Cảnh báo XXX ăn bẩn tại bốt đoạn đèn xanh đỏ hướng lên cầu thanh trì. Ngày 17/7/2012

congcongdogong

Xe hơi
Hôm qua lúc 14h25 em có việc phải lên Hà Nội cùng 1 em làm cùng công ty. Đi cả đoạn đường từ Hải phòng, Hải Dương, Hưng yên rất nhiều XXX làm việc. Đến bốt của XXX tại chân cầu vượt hướng lên Cầu Thanh trì em đứng làn 3( từ trái sang) khi đi qua đèn xanh đèn đỏ thì thấy XXX đi ra giơ cạp nong cạp nia chỉ em vào. Mình nghĩ hay rùi đây có việc để chiến nhau với XXX rùi.Biết chắc các chú lại giở trò bắt lỗi vượt phải, trước khi ra khỏi xe cầm luôn tờ photo vừa mới in và giấy tờ. Xin xi nhan rẻ vào đỗ sát lề đường chờ xxx đến mới tháo dây an toàn kéo kính cửa xe hỏi luôn 1 XXX trẻ măng:
Em: Có việc gì mà bắt tôi dừng lại vậy. Kiểm tra hành chính hay bắt lỗi gì vậy?
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ. Anh đi sai làn đường.
Em: Phang ngay 1 câu chú bảo anh đi sai làn đường uh. Chú có nhầm không đấy. Trên đường làm gì có vạch phân làn nào đâu.Hay là chú tự nghĩ ra?
XXX: Tôi không nghĩ ra, ( 1 chút bối rối vì nói hớ nhưngvẫn khăng khăng đòi kiểm tra.) do đường mới trải lại nhựa nên chưa có vạch phân làn và Anh đi vào làn xe tải, xe khách.
Em: Bức xúc đến đỉnh điểm nói luôn. Anh nói với tôi thì nên học luật giao thông và nắm chắc trước khi nói với tôi. Chỗ nào trên đoạn đường 5 này cắm biển phân làn dành cho xe con, xe tải và xe khách , xe thô xơ. Khi đi qua ngã tư thì các biển đó phải cắm tại ngã 4 tiếp theo để hướng dẫn cho người điều khiển phương tiện giao thông được biết để chấp hành.
XXX: (Mặt đỏ gang) Tôi khẳng định là có. Anh quay xe lại và kiểm tra có hay không.
EM: Ơ hay, tôi hỏi anh co dám chắc là anh khẳng định có biển báo không?
Em: Tôi là người tham gia, điều khiển phương tiện giao thông tôi phải biết rõ biển báo trên đường. Mù mờ để các anh gây khó dễ như bây giờ hả. Tôi không sai, không vi phạm hiểu chứ. Em nói to làm XXX trẻ không nói được gì.
Thằng em đi cùng cứ đứng cười và nói các anh bắt lỗi sai, không nắm được luật thì chúng tôi đi. Mất thời gian của chúng tôi.Đúng lúc đó xxx già đứng trong bốt đi ra:
XXX già: có việc gì ầm ỹ vậy. anh và tôi nói chuyện nhé.
Em: Vâng, lính của anh bắt lỗi tôi nói tôi đi sai làn............
XXX già: Thì đúng là anh đi sai làn mà.
Em: ( lúc này bức xúc thêm) Tôi đi sai hay các anh bắt sai luật. Tôi hỏi anh ngã 4 phía sau ngã tư này có biển báo phân làn dành cho các loại xe không? Đường có vạch phân làn và hướng đi không?.Nếu các anh chỉ ra được tôi chấp nhận phạt. Còn các anh không chỉ ra được, tôi đi.
XXX già: Không dám nói là có biển báo phân làn, chỉ vin vào cái vạch kẻ phân làn là do mới sửa đường nên chưa kẻ lại.Anh đỗ làn thứ 3 là làn dành cho xe khách và xe tải.Nếu anh biết lỗi tôi tha.Nhắc nhở lập biên bản phạt không thắt dây an toàn.
Em: Cười: Tôi không có lỗi. Các anh bắt sai cứ đổi cho tôi đi sai. Nếu lập biên bản phần ghi lỗi của lái xe tôi sẽ ghi cụ thể hiện trạng. Có người chứng kiến vụ việc. Anh lập đi.
XXX già: lại 1 hồi giải thích anh lý sự cùn. Em sai thì nhận anh tha, chứ đừng lý sự cùn.
Em: Xin lỗi anh, là người VN sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật. Chứ tôi không lý sự cùn.Các anh chỉ bắt được những người mù mờ không hiểu luật thôi, chứ làm luật với tôi không dễ đâu. Giờ tôi đi.
XXX già : Nói to, đã sai còn cãi cùn
Em với thêm 1 câu. Anh bắt nạt đc mấy bác tài mới thôi chứ bắt đc thằng này hôm nay khoai rùi.
Em ra xe chào XXX trẻ 1 câu và nói. Lần sau muốn bắt người vi phạm thì đọc luật kỹ vào nhé.
p/s: Không có Video clip vì dừng đt cùi. Em tả mồm
Mong các bác đi trên đoạn đường đó cảnh giác với XXX ăn bẩn như trên

ABCZ13

Xe tải
Đoạn nào nhỉ, đường 5 chỗ cầu Thanh Trì hả ??? Hướng HP - HN nếu chỗ này thì cụ dừng như vậy chẳng đúng. Làn thứ 3 từ trái sang (tính từ dải phân cách giữa phải không)
Chỗ ngã rẽ này có 4 làn, làn 1, 2 sát dải phân cách cho ô tô làn 3 cho xe máy xe đạp.. làn 4 cho xe rẽ phải. Cụ mà đỗ làn 3 thì e chằng ủng hộ cụ tí nào cho dù đoạn đó vừa trải nhựa chưa có vạch kẻ và kể cả ko có biển. Chia 2 làn ô tô 1 làn xe máy 1 làn rẽ phải e thấy là chuẩn rồi.

MOTOYA

Xe tăng
cụ chủ chuẩn tờ rờ... nó mới sửa có làn phân làn chó đâu mà bắt,.... bọn xxxx này N>G>U thế không biết.. chắc cuối tháng vợ đòi lương nên mứi làm thế...

giangcoi79

Xe điện
Nếu có vạch nó bắt cụ là đúng,Nhưng chưa kẻ vạch thì chỉ nhắc nhở thôi.

congcongdogong

Xe hơi
kể cả có vạch thì cũng chẳng bắt đc, trừ khi phía trên có biển phân làn dành cho các loại xe được đi.

HUNGSMUN

Xe container
Chố nào có nước thì thả lưới, được con nào thì được...Ngoài phần khoán ra mới đến phần mình cơ mà.
Hoan hô cụ.

lamborghini6789

Xe hơi
Luk cụ đi rùi không bit mắt các xxx nổ bên nào trước nhỉ, 8-}

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Cụ chủ thớt ơi ? cụ phải cho em nó làm tiền để nộp khoán chứ........ko có thì chít với xxx hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

unknown.king

Xe tăng
e công nhận cụ rất máu chiến. nhưng mà lúc xxx bảo cụ sai, cụ phải chốt câu tôi sai thì ông lập bb đi, t kí. ghi rõ hiện trường k có biển phân làn. bác làm mấy cái ý kiến vào phát là ngon :x

congcongdogong

Xe hơi
e công nhận cụ rất máu chiến. nhưng mà lúc xxx bảo cụ sai, cụ phải chốt câu tôi sai thì ông lập bb đi, t kí. ghi rõ hiện trường k có biển phân làn. bác làm mấy cái ý kiến vào phát là ngon :x
Dĩ nhiên là em không ngại vụ biên bản. XXX già nói e xin thì tha, e đốp ngay 1 câu: anh cứ lập biên bản đi, nhưng phần của lái xe em sẽ ghi đúng việc các anh bắt sai lỗi.Em chẳng sợ, vì mình đúng. XXX già còn chốt 1 câu thế này chứ. Anh và e ko đôi co nữa về gặp lãnh đạo đội GT, các anh ý sẽ giải thích đúng hay sai. E cũng đốp lại. Em chẳng đi đâu cả. Anh muốn đi thì cứ đi, em không rảnh đi gặp lãnh đạo của anh.
XXX già mặt méo luôn

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Bác chủ thật cương quyết, xế mới như em rồi ko biết ra sao

thinhkieuphong

Xe điện
đoạn này giờ có biển chưa các cụ nhỉ ???

Rickyman

Xe điện
đoạn này giờ có biển chưa các cụ nhỉ ???
Nhân tiện có cụ móc cống lên, em cũng update luôn là đã có biển phân làn khi hết địa phận Hưng Yên, nhưng qua ngã tư Trâu Quỳ éo có biển nhắc lại. Vẫn phang lại xxx được

jinyo89lie

Xe tăng
cụ chủ cứng quá. Lần sau nhớ có ghi âm cho anh em học tập nhé cụ :D

ceman

Xe hơi
Nhân tiện có cụ móc cống lên, em cũng update luôn là đã có biển phân làn khi hết địa phận Hưng Yên, nhưng qua ngã tư Trâu Quỳ éo có biển nhắc lại. Vẫn phang lại xxx được
Em ít đi đường này, vodka cụ chủ và cụ vì thông tin bổ ích :D

MK2007

Xe tăng
Tại sao chúng ta đi sai thì bị xxx phạt, còn chúng ta đi đúng, xxx bắt sai mặc dù có hình ảnh và ghi âm mà chẳng có xxx nào bị phạt hay khiển trách cả? có khi không bằng thằng F1 nhà Em sai nó còn biết nói câu xin lỗi.

LeHoang3010

Xe hơi
Cám ơn cụ, em cũng lái mới đang ngồi hóng để học tập các cụ! Em cũng thích đi chấp hành đúng luật. Giờ còn non cứ nhìn thấy xxx lại thấy run, không biết nó có vẫy mình không! Cố gắng nhồi hết luật, nghị định và thông tư vào đầu đi cho sướng!

tailetran

Xe máy
Cá bác chém ghê thiệt. Em hóng chứ nếu mà đứng trước các chú là e cóng. Hxhx