và xe tuyến Nội bài cuối ngày lúc 24h15 và xe thường chạy nhiều nơi vì có ít xe.

Nói chung không nên đi taxi dù ở Nội bài vì rất nguy hiểt, nhưng nếu chỉ là nhân viên đi nhờ xe và có thẻ làm việc đeo trên người|thì em nghĩ không vấn đề gì đâu ạg.

T.dollar

Xe máy
DCM bọn taxi dù

mr_limo

Xe buýt
HIx hix, nghe thấy mà tởn. Từ sau bác nào đi đêm về hôm thế thì ới em lên đón nhá, đắt một tý lại an toàn ạ, lại còn được đi xe xịn. :101:

KHPT

Đi bộ
Hức hức. Lạnh xương sống...!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nói chung không nên đi taxi dù ở Nội bài vì rất nguy hiểt, nhưng nếu chỉ là nhân viên đi nhờ xe và có thẻ làm việc đeo trên người|thì em nghĩ không vấn đề gì đâu ạg.
Khách Việt Nam thì chỉ phải tránh taxi dù thôi. Chứ khách nước ngoài thì taxi xịn, rồi kể cả mini bus của Vietnam Airlines nó cũng lùa khách tất. Khánh nhà em bị dính nhiều phát rồi, đi taxi từ Nội Bài về đến Hà Nội mất gần triệu là bình thường.

Okane

Xe container
Ủa, sao e k gặp tụi này nhể :ohmy: để lần sau e thử cái coi sao, 1 là mất 200k, 2 là đạp 1 trong 2 thằng nó rớt đài, kiểu j cũng phải thử (y)

LongSukebe

Xe tải
XIn tường thuật với các bác thế này thằng bạn nó kể cho em nghe mà cũng hãi........................

Thằng bạn em đi công tác....khi bay từ SG về HN thì chuyện xảy ra....

Hôm đó chuyến bay tối bị nhỡ phải hoãn và bị chuyển xuống chuyến bay đêm.....khoảng 2h30 thì về tới Nội Bài - HN.

Tối muộn rồi khoảng 3h đêm ....không bắt được xe Taxi Nội bài nào cả nên thằng bạn em cứ đi vật vờ...vật vờ.....( bây h mới biết rằng giờ đó là giờ làm luật của bọn taxi dù " *** chạy xe có ca " ) Taxi nào khác ngoài bọn nó mà đi giờ đấy nó chém............

Thế là ông bạn sốt ruột....mong gặp vợ con........ông bà già nên bắt 1 chiếc taxi nhỏ 4 chỗ.......

Ok xong phần giá cả......lên xe bắt đầu đi..........

(phần gay cấn )

Trên xe ko cố tình để ý nhưng thỉnh thoảng liếc gưong thì ông bạn em thấy thằng lái xe cứ nhìn nhìn.....( nghĩ trong đầu hay nó cảnh giác sợ mình cướp )

ĐI được 1 đoạn thì chiếc Taxi đột ngột phanh lại......ở đâu hai thằng đội mũ lưỡi trai nhẩy thoắt lên xe.......chưa kịp hoàn hồn thì thằng lái xe quay xuống bảo .....hai thằng cu em em nó đi nhờ xe một đoạn........

Thế là thình thịch...thình thịch...........tim nó đập loạn xạ...........mồ hôi nó bắt đầu toát ra vì sợ....nhưng nhớ lại mấy năm đi bộ đội được rèn luyện....nó bình tĩnh lại..................

Lúc này nó mới nghĩ về gia đình ....vợ con........bạn bè...........vì .. ở cái nơi đêm tối....đi gần chục cây chẳng thấy bóng một người tự nhiên xe lại phanh lại giữa đường vắng đón người..........

Cứơp................chắc chắn bọn này là cuớp.....nó nghĩ thế.

Có ánh đèn sáng phía trước......đi qua trạm soát vé......thấy thằng lái xe nhấm nháy với thằng soát vé chỉ một cái gật đầu thôi nhưng nó cũng hiểu rằng....à........bọn này cùng cạ................................

tiếp tục.....trong xe nó liếc trái thì thằng ngồi cạnh nó đã bỏ mũ ra.....đầu đinh.........cổ và cánh tay chi chít vết Xăm...nhìn lên trên thì thấy 1 thằng lì lì.....chẳng nói chẳng dằng.......một sự im lặng trong chiếc xe diễn khoảng gần chục phút.................

Tự nhiên thằng bạn em quay ra hỏi han.................

thế đm.....mấy ông iem đi đâu giờ này muộn thế............(nó cố tình làm giọng có tí giang hồ để nói chuyện)...........bị hỏi bất ngờ nên mấy thằng kia cứ ú a ú ớ................ko biết thằng bạn em ở cái dạng gì ............thằng bạn em vừa hỏi, vừa nói chuyện ba lăng nhăng......nó vừa mở cái túi lowepro của nó ra ( loại 2 ngăn, ngăn dứoi nó để toàn tiền với lại máy ảnh đắt tiền ).......

Nó mở ngăn trên cố tình lấy bao thuốc ra hút....rồi mời thuốc ....thằng ngồi cạnh xin một điếu và nhìn thấy chỉ toàn quần áo........

Một thằng hỏi.....đmịa....... ông bạn đi đâu mà về muộn thế..........?

Nó đáp: thì đmịa.......sướng léo....dè đâu..............vừa đi thăm ngừoi ốm.......mà chắc là cũng sắp chết *** ...rồi. Khó qua lắm.........vừa nói chuyện thằng bạn em nó vừa quàng tay ra sau lưng thằng bên cạnh vứt cái túi để về đúng vị trí của nó chỗ mà trước khi hai thàng lên xe nó để túi ở đấy

Cố tình để chạm tay sát vào phần thắt lưng.......................thì......

thì.....nó thấy cộm ...cộm.
à.......chắn chắn thằng này có đồ.....................

Lúc này tim đập càng mạnh.........nghĩ rằng mình sắp bị cướp đến nơi rồi.

Cũng chằng còn cách nào khác......nó ngồi sát về phía cửa xe...nó hơi quay lưng chéo dựa vaò phía cửa xe và nhìn thấy sơ hở là bọn này ko chốt của xe...." nghĩ trong đầu...vẫn còn đường lùi ...cùng lắm là khi có động tĩnh thì đạp về phía trước và kéo cửa phi xuống đường là cùng "

Rồi tự nó rút thêm 200 nghìn ra đưa cho thằng lái xe bảo là thôi bồi dưỡng thêm vì đêm hôm vất vả........và kể hồi xưa nó cũng vất vả như thế....
Nó vừa nghĩ ngợi nhưng cũng lại càng hỏi han bọn này nhiều hơn....nó cũng bốc phét hồi xưa cũng là dân giang hồ......vào ra traị này trại nọ....

vừa đi vừa nói chuyện..................

Đến cuối cầu Thăng Long...nó bảo thằng lái xe táp vào lề có hàng nước ...làm chén cho tỉnh táo rồi lại đi tiếp.....ko lo nghĩ gì ....xe vào hàng nuớc.....ngồi một lúc nó bảo thôi ba thằng cứ đi đi.....nó lê la ở đây rồi tí đi thong dong về cũng được..................*** 3 thằng kia cứ ú a ú ớ lên xe rồi lướt.....................

...............................

Thật may mắn...có thể vì hăng say kể chiến tích....hoặc là nghĩ là gặp thằng trùng máu.....hoặc có thể do được bồi dưỡng hơi có tí vui, nên cái lương thiện nó trỗi dậy một chút.....tạo đk để thằng bạn em tự nhiên nó có cơ hội thoát ................Phù số thằng này nó còn may lắm..............về đến nhà đến sáng vãn chưa hoàng hồn.

Nghĩ bụng trong đầu...............nếu mình không vội ....đợi đến 5 h đi xe Nội Bài thì đâu có xẩy ra chuyện gì............nó thề rằng....sẽ ko bao h đi taxi dù.

Qua chuyện này em mới thấy là đi trên đường cũng lắm rủi ro....nhiều chắc trở................đây cung là một kinh nghiệm cho những ai hay pahỉ bay chuyến đêm.................đừng đi xe dù các bác nhé...........(b)
Bọn em hay có đối tác nước ngoài , nên cũng thường xuyên ra sân bay và thấy cực kỳ chướng tai gai mắt về bọn taxi dù này lắm.

Có lần đang đứng sảnh đón, tự dưng thấy đánh nhau ầm ỹ. Hóa ra là 1 cậu HDV du lịch đón khách, gặp mặt khách rồi bảo chờ đợi khách khác ra tiếp rồi về một thể. Khách kia đứng chờ thì có 2 chú taxi dù chạy ra mới, khách nước ngoài thì lại tưởng là người của hãng du lịch, định đi theo. HDV nhìn thấy chạy ra gọi lại thì mấy thằng taxi xông vào đánh. Được cái xung quanh cũng có nhiều HDV khác nên cũng có mấy chú HDV to cao chiến lại.

Điều đáng nói ở đây là trong khu vực sân bay, an ninh sân bay phải có trách nhiệm. Ừ cũng có 1 tí trách nhiệm, an ninh ra mời 2 bên vào phong an ninh, phạt 2 cậu HDV mỗi cậu 200k, tội gây rối trật tự công cộng (bị đánh vẫn cứ bị phạt nhé), còn taxi dù có bị nộp hay không thì em cũng không rõ.

Nghe mấy cậu HDV kể lại rằng chuyện taxi giả làm hãng du lịch vào cướp khách xảy ra như cơm bữa. Khách nào lên xe taxi về Hà Nội, nhẹ thì bị tính là 100usd, nặng thì mất cả nghìn usd, các công ty du lịch kêu trời, báo cáo cả ĐSQ nhưng vẫn thấy bọn nó hoành hành mà an ninh sân bay vẫn làm ngơ. Hỏi ra thì lại bẩu là trách nhiệm của CA Huyện Sóc Sơn :77:.

Có lần em nhìn thấy 1 cậu HDV cầm biển đón tên khách trên tay, 1 chú taxi dù ra ngó, quay đi quay lại lại thấy chú taxi dù cầm cái biển y hệt chú HDV kia để đón khách :^)

Còn phía HDV thì bảo là taxi dù ở sân bay nó trả lương cho an ninh sân bay , không biết có phải không, cụ nào có quan hệ xác nhận vụ này cho em với

loạn hết cả rồi.... :77::77::77:

toanvinh_forever

Xe điện
taxi nội bài năm nay có 2 chú bị cắt cổ rồi:77::77::77::77::77:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Có lần em nhìn thấy 1 cậu HDV cầm biển đón tên khách trên tay, 1 chú taxi dù ra ngó, quay đi quay lại lại thấy chú taxi dù cầm cái biển y hệt chú HDV kia để đón khách :^)
Còn phía HDV thì bảo là taxi dù ở sân bay nó trả lương cho an ninh sân bay , không biết có phải không, cụ nào có quan hệ xác nhận vụ này cho em với
Cái đoạn trả lương cho an ninh sân bay thì không biết thế nào. Nhưng đúng là nếu hướng dẫn viên mới, lớ ngớ lên đón khách thì taxi dù nó chăn mất khách ngay.

nguyenanhson

Xe buýt
Theo tôi nếu gặp trường hợp đó cụ nên gọi điện cho nhà nói chuyện nhấn mạnh đang đi chiếc xe biển số...... của hãng taxi... đang ở trên đường.... cho chúng nó chột dạ vì đã lộ thông tin không dám làm bậy!(b)

LongSukebe

Xe tải
Cái đoạn trả lương cho an ninh sân bay thì không biết thế nào. Nhưng đúng là nếu hướng dẫn viên mới, lớ ngớ lên đón khách thì taxi dù nó chăn mất khách ngay.
Vụ này theo em nghĩ thì không phải là do HDV mới mà là do khách quá lớ ngớ. Đi khắp TG chả đâu như Việt Nam nhà mình :77:. Taxi dù trên đó còn đầu tư học mấy câu chào tiếng Nhật, tiếng Hàn, Trung ... để tiến lên chuyên nghiệp đó ạ

Theo tôi nếu gặp trường hợp đó cụ nên gọi điện cho nhà nói chuyện nhấn mạnh đang đi chiếc xe biển số...... của hãng taxi... đang ở trên đường.... cho chúng nó chột dạ vì đã lộ thông tin không dám làm bậy!(b)
Taxi dù - cụ có gọi điện cho hãng dù thì nó cũng chỉ cười khẩy thôi ạ. Thế nó mới gọi là taxi dù :))

ok2000

Xe hơi
XIn tường thuật với các bác thế này thằng bạn nó kể cho em nghe mà cũng hãi........................

Thằng bạn em đi công tác....khi bay từ SG về HN thì chuyện xảy ra....

Hôm đó chuyến bay tối bị nhỡ phải hoãn và bị chuyển xuống chuyến bay đêm.....khoảng 2h30 thì về tới Nội Bài - HN.

Tối muộn rồi khoảng 3h đêm ....không bắt được xe Taxi Nội bài nào cả nên thằng bạn em cứ đi vật vờ...vật vờ.....( bây h mới biết rằng giờ đó là giờ làm luật của bọn taxi dù " *** chạy xe có ca " ) Taxi nào khác ngoài bọn nó mà đi giờ đấy nó chém............

Thế là ông bạn sốt ruột....mong gặp vợ con........ông bà già nên bắt 1 chiếc taxi nhỏ 4 chỗ.......

Ok xong phần giá cả......lên xe bắt đầu đi..........

(phần gay cấn )

Trên xe ko cố tình để ý nhưng thỉnh thoảng liếc gưong thì ông bạn em thấy thằng lái xe cứ nhìn nhìn.....( nghĩ trong đầu hay nó cảnh giác sợ mình cướp )

ĐI được 1 đoạn thì chiếc Taxi đột ngột phanh lại......ở đâu hai thằng đội mũ lưỡi trai nhẩy thoắt lên xe.......chưa kịp hoàn hồn thì thằng lái xe quay xuống bảo .....hai thằng cu em em nó đi nhờ xe một đoạn........

Thế là thình thịch...thình thịch...........tim nó đập loạn xạ...........mồ hôi nó bắt đầu toát ra vì sợ....nhưng nhớ lại mấy năm đi bộ đội được rèn luyện....nó bình tĩnh lại..................

Lúc này nó mới nghĩ về gia đình ....vợ con........bạn bè...........vì .. ở cái nơi đêm tối....đi gần chục cây chẳng thấy bóng một người tự nhiên xe lại phanh lại giữa đường vắng đón người..........

Cứơp................chắc chắn bọn này là cuớp.....nó nghĩ thế.

Có ánh đèn sáng phía trước......đi qua trạm soát vé......thấy thằng lái xe nhấm nháy với thằng soát vé chỉ một cái gật đầu thôi nhưng nó cũng hiểu rằng....à........bọn này cùng cạ................................

tiếp tục.....trong xe nó liếc trái thì thằng ngồi cạnh nó đã bỏ mũ ra.....đầu đinh.........cổ và cánh tay chi chít vết Xăm...nhìn lên trên thì thấy 1 thằng lì lì.....chẳng nói chẳng dằng.......một sự im lặng trong chiếc xe diễn khoảng gần chục phút.................

Tự nhiên thằng bạn em quay ra hỏi han.................

thế đm.....mấy ông iem đi đâu giờ này muộn thế............(nó cố tình làm giọng có tí giang hồ để nói chuyện)...........bị hỏi bất ngờ nên mấy thằng kia cứ ú a ú ớ................ko biết thằng bạn em ở cái dạng gì ............thằng bạn em vừa hỏi, vừa nói chuyện ba lăng nhăng......nó vừa mở cái túi lowepro của nó ra ( loại 2 ngăn, ngăn dứoi nó để toàn tiền với lại máy ảnh đắt tiền ).......

Nó mở ngăn trên cố tình lấy bao thuốc ra hút....rồi mời thuốc ....thằng ngồi cạnh xin một điếu và nhìn thấy chỉ toàn quần áo........

Một thằng hỏi.....đmịa....... ông bạn đi đâu mà về muộn thế..........?

Nó đáp: thì đmịa.......sướng léo....dè đâu..............vừa đi thăm ngừoi ốm.......mà chắc là cũng sắp chết *** ...rồi. Khó qua lắm.........vừa nói chuyện thằng bạn em nó vừa quàng tay ra sau lưng thằng bên cạnh vứt cái túi để về đúng vị trí của nó chỗ mà trước khi hai thàng lên xe nó để túi ở đấy

Cố tình để chạm tay sát vào phần thắt lưng.......................thì......

thì.....nó thấy cộm ...cộm.
à.......chắn chắn thằng này có đồ.....................

Lúc này tim đập càng mạnh.........nghĩ rằng mình sắp bị cướp đến nơi rồi.

Cũng chằng còn cách nào khác......nó ngồi sát về phía cửa xe...nó hơi quay lưng chéo dựa vaò phía cửa xe và nhìn thấy sơ hở là bọn này ko chốt của xe...." nghĩ trong đầu...vẫn còn đường lùi ...cùng lắm là khi có động tĩnh thì đạp về phía trước và kéo cửa phi xuống đường là cùng "

Rồi tự nó rút thêm 200 nghìn ra đưa cho thằng lái xe bảo là thôi bồi dưỡng thêm vì đêm hôm vất vả........và kể hồi xưa nó cũng vất vả như thế....
Nó vừa nghĩ ngợi nhưng cũng lại càng hỏi han bọn này nhiều hơn....nó cũng bốc phét hồi xưa cũng là dân giang hồ......vào ra traị này trại nọ....

vừa đi vừa nói chuyện..................

Đến cuối cầu Thăng Long...nó bảo thằng lái xe táp vào lề có hàng nước ...làm chén cho tỉnh táo rồi lại đi tiếp.....ko lo nghĩ gì ....xe vào hàng nuớc.....ngồi một lúc nó bảo thôi ba thằng cứ đi đi.....nó lê la ở đây rồi tí đi thong dong về cũng được..................*** 3 thằng kia cứ ú a ú ớ lên xe rồi lướt.....................

...............................

Thật may mắn...có thể vì hăng say kể chiến tích....hoặc là nghĩ là gặp thằng trùng máu.....hoặc có thể do được bồi dưỡng hơi có tí vui, nên cái lương thiện nó trỗi dậy một chút.....tạo đk để thằng bạn em tự nhiên nó có cơ hội thoát ................Phù số thằng này nó còn may lắm..............về đến nhà đến sáng vãn chưa hoàng hồn.

Nghĩ bụng trong đầu...............nếu mình không vội ....đợi đến 5 h đi xe Nội Bài thì đâu có xẩy ra chuyện gì............nó thề rằng....sẽ ko bao h đi taxi dù.

Qua chuyện này em mới thấy là đi trên đường cũng lắm rủi ro....nhiều chắc trở................đây cung là một kinh nghiệm cho những ai hay pahỉ bay chuyến đêm.................đừng đi xe dù các bác nhé...........(b)
he he
Cái thằng lái nó cũng sợ bạn cụ Cướp xe đấy. -> gọi thêm 2 thằng bạn lên cho chắc, chẳng ngờ cụ lại thoải mái thế :21::)):))

tonibui

Xe hơi
Các cụ cứ đt em đón cho nó yên sờ tâm vợ

lekhoa78

Xe tải
Vụ loan taxi sân bay NB đúng đấy cụ ạ, nhất là chuyến cuối cùng, nó chửi khách, dọa khách như điên. An ninh sân bay giờ đấy cũng chẳng khác gì bọn đấy cả. " Đi Con Mẹc" bọn An Ninh đấy, ăn tiền hết cả rồi các cụ ạ. Em sợ lắm nên không bao giờ ra chuyến cuối cùng cả còn nếu phải ra thì gọi cho ông taxi quen lên đón ở chỗ gửi xe ngoài.

Lungo_123456

Xe buýt
chuyện này ở trên sân bay lâu rồi. Vẫn thế mà có dẹp được bọn taxi dù ăn chặn ăn cướp khách về khuya đâu :102::102::102::102::102: