Cảnh báo tái khai thác mỏ vàng Sai làn đường 5 - Đã cắm hàng loạt biển 412 khu vực HN

explore

Xe buýt
E mới bị bắt ở đây, đoạn gần ĐH N Nghiep

DriveForFun

Xe hơi
Hà Nội ko vội được mà, đi ở đây các Cụ cứ thong thả mà bám đuôi nhau, có khoảng chục cây số chứ mấy! \:D/

explore

Xe buýt
Nó cắm biển thế này, xe con đi làn bên trái, nhưng đến ngã tư làn bên trái nó chỉ vẽ mũi tên rẽ trái thì làm thế nào hả các cụ? Hồi trước là khi đến gần ngã tư xe con muốn đi thẳng thì chuyển sang làn giữa, giờ nó có cái biển này rồi, xe con đi vào giữa là XXX vợt. Chả hiểu thế nào nữa, đúng là chỉ có ở Việt nam mình, luật lá với biển báo lôm côm quá.
E cũng có câu hỏi giống cụ này

anhtho

Xe ngựa
các cụ cho em hỏi ngu tý, em đi xe con làn bên trái. khi có xe sau nháy đèn xin vượt thỉ làm thế nào được ợ? không tránh thì sợ đạn hoa cải nếu sang làn giữa là làn xe tải thành sai làn, hay là gạt nhan trái cho xe vượt phải. từ lúc cắm biển là nhà cháu ứ dám đi vì chưa hiểu rõ. cảm ơn các cụ chỉ giáo
Cụ vấn có thể sang làn giữa để nhường vì đó là mượn làn tạm thời, cung như khi cụ cần tạt vào lề để đỗ hoặc rẽ vào cơ quan. Tuy nhiên làn sát trái rộng đủ cho hai xe nên có thể ko cần chuyển làn (cực chuối) :))

luckyme

Xe buýt
Hôm thứ 6 em đi từ Hải Phòng về thấy XXX vợt nhiều xe con lắm ở chỗ đèn đỏ đèn xanh đoạn chuẩn bị rẽ vào đường lên cầu Thanh Trì.
Đúng rồi cụ nhé. Giờ đoạn trên địa phận Hà Nội nó cắm cái biển "phân làn" ở phía bên tay phải thay cho cái biển 412 treo trên cao: Làn trái cho xe con, xe khách; làn giữa cho xe tải; làn phải cho mô tô, xe thô sơ. Cái đoạn cầu Thanh Trì đó làn trái nó vẽ mũi tên rẽ trái, làn giữa nó vẽ mũi tên đi thẳng nên cụ nào xe con theo mũi tên đi thẳng ở làn giữa sẽ bị xxx chỉ cạp nong vào mặt cho cái lỗi vi phạm cái biển "phân làn" em nói ở trên. Đáng lẽ tới đoạn đó tụi GTVT phải cắm cái biển 411 để hướng dẫn thay cái biển "phân làn" trên nhưng tụi nó không làm để cho xxx còn làm thịt các cụ :o3. Mà đi làn bên trái thì theo cái mũi tên là cụ phải rẽ trái để quay lại đấy ạ. Em không biết xxx có vịn lỗi nếu cụ đi thẳng không 3:-O

lucky_money

Xe hơi
Cắm rõ thế này mọi người cố gắng chú ý chấp hành thôi

Tigerforce

Xe điện
Mà đi làn bên trái thì theo cái mũi tên là cụ phải rẽ trái để quay lại đấy ạ. Em không biết xxx có vịn lỗi nếu cụ đi thẳng không 3:-O
Cái mũi tên theo em có từ trước khi cắm biển đúng ra khi cắm biển xong phải bỏ mũi tên đó đi, em vẫn đi làn bên trái bọn xxx nó chỉ vợt xe con đi làn giữa thôi, em thấy xe con muốn lên cầu Thanh trì sẽ khó và cản trở những xe đi làn giữa. Nói chung biển cắm bất hợp lý khi không cho xe con đi làn giữa.

SPL

Xe container
Em thấy nó để làn trái rộng 2 xe đi được nên không vấn đề gì, mình không sang làn phải cho đỡ phải cãi nhau, em sợ thời gian nữa nó sẽ bắt lỗi vượt phải ở làn trái, lúc đấy mới mệt :(

Hungdiec

Xe máy
Cảnh báo các cụ, chiều qua 29-5 anh # đã cho cắm hàng loạt biển 412 phân làn xe con, xe tải và xe máy trên đường 5 địa phận HN, qua ngã tư đều có biển nhắc lại, như vậy các cụ đi theo thói quen hết sức để ý vì theo lộ trình từ Hp-HN, từ Hp đến Hưng yên xe con đi thoải mái làn 1 và làn 2, bắt đầu vào địa phận HN, xe con bắt buộc đi làn 1 sát dải phân cách, sau khi cắm biển, mỏ vàng đã được tái khai thác lúc 17h tại nhà thi đấu Gia Lâm. XXX đội 5 đã triển khai bắt xe sai làn ngay sau khi cắm biển, Các cụ đi hết sức lưu ý, ngày hôm nay chắc chắn sẽ cắm nốt chiều đi HP còn lại.

Kết quả đây, cụ nào tranh cãi được vào giúp cụ Camry 30F-4144 với nhé :D. Con xe khách Đất cảng cũng sai mà chúng nó bỏ qua, chắc đóng phí theo tháng.

[YOUTUBE]xPEFKhUi2CI[/YOUTUBE]
Đã có thớt nói rất chi tiết về biển này rồi mà cụ, biển báo sai quy cách, các đồng chí xxx cố tình ăn bẩn nên cần phải thuộc luật để chiến đấu với xxx

Hungdiec

Xe máy
Hôm qua em vừa dính ở đây các cụ ah. Em cũng để ý thấy biển, cả trên cao lẫn bên lề nên cũng từ tốn cơ mà đi sau 1 ông xe tải chở cái máy xúc to như núi nên em khiếp, sang làn giữa. Đi cả chục cây chuối chả sao, qua khoảng km20 thấy có chốt mà cũng 0 bị bắt nên em ung dung nhấn ga đi tiếp, lên đến ngã tư đoạn rẽ lên cầu Thanh Trì thì dính chưởng vì tội chuyển làn trước. Các cụ muốn lên cầu thì qua ngã tư hãy chuyển làn nhé.
Em không hiểu ý cụ, qua ngã tư mới được chuyển làn là sao? Cụ bị vợt vì lỗi gì?

phanxuantan.hua

Xe hơi
Cảnh báo các cụ, chiều qua 29-5 anh # đã cho cắm hàng loạt biển 412 phân làn xe con, xe tải và xe máy trên đường 5 địa phận HN, qua ngã tư đều có biển nhắc lại, như vậy các cụ đi theo thói quen hết sức để ý vì theo lộ trình từ Hp-HN, từ Hp đến Hưng yên xe con đi thoải mái làn 1 và làn 2, bắt đầu vào địa phận HN, xe con bắt buộc đi làn 1 sát dải phân cách, sau khi cắm biển, mỏ vàng đã được tái khai thác lúc 17h tại nhà thi đấu Gia Lâm. XXX đội 5 đã triển khai bắt xe sai làn ngay sau khi cắm biển, Các cụ đi hết sức lưu ý, ngày hôm nay chắc chắn sẽ cắm nốt chiều đi HP còn lại.

Kết quả đây, cụ nào tranh cãi được vào giúp cụ Camry 30F-4144 với nhé :D. Con xe khách Đất cảng cũng sai mà chúng nó bỏ qua, chắc đóng phí theo tháng.

[YOUTUBE]xPEFKhUi2CI[/YOUTUBE]
cảm ơn cụ chủ đã chia sẻ cho anh em! Cháu có một ý kiến nhỏ góp ý. Cái biển 412 đấy không đúng theo quy định, đã được trình bày cụ thể trên Otofun. Cụ xem lại trên Link này nhé: http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di
theo cháu hiểu biển này chỉ được coi là biển hướng dẫn thôi (giống biển 411), không được coi là biển 412. Nếu có vi phạm cũng là không tuân thủ theo hướng đi, vạch kẻ đường. xxx không dọa mình tội đi sai làn được :">. Chúc các cụ buổi sáng lái xe an toàn!!!!

donnisco

Xe hơi
Cảm ơn các cụ, em chuẩn bị lấy xe, học các cao nhân, con còn có hộp sữa mà uống!

dungnguyen1001

Xe hơi
Em mới sắm xe nên chẳng biết từ HP lên cầu thanh trì như thế nào. Vào đây hóng các cụ: Tổng hợp ý kiến các cụ có phải đi như thế này không?
-Trước ngã tư: Xe đi làn trong cùng ( làn sát dải phân cách)
-Sau khi qua ngã tư. Chờ cho hết vạch liền sẽ xi nhan phải, chậm chạp băng qua 2 làn đường nữa để lên cầu.
Có phải đi như thế không các cụ.

Bít tất

Xe hơi
Chuẩn rồi cụ. Trước ngã tư nó hay vợt tội đi làn xe tải ( sai làn ), chém là phạt củ mấy ấy. Hình như có thớt bàn về chỗ này rồi.

nongdan2014

Xe điện
Em mới sắm xe nên chẳng biết từ HP lên cầu thanh trì như thế nào. Vào đây hóng các cụ: Tổng hợp ý kiến các cụ có phải đi như thế này không?
-Trước ngã tư: Xe đi làn trong cùng ( làn sát dải phân cách)
-Sau khi qua ngã tư. Chờ cho hết vạch liền sẽ xi nhan phải, chậm chạp băng qua 2 làn đường nữa để lên cầu.
Có phải đi như thế không các cụ.
Chuẩn cụ ạ. Nhưng tại ngã tư nếu làn ngoài có mũi tên rẽ trái thì xe đi thẳng chờ đèn đỏ phải đỗ sang làn giữa, khi đèn xanh qua ngã tư phải xi nhan chuyển về làn ngoài. Còn nếu ko phải chờ đèn đỏ thì cứ làn ngoài mà đi, mũi tên ở đây có cả chiều đi thẳng và rẽ trái là vì thế. Thêm nữa, khi có xe khác xin vượt vẫn có thể xi nhan sang làn gữa, vẫn để xi nhan cho đến khi có thể quay về làn ngoài thì mới xi nhan chuyển làn ngoài..

202

Xe container
Chả biết các cụ thấy thế nào? Đường 5 chia 3 làn.
Trước địa phận HN xe con đi 2 làn
Đến địa phận hn xe con đi 1 làn trong nhưng làn trong làm to 2 xe tránh vượt nhau vô tư. Lưu ý không vượt phải cùng làn.
Như vậy là hợp lý, nhiều biển báo và thay đổi các cụ không để ý thôi.
Phân làn như hiện tại em thấy hợp lý.