[Funland] (cảnh báo) VIETTEL bữa nay làm ăn lừa lọc.

X0000

Xe điện
Mình có điểm này khá bực với các nhà mạng là tự động chuyển qua ghi âm thoại khi người nghe không trả lời. Cước tính như cước thoại thông thường. Không nhanh tay là auto mất tiền.
Tắt được mà cụ

fanslandthu

Xe tải
Bên Vinaphone cũng thế. Em đang dùng gói VD149 thì có em gọi nói phải nâng gói cao hơn. Em check qua nhân viên phòng giao dịch thì họ nói vẫn dùng bình thường. Nên em vẫn dùng VD149

tieunhupha

Xe điện
Lần gần nhất em cũng bị gọi báo gói cước của em dừng phục vụ mà cập nhật lên gói cước abcxyz với ưu đãi bla bla giá chỉ ble ble. Em ok vì nghe thế thì chả thế còn biết làm sao. Dùng cả năm mới biết đội khác nó vẫn dùng các gói cước còn cùi hơn gói cũ của mình trong khi ko hạ được gói cước. Em đang chờ đội cskh VT gọi điện diễn lại để chửi cho trận và cùng lắm là chuyển mợ nhà mạng. Làm ăn đi lên từ khách hàng ít tiền nên khi nâng tầm lên thì dịch vụ ko theo kịp nên vẫn lởm khởm, bát nháo vậy.

X0000

Xe điện
Lần gần nhất em cũng bị gọi báo gói cước của em dừng phục vụ mà cập nhật lên gói cước abcxyz với ưu đãi bla bla giá chỉ ble ble. Em ok vì nghe thế thì chả thế còn biết làm sao. Dùng cả năm mới biết đội khác nó vẫn dùng các gói cước còn cùi hơn gói cũ của mình trong khi ko hạ được gói cước. Em đang chờ đội cskh VT gọi điện diễn lại để chửi cho trận và cùng lắm là chuyển mợ nhà mạng. Làm ăn đi lên từ khách hàng ít tiền nên khi nâng tầm lên thì dịch vụ ko theo kịp nên vẫn lởm khởm, bát nháo vậy.
Thuật toán của Viettel (nhà em toàn dùng VT nên không biết mạng khác ntn) là khi đăng ký thuê bao trọn gói thì giá trị gói đó phải > Trung bình 12 tháng gần nhất tiền điện thoại của cụ.
Nên, có lần em phải dùng số phụ cả năm trời, để giảm cước số chính về gần = 0, mới đăng ký được gói thuê bao vừa ý mình
Hoặc cách nữa, là cụ ra cửa hàng đề nghị cắt gói cước, thì có thể thương lượng trực tiếp chọn gói cước khác, giá trị nhỏ hơn với nhân viên được. Cái này thì thằng em em nó áp dụng, đang từ thuê bao 500K tháng, xuống còn 250K tháng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bên Vinaphone cũng thế. Em đang dùng gói VD149 thì có em gọi nói phải nâng gói cao hơn. Em check qua nhân viên phòng giao dịch thì họ nói vẫn dùng bình thường. Nên em vẫn dùng VD149
Xảy ra từ bao giờ cụ ơi?

poiuy

Xe ba gác
Nếu là tặng thì chí ít cũng phải miễn cước tháng đầu chứ nhỉ? Tính tiền luôn thế ai gọi là tặng, cài bẫy nhau à.

ah99x6

Xe điện
Ko hề tháo tác gì hết. Tự nhân viên tổng đài gọi đến nói nguyên văn là muốn TẶNG như trên. Rồi tự nó gửi tin đăng ký, xong trừ tiền của mình.
Tại cụ Tắt đèn đi ngủ nên o đọc đc tin nhắn đấy thôi :D

dogfight

Xe buýt
Cứ gọi lên bắt nó chuyển sang gói cước mình muốn. Nó tất nhiên sẽ trả lời "gói của anh/chị không xuống gói kia được". Yêu cầu gặp sếp nó là thôi ok ngay.

Thuật toán của Viettel (nhà em toàn dùng VT nên không biết mạng khác ntn) là khi đăng ký thuê bao trọn gói thì giá trị gói đó phải > Trung bình 12 tháng gần nhất tiền điện thoại của cụ.
Nên, có lần em phải dùng số phụ cả năm trời, để giảm cước số chính về gần = 0, mới đăng ký được gói thuê bao vừa ý mình
Hoặc cách nữa, là cụ ra cửa hàng đề nghị cắt gói cước, thì có thể thương lượng trực tiếp chọn gói cước khác, giá trị nhỏ hơn với nhân viên được. Cái này thì thằng em em nó áp dụng, đang từ thuê bao 500K tháng, xuống còn 250K tháng

Sunrise.

Xe tải
Là cụ không thao tác gì mà tổng đài tự đăng kí xong tự trừ tiền à? Mà trước hết cụ bấm lệnh Hủy đi đã kìa, không tháng sau lại tự động trừ 50k
Bấm lệnh huỷ là thành mình mặc định đã đăng ký dv, viettel vẫn trừ tiền. Vậy nên phải khiếu nại để nv nào tự ý đăng ký thì phải tự huỷ và hoàn tiền cho khách cụ ah

Maiyamato

Xe đạp
Website
luatminhanh.vn
Ôi cái bọn nhà mạng nó lắm chiêu trò lắm ạ . Em bị lừa suốt , tuy không phải kiểu 50k như bác nhưng nhiều lúc bực mình không chịu được . Gọi tổng đài chỉ tốn thời gian . Mạng nào cũng vậy, bát nháo lắm

cskhviettel

Xe tải
Website
vietteltelecom.vn

thinhtd

Xe container
Gói này em nhớ đăng ký lần đầu nó có thời hạn 2 năm gì đó thì phải. Khi hết hạn nếu tk còn tiền thì nó tự gia hạn. Nên chắc nv gọi để lùa gà thôi. :D
Em cũng đang dùng gói này, năm ngoái lúc gần hết hạn có nhắn hỏi cụ làm sim cho em thì bảo nó tự gian hạn.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
E đang dùng gói vd149s của Vina, chắc ngon rẻ nhất 3 nhà mạng rồi, nhân viên Vina thương người nghèo nên cũng k thấy gọi mời gói cao hơn 🥴

con dơi 141

Xe tăng
Ko hề tháo tác gì hết. Tự nhân viên tổng đài gọi đến nói nguyên văn là muốn TẶNG như trên. Rồi tự nó gửi tin đăng ký, xong trừ tiền của mình.
Giờ tặng thường hiểu là mình chén nó kỳ đầu, nó chén mình từ kỳ sau.