Cảnh báo về dòng xe Lambretta đang bán ở VN

Lx2009

Xe buýt
Xe này lởm 100% luôn, gắn cái mác vào bán lừa dân mình. Đồ đạc 5 cha 3 mẹ em nghĩ tầm tiền đấy chẳng ai mua làm j. Em tạo thớt cũng là muốn mọi người cẩn thận đừng để tiền mất tật mang

cartier

Xe hơi
Cụ ơi, SH chất lượng đúng là số 1, nhưng làm sao mà sản xuất ở Ý hết được hả cụ? cụ mà sang châu âu, để dập mấy cái đồ nhựa này thì ko ai trả đủ lương đâu cụ ơi.
Còn đồ nhựa thì họ thuê , khuôn mẫu thiét kế họ chế tạo và thuê gia công chứ cụ. E là dân xe máy lâu năm E ko nói đùa. còn em khẳng định ,dù china, việt nam hay Ý thì chất lượng ko có gì thay đổi, Sh 2013 VN e đánh giá là cực tốt nhưng mọi người thần tượng xe nhập thôi. Hay như các cụ cứ nghĩ Piaggio nhập là cái gì ghê gớm. Còn xe bên em mới vào VN nên cũng bị xét nét hơn nên bên em và hãng đang rất cố gắng , trước mát lắp ráp để giá hạ, rồi nội địa hóa cho gia về trên 60tr...
Chính xác giá em nó giờ là bao nhiêu cụ ơi? em đang định mua, nếu có xe dùng rồi cũng ok, cụ mật thư cho em với. Tks cụ

thienhaopm

Xe hơi
Website
Facebook.com
Có cụ nào bán SH 125 Việt Nam thì gọi em nhé 0983460707

joli_bobi

Xe tải
Website
www.gento.vn
Xe này đợt đầu mới ra e nhìn còn có tí máu me, sau đó nhìn lại thì thôi chán... nhìm lởm lởm máy thì e chưa sờ vào chưa bít cơ mà ko ưng tí nào

Autoworld

Xe hơi
Xe này lởm 100% luôn, gắn cái mác vào bán lừa dân mình. Đồ đạc 5 cha 3 mẹ em nghĩ tầm tiền đấy chẳng ai mua làm j. Em tạo thớt cũng là muốn mọi người cẩn thận đừng để tiền mất tật mang
Cám ơn cụ đã quan tâm, dù cụ có ko thích nhưng cụ cũng bày tỏ chính kiến của mình. E cũng thấy xe này làm mọi người quan điểm rõ ràng hoặc thích hoặc ko thích ,chứ nhiều xe có khi ko biết bày tỏ chính kiến thế nào. Còn Theart này cụ lập ra, cụ cảnh báo là từ thông tin từ website, e là e chưa nói việc đúng hay sai ở đây nhưng website chỉ là thông tin một chiều và kể cả có xử tại tòa thì e là bị đơn cũng phải có cơ hội để giải thích chứ. Cụ ko thích e ko nói, cụ nào quan tâm cứ đến thẳng showroom hỏi thẳng là thông tin như thế các anh có văn bản giấy tờ gì chứng minh ko thì bên em đưa ra thôi. E hi vọng hết năm nay bên Italy họ giải quyết mua xong cái website lambretta.com thì câu chuyện đến đây chấm dứt. Còn như em nói, cụ nói lởm, ....e tôn trọng ý kiến của cụ, về hãng và bên em cũng nhận thấy còn phải cải tiến, chau chuốt hơn nữa và hết sức cầu thị. E cũng xin đề nghị MOd sau ngày hôm nay khóa topic này lại vì việc chính là cảnh báo đã có thông tin phản hồi, còn các cụ yêu, ghét e đều cám ơn nhưng tránh để trỏ thành chỗ tranh cãi.

Autoworld

Xe hơi
Chính xác giá em nó giờ là bao nhiêu cụ ơi? em đang định mua, nếu có xe dùng rồi cũng ok, cụ mật thư cho em với. Tks cụ
E có thấy cụ post bên theat mua xe bán xế, cụ LX2009 cũng vào comment y như thông tin trong theat này . E cũng ko vào bên theat kia của cụ để thanh minh thanh nga hay PR gì vì tránh gây hiểu lầm. Còn việc bên theat này e cũng phản hồi thông tin như vậy. Nếu cụ quan tâm, 1 là cụ cứ đọc kỹ thông tin em post ở đây, 2 là cụ nên cẩn thận ra showroom hỏi những gì cụ thắc mắc, và nữa là cụ ra đi thử xe đi xem nó " lởm" đến mức nào. Sau đó cụ cân nhắc thêm, nếu cụ có người quen đi xe này thì cũng có thể hỏi ý kiến cho khách quan rỗi hãy quyết định mua hay ko, chứ ko làm cụ thất vọng e thấy có tội lắm. Tuy nhiên e thấy cụ có" chút" lòng tin với bên e nên e cũng rất cảm động, e xin mật thư cho cụ và xin giá ưu đãi cho cụ(nếu cụ quyết tâm mua), bởi lòng tin của cụ là cái lớn nhất mà bên em hy vọng đạt được.
E xin topic nên dừng lại ở đây, các cụ ko thích, chê , ghét e đều cảm ơn cả nhưng e ko muốn" thanh minh" hay viết thêm gì nữa để mọi việc khách quan.

khanh.yb.bavi

Xe hơi
xe này đắt phết

votinh02071987

Xe máy
Đọc được bài này thì quá muộn :(
và thật sự quá thất vọng về chất lượng
xe e mới mua đi dc 5000km thì đã lên hãng chỉnh sửa côn tận 5 lần
thay 2 bộ côn mới mà chưa biết đã ngon lành hay chưa
không hiểu sau này hết time bảo hành thì sẽ như thế nào

votinh02071987

Xe máy
còn vấn đề ăn uống thì lx và lib còn thua xa ạ....xe em chỉ để đi làm
ô chợ dừa <=>hà đông nghỉ cuối tuần mà cứ 180k/tuần đều

Lx2009

Xe buýt
còn vấn đề ăn uống thì lx và lib còn thua xa ạ....xe em chỉ để đi làm
ô chợ dừa <=>hà đông nghỉ cuối tuần mà cứ 180k/tuần đều
Đọc được bài này thì quá muộn :(
và thật sự quá thất vọng về chất lượng
xe e mới mua đi dc 5000km thì đã lên hãng chỉnh sửa côn tận 5 lần
thay 2 bộ côn mới mà chưa biết đã ngon lành hay chưa
không hiểu sau này hết time bảo hành thì sẽ như thế nào
Các cụ đi xe rồi rõ nhất chất lượng, em cũng ko muốn đôi co trên diễn đàn làm j cả. Ở sứ An Nam mình cái j cũng có thể đểu và rởm cả. Mình phải tự biết bảo vệ túi tiền của mình thôi

DuyPlayboy

Xe tải
Cám ơn cụ đã quan tâm.

Em xin trả lời cụ như sau: Xe LN125 ko liên quan gì tới SYM cả, như em đã nói ở trên,chỉ có động cơ có dùng dây đai biên thiên và CVT của SYM.một số linh kiện nhỏ như dây ga, dây phanh chế hòa khí thì cũng dùng chung với yamaha, suzuki, sym.
Cũng xin nói thêm cụ rõ, với thời thế toàn cầu hóa như bây giờ , tất cả các hãng đều phải mua linh kiện từ các nhà cung cấp châu Á thôi. Xe LN125 được lắp ráp tại Italia nhưng khá nhiều linh kiện từ đài loan, thái và trung quốc. Ko phải giấu diếm điều gì. Ví dụ như Honda SH italia mà rất nhiều người Việt Nam mình đang thần thánh hóa nó thì chỉ có 3% sản xuất tại Ý là yên xe và tem!!! Dộng cơ SH nhập từ Japan, toàn bộ vỏ nhựa, ốc vít, giảm sóc nhập từ trung quốc. Các bác có thể hỏi người quen nào bên Honda, Honda italia chỉ là cơ sở láp ráp chứ ko sản xuất. Cái quan trọng là chất lượng thế nao, và SH là một sản phẩm cực tốt (hơn Piaggio và Ln125-chắc chắn thế). ngay như bây giờ honda sản xuất SH ở việt nam (model 2013) mà vẫn có người mua SH2013 nhập từ Ý thì ko hiểu gì cả.
Cụ nói thế là có phần hơi chủ quan. Có thể linh kiện giống nhau y hệt nhưng công nghệ lắp ráp thì rất quan trọng trong việc cấu thành nên một chiếc xe. Ở italia, người ta có dây chuyền lắp ráp cao cấp, tự động hóa cao, được theo dõi gắt gao với đòi hỏi chất lượng rất cao và chuẩn, từng con vít một. Chứ lắp ở việt nam nhiều khi lắp cho có, xe nó lỏng lẻo thì sao mà chạy ngon được, có thể honda việt nam ra chỉ thị là lắp cẩn thận đi nữa thì có 2 vấn đề là thứ nhất máy móc kém thứ 2 là yếu tố cá nhân con người, thợ toàn ý thức kém, làm cho xong, có khi còn ăn cắp vật liệu thì làm sao mà lắp xe nó chuẩn được. Nên xe nhập nó mới ngon hơn và đắt hơn là thế. Cá nhân em thì luôn ủng hộ người vn dùng hàng vn nhưng ko thể phủ nhận được cái tốt của xe nhập.

DuyPlayboy

Xe tải
Thông tin này của cụ là không chính xác đâu, hôm qua cụ post bài e đã ngờ ngợ vì trong trí nhớ của e thì các hãng xe Nhật dùng đèn của Stanley (Cty của Nhật).

Nhưng vì lâu rồi chẳng để ý nên nghĩ hay giờ nó khác xưa rồi. Hôm nay e làm một cuộc khảo sát nho nhỏ thì thấy Yamaha, Honda (cả Nhật, Thái, Indo, VN) từ Wave, Dream, Astrea, Spacy, PCX, SH 2012 ... đều dùng hệ thống đèn của Stanley cụ ạ. Riêng sản phẩm của Honda Italia thì dùng sp của Triom (Italia), e ngó qua trang web của nó thì cty này cung cấp sản phẩm cho khá nhiều hãng sx xe máy như Honda Italia, Ducati, Piaggio, Aprilia, KTM, Gilera ...vv và cty này chỉ có cơ sở sx ở Turin - Italia thôi.

Còn cái hãng ICSC Italia cụ bảo là số 1 thế giới về đèn pha thi e tìm không ra, hỏi cụ gúc cũng không biết. Cụ cho e cái trang web của nó để em ngó qua nhé.
Em vodka cụ nói chuẩn, stanley nói về đèn mới là vô đối, đã làm pha thì siêu bền, em hay xem các trang độ xe của nước ngoài thì ai cũng nói như vậy

r0m3o

Xe hơi
hoa cả mắt,chóng cả mặt,đi ra vậy ;))

Fujitsu_Biblo

Xe đạp
Con này xuất thân không rõ ràng,chắc số phận lại giống Diamon của Vinashin thôi.Vì lợi nhuận mà người mình hại người mình,họ biết người mình thích cái gì nên mới dám nhập hàng về rùi bảo là không thua kém hàng xịn.Thà như SYM sản xuất chiếc Attila Elizabeth ăn theo Vespa LX nên có giá cũng chấp nhận được để cạnh tranh,đằng này vì chữ Lambretta đang còn tranh chấp thương hiệu mà người tiêu dùng phải bỏ tiền ra mua với 1 giá khá chát.

AloneKnight

Xe hơi
Xe này đắt mà đi cũng chẳng sướng lắm, mỗi tội dáng đẹp và ăn nhau cái thương hiệu.

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Xe này đắt mà đi cũng chẳng sướng lắm, mỗi tội dáng đẹp và ăn nhau cái thương hiệu.
He he mãi mới có 1 cụ khen là dáng đẹp...đó là vẫn đề muôn thuở vì ý thức nhìn nhận cái đẹp của mỗi người khác nhau nên em ko bao giờ chê đẹp xấu được. Chỉ có thể nói là dáng nó với em thì em thấy nó hợp hợp thế thôi. Mình có quyền gì đâu mà chê nhận thức của người khác là xấu đẹp ạ.

trung5eb

Xe hơi
các cụ mua con này dễ rơi vào tình trạng cả thèm chóng chán...

thang_con80

Xe buýt
Em thấy con Lamberta Vịt trông như của Khựa. Nên em cũng nghi là hàng nhái lắm.