Cảnh báo nhà thầu lừa đảo nick LehmanBrothers trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

elitek

Xe buýt
Chào chị Thuỳ Linh,

Đích thân em quất còm này để chị hiểu khi làm việc với bên có quy cách, văn bản chặt chẽ thì ra sao. Cách kiếm tiền, cách sống hay tiêu tiền giống nhau cả. Nick này là a Dương nhà chị tạo ra với chưa tới 65 còm từ 2010 tới hôm qua. Chị cứ lạm dụng OF , lạm dụng sức lực mồ hôi của người khác để chị hả hê hay doạ " thứ 4 chơi kiểu xh " hay không.

Không phải chị là ofer đầu tiên có vấn đề với bên em, có gì trùnh bày cứ đàng hoàng đĩnh đạc đưa ra, căn cứ khách qua thì mới áp đặt được. Chứ đừng tấn công người khác hay nóng nảy quá mức. Gần 150email hay uy tín của bên em không vì vài vụ lẻ tẻ 17tr tầng 8 và phí 20tr dưới chuẩn vẽ ra vậy. Chị gặp phải bên em là khó nhằn đấy ah, bên em vẫn bảo lưu những gì đã có nhé. Kinh tế là rành mạch, văn bản sẽ được thực thi đúng những gì viết ra. Đấu với đội tây còn phức tạo hơn nhiều, chưa có gì ở anh chị ông bà Tầng 8 là lớn cả.

Spam nhiều thì nick chị xì lốp nhanh chóng đấy, đừng mang oán cho Min Mod . Gian hàng đóng sau khi bên em ko đạt được thoả thuận với Min từ hôm qua. Đóng tạm lại sau phốt này chắc chị cũng tin do bản thân tạo ra. Em còm ! ở đây về vụ của chị, sứt mẻ ít nhiều cũng quen với sóng rồi bên em không hề ngại cạnh tranh. Xin hết.

mr đắc, sontay, 1h23 pm
Đúng là giọng điệu của đứa làm tiền thay vì giọng của người làm sản phẩm dịch vụ để bán.

Cái ông mục đích làm tiền thì lúc nào cũng căn cứ trên văn bản quy cách chặt chẽ. Quỵt tiền của người ta còn bày đặt sẵn sàng tham gia vụ kiện tụng giấy tờ, rồi làm việc với Tây còn phức tạp hơn (quen đi lừa rồi)...

Người làm sản phẩm dịch vụ để bán thì dù ko ghi văn bản gì, chỉ nói miệng thì lúc nào cũng làm ăn nghiêm chỉnh, sẵn sàng chịu thua thiệt để giữ uy tín.

Cái loại cha nội thất này sớm muộn bạn bè đối tác cũng nhận ra và bỏ đi hết, ăn ở thất đức vợ con nó cũng từ

LaiXeLanDau

Xe máy
Vâng, em ko đọc không kỹ, nên trách nhầm ad/mod. Em xin rút kinh nghiệm. Cảm ơn cụ đã nhắc nhở.

hbu082

Xe container
lỗi tại mợ mà
ai bẩu mợ chuyển cọc 100%, 100% thì gọi là thanh toán rồi ai gọi là cọc nữa :D.

Lehman Deal

Xe đạp
Website
lehmanteam.houzz.co.uk
Công việc nội bộ hai bên biết , nhiều cụ mợ không rõ hết vì bọn em nhảy vào vẽ là bên thứ hai. Làm xd thi công cãi nhau còn nhiều hơn, xử lý cho hài hoà chứ cụ mợ đi làm không lạ gì.

Cho mọi người tham khảo 3D, bản đầu tiên mức phí 20tr một phần do khu của Sun đồ đẹp , ban đầu em báo 24tr cho độ nét như này nhé ( giờ bọn em đóng theo thi công và có giá tăng lên 250k, 300k có VAT đỏ ) , có trên cả site để các cụ mợ tự đưa ra lựa chọn. Mình khôn ngoan tại sao thợ họ bỏ, họ cầm tiền không thèm cad hay quy cách lởm khởm.
https://lehmanteam.houzz.co.uk/projects/5438698/2018-10-design-room-90m2-sun-grand-city-tower-thuy-khue-ha-noi

Sau hai tuần nữa em đổi thiết kế chỉ đẩy lên site thì các cụ mợ cũng hiểu khi nhà thầu rút bỏ ý tưởng, rút bớt những thứ đẹp cho tương ứbg nhu cầu chủ nhà thì căn nhà khác đấy ạ. Tranh cãi OF vào các thớt chia sẻ kinh nghiệm là ra ngay khoanh tay hay xắn tay làm việc cụ mợ ạ. Cuộc chiến chống suy thoái, trì trệ lạc hậu còn dài lắm.

elitek

Xe buýt
Xin chào các cụ mợ , nick Lehmanbrothers và Lehman Deal đều do mr đắc anh ấy lập ra từ 2014 , 2018 và còm các kiểu trên này rồi.
Nick phàn nàn và quy kết lừa đảo , ăn tiền trên là do ms Đoàn Thuỳ Linh dùng chung của chồng là mr Dương. Công việc thanh minh chi tiết bên em sẽ email cho Min Mod , công cụ là văn bản. Việc mợ Linh kia thì cũng như cách người ta kiếm tiền vào , bên em từng nhận xét với chị này : ko phải chị ấy bảo thấp hay đẩy xuống bùn là người ta thấp còi, bùn nhơ đâu ạ.

Mục tiêu chính của chị ấy là biến of, ofer làm công cụ cho công viêch riêng, chủ yếu muốn trả toàn bộ bản vẽ căn đó để lấy lại toàn bộ tiền thôi ạ. Ca này chưa có gì khó đẻ .

Otofun chỉ là nơi bắt đầu không có phận sự thanh minh liên đới,

thay lời mr đắc , bộ phận hỗ trợ của Lehaman, hanoi
Bộ phận hỗ trợ, bộ phận chuyên đi trả lời giải đáp thắc mắc, xoa dịu phàn nàn của KH mà dùng từ "ca này chưa có gì là khó đẻ"

Ông coi KH chỉ như các ca khó đẻ để ông coi khinh khách hàng.

Văn phong viết lách thì ko ra làm sao. Câu chữ ví von đá đểu KH. Trả lời như thế thì làm sao gọi là Bộ phận hỗ trợ

Bên dưới làm càn thế này chứng tỏ ông Giám đốc xây dựng được Văn hoá làm tiền rất tốt

Lexus 717

Xe điện
OF giờ người tử tế không ít lưu manh thất học cũng không hiếm. Sáng nay nhà cháu cũng đang bực mình với thằng ranh xichlo_89. Nó hẹn qua cài máy làm bỏ công bỏ việc đợi nó cả ngày gọi ĐT cả chục cuộc nó không nghe cũng không thèm có lý do. Cụ nào có ý định thì lưu ý trẻ trâu này nhé.
Còn KD chuyên nghiệp thì nhà cháu cũng dính phải 1 thằng dở hơi làm sàn gỗ. Mồm leo lẻo nào là em KD có uy tín trên OF anh chị làm em cho giá tốt nhất rồi 265K/m2 gỗ không, lót sàn cao su không lấy lãi 20K/m. Thực tế ngay ở An Trạch thợ thi công cũng chỉ 265K/m2 trọn gói, cao su lót sàn có 10K/m mà chả cần mặc cả. Thời buổi lưu manh chụp giật thì đừng quá tin ai, OF cũng là 1 xã hội có đủ gian dối lọc lừa.

Mandarker

Xe tải
Công việc nội bộ hai bên biết , nhiều cụ mợ không rõ hết vì bọn em nhảy vào vẽ là bên thứ hai. Làm xd thi công cãi nhau còn nhiều hơn, xử lý cho hài hoà chứ cụ mợ đi làm không lạ gì.

Cho mọi người tham khảo 3D, bản đầu tiên mức phí 20tr một phần do khu của Sun đồ đẹp , ban đầu em báo 24tr cho độ nét như này nhé ( giờ bọn em đóng theo thi công và có giá tăng lên 250k, 300k có VAT đỏ ) , có trên cả site để các cụ mợ tự đưa ra lựa chọn. Mình khôn ngoan tại sao thợ họ bỏ, họ cầm tiền không thèm cad hay quy cách lởm khởm.
https://lehmanteam.houzz.co.uk/projects/5438698/2018-10-design-room-90m2-sun-grand-city-tower-thuy-khue-ha-noi

Sau hai tuần nữa em đổi thiết kế chỉ đẩy lên site thì các cụ mợ cũng hiểu khi nhà thầu rút bỏ ý tưởng, rút bớt những thứ đẹp cho tương ứbg nhu cầu chủ nhà thì căn nhà khác đấy ạ. Tranh cãi OF vào các thớt chia sẻ kinh nghiệm là ra ngay khoanh tay hay xắn tay làm việc cụ mợ ạ. Cuộc chiến chống suy thoái, trì trệ lạc hậu còn dài lắm.
Bạn nói 1 hồi mình chả hiểu gì luôn, mình chỉ muốn nghe 2 chiều, bên bạn làm việc có chuẩn, chuyên nghiệp không thôi, và mấy việc bên mua phản ánh cái nào đúng cái nào sai?

Kangar00

Xe máy
Bạn nói 1 hồi mình chả hiểu gì luôn, mình chỉ muốn nghe 2 chiều, bên bạn làm việc có chuẩn, chuyên nghiệp không thôi, và mấy việc bên mua phản ánh cái nào đúng cái nào sai?
Em cũng giống cụ, đọc không hiểu gì luôn

Lehman Deal

Xe đạp
Website
lehmanteam.houzz.co.uk
Bộ phận hỗ trợ, bộ phận chuyên đi trả lời giải đáp thắc mắc, xoa dịu phàn nàn của KH mà dùng từ "ca này chưa có gì là khó đẻ"

Ông coi KH chỉ như các ca khó đẻ để ông coi khinh khách hàng.

Văn phong viết lách thì ko ra làm sao. Câu chữ ví von đá đểu KH. Trả lời như thế thì làm sao gọi là Bộ phận hỗ trợ

Bên dưới làm càn thế này chứng tỏ ông Giám đốc xây dựng được Văn hoá làm tiền rất tốt
Không có hỗ trợ phụ kiện thì nhóm cty cứ còi cọc mãi ạ ? Bao giờ thì quy cách chặt chẽ cụ ơi. Trên này từ lâu có mấy thớt cảm ơn Min Mod đâu, lợi ích bị xói mòn thì nghĩ cầu cứu Mod đối chất nọ kia.

Cụ hiểu giờ tin tức lan rất nhanh thôi, làm um lên chỉ khi có sức nặng thì còn lưu lại chứ tranh cãi có nhiều rồi, đi làm xd tranh cãi thanh toadn nghiệm nhì nhằng nhiều lắm.

Đến như Vin, Btitexco còn bị ngưòi ta kêu ca thấu trời, bao nhiêu cty hay nhà thầu phụ cũng nguyền của Vin đấy ạ. Sự thật tự sẽ thắng cụ mợ ạ.

Team em toàn anh em trẻ, va chạm như học hỏi nhưng không phải dạng làng nhàng ạ. Đi làm các cty cũ bị rèn quen nên không hề ngại tranh cãi đúng sai, cụ cứ hỏi mua bán quốc tế tại sao Vn luôn bị ép về hợp đồng. Từ file, chữ ký, túi, bản vẽ, khung tên.... không phải chuyện ngày một hai lên tiêu chuẩn cao. Bọn em đã Block email của riêng chị Linh đó do đe doạ nhau đấy ạ, để chị ấy hiểu báo ngắt là cho chị ấy mổ cò tay phone hay đi gửi chuyểb phát là tôn trọng không.

Cụ mợ nào nhiệt tình, chuẩn cứ nhảy vào vẽ lại một góc hay gọi tới xưởng thứ 4 làm có hai con kệ nhỏ xem có theo hay bỏ luôn. Kêu ca dễ thôi ạ. Làm việc thực mới biết được.

Cụ gì trên nói tên viết thường thì bọn em viết thế mỗi email cụ nhé, viết thường sai về chữ nghĩa nhưng gọn nhẹ, đơn giản. Cảm ơn mọi người , về KDCN bọn em mới đky từ tháng 5 nhưng làm có ko dựa vào ba câu nói miệng. OF là một kênh thôi.

elitek

Xe buýt

Vấn đề ko phải cách ông làm sản phẩm của mình xấu đẹp như thế nào

Vấn đề là cách ông sửa sai, khắc phục hậu quả như thế nào, cách ông chăm sóc khách hàng sau khi cung ứng sản phẩm dịch vụ như thế nào

"Chị gặp phải bên em là khó nhằn đấy ah.... Đấu với đội tây còn phức tạo hơn nhiều..."

Nghe vẻ nguy hiểm thật

elitek

Xe buýt
Không có hỗ trợ phụ kiện thì nhóm cty cứ còi cọc mãi ạ ? Bao giờ thì quy cách chặt chẽ cụ ơi. Trên này từ lâu có mấy thớt cảm ơn Min Mod đâu, lợi ích bị xói mòn thì nghĩ cầu cứu Mod đối chất nọ kia.

Cụ hiểu giờ tin tức lan rất nhanh thôi, làm um lên chỉ khi có sức nặng thì còn lưu lại chứ tranh cãi có nhiều rồi, đi làm xd tranh cãi thanh toadn nghiệm nhì nhằng nhiều lắm.

Đến như Vin, Btitexco còn bị ngưòi ta kêu ca thấu trời, bao nhiêu cty hay nhà thầu phụ cũng nguyền của Vin đấy ạ. Sự thật tự sẽ thắng cụ mợ ạ.

Team em toàn anh em trẻ, va chạm như học hỏi nhưng không phải dạng làng nhàng ạ. Đi làm các cty cũ bị rèn quen nên không hề ngại tranh cãi đúng sai, cụ cứ hỏi mua bán quốc tế tại sao Vn luôn bị ép về hợp đồng. Từ file, chữ ký, túi, bản vẽ, khung tên.... không phải chuyện ngày một hai lên tiêu chuẩn cao. Bọn em đã Block email của riêng chị Linh đó do đe doạ nhau đấy ạ, để chị ấy hiểu báo ngắt là cho chị ấy mổ cò tay phone hay đi gửi chuyểb phát là tôn trọng không.

Cụ mợ nào nhiệt tình, chuẩn cứ nhảy vào vẽ lại một góc hay gọi tới xưởng thứ 4 làm có hai con kệ nhỏ xem có theo hay bỏ luôn. Kêu ca dễ thôi ạ. Làm việc thực mới biết được.

Cụ gì trên nói tên viết thường thì bọn em viết thế mỗi email cụ nhé, viết thường sai về chữ nghĩa nhưng gọn nhẹ, đơn giản. Cảm ơn mọi người , về KDCN bọn em mới đky từ tháng 5 nhưng làm có ko dựa vào ba câu nói miệng. OF là một kênh thôi.
Bên này đang nhầm lẫn giữa bán buôn với bán lẻ. Ông bán buôn thì vài năm làm 1, 2 hợp đồng lớn là ngon lành thì phải làm kiểu chuẩn tắc. Ông làm bán lẻ thì ông phải làm kiểu con mọn (chăm chút để ý từng ly từng tý)

Góp ý cho các anh em làm về dịch vụ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cũng phức tạp. E vào hóng thôi. Hai cụ phản biện nhau hai chiều. Bên e thì thấy phải cố quá khả năng ko chắc chắn đúng lịch đc là từ chối trước chứ ko ham. Cuối năm rồi cũng từ chối mấy bên chả dám nhận. Chỉ nhận thiết kế chứ bảo thi công thì thôi e chịu.

Bên e làm đây cụ. Nói chung là tận hết khả năng thôi, Còn uy tín hay ko thì là do khách hàng nhận xét e ko dám tự nhận. Cụ cần thiết kế xong trước tết thì có thể ới e trao đổi xem e có nhận đc cho cụ ko. Còn nếu nhận thi công thì chắc chắn phải ra tết 1 tháng ạ
Cụ cũng làm nội thất ạ, vậy cụ như e rồi, trc khi làm thì báo rõ ngày giao, nhất là lúc như tháng 6 âm tháng 7 âm, hay dịp gần tết này. Ai đồng ý chờ và mình chắc chắn đúng ngày mới dám nhận, chứ sai hẹn lại mất uy tín ngay. Còn đương nhiên mình là làm dâu trăm họ, nhiều khi cũng có sai sót, nhưng phải luôn có thái độ khắc phục thực sự thành tâm thì các cụ vẫn rất vui vẻ ạ.

LaiXeLanDau

Xe máy
lỗi tại mợ mà
ai bẩu mợ chuyển cọc 100%, 100% thì gọi là thanh toán rồi ai gọi là cọc nữa :D.
vâng đúng rồi cụ ơi, em vì quá tin tưởng nên đã chuyển thanh toán hết chứ gọi gì là đặt cọc nữa

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
thế em mới ngu, ai ngờ gặp phải cái nhà thầu khốn nạn và lừa đảo. đã làm ăn mèo mửa rồi, thái độ cách ăn nói lại láo toét, coi thường khách hàng.
Ăn thua gì. Em còn bị thầy giáo cũ hủy thầu nữa cơ, làm thì như lol ôi hết cả mặt :((

LaiXeLanDau

Xe máy
Định không Cmt nhưng xin lỗi cụ là ngay cái tên cụ “Mr Đắc” hay cái địa chỉ Sơn Tây cũng ko viết nổi chữ in hoa (Cả trên Email) cho một công việc thiết kế đòi hỏi cầu kỳ em đã đánh giá rất thấp cụ rồi.
Mợ chủ thớt nếu mục đích chỉ là thu lại toàn bộ tiền nếu tự tin thì mang ra pháp luật. Còn bên dịch vụ có vẻ cứng em nghĩ trọng hợp đồng có gì đó khó nên mợ mới phải dùng đến phương tiện truyền thông XH thế này. Tốt nhất bỏ kèo tìm thầu mới em thật :(
Cảm ơn cụ bên em đã tìm được nhà thầu mới rồi, chứ dựa vào nhà thầu này thì tết năm sau chưa chắc đã vào được. Em tự tin nên mới đưa lên đây, còn về làm việc với pháp luật đâu sẽ có đó, em chấp nhận bỏ tiền để đi đến cùng vụ này, nhiều khi không phải là về tiền mà em muốn những con người thế này đừng có lừa thêm ai nữa.

xelulu

Xe buýt
Cũng chưa hiểu hết đầu cua tai nheo. Nhưng bên LehmanBrother rồi cũng sẽ phá sản theo đúng cái tên chính quốc của nó thôi. Chả cần phải khách hàng là thượng đế nhưng đã nhận tiền thì cũng nên làm cho tử tế. Trả lời thì kẻ cả ngạo mạn rồi cũng chả đi đến đâu đâu.

OF giờ người tử tế không ít lưu manh thất học cũng không hiếm. Sáng nay nhà cháu cũng đang bực mình với thằng ranh xichlo_89. Nó hẹn qua cài máy làm bỏ công bỏ việc đợi nó cả ngày gọi ĐT cả chục cuộc nó không nghe cũng không thèm có lý do. Cụ nào có ý định thì lưu ý trẻ trâu này nhé.
Còn KD chuyên nghiệp thì nhà cháu cũng dính phải 1 thằng dở hơi làm sàn gỗ. Mồm leo lẻo nào là em KD có uy tín trên OF anh chị làm em cho giá tốt nhất rồi 265K/m2 gỗ không, lót sàn cao su không lấy lãi 20K/m. Thực tế ngay ở An Trạch thợ thi công cũng chỉ 265K/m2 trọn gói, cao su lót sàn có 10K/m mà chả cần mặc cả. Thời buổi lưu manh chụp giật thì đừng quá tin ai, OF cũng là 1 xã hội có đủ gian dối lọc lừa.
Cứ phải là người tiêu dùng thông thái thôi phỏng cụ.

7579

Xe điện
thế em mới ngu, ai ngờ gặp phải cái nhà thầu khốn nạn và lừa đảo. đã làm ăn mèo mửa rồi, thái độ cách ăn nói lại láo toét, coi thường khách hàng.
Em thật là Mợ ngây thơ lắm ấy, Thoa thuận giấy tờ còn bị lật kèo nữa là Mợ trả 100% tiền. :((

hnilqhuy

Xe tăng
Hiện nay bài đăng giới thiệu về công ty đã bị nick Lehman Brother xóa đi, rất có thể sẽ lập nick khác nên các ACE chú ý để ko bị bài học như em. Có thêm nick Lehman deal các cụ nhé, gian hàng giới thiệu đã xóa và kêu là để update giao diện mới

Đây là link gian hàng cũ:

https://www.otofun.net/threads/lehman-brothers-e-c-nha-thau-thiet-ke-thi-cong-tron-goi-hoan-thien.1350367/

đây là website của hội nó

https://lehmanteam.houzz.co.uk/
thấy nick này chém bên thớt của 1 cụ chủ nhà metropolis ầm ầm :)

https://www.otofun.net/threads/thiet-ke-ban-giao-co-ban-can-ho-vinhomes-metropolis-29-lieu-giai.1416845/page-8

LaiXeLanDau

Xe máy

Thôi Đắc à, đừng tỏ vẻ nguy hiểm. Nên nhớ là anh chị là người chấm dứt hợp đồng trước với em vì cách làm việc của em, vì sự chậm trễ, thất hứa vì sản phẩm em giao không ra gì, lại còn không biết sửa lỗi. Mới làm có 2 cái tủ đơn giản mà còn chả làm nổi, ai mà dám tin tưởng giao cho em làm thêm cái gì. Em có vẽ đẹp như tiên nhưng khi mất lòng tin rồi không ai đếm xỉa đến làm gì. Làm ăn rõ ràng, nếu em cảm thấy ko nhận được thì nói luôn để người ta tìm đối tác khác, còn đã nhận làm thì nên làm cho tử tế. Em thấy anh chị đã bao giờ gây khó khăn, ép buộc hay bắt em làm cái gì quá với hợp đồng đã ký chưa? Chả ai đang yên đang lành lại đi hủy hợp đồng. Câu chuyện thế nào thì chị đã đăng hết lên rồi đấy, mọi người đọc sẽ hiểu, em có bằng chứng gì là em làm đúng thì cứ đăng lên đây này. Còn em càng nói nhiều càng biện minh, thì mọi người lại càng thấy em là người có vấn đề về mặt đầu óc.

Còn cái giọng kiểu em bán hàng thì otofun cũng chỉ là 1 kênh khách hàng, không có thì cũng ko chết được. Điều đó thì đúng rồi, càng nói lại càng thấy khinh khách hàng. Thế thì anh chị cũng nói luôn là không có em thì mọi người ở đây bao gồm cả chị cũng ko chết và cũng không đến nỗi ko tìm được nhà thầu mới. Các ACE ở OF cũng nên tẩy chay cái thể loại nhà thầu làm dịch vụ thế này

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Phốt nhiều nhể, giờ nhìn thấy of lại sờ sợ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng