[Thảo luận] Cảnh báo về bắt sai làn tại ngã tư Núi Trúc Kim Mã chiều Nguyễn Chí Thanh đi Kim mã

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Theo em hiểu thì: Nếu căn cứ vào luật giao thông đường bộ và hệ thống biển báo thì biển phân làn ở Ngã tư Kim Mã - Núi Trúc thì chỉ có tác dụng khi có mũi tên hướng đi bắt buộc phải theo kẻ ở dưới lòng đường. Ngày nào em cũng đi qua đó 4 lần cho cả hai chiều và quan sát thấy dưới đường không có mũi tên bắt buộc phải theo. Vì thế không có căn cứ để phạt các cụ nhé. Nếu không muốn cãi nhau mất thời gian với trương tuần/cướp cạn thì các cụ đi thẳng thì phi vào làn giữa mà đi. Nếu muốn thử thách khả năng tranh luận của mình thì cứ theo như em nói mà cãi.
Chuẩn không cần chỉnh, nhưng em tin nếu có thời gian và hiểu luật thì XXX chẳng thể làm gì được đâu ;))

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
bon xxx này bây giờ hết miếng toàn bắt sai làn

08150

Xe hơi
Ác thật. Đúng cung đường em đi. Thỉnh thoảng em vẫn thấy xxx đứng bên đó nhưng k ra bắt. Em chuyên gia đi làn giữa. Hehe

bon xxx này bây giờ hết miếng toàn bắt sai làn
bắt cũng đúng thôi kụ.nhà em ở đây.em thấy lắm người đi thẳng thì đứng làn người rẽ người rẽ thì đứng làn của người đi thẳng.đến khi đèn xanh,mạnh ai nấy đi.xiên lung tung cả lên.rồi 1 xe đứng chiếm chỗ 2 làn xe.thế là tắc đường thôi.xxx làm thế cũng phải.dân mình h phải nâng cao ý thức.thì mới mong giao thông cải thiện được

Chỉnh sửa cuối:

nvthu

Xe buýt
Có lẽ đây là lần đầu tiên em nghe cụ nói xxx bắt hướng này. Nói chung giờ cao điểm 2 chiều thì ko lo xxx giơ gậy đây đâu, chỉ có các khung giờ vắng vẻ thôi.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Chiều nay lúc đi làm về khoảng 17g, em thấy không có đồng chí 3x nào ở ngã tư này cả, mọi xe qua đây vẫn như thường ngày, có khi thi thoảng ra vợt tí cải thiện bữa bia

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Ngã tư này nếu đi phía dưới (song song với Kim Mã) từ khu Vạn Bảo lên thường 3x cho chạy vắt chéo qua bùng binh để ra KM-Ng.Thái Học mà không cần đi đúng vòng xuyến. Lần đầu em thấy bắt sai làn ở đây, không biết đi vắt chéo qua bùng binh thế giờ nó có tóm không nhể.

Dương Tử Anh

Xe tải
Ngay cửa nhà em, nhưng em chưa để ý vụ này. Bình thường em vẫn đi thẳng( hôm nay vẫn vậy + có 3 chú xx) mà ko thấy xxx ý kiến gì.

rgvmen

Xe container
Chỗ này vẫn bắt đấy cụ ơi, đè vạch liền nó cũng bắt luôn, ngay buổi sáng hôm 4/9 vừa rồi em đi sau 1 bác cá mập biển 20 thấy bác này lấp la lấp lửng, em chạy sau đã nháy pha nhắc bác ấy nhưng thấy bác vẫn lừng chừng giữa cái vạch liền phân làn rồi đến gần vạch ngang mới đánh xe vào làn giữa, y như răng đèn xanh 1 phát vừa bò thẳng qua bùng binh thì 1 chú xxx rình sẵn (giả vờ quay mặt vào trong :D ) chạy vun vút ra chặn bác 20 lại, thế là có lẽ bác ý mất buổi đi chơi :((

anchibui

Xe điện
Bác vẫn bị nó bắt lỗi đc... vì ko bật xin-nhan... Em bị chiều ngược lại (2 năm rùi) từ K/mã đi DW...
Thấy em đi sai làn xxx xồ ra em rã luôn vào Núi Trúc... Ở đấy ko có xxx.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Nghe nói là tuần thứ 3 của tháng 9 mới bắt đầu tổ chức phân làn lại mấy tuyến phố chính cơ mà ( trong đó có đoạn này) sao sớm thế nhỉ

ThienRacer

Xe buýt
em vẫn thấy vô lí vì cái vụ xi-nhan lắm!!
chắc trog đầu 3x nể cụ vụ rẽ trái nên bỏ qua rồi :))

Toan_Rua

Xe đạp
chúc mừng cụ, kinh nghiệm hay.

ThienRacer

Xe buýt
tháng an toàn GT có khác
nhiều cảnh báo quá ah!

sontsc

Xe máy
XXX không bắt lỗi cụ rẽ không có tín hiệu đèn à!
Hôm nay lúc 11h em đi từ Nguyễn CHí Thanh đi Kim Mã để về Nguyễn Thái Học . Bình thường thì xxx rất hay bắt sai làn ở ngã tư Nũi Trúc Kim Mã , nhưng chiều đi về Nguyễn Chí Thanh nhưng hôm nay thì khác chiều ngược lại . Theo như em quan sát thì chiều đi từ Nguyễn chí Thanh về đến gần ngã tư núi trúc có biển phân 3 làn , một làn rẽ trái xuống đại sứ quán Thụy Điển , một làn đi thẳng , một làn rẽ về Núi Trúc , chưa bao giờ e thấy xxx bắt ở đây vì chỗ này không có biển kẻ ở mặt đường như chiều ngược lại . chỉ có biển phân làn mờ cách ngã tư 70m trên cao , Em đi ở làn ngoài cùng bên trái , em nhìn đằng trước có xe của xxx , nhưng nghĩ chỉ bắt đèn đỏ . đèn xanh em đi đầu , sau em rất nhiều xe theo sau , em vừa đến bùng binh thì nhìn thấy hai chú xxx lao ra , nhanh như cắt em phán đoán ngay tình hình bẻ lái hết về bên Trái làm một phát vòng theo bùng binh để trở về trạng thái ban đầu , và mấy bác đi sau em đi thẳng thì thấy vào hết , còn em đi như vậy là đúng luật . Nhưng em cũng thấy xxx đi ra giơ cạp nong xe em , e kéo kính xuống thò đầu gì đấy em ơi , thì thấy xxx cứ cười toe toét (thân thiện thế ) e cũng cười sặc luôn , phải nói là rất buồn cười (đến giờ ngồi viết mà em vẫn cười) xxx bảo anh thông minh và nhanh thế , xong xxxx lại cười , em cũng cười . Xong xxx bảo anh đi đi e thấy xxx vẫn cười . cồn có khoảng 5 bác thì đang khóc ở phía trong . Đứa em của em ngồi cùng bảo anh xử lí nhanh thật , rồi cả hai anh em đều cười .
Các cụ đi qua chỗ này cẩn thận nhé.

dongkijote

Xe điện
Các Cụ lưu ý: Biển 411 (được cắm 2 đầu trước khi vào ngã tư này, ở trên cao):
Số hiệu biển báo: 411
Tên biển báo: Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường
Chi tiết: Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.
Không nhất thiết phải có mũi tên dưới đường đâu ạ. Trong trường hợp có mũi tên dưới đường nhưng có sự khác nhau với biển 411 này thì các Cụ vẫn phải tuân theo biển 411 này đây. Cụ chủ nếu muốn đi thẳng Kim Mã mà đi vào làn đó là sai hoàn toàn, cụ nên xem lại khẳng định của Cụ!

Em thêm tí cho sinh động và khẳng định lại cách hiểu của cụ chủ và 1 số cụ đã sai hoàn toàn:
[/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối:

TUCSON9389

Xe điện
Cái ngã tư này ngày nào em cũng 2 lượt đi về, mà toàn đi vào làn bên trái mà chưa bị túm bao giờ )): chắc sáng ra thì lúc đường quá đông nên xxx ko bắt, tối về thì muộn quá xxx đã về hết rồi. Phải rút kinh nghiệm thôi. Cám ơn cụ chủ thớt đã cảnh báo

xanh

Xe điện
Nghe nói là tuần thứ 3 của tháng 9 mới bắt đầu tổ chức phân làn lại mấy tuyến phố chính cơ mà ( trong đó có đoạn này) sao sớm thế nhỉ
Mọi việc khác có thể triển khai ì ạch , nhưng riêng việc này xxx rất tích cực , chạy trước cả thông tư, nghị định...;))

bmw1226

Xe tải
Bạn xử lý nhanh nhưng thiếu khoản "xi nhan" trái từ trước đèn đỏ! Dám chắc xe bạn không xi nhan :P. Tụi nó bận bắt những xe sau chứ không thì...

Hôm nay lúc 11h em đi từ Nguyễn CHí Thanh đi Kim Mã để về Nguyễn Thái Học . Bình thường thì xxx rất hay bắt sai làn ở ngã tư Nũi Trúc Kim Mã , nhưng chiều đi về Nguyễn Chí Thanh nhưng hôm nay thì khác chiều ngược lại . Theo như em quan sát thì chiều đi từ Nguyễn chí Thanh về đến gần ngã tư núi trúc có biển phân 3 làn , một làn rẽ trái xuống đại sứ quán Thụy Điển , một làn đi thẳng , một làn rẽ về Núi Trúc , chưa bao giờ e thấy xxx bắt ở đây vì chỗ này không có biển kẻ ở mặt đường như chiều ngược lại . chỉ có biển phân làn mờ cách ngã tư 70m trên cao , Em đi ở làn ngoài cùng bên trái , em nhìn đằng trước có xe của xxx , nhưng nghĩ chỉ bắt đèn đỏ . đèn xanh em đi đầu , sau em rất nhiều xe theo sau , em vừa đến bùng binh thì nhìn thấy hai chú xxx lao ra , nhanh như cắt em phán đoán ngay tình hình bẻ lái hết về bên Trái làm một phát vòng theo bùng binh để trở về trạng thái ban đầu , và mấy bác đi sau em đi thẳng thì thấy vào hết , còn em đi như vậy là đúng luật . Nhưng em cũng thấy xxx đi ra giơ cạp nong xe em , e kéo kính xuống thò đầu gì đấy em ơi , thì thấy xxx cứ cười toe toét (thân thiện thế ) e cũng cười sặc luôn , phải nói là rất buồn cười (đến giờ ngồi viết mà em vẫn cười) xxx bảo anh thông minh và nhanh thế , xong xxxx lại cười , em cũng cười . Xong xxx bảo anh đi đi e thấy xxx vẫn cười . cồn có khoảng 5 bác thì đang khóc ở phía trong . Đứa em của em ngồi cùng bảo anh xử lí nhanh thật , rồi cả hai anh em đều cười .
Các cụ đi qua chỗ này cẩn thận nhé.