Cảnh báo nguy hiểm trên cầu Thăng Long: Đã sửa, nhưng lại hỏng

q84neu

Xe tải
các bố nào làm chán thế. cuối tuần nào em cũng phải qua cái cầu này, đi mà chỉ sợ bố nào hôn mông thôi. Dạo gần đây cầu rất hay xảy ra tình trạng hôn mông nhau trên cầu, khiếp quá.

pupil

Xe điện
Sáng nay em đi chiều HN-Nội Bài qua đây thấy có vẻ êm ái, nghĩ bụng sửa xong chắc ngon đây. Tầm 6:00 tối nay chạy hướng Nội Bài về qua đây em thấy 1/2 đầu cầu phía Nội Bài cũng ngon tuy cũng hơi chờn chợn, đang lò dò bỗng thoáng thấy xe trước tròng trành, theo phản xạ em liếc gương rồi oánh lái sang phải và nghe cái rầm ở bánh trái, may mà đang đi chậm và né được cái hố ngay giữa cầu nên chỉ bị dính 1 chút. Chết cái là 2 đầu cầu đều có vẻ ngon hơn nên các bác tài đều chủ quan nghĩ rằng cầu đã được sửa.
Mong các bác tài hết sức chú ý qua cái cầu Thăng này chạy chậm và sang làn ngoài bên tay phải ở cả 2 hướng để tránh tai họa. (em xin lỗi vì Rồng đã bị khói rơm rạ hun chết bà nó rồi nên chỉ còn mỗi chữ Thăng)
Qua cái vụ "sửa" cầu Thăng này mới biết trình độ các nhà "Khoa học, Giáo sư, Tiến sĩ, kỹ sư" ... vv ngành Giao thông, Cầu đường của chúng ta nó kém đến mức nào, mấy năm giời không giải quyết được cái việc cỏn con thế này làm bao nhiêu người phải bỏ mạng ở đây.
Cũng qua đây em đếch tin là có ma, vì nếu có ma thật thì ối thằng đã bị bóp cổ chết theo rồi!

Chỉnh sửa cuối:

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Thảo nào đợt này em lái ra sân bay về hay bị tắc đường là thế.

niken

Xe hơi
Sáng nay em đi chiều HN-Nội Bài qua đây thấy có vẻ êm ái, nghĩ bụng sửa xong chắc ngon đây. Tầm 6:00 tối nay chạy hướng Nội Bài về qua đây em thấy 1/2 đầu cầu phía Nội Bài cũng ngon tuy cũng hơi chờn chợn, đang lò dò bỗng thoáng thấy xe trước tròng trành, theo phản xạ em liếc gương rồi oánh lái sang phải và nghe cái rầm ở bánh trái, may mà đang đi chậm và né được cái hố ngay giữa cầu nên chỉ bị dính 1 chút. Chết cái là 2 đầu cầu đều có vẻ ngon hơn nên các bác tài đều chủ quan nghĩ rằng cầu đã được sửa.
Mong các bác tài hết sức chú ý qua cái cầu Thăng này chạy chậm và sang làn ngoài bên tay phải ở cả 2 hướng để tránh tai họa. (em xin lỗi vì Rồng đã bị khói rơm rạ hun chết bà nó rồi nên chỉ còn mỗi chữ Thăng)
Qua cái vụ "sửa" cầu Thăng này mới biết trình độ các nhà "Khoa học, Giáo sư, Tiến sĩ, kỹ sư" ... vv ngành Giao thông, Cầu đường của chúng ta nó kém đến mức nào, mấy năm giời không giải quyết được cái việc cỏn con thế này làm bao nhiêu người phải bỏ mạng ở đây.
Cũng qua đây em đếch tin là có ma, vì nếu có ma thật thì ối thằng đã bị bóp cổ chết theo rồi!
Kụ nói chí phải, nếu có ma thì # cũng thăng rồi!

vanphiet

Xe buýt
Hôm nọ sang viện nhi tí hôn mit một ông phía trước phanh gấp chỗ cái hố đó,may mà mình cũng phanh gấp kịp,may nữa là phía sau không có xe nào.Đoạn này y như cái bẫy vậy,ông nào quen đường còn đỡ ông nào mới đi kiểu gì cũng dính,đường đang đẹp đùng một cái toàn hố.

dinhngan

Xe tăng
Bỏ tiền ra sửa, chưa sửa xong đã lại hỏng. Thật lòng là rất thất vọng với đường xá VIT Ngan. Cháu mà biết tiếng Lào cháu sang bên đó sống cho thành ViT Kiều.

cafe_chemgio

Xe máy
Haiz,tại công nghệ mới quá mà các cụ,Em thấy bộ ,sở GT nói thế,trình độ có hạn mà~o). Ngày xưa bố em cũng tham gia làm cầu này cùng với chuyên gia liên xô,đi cả 2 chục năm mà có sao đâu,chỉ đến khi mình tự sửa mới be bét thế này.Thế hệ trẻ hơn,nhưng làm kém hơn thế hệ cha anh ngày xưa các cụ nhỉ.
Mong các cụ đi lại cẩn thận,đừng để lên báo nhé.

gi.mi.ko

Xe tải
Cụ nói đúng đấy, chẳng phải do công nghệ đâu, toàn bị chúng nó "thịt" đấy