[Funland] Cánh đồng hoa OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

yourdalink

Xe container
Các cụ úp lên photobucket ấy, đừng xài mấy trang vn chết lúc nào ko biết.

RR1

Xe buýt
Cuối cùng thì nhà mình cũng nổi lên rồi. Em ngày nào cũng ra vào ngóng mà chả có ai nên em ... dỗi không trồng hoa nữa. :-D
vả lại bao nhiêu hoa trồng dạo trước của em bị mất hết vì thằng upnhanh.com . Tiếc công quá cơ.
giờ em đang dùng điện thoại, tối về nhà em sẽ trồng hoa.
Bọn em chả có chỗ nào đẹp như bên bác, nên hoa cỏ hiếm lắm ợ. Bác đừng dỗi nhá, :D.
E vừa rồi nượn nờ ninh tinh chụp vài kiểu:

chả đẹp, bác đừng buồn.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cuối cùng thì nhà mình cũng nổi lên rồi. Em ngày nào cũng ra vào ngóng mà chả có ai nên em ... dỗi không trồng hoa nữa. :-D
vả lại bao nhiêu hoa trồng dạo trước của em bị mất hết vì thằng upnhanh.com . Tiếc công quá cơ.
giờ em đang dùng điện thoại, tối về nhà em sẽ trồng hoa.
Dạo nì em bận quá nên không có thời gian đi thăm đồng. Cụ rảnh thì chăm sóc giúp em 1 tay nhé! Em nhờ Cụ đấy:). Sang tuần em đi chơi, kiếm ít hoa ngoại về khoe các Cụ sau ạ@};-

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bọn em chả có chỗ nào đẹp như bên bác, nên hoa cỏ hiếm lắm ợ. Bác đừng dỗi nhá, :D.
E vừa rồi nượn nờ ninh tinh chụp vài kiểu:

chả đẹp, bác đừng buồn.
Đẹp chứ Bác, em thích hương đồng gió nội như thế này. 2 cây hoa đỏ đó có phải là hoa Tường Vi không Cụ? Nhìn thích quá ạ.:)

công nông tàu

Xe container
@ RR1 : Hoa đẹp mà cụ. Em thích những bông hoa dại hơn là những loài hoa được cắt tỉa và đặc biệt em thích hoa còn sống mọc ở cây hơn là những bông hoa cắt về cắm vào lọ.

@ All : em hờn mát ấy mà :D chứ dỗi là dỗi dư lào em còn bao nhiêu hoa không mang vào nhà mình trồng thì trồng ở đâu nữa cơ chứ.

hôm nay em post hoa không biết tên :D

HOa này là hoa liên chi. Hoa này thơm vào buổi tối.

Hoa này Trâu già nhà em chụp.

Orient Sea

Xe điện
Lâu lắm mới vào thăm các cụ được, mời diệu mà toàn thấy bẩu các cụ còn nhiều chưa uống hết :)) Thôi thì mời các cụ ngắm bông hoa vườn quê nhà iem vậy

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Lâu lắm mới vào thăm các cụ được, mời diệu mà toàn thấy bẩu các cụ còn nhiều chưa uống hết :)) Thôi thì mời các cụ ngắm bông hoa vườn quê nhà iem vậy

Úi, toàn các Cụ lão làng lâu rồi mới gặp=D>. Dạo này em thấy Bác ít đi săn hoa quá!:)

@ Cụ Công Nông: Hoa Cụ chụp lạ và đẹp lắm, khen chả biết khi nào cho đủ:)

Chỉnh sửa cuối:

Alanphan

Xe hơi
Hoa ven đường, là gì em cũng không biết nữa?

Alanphan

Xe hơi
Bằng lăng cuối vụ!

yourdalink

Xe container
Ừa nhìn cũng hơi giống. Nhưng tường vi màu khác với lại nhìn xa như hoa hồng ý.

Rắn Lớn

Xe điện
Ừa nhìn cũng hơi giống. Nhưng tường vi màu khác với lại nhìn xa như hoa hồng ý.
Tường vi và bằng lăng đều có nhiều màu, cụ nhá! Hình dạng, cấu trúc hoa tương đối giống nhau, khác nhau chủ yếu ở lá. Lá bằng lăng to, có đuôi dài, nhọn. Lá tường vi nhỏ, đuôi khá tròn! Thân tường vi thay vỏ hàng năm như cây ổi, bằng lăng thì không! Riêng bằng lăng ổi thì cũng thay như tường vi!

À quên, đọt tường vi ăn gỏi cá cũng được đấy nhá! Các cụ có câu: nhất tử vi, nhì vọng cách! Ngoài ra, đọt vọng cách, đọt lộc vừng, đọt ngũ gia bì cũng có tác dụng tương tự trong món gỏi cá :P :P :P

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
Em phục cụ Rắn với những hiểu biết về thực vật của cụ.
ngày bé bọn em hay ngắt cánh hoa tường vi ăn và chơi đồ hàng. Giờ mới biết tên hoa.

Honda suppercup

Xe tải
Vãn xì choét mấy cụ ạ

công nông tàu

Xe container
Hôm nay em trồng lay ơn ( chả biết viết có đúng không nữa)

Lay ơn tím các cụ đã thấy bao giờ chưa?

Em còn ảnh lay ơn màu cam và màu kem nữa nhưng tạm thời chưa tìm được ảnh. KHI nào tìm đươc em sẽ cập nhật sau.

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Tường vi và bằng lăng đều có nhiều màu, cụ nhá! Hình dạng, cấu trúc hoa tương đối giống nhau, khác nhau chủ yếu ở lá. Lá bằng lăng to, có đuôi dài, nhọn. Lá tường vi nhỏ, đuôi khá tròn! Thân tường vi thay vỏ hàng năm như cây ổi, bằng lăng thì không! Riêng bằng lăng ổi thì cũng thay như tường vi!

À quên, đọt tường vi ăn gỏi cá cũng được đấy nhá! Các cụ có câu: nhất tử vi, nhì vọng cách! Ngoài ra, đọt vọng cách, đọt lộc vừng, đọt ngũ gia bì cũng có tác dụng tương tự trong món gỏi cá :P :P :P
cụ cho em hỏi, bằng lăngno1 có hai loại mà đúng ko cụ? một loại cánh mịn, nhuyễn, lâu tàn, mỗi cành chứa rất nhiều hoa, còn 1 loại cánh hoa to và ít hoa, em thì tuyền thấy bằng lăng tím là nhiều. Tường vi thì độc màu hồng nhẹ.

chandai.toinack

Xe điện
các cụ cho em hỏi hoa Tử Đằng này VN mình có bán ko ạ? Em khuân về trồng

Rắn Lớn

Xe điện
cụ cho em hỏi, bằng lăngno1 có hai loại mà đúng ko cụ? một loại cánh mịn, nhuyễn, lâu tàn, mỗi cành chứa rất nhiều hoa, còn 1 loại cánh hoa to và ít hoa, em thì tuyền thấy bằng lăng tím là nhiều. Tường vi thì độc màu hồng nhẹ.
Bằng lăng có nhiều loại lắm mợ! 2 loại mợ nói đó cây lớn, hay trồng công viên, ven đường. Ngoài tự nhiên còn có nhiều giống bằng lăng nữa: bằng lăng đá, bằng lăng ổi ... lá nhỏ hơn, hoa nhỏ hơn và màu nằm từ dải hồng, tím đến trắng (có thể đậm, có thể nhạt). Tường vi thì có nhiều loại, hồng, tím ... Riêng tường vi trắng được gọi là Yến Vy (tên như diễn viên lộ clip :P :P :P)

Xét về độ đa dạng màu sắc, giống loại của bằng lăng và tường vi, miền Trung trở vào có nhiều loại hơn ngoài Bắc. Đặc biệt là khu vực Nam Trung Bộ vào đến miền Đông, nhiều loại lắm mợ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng