[Thảo luận] Cảnh báo về kiểu ăn cướp mới xuất hiện

MinhBum

Xe container
thế em đi 2b, liệu chúng nó có cướp 0 nhỉ, em tuyền vứt laptop ở khung xe, còn lưng đeo tuyền sách vở, chắc thể nào chúng nó cũng đoán lưng mình đeo laptop.

zhao

Xe tải
chia sẻ cùng các bác kiểu cướp giật Cũ ( Nhưng em mới bị ) để các bác cùng cảnh giác : Đó là đứng theo dõi thi công, công trình xây dựng ngoài mặt đường mà nói chuyện bằng di động cũng là mục tiêu của tụi cướp giật..Mình nhìn lên tầng cao xem thợ thi công, nhưng tai vẫn nghe điện thoại thì hãy luôn cảnh giác là có 2 thằng chở nhau bằng xe máy không biển số giật và phóng rất nhanh đuổi ko kịp, hô hoán cũng ko ai bắt hộ cả .
Biện pháp đối phó : là
1 - không dùng iphone và NOKIA 8800 ..Chỉ xài máy đểu 400.000đ.
2 - luôn luôn Copy tất cả danh bạ vào máy tính
3 - Không đứng quay lưng ra đường để nhìn công trình mà sang hẳn hè đường bên kia quan sát thợ.
4 - nếu chót bị dính hãy quan sát biển số xe thay vì đuổi theo vì chẳng mấy khi đuổi được ( May ra tìm đc bọn chúng để xin lại cái danh bạ)

tieuphong72

Xe máy
chia buồn với bác tặng bác 1 vé[/QUOTE]

sieunhole

Xe đạp
Xin chia buồn và thank bác!

lyndahim

Xe hơi
trời ơi, xã hội ngày càng phát triển cái gì bây giờ cũng chuyên nghiệp, hiện đại, thế này thì hại điện quá mất thôi.:ohmy:

hiepsiquen

Xe hơi
Thanks các cụ, vài ngày nữa em phải đi rút vài trăm tr ở ngân hàng, mà đi 1 mình mới chết chứ. May nhờ đọc bài này em sẽ giấu tiền dưới gầm ghế lái cho chắc ăn kekekeke!:21::21::21::21:

vinhdoi1112

Xe hơi
luc nao phai to chuc rinh,roi bat danh bo me chung no di moi dc

gauxam

Xe đạp
Đi xe hơi giờ cũng không an toàn các bác nhỉ, những lúc này chẳng bao giờ thấy mấy bác xxx, vậy mà em chỉ chạy lấn vào lane trong tí xíu thì lập tức các bác í xuất hiện, thế mới tài :mad:

doping

Xe tải
(b) May mà em để ý thớt này, cẩn thận đề phòng, đúng là ngày nay thạch sanh thì ít lý thông thì nhiều:77:

nongdandibmw

Xe đạp
sợ quá bấy giời ra đương một mét vuông thì vài chục thằng ăn cướp. *** chúng nó bắt được được thì bem vỡ *** chúng nó ra các bác nhỉ

Shinta

Xe tăng
ặc, post từ Noel, giờ em mới đọc... ghê quá ạ... dạo này còn xảy ra ko ạ?

linhdan

Xe đạp
thế này thì loạn mất rồi bà con ơi. khi nào có xe chắc e phải thủ ít đồ để chúng nó nhìn thấy ko dám bắn đinh xe e, lơ mơ e rút đồ chém chết cha bọn nó ngay. Xin chia buồn cùng bác nhé và cảm ơn bác luôn, có thông tin gì hay thì share cho a e với nhá

Chỉnh sửa cuối:

ahn

Xe máy
thks bác tienna nhé!(b)

Yoyo

Xe tải
Các bác chú ý: hôm qua anh bạn em đi đoạn Ngọc Khánh, Kim mã bị đối tượng cố tính va xe máy vào và đòi bồi thường, sau đó gọi hội quây xe đòi thêm tiền........bon chúng mang sẵn dao theo để hăm dọa và sẵn sàng chén mình luôn...........potay........

snowflower

Xe hơi
Đoạn này cũng gần nhà em, để lúc nào rỗi em xách xe máy ra nghiên cứu hiện trường xem thế nào, xem chúng nó còn hoạt động nữa không thì em phím các cụ ra tẩn bỏ mother chúng nó đi. Mà các cụ cho hỏi mua đồ phòng thân thì mua ở đâu ạ, em cũng muốn sắm một cái chích điện và một con bình xịt hơi cay để phòng thân ạ

kduc

Xe Cứu Trợ
Đoạn này cũng gần nhà em, để lúc nào rỗi em xách xe máy ra nghiên cứu hiện trường xem thế nào, xem chúng nó còn hoạt động nữa không thì em phím các cụ ra tẩn bỏ mother chúng nó đi. Mà các cụ cho hỏi mua đồ phòng thân thì mua ở đâu ạ, em cũng muốn sắm một cái chích điện và một con bình xịt hơi cay để phòng thân ạ
Hỏi bác google ra khoảng 100.000 địa chỉ ạ
Ví dụ như :http://www.raovat123.com/t.964789.binh-xit-hoi-cay-sung-airshop-dui-cui-roi-dien.html

soccer

Xe đạp
Bọn xxx ngày càng lắm chiêu thật. Cảm ơn các bác đã chia sẻ thêm thông tin và kinh nghiệm(b)

ccamlai.HEAD

Đi bộ
Em xin đăng lại bài viết của bác truongthuyminh bên OS, vì em nghĩ là anh em OF cũng nên biết để phòng tránh và tóm bọn này, nội dung như sau:

Hiện tại đang có một kiểu ăn cắp mới đang được bọn rác rưởi áp dụng tại các TP
- Đối tượng: đi xe hơi một mình, bên trong xe có để đồ nhìn thấy rõ
- Hình thức: bọn chúng thường đợi xe đến ngã tư đèn đỏ sau đó bắn đinh. Đinh là một lá sắt mỏng gập lại rỗng ở giữa vì vậy sau khi bị bắn chỉ đi một đoạn là lốp bị hết hơi (Thường chúng bắn ở bánh sau bên phải - cái này cũng được bọn nó nghiên cứu). Sau khi chúng ta dừng lại bên đường để thay lốp chúng sẽ đến mở xe và lấy trộm đồ bên trong. (Kể cả khoá xe mình cũng ko kịp)
Chúng bắn đinh lốp bên phải để khi chúng ta thay lốp sẽ mở cửa phía ngoài lấy đồ sau đó đồng bọn chạy qua và tẩu thoát. Có thể chúng còn hỗ trợ mình thay lốp nữa đó nên các bác phải cẩn thận.

Ông bạn tôi bị tại chợ Bến Thành, mặc dù sau khi đánh xe vào lề đường, cẩn thận khoá xe mà vẫn còn bị phá cửa vừa mất đồ, mất cả tiền thay khoá. Người dân nhìn thấy hô hoán mà còn ko kịp với bọn nó. Hôm rồi mặc dù tôi đã được ông bạn gọi cảnh báo mà vẫn bị dính ở Giảng Võ Hà Nội, bọn chúng bắn đinh tại ngã tư Láng Hạ đường Láng, tôi đi thêm một đoạn rồi dừng ở bên đường thay lốp. Tại thời điểm đó mình đã nghĩ ngay đến trường hợp của ông bạn, cẩn thận cất túi máy tính xuống hàng khe ghế thứ 3. Vậy mà vẫn mất do bọn chúng còn cho cả thằng đến ra vẻ giúp mình. Nói chung bọn nó dàn dựng rất chuyên nghiệp.

Mong các bác nào lốp bị hết hơi là phải cảnh giác cao độ nhé (Có thể bọn nó còn cướp giật đó). Tôi biết rồi mà vẫn dính. Đau quá các bác ạ!
Bác nào đầu gấu một chút, mà rơi vào trường hợp này gọi điện cho người thân chặn đường trước rồi giả vờ ko biết, đợi cho bọn nó mở cửa xông ra đánh bỏ mẹ chúng nó đi. Dạo này tội phạm nhiều quá.

Mong BDH OS làm thế nào đó để cảnh báo anh em gấp. Bạn tôi vừa bị tuần trước ở TP HCM, tôi bị tuần này ở HN. Nguy cấp rồi đó các bác.

Nguồn http://www.otosaigon.com/forum/m1392701.aspx
Xì xì xì xịt lốp????? chán quá. Vừa mới đi, chưa hết râu lốp đã bị sự cố. Chẳng lẽ có bọn chuyên bắn lốp để cướp? Vụ này gay quá, hình sự chứ không phải thường vụ. Nếu “doanh nghiệp” này làm ăn được, phát triển thành tập đoàn thì ccamlai.HEAD phải chào OF chuyển sang Xe Ôm thôi. Hay là ACE OF thử bày trận cho mấy anh “doanh nghiệp” cùng vui? Món này hay lắm, ccamlai.HEAD đã có kịch bản rồi, nhưng để đảm bảo bí mật thì chỉ thông tin qua mail hoặc mobile. Đừng chủ quan với mấy anh “doanh nghiệp”, phải có món cho các anh ấy dùng thì mới yên tâm. Ai lại rình chơi nhau giữa trung tâm thành phố thế., kịch, kịch., lốp đã thay xong, chào ACE, ccamlai.HEAD lên đường. Nhắn lại, khi chưa hết nạn “doanh nghiệp” bắn đinh, nếu bị xịt lốp thì bình tĩnh quan sát xung quanh. Để yên tâm hơn thì gọi 1 taxi đến chặn sau đuôi xe, vừa canh xe mình, vừa làm cản phía sau cho xe mình an toàn, mà phí chưa quá gói Anh-Tẹc, sau đó muốn làm gì thì từ từ. ì ì ì >>>>>>>>>>>>