Cảnh báo về Dịch vụ bảo hành của Quang Phương Piaggio Nguyễn Tri Phương Quận 5

LibertyFun

Xe đạp
Hôm thứ 3 chạy xe vào lúc trời mưa lớn buổi tối , khi bấm kèn của xe Liberty Piaggio tôi cảm giác tiếng kèn xe đang từ từ yếu dần . Cứ tưởng là trời mưa ồn ào nên nghe không rõ nên đợi lúc trời hết mưa tôi mới bấm thử lần nữa , khi đó tiếng xe kêu lúc lớn lúc nhỏ rè rè rồi im hẳn . Bấm hoài k thấy tín hiệu nên chờ đến ngày thứ 5 rảnh rỗi tôi chạy đến cửa hàng Quang Phương Piaggio trên đường Nguyễn Tri Phương Quận 5 để bảo hành . Khi đến nơi tôi nói về vấn đề của xe như trên thì a bảo dưỡng hỏi " sao kì vậy ? thật k ? " tôi nói k biết tại sao nữa . Rồi a ta tháo cả mảng đen phần cốp trước của xe tôi ra , loay hoay a ta đi đâu đó lấy một cục hơi tròn để trong bọc xốp - tôi nghĩ đó là 1 cái kèn xe mới , a ta gắn vào xe tôi và bấm thử kèn , lúc đó nghe có tiếng kèn trở lại tôi nghĩ là chắc ráp vào phần kia là xong và tôi có thể về . Nhưng a ta lại loay hoay tiếp và kêu tôi lại hỏi về thay nhớt xe , vì k mang tiền theo nên tôi hẹn vào tối cùng ngày đến để thay . Gắn vài thứ vì đó vô mảng đen phần cốp trước của xe rồi a ta lại loay hoay ráp phần đó vào xe để như cũ , nhưg có vẻ gắn k vào nên phải nhờ thêm 1 vài a bảo dưỡng khác đến gắn phụ . Tôi ngồi đợi mà nóng cả ruột nhưg nghĩ là ráng đợi tý nữa là xong . Ráp lại xe hoàn chỉnh , a ta đẩy xe ra để tôi về . Tôi hỏi về phần thay nhớt và hẹn tối đến thay , k quên cám ơn a bảo dưỡng . Chạy sang rước ng nhà tôi đang mua đồ gần đó , tôi bấm kèn khi chạy xe thì phát hiện xe vẫn k có tín hiệu . Bực bội quá tôi vòng ngược lại nơi bảo dưỡng đó và hỏi " sao gắn nãy giờ mà xe k có còi a cũng k báo ???? " thế thì 2 a bảo dưỡng cùng nói là khoảng 2 3 tuần nữa mới có kèn để gắn vào . Tôi chở ng nhà về mà tức tôi . Về nhà xem lại xe thì thấy trầy trụa nhiều ở phần đen của cốp trước xe . Tôi rất bực và tức trước thái độ làm việc của nơi này , xe tôi chỉ mới mua được gần 1 tháng mà đã có dấu hiệu hư hỏng trục trặc , đến bảo hành thì chưa có kèn cũng k nói cho khách hàng biết và bắt phải đợi đến gần 1 tháng trời . Thật k hiểu nổi !

Chỉnh sửa cuối:

bimbim1976

Xe điện
Chia buồn cùng chủ thớt

tungpr123

Xe buýt
đây chắc là cửa hàng nhỏ của tư nhân rồi, chia buồn cụ

LibertyFun

Xe đạp
Cửa hàng nó rất bề thế ngang mặt với bệnh viện Nguyễn Tri Phương đoạn đèn giao thông , mặt tiền cửa hàng trông to & hoành tráng tầm với các nhánh Piaggio khác mà k ngờ làm ăn chộp dộp vậy .

ty_uke

Xe đạp
Vâng, hôm bữa e cũng mua con Lib ở đó, cửa hàng to lắm @@

Tính là ra sapa mua mà ng nhà nói sapa 3/2 bé qa, nói Quang Phương Piaggio to kêu ra mua, đặt hơn 1 tháng mà nó im ru, gọi ra làm dữ thì nó mới kiêu ra lấy xe @@ Nên khá là điên vs nó, Qphuong trong SG này nhìu chi nhanh lắm, mà chỉ có ở NTP là của Piaagio thui, còn mấy chi nhanh kia [ cũng lớn k kém ] là bán các loại xe khác. Tưởng to vs nhìu chi nhanh thì làm ăn tốt, ai dè :-ss

Sẵn tiện các bác cho e hỏi, nếu mình mua xe ở đó mà đem ra Piaagio khác bảo dưởng có dc k ạ? Tại e cũng bảo dưỡng ở đó 1 lần r`, nge bác trên nói thế tính lần sau ra Sapa bảo dưỡng :-s

darkz

Xe tải
Vâng, hôm bữa e cũng mua con Lib ở đó, cửa hàng to lắm @@

Tính là ra sapa mua mà ng nhà nói sapa 3/2 bé qa, nói Quang Phương Piaggio to kêu ra mua, đặt hơn 1 tháng mà nó im ru, gọi ra làm dữ thì nó mới kiêu ra lấy xe @@ Nên khá là điên vs nó, Qphuong trong SG này nhìu chi nhanh lắm, mà chỉ có ở NTP là của Piaagio thui, còn mấy chi nhanh kia [ cũng lớn k kém ] là bán các loại xe khác. Tưởng to vs nhìu chi nhanh thì làm ăn tốt, ai dè :-ss

Sẵn tiện các bác cho e hỏi, nếu mình mua xe ở đó mà đem ra Piaagio khác bảo dưởng có dc k ạ? Tại e cũng bảo dưỡng ở đó 1 lần r`, nge bác trên nói thế tính lần sau ra Sapa bảo dưỡng :-s
Chị em khuyên là trong Sài Gòn thì mua xe ở sapa còn bảo dưỡng bảo hành thì ở topcom bác ạ. Bác mua xe của đại lý chính hãng piaggio thì bảo hành bảo dưỡng ở đâu cũng đc thôi :D

LibertyFun

Xe đạp
Thế xe mình mua ở Quang Phương Piaggio nó bảo hành kiểu cách như thế mình đem đến cửa hàng Piaggio khác bảo hành được không các bác ?

lhxndd

Xe buýt
Thái độ phục vụ ở Quang Phương ko được tốt đâu các bác! Mỗi nơi một kiểu đấy, uy tín nhất, bác chủ thớt thử lại Piaggio trên đường Điện Biên Phủ xem: 239-245 Điện Biên Phủ! Hôm vừa rồi mình lắp cái vành lốp xe 16 inch cũng tại chỗ này, các a rất nhiệt tình!

ty_uke

Xe đạp
Chị em khuyên là trong Sài Gòn thì mua xe ở sapa còn bảo dưỡng bảo hành thì ở topcom bác ạ. Bác mua xe của đại lý chính hãng piaggio thì bảo hành bảo dưỡng ở đâu cũng đc thôi :D
Vâng, tks cụ và các bác, đợi mốt dc 3500km thì e ra ngoài Topcom Trần hưng Đạo bảo hành.

Sẵn cho e hỏi là, nó bẫu 3k5 km ra bảo dưỡng, nhưng mình cứ 1k km thì thay nhớt cho chắc cũng dc fai ko ạ? Xin các bác đừng chữi e nông cạn, tại e chỉ bik có xe là chạy thui, do đi học suốt xe hư thì toàn bố e đem sửa :)

Chỉnh sửa cuối:

darkz

Xe tải
Vâng, tks cụ và các bác, đợi mốt dc 3500km thì e ra ngoài Topcom Trần hưng Đạo bảo hành.

Sẵn cho e hỏi là, nó bẫu 3k5 km ra bảo dưỡng, nhưng mình cứ 1k km thì thay nhớt cho chắc cũng dc fai ko ạ? Xin các bác đừng chữi e nông cạn, tại e chỉ bik có xe là chạy thui, do đi học suốt xe hư thì toàn bố e đem sửa :)
Tùy vào loại nhớt mà có số km để thay, thợ bảo 3k5 km ra thay thì chắc là nhớt agip của hãng rồi cho nên cứ an tâm 3k5 km ra thay thôi. Còn bác thik thì 1k km thay cũng đc chẳng sao càng tốt cho máy nhưng mà thế cũng ko cần thiết với cả tốn kém quá tại cái nhớt đấy 200k 1 lọ cơ ạ :D

LibertyFun

Xe đạp
Biết thế em tham khảo trước khi mua rồi . Chỉ nghĩ là gần nhà với thấy nó lớn nên nghĩ làm ăn tốt . Buồn quá k biết trục trặc gì e đem lên bảo hành nó có làm tôt k đây .

Piaggio.kinny

Đi bộ
Mình cũng mua xe ở Quang Phương, mình thấy nơi này hoành tráng, khá tốt, nhất là có rất nhiều xe để chọn lựa, không phải bỏ công chạy đi chạy lại như những cái Showroom nhỏ khác. Các bác muốn mua xe đến Quang Phương là hợp lí nhất.

minhquangha0380

Xe hơi
- Ở Việt Nam này chỉ có 4 đại lý uỷ quyền của Pi đó là Sapa, Topcom, Y việt, Xuận Cầu. không có cái thằng quang phương này.
thằng náy bán xe thì giỏi nhưng hậu mãi thì cực kì láo toét. Bạn bè mình nhiều ng bị ở Quang phương này ồi.
- thằng này nó chỉ là công ty tư nhân mua xe bán lại như mấy cái cửa hàng bán xe trên lý tự trọng thôi chả phải đại lý uỷ quyền hay head gi hết.
- lời khuyên các bác xem xe thì đến đó mà xem vì nó lớn. nhưng mua xe thì ra đại lý uy quyền mà mua ko thì lại như chủ topic

davisy

Xe tải
Chia buồn với chủ thớt. Tiện thể cho em hỏi nếu em mua xe LX150ie nhập khẩu ở Phố Huế, Bà Triều của mấy công ty tư nhân thì sau này xe em có hỏng hóc có thể mang ra trung tâm bảo hành của Topcom hoặc Xuân Cầu để sửa chữa có tính phí không ạ? Hay Topcom. Xuân Cầu chỉ sửa và bảo dướng xe nếu mình mua ở đấy thôi. Em định mua xe nhập mà chỉ lo nhất khoản hỏng hóc mà đem ra mấy cửa hàng sửa chữa tư nhân thì có khi hỏng thêm :(

robocop

Xe buýt
- Ở Việt Nam này chỉ có 4 đại lý uỷ quyền của Pi đó là Sapa, Topcom, Y việt, Xuận Cầu. không có cái thằng quang phương này.
thằng náy bán xe thì giỏi nhưng hậu mãi thì cực kì láo toét. Bạn bè mình nhiều ng bị ở Quang phương này ồi.
- thằng này nó chỉ là công ty tư nhân mua xe bán lại như mấy cái cửa hàng bán xe trên lý tự trọng thôi chả phải đại lý uỷ quyền hay head gi hết.
- lời khuyên các bác xem xe thì đến đó mà xem vì nó lớn. nhưng mua xe thì ra đại lý uy quyền mà mua ko thì lại như chủ topic
Bác à, bác không biết thì đừng có nói, lại mang tiếng cho người ta, Quang Phương là đại lý chính thức của piaggio vespa VN, cửa hàng của nó chỉ có 1 cái thôi nhưng vẫn là đại lý chính thức được ủy quyền. Ngoài 4 hệ thống đại lý lớn có rất nhiều đại lý chính thức ủy quyền chỉ có từ 1 đến 2 cửa hàng ạ, trừ phi Website Vespa Vietnam bị hack nhé :D :D

http://www.vespa.com.vn/dich-vu-vesp...ng-dai-ly.html

em vừa vào đây check, chọn TP hồ chí minh ra ngay QuangPhuong. Vì em nghĩ không phải đại lý chính hãng, không dễ gì QuangPhuong có website như vậy, tất cả các chương trình chính thức của Pi đều có ở Quangphuong, vì ngày nào em đi học cũng chạy ngang Nguyễn Tri Phương

Dù em không mua xe ở QuangPhuong, không bảo dưỡng ở đó, nhưng em thấy thông tin sai thì có ý kiến ạ, bác làm thế là nói sai làm ảnh hưởng uy tín của người khác rồi ạ

còn họ bảo hành bảo dưỡng không tốt thì bác cứ than phiền lên hãng cho em ạ

Chỉnh sửa cuối: