Cảnh báo nhà thầu lừa đảo nick LehmanBrothers trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

LehmanBrothers

Xe điện
#thuy linh : làm việc theo hai bên đồng ý, thẻ là chủ nhà làm, trách nhiệm với Sun là chủ nhà. Chủ nhà xin giấy phép thì mới uỷ nhiệm được chứ, thẻ ko có cho xưởng vẫn đòi chuẩn time , ko liên quan.

Chị đòi vô lý thì em ko có tiền đáp ứng. Đòi hỏi cảm tính ? Nghiệm thu theo ý thích ? Chị nói bên thầu kêu như vạc trong khi chị bốt cả otofun, comment, fb ? kêu người ta lừa đảo, lừa được người như chị thì hơi khó đấy .

Chị muốn đóng khối trên tủ lạnh thì thợ em đóng nốt, ko thì huỷ klg.
Thke T6 chị muốn 100% thì hợp đồng như tờ giấy trắng chứ lôi ra đây làm gì. Chị dám ra ngoài gọi bên nào vẽ rồi báo rõ : anh chậm quá hạn thì trả bản vẽ và đưa đủ tiền cho tôi. Xem bao nhiêu cty làm tự sát vậy ạ.

duoiuoicon2006

Xe buýt
Theo cháu, các cụ các mợ nên chấm dứt vấn đề tại đây.
Hai phía đều cứng, không chịu hiểu nhau. Có cãi nhau đến mùa quýt ạ :D
Mỗi bên đều đã đạt được 1 thứ rồi, và đúng là thứ mà mỗi bên đều thiếu:
Một bên đã có tiền.
Một bên đã có thêm kinh nghiệm.

donduong

Xe tải
Bẩm cụ KTS, nhà em ngu dại nên không chú thích rõ cho cụ là đó là cánh cửa tủ đồ chứ không phải bờ tường ạ
Cụ có thấy gỗ đểu nhà em làm mà sau 3 năm nó vẫn bóng đẹp soi được cả cái bàn vào tủ k ạ?

View attachment 2089178
Oho KTS thợ vẽ lở mồm LehmanBrothers trình cao kg phân biệt được tường và cạnh tủ. Làm zi có cái tường nào bóng loáng như soi gương thế nhỉ? Đúng là mắt cop paste.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mời cụ, 15 năm rồi không rơi, trước kia em úp 2 đầu với nhau, sau để chồng lên vì em thích thế

Ps: 15 năm tương đương 3 đời cặp máy, em dùng 4-5 năm là thanh lý mua mới

Chuẩn, nhà em cũng để như nhà cụ, có bao giờ rơi đâu, lưu ý lúc kê phải cân, ko lúc máy giặt vắt nó rung ghê phết :D

donduong

Xe tải
Theo cháu, các cụ các mợ nên chấm dứt vấn đề tại đây.
Hai phía đều cứng, không chịu hiểu nhau. Có cãi nhau đến mùa quýt ạ :D
Mỗi bên đều đã đạt được 1 thứ rồi, và đúng là thứ mà mỗi bên đều thiếu:
Một bên đã có tiền.
Một bên đã có thêm kinh nghiệm.
Cụ nói nên dứt ở đây cũng chưa chuẩn. Vấn đề là phải loại bỏ những gian hàng KDCN bát nháo ntn để lấy lại lòng tin, bảo vệ quyền lợi của khách hàng, cũng như uy tín, công việc,... của các gian hàng KDCN làm ăn tử tế khác trên OF. Nếu sau đây lại có 1-2 ca kiện cáo liên quan đến Lở mồm hoặc tương tự như vậy thì Min mod tính sao? các cụ lại xem tuồng và khách hàng OF thông thái lại thành gà ah?

Trục

Xe ba gác
Có nên chăng cụ OF-Patrol nên có công cụ đánh giá gian hàng (gian hàng “Sao”, điểm uy tín) để cccm có cơ hội chọn dv uy tín.
Cụ nói nên dứt ở đây cũng chưa chuẩn. Vấn đề là phải loại bỏ những gian hàng KDCN bát nháo ntn để lấy lại lòng tin, bảo vệ quyền lợi của khách hàng, cũng như uy tín, công việc,... của các gian hàng KDCN làm ăn tử tế khác trên OF. Nếu sau đây lại có 1-2 ca kiện cáo liên quan đến Lở mồm hoặc tương tự như vậy thì Min mod tính sao? các cụ lại xem tuồng và khách hàng OF thông thái lại thành gà ah?

LehmanBrothers

Xe điện
Gửi Mod Patrol : đến giờ cũng 18 trang rồi, có vài ý kiến kêu khoá hay cấm em KDCN . Em đại diện nick đề nghị luôn với các Min Mod : nếu các cụ coi quy định của diễn đàn là chuẩn mực và theo đuổi nó thì em đã trình bày đủ những gì đã xảy ra, em ko bịa đặt gì cả.

Trên này trước giờ có nhiều thớt đấu tố rồi, em ko tự nhiên bị gọi lên đây. Sai phần nào em nhận phần đó chứ ko thể tuỳ ý , thích chuẩb là phải theo chủ nhà. Chủ nhà đưa đủ hết thông tin đâu.

Còn em mới đky kdcn có 6 tháng nhưng em còm suốt mấy năm khu xd bds , nhiều ofer gọi chứ ko phải tới giờ. Cái cuối cùng chủ thớt cần là kte ngoài việc gây sự ủng hộ của mọi người. Sai đúng ghi cả rồi, tranh cãi cũng đủ. Một vụ việc tranh cãi kte nghiệm thu đưa lên để phân tranh. Em ko quen nhịn miệng cho xong việc. Chủ thớt và vài nick khác đã ( lăng mạ - đúng từ này ) với em dù chỉ qua sự việc này.

Em thử hỏi Mod Min còn ko có quyền đi lăng mạ người khác. Vậy họ lấy tư cách gì xúc phạm người khác. Trong khi thực tế họ còn làm trong những cty chuyên ăn cắp, rút ruột dự án, sếp có khi bóc lịch chục năm, rảnh rỗi chém gió suông chửi bới người khác thì nhanh. Thử hỏi trong cuộc đời bao nhiêu lần share kiến thức trên này. Em còm thập cẩm về kiến thức chuyên môn nên ko chấp nhận kiểu " ăn hôi" như ở thớt này. Em có ý kiến đó đề nghị Mod xem, xin hết ạ. Thanks !

duoiuoicon2006

Xe buýt
Các cụ có câu: "Dùng người là phải tin; không tin, thì đừng dùng"
Các cụ KDCN quảng cáo, đó là chuyện của họ. Chọn lựa ai, tin tưởng ai, thì Người Tiêu Dùng thông minh phải quyết thôi ạ.
Lỡ quyết sai thì coi như là bỏ tiền mua kinh nghiệm thôi ạ :D :D

duoiuoicon2006

Xe buýt
Có nên chăng cụ OF-Patrol nên có công cụ đánh giá gian hàng (gian hàng “Sao”, điểm uy tín) để cccm có cơ hội chọn dv uy tín.
Khó nhắm cụ ợ :) :) VN mình không như Tây lông hay các nước khác. Cõi otofun này, có khi 1 cụ có mấy âm binh, môi trường trông thì thế thôi chứ cháu thấy cũng có màu lờ lờ rồi.

LaiXeLanDau

Xe máy
Chỉ nói một câu: cái dạng như ông tử tế thì không muốn, nên cũng chẳng cần phải tử tế, nên ăn chửi là đúng rồi
Gửi Mod Patrol : đến giờ cũng 18 trang rồi, có vài ý kiến kêu khoá hay cấm em KDCN . Em đại diện nick đề nghị luôn với các Min Mod : nếu các cụ coi quy định của diễn đàn là chuẩn mực và theo đuổi nó thì em đã trình bày đủ những gì đã xảy ra, em ko bịa đặt gì cả.

Trên này trước giờ có nhiều thớt đấu tố rồi, em ko tự nhiên bị gọi lên đây. Sai phần nào em nhận phần đó chứ ko thể tuỳ ý , thích chuẩb là phải theo chủ nhà. Chủ nhà đưa đủ hết thông tin đâu.

Còn em mới đky kdcn có 6 tháng nhưng em còm suốt mấy năm khu xd bds , nhiều ofer gọi chứ ko phải tới giờ. Cái cuối cùng chủ thớt cần là kte ngoài việc gây sự ủng hộ của mọi người. Sai đúng ghi cả rồi, tranh cãi cũng đủ. Một vụ việc tranh cãi kte nghiệm thu đưa lên để phân tranh. Em ko quen nhịn miệng cho xong việc. Chủ thớt và vài nick khác đã ( lăng mạ - đúng từ này ) với em dù chỉ qua sự việc này.

Em thử hỏi Mod Min còn ko có quyền đi lăng mạ người khác. Vậy họ lấy tư cách gì xúc phạm người khác. Trong khi thực tế họ còn làm trong những cty chuyên ăn cắp, rút ruột dự án, sếp có khi bóc lịch chục năm, rảnh rỗi chém gió suông chửi bới người khác thì nhanh. Thử hỏi trong cuộc đời bao nhiêu lần share kiến thức trên này. Em còm thập cẩm về kiến thức chuyên môn nên ko chấp nhận kiểu " ăn hôi" như ở thớt này. Em có ý kiến đó đề nghị Mod xem, xin hết ạ. Thanks !]

Trục

Xe ba gác
Khó nhắm cụ ợ :) :) VN mình không như Tây lông hay các nước khác. Cõi otofun này, có khi 1 cụ có mấy âm binh, môi trường trông thì thế thôi chứ cháu thấy cũng có màu lờ lờ rồi.
Kể ra quản cũng khó, mà coi of chỉ là một kênh tương tác, thì đến lúc giao dịch thì là mối quan hệ mua/bán bên ngoài.
Vậy, khách hàng là ofer cũng nên thận trọng hơn khi mua/bán. :)

donduong

Xe tải
Các cụ có câu: "Dùng người là phải tin; không tin, thì đừng dùng"
Các cụ KDCN quảng cáo, đó là chuyện của họ. Chọn lựa ai, tin tưởng ai, thì Người Tiêu Dùng thông minh phải quyết thôi ạ.
Lỡ quyết sai thì coi như là bỏ tiền mua kinh nghiệm thôi ạ :D :D
Vậy vào gian hàng chuyên nghiệp trên OF khác zi Chợ giời OF ah. Mid mod có kiểm soát hay kg kiểm soát hay chỉ có nh vụ đôn đốc các gian hàng nộp phí? Như vậy khách hàng thông thái thông minh sẽ kg nên giao dịch trên này nữa vì chả còn zi đảm bảo hay tin tưởng. Các gian hàng nào làm ăn tử tế sẽ thiệt thòi. Nhiều hệ lụy lắm ah.

duoiuoicon2006

Xe buýt
Vậy vào gian hàng chuyên nghiệp trên OF khác zi Chợ giời OF ah. Mid mod có kiểm soát hay kg kiểm soát hay chỉ có nh vụ đôn đốc các gian hàng nộp phí? Như vậy khách hàng thông thái thông minh sẽ kg nên giao dịch trên này nữa vì chả còn zi đảm bảo hay tin tưởng. Các gian hàng nào làm ăn tử tế sẽ thiệt thòi. Nhiều hệ lụy lắm ah.
Quản lý chất lượng và dịch vụ của KDCN khó lắm cụ ạ, mỗi người một ý kiến, cảm nhận khác nhau. Người dễ tính, người khó tính. Cho nên cháu thiết nghĩ là cũng nên thông cảm cho các cụ min mod đứng giữa nghe hai tai mà u hết cả đầu ạ.
Còn về KDCN hày là Chợ giời, thì 2 đứa chúng nó khác xa nhau chứ ạ!!! Một bên là dân chuyên nghiệp về một ngành hàng nào đó (không biết là trình cao đến đâu thôi); một bên là tả pí lù chổi cùn rế rách cái j cũng có thượng vàng hạ cám tùy hứng kinh doanh.

Megaton

Xe buýt
Thke T6 chị muốn 100% thì hợp đồng như tờ giấy trắng chứ lôi ra đây làm gì. Chị dám ra ngoài gọi bên nào vẽ rồi báo rõ : anh chậm quá hạn thì trả bản vẽ và đưa đủ tiền cho tôi. Xem bao nhiêu cty làm tự sát vậy ạ.
Cũng là ng trong nghề với nhau, e có chịu khó đọc những cmt của cụ vừa xem có đồng cảm với nhau đc gì ko, cũng theo dõi thớt này để xem có rút đc kinh nghiệm gì trong cv ko. Nhưng e nói thật những gì cụ nói nó ko vào trọng tâm vấn đề nên chả ai hiểu đc.
Dù mỗi ng có tư duy kinh doanh và cách làm việc khác nhau, e ko thích đánh giá. Nhưng E phải quất còm này vì nó làm e mất thiện cảm với cụ. Như cụ nói thì mình nhận việc về rồi đưa ra tiến độ và lịch hẹn làm việc với khách hàng để cho có, mình thích thiết kế lâu bao nhiêu cũng đc à??? Làm việc là đôi bên cùng có lợi, hai bên hợp tác đồng hành với nhau, mình ko phải luỵ khách mà khách cũng chả phải cầu mình. E cũng hỏi cụ nếu những gì mợ chủ thớt nói là đúng (ko thấy cụ thanh minh vấn đề này), thì ng ta đã thông báo huỷ hợp đồng rồi cụ còn ko trao đổi bàn bạc lại, cụ cứ thế làm rồi sửa cái thiết kế cũ theo hướng đâu đâu, rồi nhét cho khách và cứ thế lấy hết tiền thiết kế à, chưa kể đó còn chưa phải thiết kế hoàn chỉnh nhé. Cá nhân e thấy quá lắm cụ lấy chút tiền concept, hoặc cụ bám theo hợp đồng tiến độ thanh toán thế nào thì e chịu. Nhưng về tình, e nghĩ rồi, nếu e mà rơi vào trường hợp như cụ bây giờ, e trả hết lại tiền cho ng ta và sẵn sàng chịu phạt vì mình sai, và cũng là tự trả giá cho bài học đấy, rút kinh nghiệm lần sau, mất tiền bài học nó mới ngấm, sau tự biết mà rút kinh nghiệm. Còn nếu cụ vẫn khăng khăng cụ đúng và chả sai gì thì e chịu, việc của hai bên e ko biết nên ai đúng ai sai e ko phân định đc, có điều mợ chủ nói rất rõ ràng, còn cụ toàn nói đâu đâu. Hay vì cụ ức chế vì những gì cccm trên này nói và cụ cho là vị xúc phạm, nên cụ mới nói loạn cả lên? Mới thế mà đã mất bình tĩnh thì e nói thật thần kinh của cụ chả vững tí nào.

cogang

Xe tăng
được cái thi đấu với khách cụ ấy nhiều kinh nghiệm nên có ngại gì đâu. tôn chỉ phục vụ khách là gì mà chưa đâu với đâu đã "vụ này chưa là gì, còn nhiều ca khó đẻ hơn". ví dụ sắp tới ai đó định làm với cụ thì ngay từ phút số 0 đã phải lo đối phó rồi. như thế ai dám thuê nữa, ít nhất là những người trong thớt này.

donduong

Xe tải
Quản lý chất lượng và dịch vụ của KDCN khó lắm cụ ạ, mỗi người một ý kiến, cảm nhận khác nhau. Người dễ tính, người khó tính. Cho nên cháu thiết nghĩ là cũng nên thông cảm cho các cụ min mod đứng giữa nghe hai tai mà u hết cả đầu ạ.
Còn về KDCN hày là Chợ giời, thì 2 đứa chúng nó khác xa nhau chứ ạ!!! Một bên là dân chuyên nghiệp về một ngành hàng nào đó (không biết là trình cao đến đâu thôi); một bên là tả pí lù chổi cùn rế rách cái j cũng có thượng vàng hạ cám tùy hứng kinh doanh.
E rất khách quan khi xem thớt này, đọc còm của cả 2 bên. Đến bgio mới có các comment. Nhưng đúng là đọc văn và nhìn sản phẩm cũng như nghe đắc chém từ trước, giọng kẻ cả coi thường khách hàng nói chung làm người nghe thấy ức chế. Đến min mod hỏi thẳng muh còn trả lời lươn lẹo loanh quanh, vừa tỏ ra nguy hiểm vừa lộn xộn u tì.
E cũng đã mua và đang tìm hiểu mua thêm các mặt hàng ở đây. Vậy kg khéo muh 90% các gian trên này như Lở mồm thì toi ah, khác zi e vào chợ Giời ơi đâu

hung303

Xe điện
Đúng như đã xác nhận hôm qua, em vào trình bày các nội dung để mọi người tường tận, kiểm chứng khách quan được. Một số nhận xét các cụ mợ nick khác em trả lời dưới sau.

Em đại diện cho nick này, nick kia Lehman Deal là một phần bên em, chữ ký cũng có đủ mọi người biết, tài khoản do cả vài bạn bên em vào để hỗ trợ công việc của em, tên đầy đủ em : Nguyễn Văn Đắc , trong hồ sơ OTV có đủ thông tin, chủ nhà nào cũng có thông tin đầy đủ của em, người đại diện.

1. Đầu tiên là nội dung tiêu đề thớt và cách đặt vấn đề của bên mua. Hạng mục ở đây bắt đầu từ thiết kế căn tầng 6 ( gọi T6) hai ngủ từ 17.10 hạn 40 ngày klg 20tr, tới ngày 7.11 phát sinh làm mấy kệ đồ nhỏ cho ông bà tầng 8 ( gọi T8 ) , klg 17tr.

Công việc nội bộ của hai bên, quyền và trách nhiệm bình đẳng, mọi người đều hiểu việc này khi làm việc.

Cụ mợ nhìn nội dung văn bản này được che để hiểu tính khách quan : tại sao địa chỉ nhà em, stk bank hay các thông tin khác không được ẩn lại ? Hợp đồng luôn có việc này, hợp đồng này cũng có điều chỉnh vài điểm còn cơ bản là mẫu chung em làm với mọi người .

Và nội dung : " lừa đảo, chúng nó, nó..." thì em hỏi sự bức xúc căn cứ vào cái gì khi em tự biết quá hạn, em ko hề gọi theo cái đó. Diễn đàn hay mọi người thường quen thương hay lên án bên bị hại kêu đơn nhưng làm việc kinh tế nhiều vụ không hề như bề ngoài , vì mọi người chưa đủ thông tin để đánh giá.

1 . Dưới là vài điểm trong hợp đồng, em nói về căn T6 trước

Tranh chấp và vi phạm

Việc đặt đòi hỏi " Nên mình hoàn toàn và hợp lệ khi hủy hợp đồng và yêu cầu trả lại 100% tiền thiết kế (mình chả cần lấy cái 15% phạt theo hợp đồng kia) thì bên Mr. Đắc gây khó dễ nhất quyết không trả lại tiền và kêu làm sao mình “tẩy não” đi phần thiết kế thì trả lại tiền. " thì có trong hợp đồng không, bản vẽ bọn em tới lượt đầu đã nét , lượt 2 là oke khác , chậm thì em sẽ nói ngay dưới, mọi người nhìn mức phí 20tr cho diện tích 92m bỏ một tắm , ban đầu em tính 24tr với mức này, sau mợ ấy kêu giá cao với không có 30% trừ phí như bên khác. Em để tròn 20tr , mỗi lượt trả trước 10tr.

Chất nét và bố trí đồ của em như vậy , em cũng sửa trước 1 lượt không đạt mới gửi, ngủ con cũng vậy, lượt 1 không ổn tới lượt 2 đã khác , vậy làm gì có điều khoản chậm là : trả lại phí 100% , trả thiết kế , hợp đồng việc hủy có ghi chậm phải chịu 15% . Vấn đề gọi là " lừa đảo " nằm ở nhu cầu thu lại 100% phí , hợp đồng không có, cụ mợ nào vẽ rồi dám nhận : nếu chậm trả lại hết file và thu lại tiền .

Cụ mợ không hiểu mặt ngược lại : vẽ xong chủ nhà sắp gọi ai đó thi công đi, giả định cũng kéo dài như hai bên oke, sau đó bên vẽ đến bảo trả tiền chủ nhà + chủ nhà trả lại bản vẽ thì các cụ không thấy vậy khóc ạ, ở đây cũng tương tự. Hợp đồng trò đùa đâu mà theo lối buồn cười vậy ??

còn một ảnh vách tivi gỗ không hợp em ko để lên vì nhiều ảnh khó xem

tiếp còm ở dưới
Hợp đồng mẫu để áp dụng cho nhiều lần mà bên cụ ẩu quá, chính tả sai tùm lum mà vẫn để, không sửa.
HĐ thế này làm e nghi ngờ đến chất lượng hoàn thiện của sản phẩm

Trạng thái
Thớt đang đóng