[Cảnh báo] Cảnh báo tốc độ. Xxx Quảng Ninh

dungphp

Xe điện
Em ước gì xxx luôn làm theo đúng Luật và không ăn tiền đểu. Còn em nguyện luôn luôn đi đúng Luật ạ. Hết

Ngo Rung

Xe lăn
Có gì mà phải cảnh báo. Riêng em từ khá lâu rồi không ngán vụ bắn tốc độ, vì em luôn tuân thủ, kể cả chạy đêm.
Bây giờ thỉnh thoảng bị những lỗi đè vạch hoặc sai làn do lơ đễnh thôi :))
Còn CSGT QN thì cứ xác định 2 phương án: điện thoại cho người thân, hoặc biên bản. Miễn cưa cẩm :D
À còn lưu ý vụ kiểm tra nồng độ cồn, QN là nơi đầu tiên thí điểm kiểm tra nhanh - em vẫn gọi vui là kiểm tra "online" - tức là ngồi nguyên trên xe, hạ kính đếm từ 1-10, không có dấu hiệu cồn thì đi, có dấu hiệu thì xuống thổi kèn :)).
Lưu ý chiều từ TP Hạ Long đi HN, qua cầu Bãi Cháy 1 đoạn sẽ có chốt kiểm tra kiểu này, đặc biệt khoảng 12-14h (sau giờ ăn trưa) :D
Em một lần bị xuống thổi kèn, do hôm đấy trên xe có mấy cụ uống rượu, họ thò máy vào xe báo có cồn luôn, khỏi đếm :D. May hôm đấy em không uống - do đội kia uống nhiều nên nhờ em đưa về, xuống thổi kèn không vấn đề gì...thế là họ cho đi luôn :))

ThienMaVN

Xe hơi
Quảng Ninh nhà cháu xxx ăn cái khác miếng nó to và chất hơn nên nếud cụ nào bị bắn nếu ko có người thân thì tốt nhất lấy biên bản nộp tiền cho nhanh

lhduong2002

Xe tăng
Đúng tốc độ, đúng làn, ko uống rượi bia khi lái xe. Thế là em yên tâm lái xe chẳng phải ngại gì cả

onlinebn

Xe tải
Em bị bắn khi vừa qua đất quảng ninh. Mịa trời tối không nhìn thấy quả đông dân cư thế là đứt xích :'(

vertucare53

Xe máy
Em cám ơn cụ đã cảnh báo

Nobita VN

Xe tải
Đoạn đấy em thấy hay bắn mà.đi qua trạm cân được đi 50 thôi.

gocart

Xe cút kít
Bắn tốc độ ở QN ko cố định đâu. Chốc chốc lại dọn đi chỗ mới.
Các cụ nhẹ chân ga kẻo phải quay lại lấy giấy tờ xe.

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Thượng tôn pháp quyền. Đi nhanh thì nhanh tới chỗ cuối cùng lắm. Em là cứ theo biển, đỡ tốn time mà đỡ cả bực mình.

vip tien sinh

Xe ngựa
Tăng thêm 10km rùi, bắn có chi đáng lo.

quangquybkhn

Xe buýt
Các cụ chú ý. Xxx Quảng Ninh bắn tốc độ chiều móng cái về. Từ trạm thu phí đại yên ra nhé. Cảnh giác ạ.
Tại vì có những người nhu cụ nên văn hoá giao thông VN bao năm nay vẫn vậy.Sai cố ý thì phải chịu , cảnh giác cái gì.

anhtho

Xe ngựa
Tại vì có những người nhu cụ nên văn hoá giao thông VN bao năm nay vẫn vậy.Sai cố ý thì phải chịu , cảnh giác cái gì.
Ko ai nắm được chặt tay cả ngày. Chạy đường trường, người mệt mỏi, nhiều khi biển báo mờ, nhiều khi nhãng đi, quá tốc độ tầm 5, 6km/h liệu có mất an toàn không ? Nhưng cảnh báo thì các cụ sẽ cẩn thận hơn. Và cẩn thận hơn thì lái xe cũng tốt hơn !

LamKhanh

Xe tải
Cụ làm Em nhớ đến hôm chở mấy Cụ đi liên hoan tất niên ở Sơn La, các Cụ ấy nhậu xong, 6 Cụ ngồi trên xe như 6 cái máy thổi, mùi rượu nồng lặc, mấy Chú XXX yêu cầu dừng xe, một chú chạy đến bên cửa lái, vừa hạ kính xuống thế là chú ấy lăn đùng ra,...

Có gì mà phải cảnh báo. Riêng em từ khá lâu rồi không ngán vụ bắn tốc độ, vì em luôn tuân thủ, kể cả chạy đêm.
Bây giờ thỉnh thoảng bị những lỗi đè vạch hoặc sai làn do lơ đễnh thôi :))
Còn CSGT QN thì cứ xác định 2 phương án: điện thoại cho người thân, hoặc biên bản. Miễn cưa cẩm :D
À còn lưu ý vụ kiểm tra nồng độ cồn, QN là nơi đầu tiên thí điểm kiểm tra nhanh - em vẫn gọi vui là kiểm tra "online" - tức là ngồi nguyên trên xe, hạ kính đếm từ 1-10, không có dấu hiệu cồn thì đi, có dấu hiệu thì xuống thổi kèn :)).
Lưu ý chiều từ TP Hạ Long đi HN, qua cầu Bãi Cháy 1 đoạn sẽ có chốt kiểm tra kiểu này, đặc biệt khoảng 12-14h (sau giờ ăn trưa) :D
Em một lần bị xuống thổi kèn, do hôm đấy trên xe có mấy cụ uống rượu, họ thò máy vào xe báo có cồn luôn, khỏi đếm :D. May hôm đấy em không uống - do đội kia uống nhiều nên nhờ em đưa về, xuống thổi kèn không vấn đề gì...thế là họ cho đi luôn :))

quangquybkhn

Xe buýt
Ko ai nắm được chặt tay cả ngày. Chạy đường trường, người mệt mỏi, nhiều khi biển báo mờ, nhiều khi nhãng đi, quá tốc độ tầm 5, 6km/h liệu có mất an toàn không ? Nhưng cảnh báo thì các cụ sẽ cẩn thận hơn. Và cẩn thận hơn thì lái xe cũng tốt hơn !
Chính vì nhưng suy nghĩ như cụ nên xã hội nói chung và trật tự giao thông nói riêng cứ như mớ hỗn độn ấy.Cái gì cũng thêm một tý,cố một tý, sai một tý có ảnh hưởng gì đâu để bao biện cho cái sai của mình.Nói chung là em rất ghét kiểu suy nghĩ như thế.
Đã có luật thì phải tuân thủ, thế thôi!

gocart

Xe cút kít
Chính vì nhưng suy nghĩ như cụ nên xã hội nói chung và trật tự giao thôn
g nói riêng cứ như mớ hỗn độn ấy.Cái gì cũng thêm một tý,cố một tý, sai một tý có ảnh hưởng gì đâu để bao biện cho cái sai của mình.Nói chung là em rất ghét kiểu suy nghĩ như thế.
Đã có luật thì phải tuân thủ, thế thôi!
Cụ lạc quẻ rồi.
Đây là chỗ trao đổi kinh nghiệm, khuyến cáo để đi lại an toàn chứ không phải chỗ dạy dỗ tư cách.