Cảnh báo XXX bắt lỗi sai làn, đè vạch ở Đường Hồ Tùng Mậu

master_leader

Xe buýt
E ngày nào cũng đi qua đây cứ nhìn cái vạch kẻ đường màu trắng mà ức chế quá các cụ ah. Chỗ vạch rời thì rất ngắn nên hầu hết đều đè nên vạch liền.

Mando

Xe tải
Thông tin về vạch liền 20cm đây cụ nhé.

http://autopro.com.vn/ky-thuat-tu-van/tvgt-giai-thich-mot-so-vach-ke-duong-can-chu-y-20120426053228255.chn
Vạch số 1-2: Vạch liền, màu trắng, rộng 20 cm, dùng để xác định mép phần xe chạy trên các trục đường. Xe chạy được phép cắt ngang hoặc đè lên vạch khi cần thiết.
Thế này thì đè vạch vô tư nhỉ, tuần nào cũng phải đi đường này đón F1 cũng thấy xxx đứng chỗ nha hát quân đội.

duytuanvn

Đi bộ
Đọc cái topic này làm mình hoang mang. Mới lấy xe được 1 tuần, ngày nào cũng đi rồi về qua đoạn đường này. Mấy lần mình chuyển làn và đều qua cái vạch liền vì không kịp chuyển ở vạch đứt, nó ngắn quá. Mà dạo này không thấy các anh xxx đứng ở đoạn đường này nữa? Cứ ngỡ các cụ phù ộ [..]. Túm lại mình chuyển qua cái vạch trắng to này hay đề vạch là không sao hở?

Chỉnh sửa cuối:

duykhand

Xe tăng
Đọc cái topic này làm mình hoang mang. Mới lấy xe được 1 tuần, ngày nào cũng đi rồi về qua đoạn đường này. Mấy lần mình chuyển làn và đều qua cái vạch liền vì không kịp chuyển ở vạch đứt, nó ngắn quá. Mà dạo này không thấy các anh xxx đứng ở đoạn đường này nữa? Cứ ngỡ các cụ phù ộ [..]. Túm lại mình chuyển qua cái vạch trắng to này hay đề vạch là không sao hở?
vạch này được đè khi cần thiết, không sao các cụ nhé

Vetgo

Xe đạp
Hôm trước ở thớt khác có 1 cụ nói vạch liền trắng to hơn (hoặc bằng em không nhớ) 20cm là được phép "đè khi cần thiết" các cụ ạh. Nó khác với vạch liền trẳng nhỏ 10cm.
Vạch liền trắng rộng 20 cm sơn cách mép dải phân cách 0.50m (0.75m) và sơn phân cách làn xe cơ giới với xe thô sơ là vạch được phép đè qua khi cần thiết, cái này tuân theo Điều lệ báo hiện đường bộ 237-01. Còn vạch liền rộng 10cm sơn đơn lẻ (1 vạch) thì không được đè lên, vạch này hay sơn phân làn trên cầu và phạm vi đường cong để không cho vượt xe lấn làn!