[Thảo luận] Cảnh báo xxx vịn bậy tại ngã tư Xã Đàn - Nguyễn Lương Bằng

sultan

Xe tải
Chiều nay em từ Xã Đàn đi sang đường La Thành mới mở, đến ngã tư thì đèn đỏ nên em dừng bên trái sát đàn xã tắc. Chỗ này đèn giao thông được tách thành 2 hướng đi thẳng và rẽ trái sang Nguyễn Lương Bằng, không có Biển chỉ dẫn 4.11, vạch kẻ thì có nhưng là vạch đứt và ko có mũi tên chỉ hướng đi.
Đếm ngược 321 xong đèn xanh đi thẳng em lại ung dung bon bon thì bỗng một cậu áo vàng còn rất trẻ giơ gậy chỉ em vào lề đường. OK, em xi nhan đàng hoàng rẽ vào, lây giây tờ cầm xuống xe. Sau màn chào hỏi là câu nói thường lệ
xxx: Anh cho tôi kiểm tra giấy tờ
Em: Chào anh, anh cho tôi hỏi tôi mắc lỗi gì ạ?
xxx: Anh đi sai làn đường (hự, có trò hay để xem rồi!)
Em: Nhưng tôi đâu thấy có biển chỉ dẫn nhỉ?
xxx: Anh ko thấy đèn đỏ được tách thành 2 hướng à, anh đi thẳng thì phải đỗ làn bên phải chứ
Em: Ơ đèn đỏ có tác dụng phân làn hả anh?
xxx: Đúng rồi!
Đến lúc này thì em ko nhịn được phì ra cười rồi hỏi "Thế quy định ở điều mấy văn bản nào vậy?"
xxx: Cái này anh phải tự biết, trong luật có quy định rõ ràng, anh học Luật anh phải tự tìm hiểu. À mà anh có bằng hay chưa đấy?
Em: Ơ tôi có chứ, rồi lấy ra đưa.
Sau khi xem xong đầy đủ thì cậu ta định trả lại và ba hoa 1 hồi tóm lại là tôi nhắc nhở anh, lần sau ... blah blah thì tự dưng em ngứa mồm lại bảo "Nhưng tôi đi đâu có sai luật" thì cậu ta đổi ý cầm luôn giấy tờ của em đi vào bốt và bảo "Vậy tôi lập biên bản nhé?"
Em bảo anh cứ viết đi tôi ký và đi vào đứng chờ
Chú xxx cầm giấy tờ của em vào bốt cầm tập biên bản loay hoay 1 lúc rồi lại đưa lại cho em và replay lại đoạn lúc nãy rồi phán "Anh có thuộc luật đấy nhưng chưa hiểu luật" (?) rồi abc gì nữa em cũng chẳng nhớ.
Lần này em cầm luôn giấy tờ và té thẳng cho đỡ mất tg! Sự việc xảy ra chưa đến 5', em tả hơi lủng củng nhưng chắc các cụ cũng hiểu đc. Em nghĩ xxx thấy xe em bẩn toàn đất nên tưởng ngoại tỉnh về nên gọi vào hù chơi thôi, chứ nếu mà các anh định bắt lỗi này thật thì có ngày bị các OFer nhà mình đưa lên mạng mua vui mất!

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Cụ cứ đưa xxx ra làm trò đùa,iêm là iêm thích cụ rồi đấy!

vietran

Xe ba gác
Bọn nó biết cả đấy, chú nào k biết luật là nó xơi tái

Matizcoi

Xe cút kít
Các bác mà sai thật thì còn kjuya mới iên ổn nhá :D

vùng ven đô

Xe buýt
Cụ ko xin cái bb xem thái độ của xxx như nào

Tuấn Auto

Xe điện
Chiều nay em từ Xã Đàn đi sang đường La Thành mới mở, đến ngã tư thì đèn đỏ nên em dừng bên trái sát đàn xã tắc. Chỗ này đèn giao thông được tách thành 2 hướng đi thẳng và rẽ trái sang Nguyễn Lương Bằng, không có Biển chỉ dẫn 4.11, vạch kẻ thì có nhưng là vạch đứt và ko có mũi tên chỉ hướng đi.
Đếm ngược 321 xong đèn xanh đi thẳng em lại ung dung bon bon thì bỗng một cậu áo vàng còn rất trẻ giơ gậy chỉ em vào lề đường. OK, em xi nhan đàng hoàng rẽ vào, lây giây tờ cầm xuống xe. Sau màn chào hỏi là câu nói thường lệ
xxx: Anh cho tôi kiểm tra giấy tờ
Em: Chào anh, anh cho tôi hỏi tôi mắc lỗi gì ạ?
xxx: Anh đi sai làn đường (hự, có trò hay để xem rồi!)
Em: Nhưng tôi đâu thấy có biển chỉ dẫn nhỉ?
xxx: Anh ko thấy đèn đỏ được tách thành 2 hướng à, anh đi thẳng thì phải đỗ làn bên phải chứ
Em: Ơ đèn đỏ có tác dụng phân làn hả anh?
xxx: Đúng rồi!
Đến lúc này thì em ko nhịn được phì ra cười rồi hỏi "Thế quy định ở điều mấy văn bản nào vậy?"
xxx: Cái này anh phải tự biết, trong luật có quy định rõ ràng, anh học Luật anh phải tự tìm hiểu. À mà anh có bằng hay chưa đấy?
Em: Ơ tôi có chứ, rồi lấy ra đưa.
Sau khi xem xong đầy đủ thì cậu ta định trả lại và ba hoa 1 hồi tóm lại là tôi nhắc nhở anh, lần sau ... blah blah thì tự dưng em ngứa mồm lại bảo "Nhưng tôi đi đâu có sai luật" thì cậu ta đổi ý cầm luôn giấy tờ của em đi vào bốt và bảo "Vậy tôi lập biên bản nhé?"
Em bảo anh cứ viết đi tôi ký và đi vào đứng chờ
Chú xxx cầm giấy tờ của em vào bốt cầm tập biên bản loay hoay 1 lúc rồi lại đưa lại cho em và replay lại đoạn lúc nãy rồi phán "Anh có thuộc luật đấy nhưng chưa hiểu luật" (?) rồi abc gì nữa em cũng chẳng nhớ.
Lần này em cầm luôn giấy tờ và té thẳng cho đỡ mất tg! Sự việc xảy ra chưa đến 5', em tả hơi lủng củng nhưng chắc các cụ cũng hiểu đc. Em nghĩ xxx thấy xe em bẩn toàn đất nên tưởng ngoại tỉnh về nên gọi vào hù chơi thôi, chứ nếu mà các anh định bắt lỗi này thật thì có ngày bị các OFer nhà mình đưa lên mạng mua vui mất!
Vui ghê vui ghê.e là e rất Thick các cụ hiểu luật xong chơi lại bọn xxx nhất là mấy cụ quay cả clip rồi up lên nữa thì vui cực luôn

Tuấn Auto

Xe điện
Vì nhiều xxx bây giờ có thói quen bặt nạt người đi đường nhất là những người có tâm lý sợ áo vàng. Nhìn thấy là run hết cả rẩy lên

Tuấn Auto

Xe điện
Nhiều hôm em cãi đc thì chúng nó bảo cho a em xin cốc bia thế mới bựa chứ

Dinhninh

Xe máy
đang đi mà thấy áo vàng đi ra trước mũi xe là đã run hết cả chân tay rồi

hieutd2

Xe tăng
Lại giống ngã tư Minh Khai đi Minh Khai và Trường Chinh - Tôn Thất Tùng, chả có vạch phân làn và biển chỉ dẫn mà bắt láo ầm ầm

HCVN

Xe máy
Bậy bạ, chỉ được cái bắt nạt dân gặp phải Cụ hiểu biết là ngọng thôi mà

james88

Xe buýt
Hay lắm cụ, thêm một kinh nghiệm để học hỏi. KO có biển 4.11 thì được đi thẳng khi đi vào làn rẽ phải đúng ko cụ ? :D

trongbach

Xe buýt
Cụ không sai nhưng theo em cụ đi thẳng cũng không nên đứng ở phần đường cho xe rẽ trái như vậy. Cụ đi như thế 1 đêm mát trời bọn GTCC nó vẽ cho cái mũi tên hôm sau cụ đi qua có phải mất tiền oan không?

cracking

Xe buýt
Cụ không sai nhưng theo em cụ đi thẳng cũng không nên đứng ở phần đường cho xe rẽ trái như vậy. Cụ đi như thế 1 đêm mát trời bọn GTCC nó vẽ cho cái mũi tên hôm sau cụ đi qua có phải mất tiền oan không?
Em nghĩ nếu 2 đèn xanh đỏ cùng lúc, thì đứng như thế được cụ ạ, ko ảnh hưởng gì đến các xe rẽ trái. Nếu rẽ trái đang xanh, đi thẳng đang đỏ (chậm xanh hơn so với đèn rẽ trái), cụ chủ đi thẳng đứng im để mấy ông rẽ trái phải đợi, thì mới đáng trách. Giống ở ngã tư Láng - Nguyễn Chí Thanh, Láng - Lê Văn Lương (chiều đi trên đường Láng), làn sát bên trái nó cho đi cả thẳng cả rẽ, các xe đều xếp kín cả mà. Ko có vấn đề gì. Nếu đi thẳng mà đứng làn giữa thôi, thì ùn tắc kinh lắm.

Chỉnh sửa cuối:

orion101

Xe tải
Cái trò xxx hù dọa để ăn bẩn này bao giờ mới hết nhỉ? Cũng tại luật của mình chưa rõ ràng và chi tiết cho mọi người hiểu rõ.

sultan

Xe tải
Ở đây 2 đèn chênh lệch có 5 giây thôi và rẽ trái được đi trước nên em mới dừng ở đó, đằng trước họ rẽ xong em lên đến vạch thì vừa kịp đèn xanh đi thẳng, chứ nếu nó lệch hẳn nhau thì em đã ko dám.
Lúc bị vẫy vào em cũng đoán ra đc lỗi gì rồi nhưng em ko mang đt xuống để tác nghiệp nên ko có clip hầu các cụ đc. Tính em hiền lành nhút nhát nên có biết 100% mình đúng thì em cũng để cho xxx giữ thể diện, ko căng thẳng làm gì. Hơn nữa vừa xuống xe đã lăm lăm đt dí vào mặt xxx em thấy nó cũng thế nào í, lại dễ gây ức chế cho xxx. Làm việc với xxx lúc nào em cũng giữ thái độ ngoan ngoãn để 2 bên cùng thoải mái (nhưng chưa xxx nào bắt nạt đc em đấy). Tính em nó vậy, ngại va chạm nếu các cụ cho em là hèn nhát thì em cũng xin nhận thôi!

Chỉnh sửa cuối:

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Về lý thì mình đúng, nhưng về tình thì mình cũng nên lán sang phải để đỡ xung khắc với các cụ khác rẽ trái.

Và đoạn này cụ nào muốn rẽ phải về Tôn DỨC thắng thì từ trong đường xã đàn lán sang phải dần dần rồi rẽ luôn ra vị trí dừng chờ đèn đỏ ngã tư khâm thiên ô chợ dừa.

Còn muốn đi khâm thiên thì rẽ vào làn nhánh rồi đi luôn nhé :D

Đoạn này rất đông, khi đi đúng làn thì lại thoát xe rất nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

vùng ven đô

Xe buýt
Năm ngoái e cũng bị xxx dừng xe ở đây, sau 1 hồi tranh luận xxx cũng phải để e đi