Cảnh báo phố Thuỵ Khuê rẽ trái ra Văn Cao

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
cháu thấy cái vòng xuyến này hoàn toàn đúng ,, ngày trước ko vòng xuyến ,, nhưng cháu rẽ trái luôn rẽ muộn, rẽ cực kỳ vuông góc như bánh chưng ,, nhưng toàn thấy các cụ khác rẽ cắt đường cho nhanh ,,, cháu ủng hộ việc tóm ngay đầu văn cao ,,

HN,, đội cấn rẽ trái vào giang văn minh cũng thế,, nhiều cụ toàn rẽ cắt đường cho nhanh .

ubisapro

Xe trâu
Nói chung đặc sản vòng xuyến ở VN mình thì hay rùi. Sống chung với lũ và cẩn thận thui chứ biết làm sao. Cách vài chục mét, chỗ Văn cao giao với đường ven hồ tây, trước cũng đặt 1 cái vòng xuyến củ chuối ko kém, có 1 đợt xxx bắt ko xuể.

ubisapro

Xe trâu
Mới cắm hở cụ , trong tết nhà cháu đi qua chưa có , hay ko để ý nhờ , vì khi đến đó có chú xxx vẫy đi nhanh lên ?
Cắm trước tết rùi cụ ợ. Khoảng tháng 1 em đi qua đoạn này, xxx vẫn vẫy em rẽ trái đi vào Văn cao, và đợt sát tết em đi thì thấy cái vòng xuyến này nên đi theo vòng xuyến. Lúc đó thì chưa bắt thì phải:D

redadvn1

Xe tải
Đi sai luật bị bắt là đúng rồi ạ. Mà chỗ ấy có cái cầu vượt xxx đứng vừa thoáng vừa tránh nắng tiện lắm. Sáng em đi qua thấy 3 em 4b đang xếp hàng làm việc với xxx. Cái biển vòng xuyến cắm to tướng mà không thèm nhìn

xecho

Xe tải
Ngã tư này tổ chức lại gthong như hiện này là hợp lý, đỡ xung đột gây tắc, cụ nào không theo biển báo bị bắt đừng kêu ca, mặc dù cái vòng xuyến nó hình elip nhưng rất hợp với cái ngã tư này các cụ ạ

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Mới cắm hở cụ , trong tết nhà cháu đi qua chưa có , hay ko để ý nhờ , vì khi đến đó có chú xxx vẫy đi nhanh lên ?
Cắm đợt TẾT cụ à. Cụ đi cẩn thận nhớ qua vòng xuyến.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
cháu thấy cái vòng xuyến này hoàn toàn đúng ,, ngày trước ko vòng xuyến ,, nhưng cháu rẽ trái luôn rẽ muộn, rẽ cực kỳ vuông góc như bánh chưng ,, nhưng toàn thấy các cụ khác rẽ cắt đường cho nhanh ,,, cháu ủng hộ việc tóm ngay đầu văn cao ,,

HN,, đội cấn rẽ trái vào giang văn minh cũng thế,, nhiều cụ toàn rẽ cắt đường cho nhanh .
Vòng Xuyến thì hoàn toán đúng và hợp lý. Chỉ có điều e thấy nó không nằm giũa điểm giao nhau giữa ngã tư mà cắm cao hơn, nên chỗ đó lại hơi khuất nhiều người bị TÓM.

changobk

Xe hơi
Cắm hơi cao so với ngã 4 nên nhiều cụ không để ý hichic

vietsunboy

Xe tải
Vấn đề là cái biển vòng xuyến (303) nằm ở đâu, nếu trước chỗ rẽ thì phải tuân theo cái biển.

Cái biển 303 này là biển bắt buộc hướng phải theo rồi còn gì.

ubisapro

Xe trâu
hnay em đi qua cầu vượt Hoàng hoa thám ngó xuống, thấy có a xxx đứng ngay gần chỗ rẽ, rất nhiều xe máy vẫn xi nhan rẽ trái như thường. Chắc phải vợt 1 thời gian, thì mỏ vàng này mới vơi được các cụ ợ. Cắm cái biển cấm rẽ trái thì dân sẽ hiểu dễ hơn, em nghĩ vậy.

Trung DHNV

Xe buýt
khổ nỗi cái vòng xuyến nó có nằm ở ngã tư đấy đâu mà phải đi lên 20-30m nữa mới có vòng xuyến. Nó nằm ở ngã tư thì đã chẳng nói@@ Mà thực tế rất nhiều vòng xuyến to ở HN (rất rõ ràng, chẳng ai ko thấy và ko chấp hành) thì trước ngã tư cắm biển cấm rẽ trái để nhắc tài xế ko được đi ngược chiều vòng xuyến mặc dù ko cần thiết. Thế nhưng chỗ này vòng xuyến tít ở xa, cần cái biển để nhắc tài xế biết thì chẳng có.
Úi cụ, mợ ui!!!!!!!!!! Việc dễ không làm thành khó - Thì lấy đâu ra thịt chó mà ăn hở cụ?????????????????

Trung DHNV

Xe buýt
biển cấm rẽ trái chỗ đó, chứ có luật nào cấm cụ đi qua vòng xuyến vòng lại ko được đi vào ko? Mà cắm cấm rẽ trái ở đó là quá đúng luôn (vì thực tế là đi qua vòng xuyến vòng lại, các cụ ép phải rẽ phải). Biển cấm rẽ trái chứ ko cấm ô tô đi vào Văn cao cụ nhé, đầy đường HN cấm ô tô rẽ trái nhưng đường rẽ vào ô tô vẫn đi được đấy thôi. Cài vòng xuyến củ chuối nằm cách ngã tư 20-30m, ai lơ đễnh là rẽ trái ngay, nên cắm biển cấm rẽ trái em thấy hợp lý, tài xế nhìn thấy sẽ bắt buộc phải đi qua vòng xuyến, lúc đó sẽ ko bị coi là bẫy.
Nhà cháu chán cuk lắm cơ!!!!!!!!!! Nếu làm như nhà cụ thì đám xxx nhà cháu lấy gì ăn hợ cụ????????????????\m/\m/

ubisapro

Xe trâu
Úi cụ, mợ ui!!!!!!!!!! Việc dễ không làm thành khó - Thì lấy đâu ra thịt chó mà ăn hở cụ?????????????????
Nhà cháu chán cuk lắm cơ!!!!!!!!!! Nếu làm như nhà cụ thì đám xxx nhà cháu lấy gì ăn hợ cụ????????????????\m/\m/
Biển báo và luật tựu chung lại là để dân biết và chấp hành 1 cách dễ dàng nhất. Nếu cái vòng xuyến nằm ngay ngã tư thì cũng chẳng cần cái biển cấm rẽ trái + ai đi quen, biết đường rùi thì chẳng nói. Sợ nhất các cụ, mợ lạ đường, ra đến ngã 3 ko thấy biển cấm rẽ thì vô tư rẽ thôi. nếu có 1 cái biển cấm rẽ mà bị vợt thì chẳng oan chút nào, còn có mỗi biển vòng xuyến ko (trong khi cái vòng xuyến nắm tít phía trên) thì các cụ mợ bị vợt chắc cũng thấy oan uổng chút:D Thêm 1 cái biển cấm rẽ, mọi việc rõ ràng, dân đỡ bị vợt (có nghĩa là chấp hành tốt hơn) thì tại sao ko cắm thêm nhỉ. Như bây h chỉ béo xxx. Các cụ cứ qua đứng ở đoạn này sẽ thấy dân mình vẫn rẽ trái ầm ầm.

pastime

Xe máy
Biển báo và luật tựu chung lại là để dân biết và chấp hành 1 cách dễ dàng nhất. Nếu cái vòng xuyến nằm ngay ngã tư thì cũng chẳng cần cái biển cấm rẽ trái + ai đi quen, biết đường rùi thì chẳng nói. Sợ nhất các cụ, mợ lạ đường, ra đến ngã 3 ko thấy biển cấm rẽ thì vô tư rẽ thôi. nếu có 1 cái biển cấm rẽ mà bị vợt thì chẳng oan chút nào, còn có mỗi biển vòng xuyến ko (trong khi cái vòng xuyến nắm tít phía trên) thì các cụ mợ bị vợt chắc cũng thấy oan uổng chút:D Thêm 1 cái biển cấm rẽ, mọi việc rõ ràng, dân đỡ bị vợt (có nghĩa là chấp hành tốt hơn) thì tại sao ko cắm thêm nhỉ. Như bây h chỉ béo xxx. Các cụ cứ qua đứng ở đoạn này sẽ thấy dân mình vẫn rẽ trái ầm ầm.
Đúng là ban đầu vòng xuyến được đặt gần ngã tư hơn một chút. Em thấy nắn lại như thế cũng có lý do: đường Văn Cao đoạn rẽ ra Trích Sài (đường ven hồ) hẹp và hơi lệch lên trên, nếu đặt như bây giờ sẽ giúp dòng xe đi từ hướng Liễu Giai tới và dòng xe từ hướng chợ Bưởi rẽ trái ra Trích Sài di chuyển thuận lợi hơn.

Bây giờ vẫn thấy nhiều cụ (cả 2b và 4b) không qua vòng xuyến mà rẽ "tắt", khá nguy hiểm và gây cản trở giao thông cho các xe đi từ chợ Bưởi và Liễu Giai tới. Em nghĩ các cụ ấy nhìn thấy biển cũng biết phải đi qua vòng xuyến rồi, nhưng ngại đi lên một đoạn thôi. Các cụ ấy đi thế rất dễ va chạm và/hoặc gây ùn tắc do xung đột với dòng xe từ hướng Liễu Giai và chợ Bưởi đi tới.

Bổ sung một chút là ngã ba Văn Cao - Trích Sài đã bổ sung biển vòng xuyến (trước có vòng xuyến nhưng không có biển), thỉnh thoảng cũng thấy có xxx đứng vợt. Cụ nào đi qua đây chú ý đi qua vòng xuyến để tránh bị vợt.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Đúng là ban đầu vòng xuyến được đặt gần ngã tư hơn một chút. Em thấy nắn lại như thế cũng có lý do: đường Văn Cao đoạn rẽ ra Trích Sài (đường ven hồ) hẹp và hơi lệch lên trên, nếu đặt như bây giờ sẽ giúp dòng xe đi từ hướng Liễu Giai tới và dòng xe từ hướng chợ Bưởi rẽ trái ra Trích Sài di chuyển thuận lợi hơn.

Bây giờ vẫn thấy nhiều cụ (cả 2b và 4b) không qua vòng xuyến mà rẽ "tắt", khá nguy hiểm và gây cản trở giao thông cho các xe đi từ chợ Bưởi và Liễu Giai tới. Em nghĩ các cụ ấy nhìn thấy biển cũng biết phải đi qua vòng xuyến rồi, nhưng ngại đi lên một đoạn thôi. Các cụ ấy đi thế rất dễ va chạm và/hoặc gây ùn tắc do xung đột với dòng xe từ hướng Liễu Giai và chợ Bưởi đi tới.

Bổ sung một chút là ngã ba Văn Cao - Trích Sài đã bổ sung biển vòng xuyến (trước có vòng xuyến nhưng không có biển), thỉnh thoảng cũng thấy có xxx đứng vợt. Cụ nào đi qua đây chú ý đi qua vòng xuyến để tránh bị vợt.
Đoạn ngã 3 Văn cao - Trích Sài bắt từ lâu lắm rùi cụ ợ, chứ ko phải bây h mới vợt@@ lúc mới lập vòng xuyến bắt ghê lắm, nhưng dạo gần đây e đi qua, chưa gặp lai bao h:D trưa nay e vừa đi đoạn ngã 3 thụy khuê - văn cao này, đi trước e là 3 ô tô và kha khá 2b thì chỉ có 1 cụ 7 chỗ và e vòng qua vòng xuyến ( có ông xe ôm đứng ở ngã tư cứ nhìn xe e, chắc gật gù thằng này quách tỉnh:))) còn lại rẽ trái sạch cụ ợ. Nhưng e ko thấy xxx ( chắc bận ăn cơm):D thứ 6 e đi qua cũng giữa trưa, thấy vẫn làm việc nhiệt tình lắm:D

pastime

Xe máy
Đoạn ngã 3 Văn cao - Trích Sài bắt từ lâu lắm rùi cụ ợ, chứ ko phải bây h mới vợt@@ lúc mới lập vòng xuyến bắt ghê lắm, nhưng dạo gần đây e đi qua, chưa gặp lai bao h:D trưa nay e vừa đi đoạn ngã 3 thụy khuê - văn cao này, đi trước e là 3 ô tô và kha khá 2b thì chỉ có 1 cụ 7 chỗ và e vòng qua vòng xuyến ( có ông xe ôm đứng ở ngã tư cứ nhìn xe e, chắc gật gù thằng này quách tỉnh:))) còn lại rẽ trái sạch cụ ợ. Nhưng e ko thấy xxx ( chắc bận ăn cơm):D thứ 6 e đi qua cũng giữa trưa, thấy vẫn làm việc nhiệt tình lắm:D
Vâng, giờ cao điểm thì em thấy xxx sắp xếp hẳn 1-2 người đứng phía dốc Tam Đa lên để hướng dẫn các xe đi thẳng qua vòng xuyến, còn các giờ khác thì chắc các anh ấy chuyển vị trí ra Văn Cao ạ.

Em nghĩ chỗ Thụy Khuê - Văn Cao là ngã 4 chứ cụ? Chỗ này còn có điểm bực mình là giờ cao điểm mà xe gom rác vẫn để ngay đoạn rẽ ra Trích Sài, rất chướng.

Chỗ ngã 3 Hoàng Quốc Việt - Nguyễn Văn Huyên hiện nay cũng có vòng xuyến nhưng không có biển, như vậy có bắt buộc phải đi qua vòng xuyến không các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

kompessor

Xe tải
Tốt nhất là giải phóng cái mặt bằng nhanh lên, mỗi cái con đường mà làm suốt từ xi gêm 2 lẻ 3 đến giờ đập đập phá phá mãi chưa xong! Có cái nhà đầu dốc tam đa dỡ be bét k làm nốt giờ lại đc kiên cố hóa cho thuê :))

Mitt

Xe tải
nói chung bắt là đúng. nhưng e thấy ra tết xxx mới bắt chứ vì ngày nào e cũng qua đây ít nhất 4 lần. vòng xuyến và biển báo có cũng phải 1 tháng rồi còn gì .

hoanganh1985

Xe tải
Dạo này em cũng hay đi qua đây. Cái vòng xuyến ko đúng tâm. Vòng thì tròn như hìng bầu dục.. Xxx bắt rất nhiều các cụ cẩn thận đi quá lên 1 tí