[Thảo luận] Cảnh báo nguy hiểm trên đường dẫn cầu Thanh trì (phía Gia lâm).

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Xin cảnh báo cùng các bác hay đi qua đường này.
Hồi trưa qua nhà em có việc đi qua đây (thỉnh thoảng cũng đi đường này) gặp 1 tình huống nguy hiểm:
- Xe đang chạy đúng tốc độ qui định 80km/h có hai cô nhỏ bán táo/ổi bê 2 rổ quả chạy ngang đường. 1 cô đi trước có nhìn về phía xe chạy tới, cô đi sau thì lại nhìn về phía khác :mad::mad::mad:.
- Hai cô đi cách nhau 5m, cô đi trước ước lượng được xe chạy tới nên đã vội leo lên dải phân cách, cô đi sau thì sau khi nghe còi inh ỏi vẫn không quay lại. Chỉ khi xe còn sát 50cm nữa thì chân sau cô này mới "rút" lên dải phân cách và cười cực...hồn nhiên.:))
- Xe em còi liên hồi từ xa và cũng mớm phanh từ xa. Cũng may là phanh khá tốt nên...không có tai nạn xảy ra. Quãng đường vệt phanh thì em chả ước lượng được nhưng khá ngắn.

Đã có một số lần đi qua chứng kiến mấy cô bán hoa quả (ngồi rất đông 2 bên đường) chạy qua đường nhưng lần này mới phải xử lí.
Mặc dù rất bực nhưng vẫn kiềm chế để rắn rết trong miệng không ra ngoài :69::69::69:. Cũng do em đưa Thầy chùa đi cùng xe nên ứ dám ho hoe. Thầy đang ngủ say nghe em hét cũng nhổm dậy. Hai Thầy - trò thắt đai nghiêm chỉnh (em mạn phép nhắc Thầy trước đó) nên lạy trời, cũng đỡ...

Qua chuyện này em thấy:
- Nếu phóng tít tầm >100km/h gặp những tình huống này thì táo ổi tung toé đầy đường là chắc.
- Nếu có thể phanh xe cho mấy cô (xin lỗi không gọi từ khác được) mấy cái tát tai thật đau cho nhớ đời.
- Nhất định cài "sít-beo" và nên chạy đúng tốc độ. Không chủ quan với đường vắng.

Chúc các bác thượng lộ bình an.

Vuvit

Xe tăng
Đúng là mấy bà điếc ko sợ súng, cứ thử bị một lần để xem nó thế nào???:))Ngu thì chết chứ bệnh tật gì các bác nhể?

Lete

Xe buýt
Đúng là mấy bà điếc ko sợ súng, cứ thử bị một lần để xem nó thế nào???:))Ngu thì chết chứ bệnh tật gì các bác nhể?
Sợ mình chết theo mới nhục cụ ạ

raotro

Xe container
Em cũng hay đi qua đấy nên chả bao giờ dám tít!
Cứ < 80 đi cho lành.
Chửi bọn bán rong cũng tội, em thích chửi mấy cái thằng dừng lại mua cơ!:mad:

wagon9751

Xe tăng
Thật tiếc là vẫn còn rất nhiều điểm mà việc mua bán có ảnh hưởng nghiêm trọng tới ATGT như cụ chủ thớt đã cảnh báo mà không được cơ quan chức năng xử lý:102:.

c3df32ea

Tháo bánh
Vụ này nhà cháu đã nhắc với chính quyền địa phương (Phường Cổ Bi và Phường Thạch Bàn) nhưng vẫn chưa thấy cải thiện các cụ ạ. Nhà cháu cũng cho dựng hàng rào giữa cái đường gom bên trái và đường cao tốc dưng mà...

Thôi thì các cụ cứ đi từ tốn và chú ý quan sát cho lành ạ.

hành_khất_đêm

Xe điện
Em cũng hay đi qua đấy nên chả bao giờ dám tít!
Cứ < 80 đi cho lành.
Chửi bọn bán rong cũng tội, em thích chửi mấy cái thằng dừng lại mua cơ!:mad:
Em vote cụ câu này.

Furious

Xe điện
Khắp VN nội thành cũng như ngoại thành, miền xuôi cũng như miền ngược đều gặp cảnh này khi đi trên đường. Tất cả cũng do cái mưu sinh cộng với cái dân trí thấp, không biết sợ nên mới góp phần tăng số vụ TNGT. Em chỉ xin ông pháp luật giải quyết nghiêm mấy vụ dư lày để đi đường gọi là cho nó bớt căng thẳng :77:

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com

hành_khất_đêm

Xe điện

TAMHOA

Xe tải

..........Qua chuyện này em thấy:
..........
- Nhất định cài "sít-beo" và nên chạy đúng tốc độ. Không chủ quan với đường vắng.

Chúc các bác thượng lộ bình an.
Vụ này nhà cháu đã nhắc với chính quyền địa phương (Phường Cổ Bi và Phường Thạch Bàn) nhưng vẫn chưa thấy cải thiện các cụ ạ. Nhà cháu cũng cho dựng hàng rào giữa cái đường gom bên trái và đường cao tốc dưng mà...

Thôi thì các cụ cứ đi từ tốn và chú ý quan sát cho lành ạ.
Các cụ dạy thế này chuẩn không phải chỉnh đâu ah(b).

trentungcayso

Xe tăng
... cô đi sau thì sau khi nghe còi inh ỏi vẫn không quay lại. Chỉ khi xe còn sát 50cm nữa thì chân sau cô này mới "rút" lên dải phân cách và cười cực...hồn nhiên.:))
....
Nếu cụ để ý kỹ tý nữa chắc sẽ còn thấy đôi mắt cô ý "trong tựa ngọc" nữa cơ. Các cô này dũng cảm vô song, bom rơi đạn nổ bên tai còn chả sợ, cái xe đít vịt của cụ thì sợ giề.

nghienruou

Xe điện
Tầm này mà bị táo ổi tung lên thì đúng là: một lần rồi thôi. khỏi có lần 2 luôn:77:

okcomputer693

Xe đạp
Dân mình được cái yêu cảm giác mạnh, chắc tại ít công viên cảm giác mạnh quá nên ra đường chơi thử...

Babetta6868

Xe tăng
Khảng định là không bao giờ giải quyết triệt để được vấn đề này! Thôi thì bảo nhau, nhẹ nhẹ chân ga, tập trung quan sát một chút, vận đen đến ai thì người ấyc chịu thôi! Nghĩ mà chán!

rgvmen

Xe container
Em thấy có cả biển cấm bán hàng ở chỗ rẽ xuống đê Gia Lâm đấy nhưng mà họ vẫn bán, hôm nọ em còn gặp 1 đoàn 4 ông xe tải cùng đỗ lại ăn táo mới vui :102: