[Thảo luận] Cảnh báo thay biển chỉ dẫn mập mờ- Cái bẫy mới Thợ Nhuộm- Trần Hưng Đạo- Bà Triệu

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Lỗi của bác Chủ thớt: ít vào đọc bài anh em cảnh báo trên OF :21:

pkhcsht

Xe điện
Cách đây 1 tuần em bị xx dừng xe đoạn này. Em đi hướng Thợ Nhuộm đâm chéo Trần Hưng Đạo rồi rẽ phải sang Bà Triệu.
Nhưng hiện tại chỗ con lươn này được thay bằng một biển mới đề như sau: Đèn đỏ mô tô , xe máy được phép rẽ phải.
Trước đấy là biển chỉ dẫn màu xanh : Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải ...
Suy ra là ô tô ko được phép rẽ.
Hôm đấy có 3 xe ( cả xe em là 3 ) nữa cũng bị xx dừng xe.
Em thắc mắc và được xx nói rằng mới thay biển , anh ra đọc thử. Em ra đọc thì đúng là thay biển như thế thật.
Trong lúc em đi ra nhìn biển thì 2 xe kia làm luật gì đó cho xxx nên xxx thả đi luôn. Còn em thì tuân thủ pháp luật nên hiện tại bị giữ bằng 30 ngày rồi.Hôm em đi nộp phạt ở 3 Trần Nhật Duật em thấy cũng mấy người bị lỗi y hệt như thế, có 1 bạn lái taxi còn chụp ảnh biển mới đó lại.
Hiện tại em đã nộp phạt và đang giữ quyết định tước bằng lái 30 ngày ( nhưng em vẫn lái xe đi hàng ngày) , đầu tháng 5 em mới lấy lại bằng được. Lỗi ghi trong biên bản là : ko tuân thủ tín hiệu đèn giao thông thì phải.
Chúc cả nhà lái xe an toàn và tránh xa cái bẫy người này ra nhé.
Cụ phải nộp phạt bao xiền? Chỗ này mấy tháng rồi cụ ạ, có nhiều cụ đã cảnh báo rồi, duy nhất có chỗ này biển này. Thật là... Bẫy

bimbim1976

Xe điện
Lỗi của bác Chủ thớt: ít vào đọc bài anh em cảnh báo trên OF :21:
E biết chắc chắn có topic này rồi nhưng em vẫn mở topic mới để cảnh báo vì cũng ít người để ý ạ. Và em nghĩ bài này của em cũng đã giúp cho mấy cụ nữa cảnh giác để khỏi sập bẫy, cụ đừng mắng em tội nghiệp nhá.:P
Cụ phải nộp phạt bao xiền? Chỗ này mấy tháng rồi cụ ạ, có nhiều cụ đã cảnh báo rồi, duy nhất có chỗ này biển này. Thật là... Bẫy
Em bị phạt 1 triệu 2. Em nộp rồi, chờ đến đầu tháng 5 lấy bằng về . Còn hàng ngày em vẫn lái xe đi mà ko có bằng, chỉ có cái quyết định gì gì đó thôi.

Full House

Xe hơi
Oài, có mấy lần em đi đến đây, mấy ông đằng sau cứ còi nhặng cả lên. Đường đông em ko né được chứ nếu ko thì cho vượt rồi cảm nhận cảm giác của cụ luôn.

HongHa

Xe điện
em nghĩ cụ chủ thớt rủ 1 bác nữa cầm máy quay ra phỏng vấn 3X về vấn đề đi thế nào cho đúng, vì theo luật khi rẽ phải mọi phương tiện phải đi làn ngoài cùng để rẽ, chẳng hạn như ngã Ba Lê Duẩn đi từ dưới Giải phóng lên khi rẽ phải sang Trần Nhân Tông, nếu xe nào mà đi làn trong thì 3X đứng Trần Nhân Tông tóm ngay, chỗ đấy tất cả các xe rẻ phải đi Trần Nhân Tông phải đi vào làn ngoài có vẽ vạch chéo như ở ngã tư Trần Hưng Đạo;
Phỏng vấn xong các cụ gửi lên Vnexpress để cả HN ném đá 3X nhé

Km2010

Xe máy
Kiểu gì cũng chết.
1. Rẽ phải -> chết
2. Dừng đèn đỏ ở làn rẽ phải có vạch chéo cấp đỗ-> chết
3. Dừng ở làn đi thẳng-> sai làn-> chết
Đi thế nào cho chuẩn đây các cụ nhỉ?

beefburger

Xe tăng
Cho em hỏi liệu có phải mọi chỗ rẽ phải giờ nó làm thế hết hay chỉ chỗ này? Ví dụ Liễu Giai rẽ phải đi KIM MÃ? Hàng Đậu rẽ phải ra Long Biên? lê Duẩn rẽ phải vào Trần Nhân Tông, công viên Lê Nin? oai....thôi phải căng mắt lên mà đọc vậy

TuNam

Xe tải
Kiểu gì cũng chết.
1. Rẽ phải -> chết
2. Dừng đèn đỏ ở làn rẽ phải có vạch chéo cấp đỗ-> chết
3. Dừng ở làn đi thẳng-> sai làn-> chết
Đi thế nào cho chuẩn đây các cụ nhỉ?
Cách của em là đi chầm chậm từ THĐ dù đèn đang xanh hay đỏ, chờ đến nhịp đèn xanh mới vào làn rẽ phải, vừa rẽ vừa chửi thằng c hó nào để biển kiểu này.

chilli

Xe tải
Chỗ này hiểm thật

bimbim1976

Xe điện
em nghĩ cụ chủ thớt rủ 1 bác nữa cầm máy quay ra phỏng vấn 3X về vấn đề đi thế nào cho đúng, vì theo luật khi rẽ phải mọi phương tiện phải đi làn ngoài cùng để rẽ, chẳng hạn như ngã Ba Lê Duẩn đi từ dưới Giải phóng lên khi rẽ phải sang Trần Nhân Tông, nếu xe nào mà đi làn trong thì 3X đứng Trần Nhân Tông tóm ngay, chỗ đấy tất cả các xe rẻ phải đi Trần Nhân Tông phải đi vào làn ngoài có vẽ vạch chéo như ở ngã tư Trần Hưng Đạo;
Phỏng vấn xong các cụ gửi lên Vnexpress để cả HN ném đá 3X nhé
Cụ ơi, hôm đấy xxx bảo em là anh phải đỗ ở làn đi thẳng rồi mới được rẽ chứ ko được đi ở con lươn vạch chéo. xxx còn nói là cái biển này cũng gây phiền toái cho xxx , cắm biển ko thuộc trách nhiệm của xxx.
Sử tô chúng nó, chiều qua em đi đường khác vẫn qua chỗ đó nhìn thấy 2 xe bị bắt, khốn nạn thật. Đá con mèo sử tô chúng nó! Bẫy người quá!

VPID

Xe buýt
Nhiều cạm bẫy thế này nhất là chỗ đông làm sao LX quan sát hết đc, vì thế khi đến chỗ rẽ xe đi rất chậm càng làm đường tắc thêm. LX bi jo lúc nào thần kinh cũng căng thẳng. Lâu lâu thay biển để tăng thu cho xxx và ngân sách là kế sách của GTCT và xxx hay sao ý??

qlevis

Xe điện
E toàn chạy qua LTK or HBT xong rồi vòng ra BT, vì e biết đoạn này có cái biển dở hơi, thôi tránh voi chẳng xấu mặt nào=))

***boagu***

Xe buýt
Hiểm thật, mắt em cận mà cứ thế này thì lên thăm mấy chị trên kho bạc liên tục.

3_banh

Xe điện
PleaseTryAgain nói:
Ở trong trường hợp của cụ chủ thớt, các cụ cho em xin phương án chuẩn nhất mà ko vi phạm luật GTĐB với ợ
Thanks các cụ
Chờ đèn đỏ thì dừng làn đi thẳng, đèn xanh thì rẽ phải bà triệu.

Empire

Xe máy
Nhiều cạm bẫy thế này nhất là chỗ đông làm sao LX quan sát hết đc, vì thế khi đến chỗ rẽ xe đi rất chậm càng làm đường tắc thêm. LX bi jo lúc nào thần kinh cũng căng thẳng. Lâu lâu thay biển để tăng thu cho xxx và ngân sách là kế sách của GTCT và xxx hay sao ý??
công nhận căng thẳng thật.
đi cùng gấu thì gấu hay làm nhiệm vụ nhòm biểm giùm em xem có gì khác lạ không , vì 1 mình em sợ chả quan sát hết đc vì còn bận tránh xe máy tạt đầu ạ :))

KhanhNam68

Xe tải
Cụ nào lỡ đi vào cái làn đường rẽ phải này thì cứ dừng xe chờ đèn xanh hãy đi. Xe máy bấm còi kệ *** chúng nó. XXX tuýt lại thì bảo là tôi dừng xe chờ hết đèn đỏ mới đi. Tôi rẽ phải nên đi vào làn rẽ phải, nhưng đèn đỏ thì ô tô kô được đi nên tôi chờ đèn xanh mới đi. Vậy thôi. Em bị tuýt một lần ở đây rồi. Nói nhỏ nhẹ thôi thì XXX cho mình đi. ^^
Cụ sử lý chuẩn. Vừa qua đồng bọn em dính quả này ở đường QL10 rẽ QL1A đường từ Hải Tiến về.

KhanhNam68

Xe tải
Cách đây 1 tuần em bị xx dừng xe đoạn này. Em đi hướng Thợ Nhuộm đâm chéo Trần Hưng Đạo rồi rẽ phải sang Bà Triệu.
Trước đây em đâm chéo từ Thợ Nhuộm sang Trần Hưng Đạo là em chui vào ngay con lươn vạch chéo chéo để rẽ phải vào Bà Triệu , hôm đấy cũng thế.
Nhưng hiện tại chỗ con lươn này được thay bằng một biển mới đề như sau: Đèn đỏ mô tô , xe máy được phép rẽ phải.
Trước đấy là biển chỉ dẫn màu xanh : Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải ...
Suy ra là ô tô ko được phép rẽ.
Hôm đấy có 3 xe ( cả xe em là 3 ) nữa cũng bị xx dừng xe.
Em thắc mắc và được xx nói rằng mới thay biển , anh ra đọc thử. Em ra đọc thì đúng là thay biển như thế thật.
Trong lúc em đi ra nhìn biển thì 2 xe kia làm luật gì đó cho xxx nên xxx thả đi luôn. Còn em thì tuân thủ pháp luật nên hiện tại bị giữ bằng 30 ngày rồi.Hôm em đi nộp phạt ở 3 Trần Nhật Duật em thấy cũng mấy người bị lỗi y hệt như thế, có 1 bạn lái taxi còn chụp ảnh biển mới đó lại.
Hiện tại em đã nộp phạt và đang giữ quyết định tước bằng lái 30 ngày ( nhưng em vẫn lái xe đi hàng ngày) , đầu tháng 5 em mới lấy lại bằng được. Lỗi ghi trong biên bản là : ko tuân thủ tín hiệu đèn giao thông thì phải.
Do đó em post bài này lên đây để mọi người ai đọc được thì tránh nhé, đèn đỏ chỗ này ko rẽ được mà phải đỗ trong làn dành cho xe đi thẳng.
Chúc cả nhà lái xe an toàn và tránh xa cái bẫy người này ra nhé.
Em khơi lại bài này vì vừa hôm qua đồng bọn em dính quả này đây. Bọn em đi Hải Tiến (Hoằng Hóa, Thanh Hóa), từ QL10 rẽ QL1A gặp ngay quả này và 2 anh xxx chờ sẵn, đồng bọn đi trước rẽ ngay khi còn đèn đỏ nên dính. CCCM cẩn thận ở điểm này và cũng cẩn thận với biển kiểu này giờ nhiều lắm. Quá oái oăm CCCM nhỉ? :((:((:((:((:((

xuanhai166

Xe hơi
Website
phutungotohq.com
Nhiều chỗ biển báo thay đổi xoành xoạch làm các cụ chưa kịp nhận ra thì các cụ sử dụng quyền nhỏ nhẹ này với xxx nhé, họ sẽ cho đi thôi: Tôi biết CSGT còn có nhiệm vụ hướng dẫn công dân tham gia giao thông, cung đường này tôi mới đi, đường thì đông, biển báo lại khó nhìn nên vô tình vi phạm, tôi xin rút kinh nghiệm và đề nghị đ/c cho phương án xử lý là "nhắc nhở công dân"
Em nói chuyện với rất nhiều 3x v/v này rồi, sẽ cho đi thôi, tất nhiên còn phụ thuộc vào thần thái của các cụ khi nói với 3x nữa. Các cụ cứ đĩnh đạc, đàng hoàng, từ tốn thì mọi chuyện ok
cao kiến rõ :D