[Thảo luận] Cảnh báo về tình trạng trộm cắp có tổ chức ở phố Huế !!!

Ray Gucci

Xe đạp
chuyện là như này các kụ ạ chiều nay trời đẹp nên e đưa bạn gái đi chơi bằng 2B. thấy bạn gái có cái túi xách to nên e bảo đưa e treo ở đằng trước xe ( e đi Sh nên treo đồ ở đằng trước thoải mái) . Đến đoạn ngã tư phố Huế và Hàm Long khi đang dừng đèn đỏ thì có 1 thằng cũng đứng tuổi rồi lao vào đuôi xe em rồi mắc vào biển số e quay lại xem như nào rồi bảo nó lùi lại đồng thời nhích xe lên 1 chút cho hết vướng ngắm nghía 1 lúc khoảng 5s thấy xe k làm sao nên e quyết định đi tiếp rồi thằng kia cũng rẽ trái biến mất luôn. vừa qua ngã tư thì bạn gái e định lấy điện thoại trong túi thì chả thấy túi đâu cả hix. Tất cả sự việc chỉ diễn ra trong khoảng 10s . e nghĩ bọn này có kịch bản hết rồi, 1 thằng đâm vào 1 thằng đỗ cạnh cùng rồi lượm đồ của mình. các cụ nhớ về nhắc gấu nhà mình đi xe thì tốt nhất là để túi trong cốp không lại bị như e :(

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Kịch bản này đã được sử dụng quá nhiếu lần rùi, nhất là thời kỳ trước khi các xe còn có rọ ở đằng trước.
Dù sao đi nữa thì cũng mong các cụ mợ cảnh giác và bình tĩnh trong mọi tình huống.

Chỉnh sửa cuối:

tranphong79

Xe điện
Cái này thì ở nhiều đường chứ không riêng phố Huế bác ạ

Loidaveco

Xe tải
Chia buồn cùng cụ! coi như của đi thay người cụ à

su30mkk

Xe buýt
Bình thường như cân đường hộp sữa thôi.
Cụ vào SG xem, Taxi đang chạy, quan sát thấy trong xe khách đang gọi điện thoại, một chú 2B thẳng tiến lên đập đập cửa kính: Dừng lại, ông vừa va chạm vào người đằng sau kia kia, lái xe vừa mở kính xuống, chú ngồi đằng sau 2B thò tay giật điện thoại và chuồn mất!!

anhtho

Xe ngựa
Chiêu này em đã được nghe kể từ cách đây hơn 30 năm cơ ạ. Mẹ em chở chị gái em bằng xe đạp. Tới chỗ hơi đông, phải dắt bộ (kiểu như vào chợ) tự nhiên có thằng húc vào mít xe, mẹ em quay lại xem xét, nhìn xe cộ cũng vài ba giây. Lúc quay lại thì cái túi treo ở ghi đông biến mất, quay lại sau thì thằng húc xe cũng mất hút luôn.
Đi 2b, nếu là xe ga thì cứ tống túi, ví vào cốp cho yên tâm. Túi đẹp đẹp, đeo người hoặc quàng ghi đông, có khi bị chúng giật gây tai nạn, nguy hiểm hơn.

Pa Panh

Xe tải
Chắc nó thấy cụ đang yêu cầm tay bạn gái ngây ngất trong tình yêu nó nhìn thấy ghét,trò này quá cũ rồi nếu có lần sau chắc cụ sẽ ko bị mất nữa ,chia buồn nhé

thuysinh.tl

Xe container
Mánh cũ thôi. Một thằng làm mình mất tập trung trong khi thằng khác nẫng đồ của mình. Trò này rất hay sảy ra ở những ngã tư đèn đỏ.

chemgio33

Xe tải
chia buồn với cụ!hy vọng k có lần thứ 2....

ccasanova

Xe tải
e nghe trường hợp này nhiều lắm, nên đi đường cụ nên cẩn thận hơn nhé

Furious

Xe điện
Chả lẽ không ai đứng đấy nhìn thấy chúng nó ăn cắp, không hô hoán lên thì ít nhất cũng phải báo cho cụ biết là bị mất cắp rồi chớ. Dân với tình ~X(

Kysidemtrang

Xe buýt
chuyện là như này các kụ ạ chiều nay trời đẹp nên e đưa bạn gái đi chơi bằng 2B. thấy bạn gái có cái túi xách to nên e bảo đưa e treo ở đằng trước xe ( e đi Sh nên treo đồ ở đằng trước thoải mái) . Đến đoạn ngã tư phố Huế và Hàm Long khi đang dừng đèn đỏ thì có 1 thằng cũng đứng tuổi rồi lao vào đuôi xe em rồi mắc vào biển số e quay lại xem như nào rồi bảo nó lùi lại đồng thời nhích xe lên 1 chút cho hết vướng ngắm nghía 1 lúc khoảng 5s thấy xe k làm sao nên e quyết định đi tiếp rồi thằng kia cũng rẽ trái biến mất luôn. vừa qua ngã tư thì bạn gái e định lấy điện thoại trong túi thì chả thấy túi đâu cả hix. Tất cả sự việc chỉ diễn ra trong khoảng 10s . e nghĩ bọn này có kịch bản hết rồi, 1 thằng đâm vào 1 thằng đỗ cạnh cùng rồi lượm đồ của mình. các cụ nhớ về nhắc gấu nhà mình đi xe thì tốt nhất là để túi trong cốp không lại bị như e :(
chia buồn với cụ.
khi đi túi để trong cốp.
khi dừng xe túi đi theo người. cốp chỉ để mũ.

ngaynha

Xe tăng
Chiêu này em đã được nghe kể từ cách đây hơn 30 năm cơ ạ. Mẹ em chở chị gái em bằng xe đạp. Tới chỗ hơi đông, phải dắt bộ (kiểu như vào chợ) tự nhiên có thằng húc vào mít xe, mẹ em quay lại xem xét, nhìn xe cộ cũng vài ba giây. Lúc quay lại thì cái túi treo ở ghi đông biến mất, quay lại sau thì thằng húc xe cũng mất hút luôn.
Đi 2b, nếu là xe ga thì cứ tống túi, ví vào cốp cho yên tâm. Túi đẹp đẹp, đeo người hoặc quàng ghi đông, có khi bị chúng giật gây tai nạn, nguy hiểm hơn.
Cốp cũng chưa chắc đã yên tâm.
Bà chị em dừng mua hoa, mở cốp lấy ví trả tiền, có còn mụ húc vào ***, rồi xin lỗi rồi hỏi han hoa đẹp giá bao nhiêu, trong lúc đó có 1 đứa ở đằng trc luồn tay vào cốp :(( May mà bà chị em tỉnh, quay lại gập yên xe cái rầm, tay con kia cũng đau khớ khớ :))

volangvuong

Xe tải
Chia buồn cùng cụ, đôi khi đi 2b em cũng hay để ba lô như vậy, chắc phải làm cái khóa chốt