[Funland] Cánh đồng hoa OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

cxcanh

Xe buýt
Cụ là cxcanh bên hội lan Hà Đông - DLR hả. Em trước cũng sinh hoạt bên đó nhiều nhưng giờ này không có điều kiện sưu tầm nữa, chỉ chơi 1 ít ngoài ban công thôi. Có vườn nhưng ở chỗ khác, không chăm sóc trực tiếp nên cũng giảm đam mê. Lan lọng chụp hình lên thì đẹp nhưng nhìn ngoài đời thì bé và ít hấp dẫn. Nói chung lan lọng không hợp với không khí ô nhiễm, khô, nóng ngoài thành phố. Quan điểm của em hiện tại là hạn chế chơi lan rừng, chỉ chơi hàng lan lan, công nghiệp. Chứ còn hồi trước em sưu tầm lan rừng cũng có hạng đó.
Em cũng biết cụ là một trong những tiền bối chơi lan rồi ạ.
Trước đây em có tham gia của Tràng An (không phải Hà Đông ạ) nhưng sau đó thì chỉ có một nhóm anh em chơi cùng nhau thôi. Các loại lọng chúng em quy tụ về một khu vực ngoại thành HN để chăm sóc.
Gửi cụ bông này, chắc cụ cũng thích.

themcha

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng biết cụ là một trong những tiền bối chơi lan rồi ạ.
Trước đây em có tham gia của Tràng An (không phải Hà Đông ạ) nhưng sau đó thì chỉ có một nhóm anh em chơi cùng nhau thôi. Các loại lọng chúng em quy tụ về một khu vực ngoại thành HN để chăm sóc.
Gửi cụ bông này, chắc cụ cũng thích.

Chắc kụ lại sợ mợ Tuyết chủ tịt Tràng an rùi ...hehhehe em cũng biết mấy người bên Tràng an như ...cu Nam bên long biên ,cô Liên .....

fromantoan

Xe tăng
Bông Paph. vietnamensis này cũng được nhỉ. Buổi tối cụ chụp lá xem có bóng loáng không? Ngày xưa thì thích lắm nhưng bây giờ thì chịu, trồng lan mà không chăm sóc tử tế được và không giao lưu thì tốt nhất không trồng còn hơn.

Hồi trước có cây hài hồng lúc có nụ nhạt thếch chắc mẩm được Paph. delenati var alba nào ngờ nở ra, rộng tay củng chỉ dám nghĩ đến semi alba là cùng vì họng vẫn đỏ vàng chứ chưa xanh vàng:

fromantoan

Xe tăng
Thạch hộc phù dung, sớm nở tối tàn nhưng hoa rất thơm:

HnA

Xe tăng
quá đẹp! nhà em cũng có mấy giò lan mà chả hỉu sao em chăm sóc ra toàn lá, chả thấy hoa đâu. Chăm sóc lan khó lắm!

công nông tàu

Xe container
Nhà em hết hoa rồi, bây giờ em chuyển sang lá. Mùa này bên em nắng vàng như mật, tiết trời se lạnh 15-18 độ rất dễ chịu.:)

Chỉnh sửa cuối:

vietnamarc

Xe điện
@Công nông: Đẹp quá! Em cứ thấy 1 con nai vàng trong ảnh cuối! Chết! Mắt em...:D

tranhgochay

Xe buýt
Đến lượt em góp tí Cảnh.

Đây là cảnh chụp từ Cột cờ Lũng Cú, nơi địa đầu tổ quốc của chúng ta.

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
Vâng có con nai vàng (là em) đạp chết bác thợ săn (là sói) thôi ạ.
Cả không gian mênh mông thế mà chỉ có 2 vợ chồng đi dạo, chả có ai để nhờ chụp hộ kiểu ảnh.

NHưng không có nai bù lại em lại túm được em sóc.

cxcanh

Xe buýt
Một chút cho ngày mới
Quế lan hương

Tam bảo sắc

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Piaggio Junior

Xe điện
Thôi dồi , cụ chủ lại đụng tới sở thích của em rùi , em có sở thích ngắm các loài hoa Lan khôg biết chán , nói ra xấu hổ lắm là thích từ cách đây mười mấy năm rồi cơ , nhưng chửa bao giờ cái thích đó thành đam mê được, cũng có thể dòng đời nó xô em kinh quá chẳng có ĐK mà quan tâm tới cái sở thích nhỏ nhoi ấy cụ ạ , Năm 2000 em còn tý quang tèo vì trèo lên lấy Lan ở một cây cổ thụ trên rừng làm vàng ( khu ĐÁ Mài , khe Găng... ) ở Thái Nguyên ....

Em vẫn đau đau là có ngày lại được quan tâm tới cái sở thích đó, cụ chủ cho em địa chỉ và làm wen để hóng với cụ nhá , em ở HÀ Đông .

Saigon3

Xe tải
Ảnh lan cụ chủ chụp đẹp quá. Em mua hơn chục giỏ lan treo trước sân, nhưng sau khi tàn thì lâu lắm nó mới nở được một chùm mặc dù ngày nào em cũng tưới. Chắc phải có bí quyết để lan nở hoa đẹp như vậy.

cxcanh

Xe buýt

Kụ chụp cả thân thì mới phân biệt được có phải Thạch hộc không phỏng ợ?
Thế bác cũng định nghiên cứu luôn cả môn này ạ???

Thôi dồi , cụ chủ lại đụng tới sở thích của em rùi , em có sở thích ngắm các loài hoa Lan khôg biết chán , nói ra xấu hổ lắm là thích từ cách đây mười mấy năm rồi cơ , nhưng chửa bao giờ cái thích đó thành đam mê được, cũng có thể dòng đời nó xô em kinh quá chẳng có ĐK mà quan tâm tới cái sở thích nhỏ nhoi ấy cụ ạ , Năm 2000 em còn tý quang tèo vì trèo lên lấy Lan ở một cây cổ thụ trên rừng làm vàng ( khu ĐÁ Mài , khe Găng... ) ở Thái Nguyên ....

Em vẫn đau đau là có ngày lại được quan tâm tới cái sở thích đó, cụ chủ cho em địa chỉ và làm wen để hóng với cụ nhá , em ở HÀ Đông .
Cụ ơi ở Hà Đông cũng có nhiều cao thủ lắm ạ. PM cho cụ ngay đây ạ.

Hồ điệp rừng

Trạng thái
Thớt đang đóng