[Thảo luận] Cảnh báo thay biển chỉ dẫn mập mờ- Cái bẫy mới Thợ Nhuộm- Trần Hưng Đạo- Bà Triệu

bimbim1976

Xe điện
Cách đây 1 tuần em bị xx dừng xe đoạn này. Em đi hướng Thợ Nhuộm đâm chéo Trần Hưng Đạo rồi rẽ phải sang Bà Triệu.
Trước đây em đâm chéo từ Thợ Nhuộm sang Trần Hưng Đạo là em chui vào ngay con lươn vạch chéo chéo để rẽ phải vào Bà Triệu , hôm đấy cũng thế.
Nhưng hiện tại chỗ con lươn này được thay bằng một biển mới đề như sau: Đèn đỏ mô tô , xe máy được phép rẽ phải.
Trước đấy là biển chỉ dẫn màu xanh : Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải ...
Suy ra là ô tô ko được phép rẽ.
Hôm đấy có 3 xe ( cả xe em là 3 ) nữa cũng bị xx dừng xe.
Em thắc mắc và được xx nói rằng mới thay biển , anh ra đọc thử. Em ra đọc thì đúng là thay biển như thế thật.
Trong lúc em đi ra nhìn biển thì 2 xe kia làm luật gì đó cho xxx nên xxx thả đi luôn. Còn em thì tuân thủ pháp luật nên hiện tại bị giữ bằng 30 ngày rồi.Hôm em đi nộp phạt ở 3 Trần Nhật Duật em thấy cũng mấy người bị lỗi y hệt như thế, có 1 bạn lái taxi còn chụp ảnh biển mới đó lại.
Hiện tại em đã nộp phạt và đang giữ quyết định tước bằng lái 30 ngày ( nhưng em vẫn lái xe đi hàng ngày) , đầu tháng 5 em mới lấy lại bằng được. Lỗi ghi trong biên bản là : ko tuân thủ tín hiệu đèn giao thông thì phải.
Do đó em post bài này lên đây để mọi người ai đọc được thì tránh nhé, đèn đỏ chỗ này ko rẽ được mà phải đỗ trong làn dành cho xe đi thẳng.
Chúc cả nhà lái xe an toàn và tránh xa cái bẫy người này ra nhé.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

alibaba2010

Xe đạp
Ủng hộ tinh thần nộp phạt của cụ. Bọn này hiểm ác hơn cả giang hồ. Vụ này cụ đành chịu vậy, không có cách nào kiện được.

Secoxe

Xe tăng
Cám ơn cụ đã cảnh báo. Cần cảnh giác nhìn biển báo ở cả những con đường quen thuộc!

em tí dính vì theo phản xạ nhìn biển đấy hiểu là được rẽ.đường đông đọc thế quái nào hết được,hôm đấy em bim bim xin rẽ nhưng tắc đường ko rẽ được.may thế.

vam

Xe buýt
biển này có lâu rồi mà. Các cụ chịu khó lượn trên OF hàng ngày thì sẽ ko mắc phải những cái bẫy cũ này nữa.[-X

Hungbond

Xe hơi

Hungbond

Xe hơi
Để tránh cái lỗi hết sức ngớ ngẩn này, theo em lần sau các cụ có việc chạy từ Thợ Nhuộm về Bà Triệu thì nên chạy thẳng LTK xong rẽ phải. Vì dù có biết cái góc đó phải đi như nào rồi nhưng nhiều khi vào giờ cao điểm rất hay bị xung đột, dễ dẫn tới việc đi sai làn ngoài ý muốn --> xxx nó bem.

Em toàn chạy thẳng LTK --> rẽ phải Bà Triệu ==> cho nó lành

Cụ nhanh thật, em đang mải kỳ cạch gõ mà vèo cái đã thấy cụ treo được cái ảnh lên rồi.
Mời cụ một ly ạ (b)
em bên chi hội phản ứng nhanh mà cái gì cũng nhanh.mỗi xyz là phải chầm chậm thôi ạ. (b)

PARASUCO

Xe tăng
Bọn dở hơi đe như cũ có bị tắc đường hay bất tiện gì đâu mà giờ chúng nó không cho oto rẽ phải nhỉ.

Athena

Xe tăng
Cụ nào lỡ đi vào cái làn đường rẽ phải này thì cứ dừng xe chờ đèn xanh hãy đi. Xe máy bấm còi kệ *** chúng nó. XXX tuýt lại thì bảo là tôi dừng xe chờ hết đèn đỏ mới đi. Tôi rẽ phải nên đi vào làn rẽ phải, nhưng đèn đỏ thì ô tô kô được đi nên tôi chờ đèn xanh mới đi. Vậy thôi. Em bị tuýt một lần ở đây rồi. Nói nhỏ nhẹ thôi thì XXX cho mình đi. ^^

Chỉnh sửa cuối:

taxi group

Xe hơi
Em thấy chỗ này đi sang đúng làn cũng khó, toàn phải cắt mặt phương tiện từ trần hưng đạo thôi. Đi như cụ Hungbond la chuẩn.

Matizcoi

Xe cút kít
HN lắm cái biển oái ăm thật ...

wavetau

Xe buýt
Cái này nhiều cụ cảnh báo từ rất lâu rồi. Cụ vào đây lâu rồi nhưng chắc ít lượn trên này.

vietpq81

Xe buýt
Biển này thay ít nhất nửa năm rồi, có cảnh báo trên otofun, cụ lười update quá..

HUMMER H4

Xe hơi
Em cũng bị bắt ở đây 1 lần, em bị bắt sai làn. Xe đông quá em không thể ép hết sang phải để rẽ về Bà TRiệu được. Thế là bị bắt, may quá có Gấu ngồi ghế phụ, chửa vượt mặt. Em kéo kính xuống và bảo " Anh tránh ra nhanh không vợ em đẻ tren xe đây này". Cu cậu tránh vội, hì

tiensa

Xe buýt
Nhiều chỗ biển báo thay đổi xoành xoạch làm các cụ chưa kịp nhận ra thì các cụ sử dụng quyền nhỏ nhẹ này với xxx nhé, họ sẽ cho đi thôi: Tôi biết CSGT còn có nhiệm vụ hướng dẫn công dân tham gia giao thông, cung đường này tôi mới đi, đường thì đông, biển báo lại khó nhìn nên vô tình vi phạm, tôi xin rút kinh nghiệm và đề nghị đ/c cho phương án xử lý là "nhắc nhở công dân"
Em nói chuyện với rất nhiều 3x v/v này rồi, sẽ cho đi thôi, tất nhiên còn phụ thuộc vào thần thái của các cụ khi nói với 3x nữa. Các cụ cứ đĩnh đạc, đàng hoàng, từ tốn thì mọi chuyện ok

Chỉnh sửa cuối: