[Thảo luận] Cảnh báo về cây xăng trên đường Nguyễn Trãi - giữa trường C500 và DH Kiến Trúc

Suzz

Xe điện
e cảm ơn các kụ, e cũng cạch cây xăng này luôn

tuananhhypo

Xe tải
Cây xăng Đại An này chỉ là 1 trong mấy cây điêu trên trục đường Nguyễn Trãi thôi các cụ ạ. Em tính bắt đầu từ đầu Lê Trọng Tấn(HĐ) ra đến Ngã Tư Sở các cụ tránh những cây xăng sau: 1- cây xăng nằm bêm trái đường Quang Trung giáp đô thị Nam La Khê, 2- Cây xăng của Vật tư Hà Tây cũ nằm gần chi nhánh ngân hàng đồng bằng sông cữu long, 3- Cây xăng bến ô tô Hà Đông (cũ) 4- cây xăng Đại An của cụ chủ thớt , 5- cây xăng đối diện đường Lương Thế Vinh.
5 cái cây này là 5 cái ung nhọt từ lâu lắm rồi bao giờ cũng có 1 đứa bấm số, 1đứa cầm vòi các cụ chú ý cây nào mà có 2 đứa làm như thế thì chú ý. Trong nội thành thì cây xăng Khâm Thiên, cây xăng Nguyễn công Trứ và cây xăng Trần khát Chân. em biết mỗi thế các cụ biết thêm chỗ nào thì bảo nhau ạ.

Vipmouse

Xe tải
bọn này em căm từ thời còn là SV, cho đến h gần 5 năm rồi chưa thèm bơm lại bọn đấy 1 lần nào.
để em hồi tưởng!
- nhà em ở Văn quán nên bơm ở đấy rất tiện, thời đó em đi xe wave, 30k xăng đầy ứ hự, bơm ở đâu thì kim cũng cửng hết cỡ. Ấy thế mà có lần em cũng bơm 30k mà kim đồng hồ báo chỉ có hơn nửa 1 tẹo. em chửi nhau ngay nó bảo mày nhìn cái đồng hồ đi. thấy đúng 30k thật nên em chịu, nghĩ là chắc xe mình cạn quá. bỏ qua!
- lần thứ 2 em đi con 67 cũng bơm ở đó. hôm đấy đi thi, xe sắp hết xăng lên tạt vào đó bơm 20k (xe này k có kim xăng) nó cũng thò bơm vào bơm như đúng rồi. khách đông quá nên em cũng chả để ý nó bơm bao nhiêu, mí lị đang vội lên trả tiền té luôn.đi đến trường trinh thì xe éo chịu chạy nữa. mở nắp bình xăng ra thì ối trời ơi. bình xăng cạn roong, vãi chưởng. hóa ra nó giả vờ bơm mà em đếch biết.
từ đấy laỵ cụ Đại An. con lượn!
CỤ viết hay quá, mà cho em hỏi tí cái chỗ cụ ở còn nhà cho thuê không ợ :))

ducmanh

Xe điện
E thành thật chia buồn với cụ sepbu,sáng mai cụ nhin ăn sáng rồi:(! Vào mùa hè rồi trời nắng nên khi các cụ vào đổ xăng phải cận thận hơn, vì do trời nắng nên khi các cụ nhìn vào đồng hồ cây xăng sẽ rất khó, và nhân viên sẽ hỏi han liên tục để chúng ta mất cảnh giác, và đó là thời điểm chúng ta mất tiền.
E có thêm kinh nghiệm thế này, khi vào đổ xăng tay mở nắp bình thì mắt nhìn ngay vào đồng cột bơm, nếu nhìn xa rõ thì tiến lại mà nhìn.

soledad88

Xe buýt
em biết cây xăng trên đường Minh Khai gần cầu mai động nữa ạ. em đổ xăng 2b mà dính mấy phát ở đây dồi. mà em để ý nhiều người cũng bị thịt ở đây lắm.
cách đây vài tuần đến giờ nó còn bôi cái gì bẩn bẩn lên mặt kính đồng hồ tính tiền để kính nó mờ mờ đi nhìn ko rõ nữa. ban ngày kể cả có chú ý thì nhìn vào cũng rất là khó
em nói thật 100%, sáng mai cụ nào gần đấy ra đổ sẽ biết ngay ạ

hmpstudio

Xe điện
báo cáo cụ chủ, cái cây xăng này nổi tiếng điêu rồi, E truóc học gần đấy, cách đây trên 12 năm. mà e chưa có lần nào đổ xăng. và chỗ đấy NV tuyền bị tẩn cả cây luôn.

vt_hoa

Xe tăng
Cây xăng nào chúng nó cũng làm trò bơm nối nếu như có cơ hội nên các cụ vào bơm xăng không được vội vàng, không tiếp chuyện mấy thằng bơm xăng và chỉ cần nhìn đồng hồ lâu 1 chút, chưa cho nó bơm vội là phải gạt về 0 ngay. Cây Đại an là nơi gian nhất khu vực nên phải cẩn thận khi bơm xăng ở đấy. Ngoài ra các cụ không nên bơm xăng ở cây quân đội vì xăng rởm nhiều lắm. Nói là xăng rởm thì cũng không đúng lắm vì quân đội hiện nay vẫn còn dùng loại xăng cho các xe Liên xô cũ (hình như tuơng đương A80) giá rẻ hơn nên nó mang ra bán cho dân với giá thị trường - Còn làm thế nào mà nó mang ra bán được thì em không biết. Tất nhiên đổ xăng đó vào xe của mình thì không chạy được, vụ này nhiều cụ dính rồi. Mặt khác quản lý thị trường, thanh tra xăng dầu dân sự gần như không kiểm tra được chất lượng các cây xăng quân đội với lý do cây xăng chủ yếu để phục vụ công tác "sẵn sàng chiến đấu"

heroesdaubu

Xe điện
Em cũng đổ ở đấy 1 lần năm ngoái, sau đối chiếu với cây xăng Mỹ Đình thì số km đi đc ít hơn hẳn nên chả bao giờ đổ ở đấy nữa!

Matiz2005

Xe máy
Vodka cụ, lần sau cụ nhớ làm đến nơi cho "chúng nó" không còn xuất hiện ở Việt Nam ...

conmeo1

Xe buýt
Nhân tiện em xin cảnh báo các cụ cây xăng ở đầu đường Lê Đức Thọ bắt đầu đi vào sân Mỹ đình, cũng có bài 1 đứa đứng ở cột làm xiếc, 1 đứa cầm vòi bơm, hơn nữa chất lượng xăng cực lởm, nhiều xe máy tay ga bị ôm hận ở đây rồi

WhiteGet

Xe điện
cây xăng này e nghĩ chỉ cần nhìn kỹ khi bơm nó phải về 0 là đc, chứ hồi học LX ở C500, e thấy 100% xe dạy lái bơm ở đây.

nttiep1985

Xe hơi
Ở Hà Đông em thấy có cây xăng đối diện bến xe cũ là chuẩn đấy.Còn lại thì lởm khởm cực kì luôn,toàn có cái trò 1 thằng bơm 1 thằng bấm số.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà e thấy cây xăng nằm trên đường Nguyễn Trãi đối diện đường Lương Thế Vinh ấy NV bơm xăng ở đây gian quá! Ăn gian của cả xe 2b nữa!x-(

Furious

Xe điện
Em cũng bị dính bọn 4 chân này 1 lần y như cụ chủ thớt, từ đấy cạch luôn. Cây xăng cạnh bến xe Hà Đông cũ Gấu nhà em dính 1 lần, cũng cạch nốt. Ước gì ta được như Mẽo :-@ (vào mà tự đổ xăng)

Smee april

Xe điện
Em cũng đồng ý với các cụ là cây xăng Đại An này nên đổi t hành Đại Gian.
@ Sepbu: Dạo này cụ đi nhiều hay gặp chuyện bực mình nhể. Xe nhà cụ sửa xong chưa ợ?

pipilazi

Xe tăng
Cám ơn cụ, em sẽ cho cây xăng đó vào sổ đen :D

koj.k0ol

Xe tăng
Mà may là Bà Dì em can đi sớm , không thì chuyện bên Đông Anh hỏng hết cả cơm Gạo!
Giao dịch xong vừa kịp Ngân Hàng và Công chứng đóng cửa!
Mà hôm qua sau khi đọc xong cái thớt vụ ở Kim Ngưu- cầu Lạc Trung , hnay em lượn qua đó 2 lần, cố tình đi ngáo ngơ xem thế nào.
Nhưng chưa thấy hiện tượng gì ... có lẽ chưa phải lúc !
vod cụ vụ này à nha... :P :-bd

koj.k0ol

Xe tăng
lại thêm 1 cảnh báo, em có đổ ở đây 1 lần, cũng lâu lâu rồi bằng 2b nên ko chú ý :P

OmegaO9

Xe container
Cụ nào cũng để ý và rắn như cụ chủ thớt thì hay biết mấy.
Thực sự là mỗi lần đi bơm xăng,mình là khách hàng mà nhiều lúc cứ cảm tưởng mình như thằng ăn trộm ấy các cụ ạ.Mắt phải để ý xem có thằng nào bên trong bấm số láo không,lại để ý xem con bơm xăng cho mình nó có bóp bóp thả thả cái cần xăng để bơm ảo không.Nói chung là phải đề phòng cao độ bất kể cây xăng nào.
Chính vì thế nên lúc nào gần hết xăng em cũng cố bò sang cây xăng quân đội bên Nguyễn Phong Sắc để đổ.

Chỉnh sửa cuối: