[Thảo luận] Cảnh báo: xxx đang rình bắt khi đi đăng kiểm tại TT đối diện Nghĩa trang Văn Điển

anhtho

Xe ngựa
Chính em bị đây, mà lúc xxx đi xem xét xong hỏi giấy tờ em vẫn ngỡ là do đè vạch, còn định bụng nói là vạch mờ. Dưng mờ xxx xem xong giấy tờ và trả lại luôn không hỏi han thêm gì. Mấy hôm sau mới nhớ ra là xxx rình đăng kiểm. Các xe xuống đó đăng kiểm thường là đến tháng, mà tụi này mắt tinh như cú, cụ nào quá ngày (nhưng vẫn trong tháng) là chết tiền ngay. May hôm đó em còn độ 1-2 ngày. Cái cô ở văn phòng đăng kiểm còn bảo em sao để sát thế mà em cũng không dể ý !

anhtho

Xe ngựa
Luật thì nó có sai đâu, tốt nhất còn 1 ngày thì nên đi đăng kiểm thôi
Đúng là như vậy, nhưng nhiều khi đúng tới ngày đi đăng kiểm thì có thể nẩy sinh việc khác, hoặc đi công tác đâu đó. Chỉ vì lỗi chậm một vài ngày mà chén mấy củ thì ức thật. Về thực tế, cái xe có kém đi trong mấy ngày đó đâu. Nên chăng để thời hạn thêm độ 1 tuần, và chỉ nhắc nhở trong tuần đó.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Chính em bị đây, mà lúc xxx đi xem xét xong hỏi giấy tờ em vẫn ngỡ là do đè vạch, còn định bụng nói là vạch mờ. Dưng mờ xxx xem xong giấy tờ và trả lại luôn không hỏi han thêm gì. Mấy hôm sau mới nhớ ra là xxx rình đăng kiểm. Các xe xuống đó đăng kiểm thường là đến tháng, mà tụi này mắt tinh như cú, cụ nào quá ngày (nhưng vẫn trong tháng) là chết tiền ngay. May hôm đó em còn độ 1-2 ngày. Cái cô ở văn phòng đăng kiểm còn bảo em sao để sát thế mà em cũng không dể ý !
đúng ạ, lúc bị e cũng nghi đè vạch, e nói luôn là đi cẩn thận nên ko đè. nó bảo ko phải và ktra đăng kiểm. đoạn này chuẩn đấy ạ.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
,, hết phục quán bia chuyển sang phục trạm đk

Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông

4. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không có Giấy đăng ký xe, đăng ký rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc theo quy định;
b) Không gắn biển số (nếu có quy định phải gắn biển số);
c) Không có Giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường (nếu có quy định phải kiểm định) hoặc có nhưng đã hết hạn (kể cả rơ moóc và sơ mi rơ moóc).

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
cụ coment là em rõ rồi. bọn xxx ở đây vô luơng tâm thật

MayMan

Xe tăng
Lỗi chưa đóng phí đường bộ thì baonnhieeu tiền các bác?

traingheotetua

Xe tải

Getz9204

Xe tải
Toàn nghĩ ra những lời bao biện vớ vẩn, đã sai thì nhận luôn đi lại còn hay đổ thừa cho người khác. Kiểu gì cũng nghĩ ra lí do để chửi người ta. Cứ thử làm việc với bọn giãy chết kia kìa, quá deadline của nó xem hậu quả thế nào?

ngaynha

Xe tăng
xxx bắt thế củ chuối nhỉ, mọi người đã có ý thức đi khám rồi mà còn bắt bớ.
Bắt chuối nhưng mà không cãi đc vì đã quá hạn :((
Thôi chịu khó mà đi đk trc hạn các cụ nhé, mình k đi đc thì nhờ ng khác hộ thôi, xẩy ra là mất tiền.

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Toàn nghĩ ra những lời bao biện vớ vẩn, đã sai thì nhận luôn đi lại còn hay đổ thừa cho người khác. Kiểu gì cũng nghĩ ra lí do để chửi người ta. Cứ thử làm việc với bọn giãy chết kia kìa, quá deadline của nó xem hậu quả thế nào?
Âm binh là đây!

Ngo nho

Xe tăng
Lỗi này bắt vừa nhẹ nhàng vừa hiệu quả. Nhưng cụ nào để trễ hạn đăng kiểm là cũng tự mua dây buộc mình rồi!

xecub49

Xe điện
xxx bắt thế củ chuối nhỉ, mọi người đã có ý thức đi khám rồi mà còn bắt bớ.
Nếu đã có ý thức thì chả để đến quá hạn đâu cụ ạ. Em thường đi trước 1-2 tuần luôn. Bị xxx vợt thì cũng đúng thôi

traingheotetua

Xe tải
Nếu đã có ý thức thì chả để đến quá hạn đâu cụ ạ. Em thường đi trước 1-2 tuần luôn. Bị xxx vợt thì cũng đúng thôi
Bắt lỗi này thì chả sai ở chỗ nào được. Có cái đăng kiểm không bố trí làm sớm còn kêu ca nỗi gì.
bắt lỗi này thì sai chỗ nào ah?? các bác chịu khó đk đúng hạn có sao đâu ạ
Nhiều âm binh quá.

phuckoracell

Xe hơi
xxx đúng là lũ công bộc có tinh thần trách nhiệm cao vì nhân dân nghĩ ra đủ thủ đoạn ăn bẩn

KYNGLISH

Xe tăng
Ở bùng binh Khuất Duy Tiến (hướng Nguyễn Xiển đi về) chuyên gia có trò ngó nghiêng này. Gần đây ở đèn đỏ ngã tư Lê Văn Luơng - KDT cũng bắt đầu có chú đi dọc trên dải phân cách để tìm xe quá hạn đăng kiểm. Em là em cứ cẩn thận, đk trước vài tuần cho yên tâm vì nhiều khi đợi nước đến chân lại bận đột xuất...

Tuan Can

Xe container
ĐỤc nước béo cò mà.

VNM

Xe điện
Hôm trước đi đăng kiểm (quá hạn 3 ngày) chạy qua Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi thấy có bóng áo vàng lững thững đi ra chỗ bùng binh, em trộm nghĩ: Lại chết trên đường đi bệnh viên rồi, nó cũng liếc soi tem nhưng chắc lúc đấy đang giờ cao điểm nên không tóm. Hài phết.

mrhoang216

Xe hơi
Biết là viển vông nhưng giá như CSGT làm việc có lý có tình chút thì ngừoi dân đỡ khổ không. Người ta đã có ý thức đi đăng kiểm rồi còn rình để bắt nữa thì thật là... Em chả buồn nói.

Tuần trước em lơ ngơ đi vào đường 1 chiều trên hàng bông, do cái biển cấm oto 1 chiều bị khuất sau tán cây. Vừa chớm vào đường thì được người bên đường nhắc đường cấm oto, em liền quay đầu xe ngay. Vậy mà 2 chú áo vàng ko biết đâu tới nhanh thế đã vội chặn đầu đưa em về đồn :((

Giá như các chú nhắc nhở người dân như công an Đà Nẵng, giá như...