[Thảo luận] Cảnh báo XXX bắt xe sai làn đường Phạm Hùng sang Phạm Văn Đồng

30N1- 7906

Xe máy
Kính thưa các cụ! Mấy hôm nay rồi, em đi qua ngã 4 Xuân Thủy- Phạm Hùng chỗ cầu vượt Mai Dịch thấy XXX đứng bắt xe ô tô đi sai làn, đi từ Phạm Hùng sang Phạm Văn Đồng mà lại đi vào làn rẽ trái. Chỗ này có vạch phân làn và biển 411 nhưng các cụ đi từ Hồ Tùng Mậu ẽ trái ra Phạm Văn Đồng không để ý rất dễ dính đấy nhé. Mình sai thì chịu thôi nhưng chỗ này các cụ nên để ý 1 chút. XXX thì nấp dưới gầm cầu vượt để rình bắt, cụ nào qua ngã 4 là bị vợt ngay.

giacmoxe4

Xe điện
Chỗ gầm cầu vượt Mai dịch từ ngày lắp đèn xanh đèn đỏ,em thấy lúc nào cũng có 3,4 chú xxx núp ở gầm cầu bắt xe.

ThanhTungTB

Xe điện
Ok .cảm ơn bác chủ thớt .

congngo

Xe điện
Cụ nào lỡ vào cua mà sai làn rồi thì cứ để xi nhan rẽ trái, làm một vòng xung quanh cái bục cho nó mát.

Piudriver

Xe máy
Ngày nào tớ cũng đi qua đây nhưng fai rất cảnh giác, phân làn và làn đường rộng thế ai ko để ý là dính ngay, kể cả mấy bác taxi

mr.ken_no1

Xe container
Kính thưa các cụ! Mấy hôm nay rồi, em đi qua ngã 4 Xuân Thủy- Phạm Hùng chỗ cầu vượt Mai Dịch thấy XXX đứng bắt xe ô tô đi sai làn, đi từ Phạm Hùng sang Phạm Văn Đồng mà lại đi vào làn rẽ trái. Chỗ này có vạch phân làn và biển 411 nhưng các cụ đi từ Hồ Tùng Mậu ẽ trái ra Phạm Văn Đồng không để ý rất dễ dính đấy nhé. Mình sai thì chịu thôi nhưng chỗ này các cụ nên để ý 1 chút. XXX thì nấp dưới gầm cầu vượt để rình bắt, cụ nào qua ngã 4 là bị vợt ngay.
Cái ngã tư này em 2 lần đi từ Xuân Thủy về Phạm Hùng mà đi ko biết mình có đi đúng ko nữa, mặc dù đã để ý biển treo trên cao rồi.
Em đi thẳng qua bùng binh rẽ trái, nhưng toàn thấy các xe rẽ luôn mà ko qua Bùng Binh, lại 1 điều là xxx ko bắt em hay bắt các xe khác
E ko thể hiểu được cái biển treo trên cao với vạch kẻ đường
Lẽ đúng là muốn rẽ trái mà tại điểm giao có bùng binh thì phải qua bùng binh rồi rẽ đúng ko các cụ, nhưng mà biển 411 với vạch kẻ đường ở đó thì vẫn có thể rẽ luôn được thì phải.
Để hôm nào em qua đó kiểm tra lại cho chính xác cái ạ.

Nghe2005

Xe máy
Cảm ơn cụ đã cảnh báo. Thi thoảng em có đi qua ngã tư dưới gầm cầu vượt.

it_tien

Xe buýt
Chỗ này phân làn GT quá chuối luôn bác ạ. Em đi làm về đi qua đây nhưng toàn vào giờ tan tầm nên chắc chưa bị vợt he he, lần sau cẩn thận mới được

noithatkientruc

Xe điện
Chỗ này trước em đi từ mai dịch qua gầm cầu để rẽ trái đi phạm văn đồng, rẽ sang phạm văn đồng xong em đi sát làn bên trái thấy mũi tên dưới đường chỉ hướng rẽ trái của các phương tiện đi từ phạm hùng rẽ sang mai dịch , thấy xe em đi ở là đó 2 xx định vồ em ( em nghĩ xx vồ em là do em đi nhầm vào làn xe rẽ trái của hướng từ phạm văn đồng sang mai dịch - hướng đúng của em nhận định là rẽ xong phải ở vị trí làn giữa ) , em liền quay trái tiếp để né, đi về mai dịch rồi quay lại ngã tư này đi thẳng

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Chỗ này trước em đi từ mai dịch qua gầm cầu để rẽ trái đi phạm văn đồng, rẽ sang phạm văn đồng xong em đi sát làn bên trái thấy mũi tên dưới đường chỉ hướng rẽ trái của các phương tiện đi từ phạm hùng rẽ sang mai dịch , thấy xe em đi ở là đó 2 xx định vồ em ( em nghĩ xx vồ em là do em đi nhầm vào làn xe rẽ trái của hướng từ phạm văn đồng sang mai dịch - hướng đúng của em nhận định là rẽ xong phải ở vị trí làn giữa ) , em liền quay trái tiếp để né, đi về mai dịch rồi quay lại ngã tư này đi thẳng
Hiểu rồi hiểu rồi
Tức là từ Mai Dịch rẽ PVĐ thì k dc đi vào làn sát trái vì làn đấy riêng cho Xuân Thủy rẽ trái ra Phạm Hùng, phải đi làn sát trái.
Ôi cái kiêu tư duy oánh bẫy của mấy anh kẻ vạch, chả theo nguyên tắc nào cả, đầu thì to mà óc quả nho, khổ rân béo xxx

windys

Xe tăng
Nếu mà đi từ Phạm Hùng lên Phạm Văn Đồng, qua đèn đỏ thứ nhất, đến đèn đỏ thứ 2 là các cụ phải vào đúng làn, tại đấy có biển 411 nhưng cắm bên trái đường, dưới đường kẻ vạch phân làn, vạch mũi tên rất là rõ ràng, đèn báo theo hướng đủ cả. Có điều cái làn nó hơi to, em phải oánh mãi mới sang được làn đi thẳng.

Có làn đi thẳng, rẽ trái (sáng hướng cầu Diễn) riêng nhau, rất là rõ ràng, có điều là xxx không đừng ở giữa đường mà đừng dưới gầm cầu vượt, cái chỗ mà gửi xe ô tô í. Núp một cách trực tiếp.

nguoichuyenhang

Xe tải
Cụ trình bầy khó hiểu quá, vậy là đi từ Phạm Hùng ra Phạm Văn Đồng bị túm hay là từ Hồ Tùng Mậu chui gầm cầu vượt rẽ ra Phạm Văn Đồng (em dự là tình huống 2)

noithatkientruc

Xe điện
em cập nhật trườn hợp của em hôm vừa rồi né xx bằng cách quay đầu khi biết xx ra vồ đi sai làn :

binhminhvie

Xe đạp
Chỗ này có vạch kẻ làn rõ ràng mà, chỗ này chốt lâu rồi sao giờ vẫn còn có cụ dính nhỉ !!!

AcidS

Xe điện
Chỗ này có vạch kẻ làn rõ ràng mà, chỗ này chốt lâu rồi sao giờ vẫn còn có cụ dính nhỉ !!!
Bị dính vì làn rẽ trái quá to, thấy bên xe mình đến 2-3 xe bên trái rồi mà đi thẳng vẫn dính vào làn rẽ trái.

dongkijote

Xe điện
Cái ngã tư này em 2 lần đi từ Xuân Thủy về Phạm Hùng mà đi ko biết mình có đi đúng ko nữa, mặc dù đã để ý biển treo trên cao rồi.
Em đi thẳng qua bùng binh rẽ trái, nhưng toàn thấy các xe rẽ luôn mà ko qua Bùng Binh, lại 1 điều là xxx ko bắt em hay bắt các xe khác
E ko thể hiểu được cái biển treo trên cao với vạch kẻ đường
Lẽ đúng là muốn rẽ trái mà tại điểm giao có bùng binh thì phải qua bùng binh rồi rẽ đúng ko các cụ, nhưng mà biển 411 với vạch kẻ đường ở đó thì vẫn có thể rẽ luôn được thì phải.
Để hôm nào em qua đó kiểm tra lại cho chính xác cái ạ.
Ko hiểu là đúng rồi còn thắc mắc gì? Về địa bàn nhà anh mà ko báo cáo. Hôm nào về ra Chiến Béo anh bảo cho hiểu nha, tiền bia anh chịu (anh uống nhiều, tiền rau chú chịu) :)).

buicongchuc

Xe ba gác
Em nghe thấy chúng nó bảo là xxx bây giờ không được núp nữa cơ mà????

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Chỗ này giao thông đông lên nhìn biển cũng hoa mắt các cụ ạh. Mấy hôm trước em đi từ Mai Dịch về PVĐ cũng chả nhớ đi thế nào nữa nhưng không bị bắt vì không có xxx núp :D. Em đọc các thớt tự rút ra kinh nghiệm là khi đi thẳng thì cứ LÀN GIỮA mà đi cho lành.

hoatra

Xe điện
thank cụ chủ thớt và minh họa của cụ noithat