Cảnh báo trạm thu phí bắc thăng long - nội bài

vihali

Xe container
Hôm qua em vừa đi xong,thu bình thường. Bây giờ lạúngòn có thêm anh như kiểu security đứng ở gần barie nữa các cụ nhé. Có lẽ nhiều cụ không mua vé nên trạm tăng cường nhân lực chăng?
Cu security ấy trưa nay em gặp, em thò cổ ra thì barie nâng lên. Láo với thầy giáo là không có được đâu. Tối mai về HN em sẽ test tiếp cho đủ bộ video.

livefun

Xe đạp
E Cảnh báo cụ thớt, 1 vụ thế này để cụ chủ và các cụ khác lưu ý:

E đã chứng kiến 1 vụ ở trạm thu phí Mỹ Lộc Nam Định, xe khách thấy mở farie, tưởng ngon ăn bác tài ko mua vé và rồ ga phóng nhanh (chắc định qua luôn), đầu xe vừa đến farie thì thì nhvieen mới đóng F, thế là "tiểu đoàn xe ko kính"

HaiBanh

Xe tải
Em chính thức xác nhận là không bị mất vé nhé. Em vừa đi Thái Nguyên tối qua lúc 20h và về lúc 7h sáng nay. Các cụ không hạ kính, cứ thấy barie dựng là đi thôi, nó cũng không hạ xuống đâu ạ. Còn em thấy đa phần các xe khác vẫn dừng và mua vé bình thường. Tức là ai biết thì không phải mua, ai không biết vẫn mua như thường ạ (chứ nếu không có quy định đóng trạm mà em đi thế chắc bọn nó hạ barie cho em vỡ đầu luôn).

tuanbeops

Xe tải
Nó vẫn thu bình thường mà, e cố tình ko mua vé, nó nhất quyết ko mở barie. Nó còn bảo chúng tôi ko làm sai, nếu sai thì chúng tôi đã bị đuổi từ lâu rồi. E dự là anh # vẫn chỉ đạo tận thu. Vẫn quan điểm đóng phí là yêu nước, hehe

A TỦN

Xe tải
Chắc chắn không mất tiền đâu ạ. Đi qua cứ lơ nó đi là qua đấy ạ. Chúng nó thịt của những người chưa biết thôi ạ.

Mazda_TayBac

Xe buýt
Có phải cái trạm các kụ nói đến nó nằm ngay trước đường rẽ lên đường 18 đi Bắc Ninh phải không ạ? e thấy nó vẫn xé vé bình thường mà, e chưa qua đây lần nào mà không bắt chúng nó xé vé cả, không có chuyện đưa tiền rồi té đâu. về cái việc k thu phí thì giờ em mới nghe nói ạ.

E có cái link, mời các cụ ghé xem về việc này: http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/an-toan-giao-thong/151984/van-thu-phi-tram-bac-thang-long---noi-bai.html

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe quê

Xe buýt
Túm váy lại là phải bỏ, đã thu phí bảo trì đường bộ thì chỉ nhưng thằng BOT mới được thu. Mình là dân chấp hành theo chính sách của nhà nước. Nhà nước hứa là phải làm, còn việc giữa nhà nước với cái doanh nghiệp kia dân không liên quan. Tối 19 em lại đi sân bay cả đi và về vẫn không mất như thường. Các cụ cứ đi, không cần hạ kính, không cần quan tâm bố con thằng nào. Nó mà đã được lệnh làm chặt đố các cụ đi được.;D

tamtommy

Xe tăng
chắc là thu nốt mấy hôm nữa để tết này để ae có ít tiêu đấy mờ ;))

K197hvan

Xe tải
sáng nay 4h đi qua đó cũng làm theo lời cụ chủ thớt, nhưng nó ko mở barie, em hạ kính xuống hỏi thì nó bảo trạm này chuyển sang BOT rồi, tiếp tục thu phí.

3convit

Xe điện
Hôm rồi, lên xin ý kiến cụ Thăng La, cụ chỉ đạo 'ko thông cáo báo chí, ai biết thì biết, chửa biết thì mặc *** ló!'. Sau cụ nhẹ nhàng dặn 'Cần lo tết chu đáo cho toàn thể CBCNV...nhá!'. Thực, em nghe kể mà nước mắt/mũi chảy dài (nhưng mồm thì méo xệch). :D

mrchat248

Xe tải
Nó vẫn thu bình thường mà, e cố tình ko mua vé, nó nhất quyết ko mở barie. Nó còn bảo chúng tôi ko làm sai, nếu sai thì chúng tôi đã bị đuổi từ lâu rồi. E dự là anh # vẫn chỉ đạo tận thu. Vẫn quan điểm đóng phí là yêu nước, hehe
Sáng nay, Em đi qua thì ok, hạ barie không kịp. Lúc về khoảng 18:15, áp dụng đúng bài, không hạ kính, cứ thế đi thẳng, nhưng chúng nó đóng barie xuống ngay sát kính lái của Em. Sau đó có 1 chú chạy ra, ngó kính lái của Em xem có biển ưu tiên hay vé tháng gì không, rồi bắt Em mua vé.
Em hạ kính nói là trạm này đã ngừng thu phí rồi, chúng tôi đóng phí bảo trì đường bộ rồi, ... Chúng nó vẫn nói là nếu dừng rồi mà Bọn Anh thu thì sai luật à, Anh không mang tính mạng và Vợ con Anh ra để làm thế, ... Em nhất quyết không nộp và yêu cầu nếu Tôi sai các Anh lập Biên bản đi. Thế là chúng nó đóng làn của Em (nên các Cụ nào có hơi ùn vào lúc đó thì thông cảm cho Em nhé), dọa gọi CA. Em bảo Ok, Anh gọi CA đến giải quyết đi, và chúng nó cũng gọi Dc xxx nào đó.
Em tắt máy, ra khỏi xe làm hơi thuốc, hút hết điếu thuốc, chờ khoảng 15p mà chẳng thấy CA đâu, thấy tắc đường quá và Gấu nhà em giục về và đưa 10k cho nó, nên Em đành chấp nhận. Em có cả ghi âm sẽ upload hầu các Cụ.

Túm lại vẫn đính và cay lắm ạ. Có Cụ nào tinh thông thì nhờ báo chí và công luận vào xác minh cho AE đỡ bực mình. Hoặc hôm nào mấy AE ofer tổ chức dừng cả 4 line xem chúng nó tính sao (Liệu có vi phạm lỗi cản trở giao thông không nhi?)???

Chỉnh sửa cuối:

tuanbeops

Xe tải
Sáng nay, Em đi qua thì ok, hạ barie không kịp. Lúc về khoảng 18:15, áp dụng đúng bài, không hạ kính, cứ thế đi thẳng, nhưng chúng nó đóng barie xuống ngay sát kính lái của Em. Sau đó có 1 chú chạy ra, ngó kính lái của Em xem có biển ưu tiên hay vé tháng gì không, rồi bắt Em mua vé.
Em hạ kính nói là trạm này đã ngừng thu phí rồi, chúng tôi đóng phí bảo trì đường bộ rồi, ... Chúng nó vẫn nói là nếu dừng rồi mà Bọn Anh thu thì sai luật à, Anh không mang tính mạng và Vợ con Anh ra để làm thế, ... Em nhất quyết không nộp và yêu cầu nếu Tôi sai các Anh lập Biên bản đi. Thế là chúng nó đóng làn của Em (nên các Cụ nào có hơi ùn vào lúc đó thì thông cảm cho Em nhé), dọa gọi CA. Em bảo Ok, Anh gọi CA đến giải quyết đi, và chúng nó cũng gọi Dc xxx nào đó.
Em tắt máy, ra khỏi xe làm hơi thuốc, hút hết điếu thuốc, chờ khoảng 15p mà chẳng thấy CA đâu, thấy tắc đường quá và Gấu nhà em giục về và đưa 10k cho nó, nên Em đành chấp nhận. Em có cả ghi âm sẽ upload hầu các Cụ.

Túm lại vẫn đính và cay lắm ạ. Có Cụ nào tinh thông thì nhờ báo chí và công luận vào xác minh cho AE đỡ bực mình. Hoặc hôm nào mấy AE ofer tổ chức dừng cả 4 line xem chúng nó tính sao (Liệu có vi phạm lỗi cản trở giao thông không nhi?)???
Mỏ vàng của ông # đấy các cụ ạ, công khai thu láo vì được luật pháp bảo kê

mrchat248

Xe tải
Các Havu vào xác nhận giúp AE là nếu tất cả các Ae cùng đi vào và không mua vé, dừng tắc cả 4 line thì Aae minh có vi phạm lỗi cản trở giao thông k???
Nếu không thì ae offer làm 1 vố cho ra ngô, ra khoai

hoangculo

Xe hơi
chăc hôm nào tụ tập làm cả 1 đoàn dừng ở đấy luôn các cụ nhỉ

mrchat248

Xe tải
chăc hôm nào tụ tập làm cả 1 đoàn dừng ở đấy luôn các cụ nhỉ
Vâng. Mấy ae mình hò nhau hôm nào cùng nhau dàn hàng ngang ca 4 line xem chúng nó tính sao.
Hoặc làm mấy cái băng rôn, đứng trước trạm

HaiBanh

Xe tải
Em một lần nữa xác nhận là không phải đóng phí ạ. Hôm 25 em vừa đi qua đó 2 vòng. Cứ đóng kính, chọn làn đã dựng barie đi qua là xong ạ. Nếu họ được phép thu phí đố các cụ đi qua dễ dàng thế.

Quickie

Xe buýt
Em một lần nữa xác nhận là không phải đóng phí ạ. Hôm 25 em vừa đi qua đó 2 vòng. Cứ đóng kính, chọn làn đã dựng barie đi qua là xong ạ. Nếu họ được phép thu phí đố các cụ đi qua dễ dàng thế.
Em mấy hôm nay qua đấy, làm theo các cụ thấy barie mở nên cứ thẳng tiến, nhưng đến sát thì nó hạ bar xuống và nhất quyết xé sẵn vé đòi tiền ???
Em toàn bị nó đè ra thu tiền, tranh luận thì nó bảo chẳng có văn bản nào bảo không thu phí cả, mình cũng chẳng có bằng chứng nào cả, rốt cục là thua nó, không tiền thì cứ đứng đấy :'(:'(:'(

Vu Trung Hieu

Xe hơi
Trạm thu phí Bắc Thăng Long, Nội Bài

Bẩm các Cụ, chiều nay iem vừa qua đây. Kết quả như sau:

Chiều HN-NB, đi qua trạm - đóng kính - xua tay, mồm lẩm bẩm "bỏ trạm thu phí rồi" - qua luôn, không mất phí. Tuy nhiên

Chiều NB-HN, kịch bản tương tự. Kết quả, bị chặn lại, tranh luận một hồi (câu trả lời "Không chấp nhận thông tin trên mạng, muốn a lô cho ai cũng vậy thôi"). Nộp 10 K và bằng chứng đây:

Sau khi về, vào mạng nghiên cứu thấy có văn bản này:
**********************************************************************************************************************
VĂN PHÒNG CHÍNH PHỦ
-------
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------
Số: 9192/VPCP-KTN
V/v xử lý trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội Bài
Hà Nội, ngày 31 tháng 10 năm 2013

Kính gửi:
- Các Bộ: Giao thông vận tải, Kế hoạch và Đầu tư, Tài chính;
- Ủy ban nhân dân thành phố Hà Nội.

Xét đề nghị của Bộ Giao thông vận tải (công văn số 10185/BGTVT-TC ngày 25 tháng 9 năm 2013) về việc xử lý trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội Bài, Phó Thủ tướng Hoàng Trung Hải có ý kiến như sau:
Bộ Giao thông vận tải thực hiện đúng ý kiến chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ tại công văn số 2250/TTg-KTN ngày 28 tháng 12 năm 2012 về việc xử lý, sắp xếp lại các trạm thu phí đường bộ khi Quỹ bảo trì đường bộ đi vào hoạt động, lưu ý chỉ đạo hướng dẫn Nhà đầu tư có các biện pháp đảm bảo văn minh đô thị, không để ùn tắc giao thông.
Văn phòng Chính phủ xin thông báo để các Bộ, Ủy ban nhân dân thành phố Hà Nội biết, thực hiện./.

Nơi nhận:
- Như trên;
- Thủ tướng, các Phó Thủ tướng CP;
- VPCP: BTCN, các PCN; Trợ lý của TTgCP; Cổng TTĐT, các Vụ: KTTH, NC, TH;
- Lưu: VT, KTN (3).
KT. BỘ TRƯỞNG, CHỦ NHIỆM
PHÓ CHỦ NHIỆM

Nguyễn Hữu Vũ

***********************************************************************************************************************

HỦ TƯỚNG CHÍNH PHỦ
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

- Các Bộ: Giao thông vận tải, Kế hoạch và Đầu tư,
Tài chính, Lao động - Thương binh và Xã hội;
- Ủy ban nhân dân các tỉnh,
thành phố trực thuộc Trung ương.

Xét đề nghị của Bộ Giao thông vận tải (các công văn số 9369/BGTVT-TC ngày 06 tháng 1 năm 2012 và công văn số 10967/BGTVT-TC ngày 26 tháng 12 năm 2012); ý kiến của các Bộ; Tài chính (công văn số 17783/BTC-HCSN ngày 24 tháng 12 năm 2012), Lao động - Thương binh và Xã hội (công văn số 4573/LĐTBXH-LĐTL ngày 06 tháng 12 năm 2012) và Kế hoạch và Đầu tư (công văn số 10053/BKHĐT-KCHTĐT ngày 30 tháng 11 năm 2012) về việc phê duyệt Đề án xử lý, sắp xếp lại các trạm thu phí đường bộ khi Quỹ bảo trì đường bộ đi vào hoạt động, Thủ tướng Chính phủ có ý kiến như sau:
1. Đồng ý cơ bản nội dung Đề án xử lý, sắp xếp các trạm thu phí nêu tại các công văn số 9369/BGTVT-TC ngày 06 tháng 11 năm 2012 và công văn số 10967/BGTVT-TC ngày 26 tháng 12 năm 2012 của Bộ Giao thông vận tải.
2. Giao Bộ Giao thông vận tải:
a) Xóa bỏ, dừng thu từ ngày 01 tháng 01 năm 2013 đối với các trạm thu phí sử dụng đường bộ nộp ngân sách nhà nước, các trạm thu phí sử dụng đường bộ trả nợ vay.
b) Chủ trì, phối hợp với Bộ Tài chính và các cơ quan liên quan xử lý đối với các trạm thu phí khác (trừ các trạm thu phí hoàn vốn các dự án BOT) trong tháng 1 năm 2013, báo cáo Thủ tướng Chính phủ những vấn đề vượt thẩm quyền.
3. Về việc xử lý lao động, trang thiết bị, tài sản và vé tồn của các trạm thu phí xóa, dừng thu: Đồng ý với đề xuất của Bộ Giao thông vận tải, Bộ Tài chính, Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội tại các công văn nêu trên.
4. Đối với các trạm thu phí trên hệ thống đường địa phương: Giao UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương xử lý, sắp xếp các trạm thu phí thuộc phạm vi quản lý theo nguyên tắc nêu tại Mục 1 và Mục 2 công văn này./.

Nơi nhận:
- Như trên;
- Thủ tướng, các Phó Thủ tướng CP;
- Các Bộ: TTTT, TP, NN&PTNT,
XD, CT, QP, CA, NG;
- VPCP: BTCN, các PCN,
Trợ lý của TTgCP, Cổng TTĐT,
các Vụ: KTTH, KGVX, TH, NC, PL;
- Lưu: VT, KTN (3). C100
KT. THỦ TƯỚNG
PHÓ THỦ TƯỚNG
(Đã ký)
Hoàng Trung Hải

***********************************************************************************************************************
Tuy nhiên, lại là tuy nhiên, iem vẫn đang thắc mắc là mặc dù đây là trạm BOT, họ vẫn được thu, nhưng sao có vẻ rất rón rén và không thu chiều đi lên, Các Cụ có cao kiến gì không?

xe than

Xe tăng