[Thảo luận] Cảnh báo ngược chiều phố Yên Phụ

SienaHLX1.6

Xe tải
Sáng nay em đi 2b qua cũng soi kỹ rồi ạ, biển cấm 4b và biển phụ ghi rõ là 4b được đi vào KS Thắng Lợi, sao lại đổi thế nhỉ

novsf

Xe tải
Sáng nay em đi 2b qua cũng soi kỹ rồi ạ, biển cấm 4b và biển phụ ghi rõ là 4b được đi vào KS Thắng Lợi, sao lại đổi thế nhỉ
Em nghĩ là để giảm tải cho đường Nghi Tàm chiều Yên Phụ - Nghi Tàm - Âu Cơ. Chiều này buổi chiều ùn từ đầu đến qua chợ Yên Phụ, có lúc đến ngang Honda Tây Hồ.

keptman

Xe buýt
chắc là chiều ngược lại cho rẽ xuống ks Thắng lợi và đi đường ven hồ 1 chiều đâm thẳng ra Thanh niên cụ ah( ko biết đúng ko) như thế thì còn hợp lý tí.
hiện nay e thấy vẫn rất nhiều cụ quen mui ko nhìn biển, thỉnh thoảng e đi 2 bánh qua toàn phải gõ vào kính các cụ ý thông báo.
đoạn chia làm 2 nhánh phía cuối đường(gần ra đến Thanh niên) lại ko có biển cấm nên các xe vòng vào đấy khá nhiều nên hay tắc, các cụ đi qua nhớ chú ý đoạn này.

doilamegi

Xe buýt
xxx giao thông Cụ ạ, sáng nay em thấy xxx phường đứng trước và xxx giao thông đứng sau mà. Em còn dừng lại hỏi đểu mấy chú xxx giao thông mấy câu.
Cụ hỏi đểu kiểu gì thế để cho e học tập với ợ?:D

PHC

Xe buýt
chắc là chiều ngược lại cho rẽ xuống ks Thắng lợi và đi đường ven hồ 1 chiều đâm thẳng ra Thanh niên cụ ah( ko biết đúng ko) như thế thì còn hợp lý tí.
hiện nay e thấy vẫn rất nhiều cụ quen mui ko nhìn biển, thỉnh thoảng e đi 2 bánh qua toàn phải gõ vào kính các cụ ý thông báo.
đoạn chia làm 2 nhánh phía cuối đường(gần ra đến Thanh niên) lại ko có biển cấm nên các xe vòng vào đấy khá nhiều nên hay tắc, các cụ đi qua nhớ chú ý đoạn này.
Đường ven hồ vẫn là 2 chiều cụ ạ. Chắc giờ tan tầm chuẩn bị chuyển tắc từ đường Yên Phụ xuống đường ven hồ. Em cứ nghĩ nó đổi chiều đường YP thì cũng cắm biển 1 chiều ô tô ở đường ven hồ, ai dè vẫn chửa thấy.
Vâng, đúng là em cũng bó tay với mấy thầy đi theo thói quen. Biển nó cắm lù lù ra đấy mà bao nhiêu thầy vẫn cứ chạy lên tận gần đầu đường Thanh Niên rồi sợ quá mới lại quay đầu, tắc hết cả đường. Chả hiểu các thầy có bằng lái kiểu gì.

PHC

Xe buýt
Nó cắm thế để tắc đường Thanh Niên chỗ Sofitel à, sao bọn nó cắm biển ngu thế.
Nó cắm biển thế để giảm ách tắc cho cái chỗ xoắn quẩy Sofitel Plaza đấy cụ ạ.

g3t

Xe tải
Bọn này bựa quá