[Thảo luận] Cảnh báo xe khách đi vành đai 3 trên cao

ngungo thien ly

Xe container

anhtho

Xe ngựa
Vẫn còn may cho cụ Kia là người thân chỉ bị thương. Thằng xe khách quả này ốm đòn rồi.
Xe khách thì ẩu thôi rồi, mà em cũng thấy nhiều cụ cũng vượt bằng cái làn đó.
Nói chung đường cao tốc thì không nên dừng đỗ, chỉ trừ khi xe gặp sự cố thực sự. Bản thân làn đường gọi là khẩn cấp của đường vành đai 3 trên cao cũng quá hẹp. Không hiểu nhà cụ Kia dừng trên đó làm gì ?

Clip xe con vượt ẩu:
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=L4ULnoqIYr4[/YOUTUBE]

ngungo thien ly

Xe container
Hôm 30 nhà em cũng bị vụ y như cụ do taxi mai linh biển 29a.273.54, lên xong còn chèn đầu xe em mới ghê cơ. Không biết đến bao giờ cứ vài trăm mét có cái camera giám sát, phạt nguội hay nóng là lại đi đúng luật ngay, dân ta tự giác kém quá

suzu37

Xe container
Thưa các cụ,
Đã rất nhiều lần cảnh báo về tình trạng xe khách, xe tải và xe con lái xe vượt ẩu dễ gây tai nạn, nguy hiểm cho những người khác, đây là hậu quả mà bác xe con này gặp nạn của ông xe khách vượt phải, sai làn gây ra. Mong các cụ đi đúng làn ngập tràn hạnh phúc ạ
Bữa trước em có thớt "thế này có đáng lên ti vi hông", nói về vụ dừng xe hồn nhiên trên vành đai 3, thậm chí còn dừng ở nơi đường hẹp (không có làn dừng đỗ khẩn cấp).

Ấy thế mà không ít cụ còn thông cảm cho lái xe kia. :(

Trong cái vụ bẹp mít trên, lỗi đâu chỉ của xe khách.

MANKICHI_01

Xe buýt
sợ quá đi mất...hixxxxxxxxxxxxxxx....
em toàn phải đi cung đường này

tranminhhoa

Xe tăng
Bữa trước em có thớt "thế này có đáng lên ti vi hông", nói về vụ dừng xe hồn nhiên trên vành đai 3, thậm chí còn dừng ở nơi đường hẹp (không có làn dừng đỗ khẩn cấp).

Ấy thế mà không ít cụ còn thông cảm cho lái xe kia. :(

Trong cái vụ bẹp mít trên, lỗi đâu chỉ của xe khách.
làn đó là làn dừng khẩn cấp, tại sao lại bảo người ta sai? Cụ thấy người ta dừng đó ngắm cảnh à? Đi trên đường có hàng đống nguyên nhân buộc phải dừng lại: thủng lốp, mất phanh, mất lái, đau bụng, hoa mắt, chóng mặt... Không lẽ những trường hợp như thế cứ thế mà đi tiếp à?

nobody2011

Xe tải
Cụ Kia này tuy bẹp dúm nhưng cũng chỉ oan 1 tý thôi. Cỵ ý cũng góp phần gây ra lỗi đấy chứ chả phải không...

minhmilano

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đường trên cao giải quyết được một số thì cũng có nhiều hạn chế nhỉ

suzu37

Xe container
làn đó là làn dừng khẩn cấp, tại sao lại bảo người ta sai? Cụ thấy người ta dừng đó ngắm cảnh à? Đi trên đường có hàng đống nguyên nhân buộc phải dừng lại: thủng lốp, mất phanh, mất lái, đau bụng, hoa mắt, chóng mặt... Không lẽ những trường hợp như thế cứ thế mà đi tiếp à?
Vâng, nguyên nhân phải dừng thì em không nói nhưng cách dừng làm cho xe sau phản ứng không kịp sẽ là hiểm họa cho cả hai bên.

Đây ợ, cách dừng như trong cờ nhíp dưới đây mà gặp ông đi ẩu thì ...

(Tình huống trong cờ nhíp xảy ra ở nơi không có làn dừng khẩn cấp).

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=lUT2zwV6aLY[/YOUTUBE]​

Chỉnh sửa cuối:

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
kinh vãi, nhạy đương này toàn xe chạy nhanh lên ko phanh kịp là đúng rồi

DuyThanhSNG

Xe tăng
Để tránh những tai nạn như thế này thì cũng hạn chế dừng trên đường cao tốc bất kế làn nào.Khi buộc phải dừng thì cũng chú ý quan sát và có tín hiệu từ xa báo cho các xe khác biết vàquan sát phía sau xe mình chứ không nên dừng đột ngột tránh bị thúc mít.Cũng còn nguyên nhân nữa do vượt ẩu là nhiều Cụ đi chậm nhưng không chịu nhường đường cho xe đi nhanh hơn phía sau khiến lái xe phía sau ức chế.

Bill_vu

Xe hơi
Bọn xe khách chạy thì quên trời quên đất rồi

caisua

Xe lăn
Ở bển nghe nói làn ngoài chỉ để vượt, vượt xong vào làn trong đi tiếp, còn mình thì ngược lại nên kết cục phải vậy thôi.

Hoaimong

Xe buýt
Em ngày nào cũng đi đường trên cao nên gặp các loại vượt ẩu, dừng linh tinh đầy. Nếu lấy từ cam hành trình ra thì có lẽ một ngày vài clip. Đến bao giờ mới được thảnh thơi lái xe và ngắm chị em đây nhỉ.

ngungo thien ly

Xe container

Đúng là dừng khẩn cấp chứ không phải tại cái làn đường dành cho dừng khẩn cấp nó bé quá các cụ nhỉ

Dqlong

Xe tăng
Em ngày nào cũng đi đường trên cao nên gặp các loại vượt ẩu, dừng linh tinh đầy. Nếu lấy từ cam hành trình ra thì có lẽ một ngày vài clip. Đến bao giờ mới được thảnh thơi lái xe và ngắm chị em đây nhỉ.
Em ngày nào cũng 2 lượt từ Mai Dịch đến Pháp Vân, và vẫn thong thả thảnh thơi ngắm chị em. Vì các loại kia nhìn mãi nó quen mắt rồi, cũng chả thấy lạ nữa cụ ạ :D

Còn trong tai nạn trên, không thể trách xe con khi đã dừng vào làn dừng khẩn cấp. Theo luật không xe nào được chạy vào đấy cả, nếu có xe nào trót định mượn làn đấy để vượt thì cũng phải hiểu điều đó, để mà có sự quan sát và tránh xe đang dừng đỗ. Nhưng trong trường hợp này xe khách chạy quá ẩu, bám sát đuôi xe khác quá và sau đó lách phải để vượt thì đã quá gần để có thể tránh được.

tranminhhoa

Xe tăng
Vâng, nguyên nhân phải dừng thì em không nói nhưng cách dừng làm cho xe sau phản ứng không kịp sẽ là hiểm họa cho cả hai bên.

Thế cụ có clip được cái cụ xe đỏ kia dừng láo không mà bảo "lỗi đâu chỉ của xe khách"? Tôi ngày nào cũng đi qua đường trên cao này 2 lần, không lạ gì bọn xe khách lao vào làn dừng khẩn cách này để vượt láo bên phải.

tranminhhoa

Xe tăng

Mà kể cả trong cái clip kia của cụ, cụ xem kĩ lại đi nhé, thằng xe đó trước khi tạt vào, đầu xe nó bị dúi xuống 2 lần, không hề thấy đèn phanh, sau đó mới thấy đèn phanh và nó tạt vào, chắc chắn là xe nó có vấn đề chứ không phải không.

hoangminh3B

Xe tăng
Gặp xe khách e tránh xa mà nhiều khi vẫn bị tạt đầu