[Thảo luận] Cảnh giác: Chiêu Mở trộm xe ô tô, lấy đồ ở Big C Thăng Long

superdrives

Xe điện
Em chỉ cách cho bác kia thử xem xe bác ấy có chống trộm không ý mà. Nhưng nhiều cụ bảo xe khoá bằng remote nhưng mở bằng chìa thì lại hú nhỉ. Em nhớ không nhầm thì civic của em trước em vẫn khoá và mở bằng chìa được. Chứ nếu mở bằng chia nó hú nhỡ chìa các cụ hết pin thì các cụ không dùng chìa mở được thì phải làm sao để về nhà đây ạ.
Nó hú báo động + đèn nháy lên như vậy chứ ko phải là ko mở được. Vào xe bật chìa khóa điện lên và làm theo hướng dẫn (mỗi loại xe sẽ có 1 cách dập cảnh báo khác nhau) là hết báo động. ESC của em chìa có chíp riêng và Remote riêng cụ ạ!
Em nghĩ cụ chủ nên kiểm tra lại cái remote còn hoạt động tốt không hay lại bị lỗi (ví dụ nhấn 1 phát lock nhưng lại Unlock ngay và luôn ro remote bị ẩm...., hoặc con chuột sử dụng lâu ngày ko bảo dưỡng nó bị lỗi hoặc bị kẹt...). Con ESC của em cũng có lần bị như vậy rõ ràng khi về nhà (em để xe trước cửa) ấn lock rồi mà sáng ra chưa ấn Unlock đã mở được cửa xe. Em kiểm tra chuột bọ ko sao, cắm máy vào kiểm tra ko lỗi hóa ra là do cái Remote dự phòng của em nó có vấn đề thi thoảng nó lại tự "bấm" Unlock ( Em nói thế các cụ khó hiểu, sự tình nó như thế này: Xe em là Escape đời 2007, em có đủ 2 chìa + 2 remote sịn. Cái Remote em sử dụng từ 2008 đến 2013 nó bị gãy cái tai đeo nên em để nó ở tủ kính tầng 1, lấy cái Remote dự phòng mới ra dùng đeo ở thắt lưng. Xe em để trước cửa nhà cách cái tủ kính để cái Remote kia khoảng 15m. Chẳng hiểu sao cái Remote cũ nó bị chập do ẩm hay sao mà nó cứ phát tín hiệu Unlock. Em đã kiểm tra hết và cuối cùng còn nghi mỗi nó liền tháo pin ra thì thấy hết tình trạng đó luôn) Cũng may cho em là nó ở nhà chứ mà em để nó trong xe cùng thì chắc em mất cả xe rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Escape xx824

Xe máy
Em cũng nghĩ thế, chứ nếu mà nó mở được chốt rồi thì chả có nhẽ nó lại để yên cho cái IP6 + 2 ví tiền ...
Hoặc là nó đang thực tập mở trộm thôi, chưa được sư phụ nó cho phép lấy đồ nên nó chưa lấy ;))
Cụ fun quá, e nghiêng về giả thuyết bảo vệ là đồng phạm ạ

em thì em nghĩ là cụ chủ cứ check lại mấy thứ liên quan đến xe như các cụ ở trên nói ấy.

xe=com

Xe hơi
Thưa Cụ Sê Lôc Hôm VN việc cảnh báo những hiện tượng xấu trong xh đến cộng đồng là đáng hoan nghênh nhưng nếu quy chụp hiện tượng đó mà chưa dc kiểm định chính xác lại chỉ đích danh ảnh hưởng đến uy tín ,việc làm ăn của cá nhân hoặc tập thể là ko nên .Đáng lẽ theo em Cụ có thể đưa hiện tượng của xe mình hỏi trong box kĩ thuật để các Cụ cao nhân phán bệnh đã hoặc trực tiếp sử dụng máy ghi hình ảnh trên xe kiểm tra tính xác thực của hiện tượng rồi mới cảnh báo thì hay hơn !!!!đôi lời cùng các Cụ !!!!!!

brother

Xe hơi
Con xe cỏ của em không có hệ thống báo động lần nào cũng để đấy chưa thấy hiện tượng gì. Với lại em thấy khu vực để xe lúc nào cũng đông người qua lại, chắc hệ thống báo động của cụ chủ có vấn đề rồi.