cảnh báo ngã ba lê duẩn rẽ trần nhân tông

Vịtcỏ73

Xe Cứu Trợ
Sáng nay em vừa đi qua đây, hướng GP rẽ phải vào TNT
Xxx sáng nay bắt lỗi xe đi rẽ phải đèn đỏ nhưng 1 bên vẫn chèn vạch hoặc vẫn còn bên làn trong. Còn đèn xanh rẽ phải chắc không sao.
Các cụ hỏi cụ chủ chi tiết thì cũng khó vì như em đi qua đây thấy xxx tuýt thì biết vậy chứ có dừng 4b lại để hỏi hoặc xem như nào đâu.

wavethai

Xe tăng
- Nếu các cụ đi từ Giải Phóng hoặc Đại Cồ Việt lên Lê Duẩn để ra Trần Nhân Tông thì khi rẽ ra Trần Nhân Tông phải ép vào lề phải để chạy vào làn dành riêng cho xe rẽ phải và các cụ được rẽ phải khi đèn đỏ nhé!
- Nếu các cụ đi từ ga Hà Nội xuống hoặc đi từ Khâm Thiên rẽ ra Trần Nhân Tông thì cần chú ý vạch và biển phân làn trên đoạn đường Lê Duẩn. Có làn dành cho xe rẽ trái và tuân thủ đèn tín hiệu hoặc hướng dẫn của xxx (nhiều khj xxx cho rẽ sớm hơn đèn ợ).
Cụ này chuẩn nài

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đoạn đấy chỉ có vạch liền chứ không có dải phân cách cứng đúng không các cụ ?

cairong_2011

Xe container
Sáng nay em vừa đi qua đây, hướng GP rẽ phải vào TNT
Xxx sáng nay bắt lỗi xe đi rẽ phải đèn đỏ nhưng 1 bên vẫn chèn vạch hoặc vẫn còn bên làn trong. Còn đèn xanh rẽ phải chắc không sao.
Các cụ hỏi cụ chủ chi tiết thì cũng khó vì như em đi qua đây thấy xxx tuýt thì biết vậy chứ có dừng 4b lại để hỏi hoặc xem như nào đâu.
Các cụ đều thấy cơ bản ở các ngã tư, ba đều có đoạn vạch liền phân định luồng đi thẳng hay rẽ hoặc kết hợp. Chỗ LD-TNT nếu đi từ ĐCV về thì khi đèn đỏ các cụ phải ép vào lề cho rẽ bên phải. Nếu cụ rẽ nhưng đè vạch liên giữa làn cho rẽ và đi thẳng là toi (cái vạch này nó chỉ dài khoảng 5-6m gì đó). Chiều từ ga về thì rõ hơn vì đoạn này (từ chỗ nga ba LD-TNT đến ngã tư LD-Khâm thiên-Nguyễn thượng Hiền) vẫn cho xe chạy hai chiều nên cụ nào lấn vạch là bị ngay.

fashion

Xe tăng
Ý cụ chủ là phải đi làn ngoài tới chỗ đường dành cho rẽ phải mới rẽ vào. Nếu vào làn phải sớm là sai làn ạ.
chuẩn đấy ạ.thanks cụ tả chi tiêt thế cho ae hiểu ạ :)

jazzzzz

Xe lăn
chuẩn đấy ạ.thanks cụ tả chi tiêt thế cho ae hiểu ạ :)
như vậy là giống như hình em vẽ đúng không, dư lày thì thì đường LD phải có biển phân làn và phần sát lề phải là làn dành cho xe thô sơ, nếu không thì....

Ani

Xe hơi
Cảm ơn cụ cảnh báo, tháng này là tháng an toàn giao thông nên xxx ra quân hăng hái lắm.

nhim bong

Xe tăng
630k - 30k tiền công các chú đi nộp hộ, đoạn đường đó được phép rẻ phải khi đèn đó, nhưng nó có 1 đoạn đường kẻ riêng cho người rẻ phải, cụ nào đi ko ép vào đó chép vạch là bị thịt thôi. Lỗi ghi đi không đúng phần đường quy định.
Cái này có 1 thớt tương tự về phần đường rẽ phải ở Láng vào Lê Văn Lương rồi mà-phần đường kẻ vạch mắc võng, vạch này quy định rõ ràng được đè lên mà, chỉ không được phép dừng xe trên đó. Cụ tìm nhé. :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Cảm ơn các cụ, giờ chắc đi hay đứng cũng phải cẩn thận;)

Secoxe

Xe tăng
cụ chủ nói là rẻ phải mờ, nhưng em vẫn chưa hiểu lắm, ý cụ có phải dư lày không:
Cụ ơi, trước ngã rẽ từ Lê Duẩn rẽ phải sang Trần Nhân Tông có biển phân làn treo trên đầu ý ạ - chỗ đối diện cửa hàng Piajo ý ạ ( ảnh như của cụ là sai ròi nhé), muốn rẽ phải thì phải ép vào lề phải, chỗ đó cũng được phép rẽ phải khi đèn đỏ nên dưới đường có cả vạch cấm đỗ cấm dừng cụ ạ. Tóm lại muốn rẽ phải thì ép hết sang phải, tránh đè vạch liền.

VCHDHN

Xe container
Lát nữa em đi qua sẽ check lại rồi thông báo cho các cụ.

Bongbin2009

Xe tăng
Cụ ơi, trước ngã rẽ từ Lê Duẩn rẽ phải sang Trần Nhân Tông có biển phân làn treo trên đầu ý ạ - chỗ đối diện cửa hàng Piajo ý ạ ( ảnh như của cụ là sai ròi nhé), muốn rẽ phải thì phải ép vào lề phải, chỗ đó cũng được phép rẽ phải khi đèn đỏ nên dưới đường có cả vạch cấm đỗ cấm dừng cụ ạ. Tóm lại muốn rẽ phải thì ép hết sang phải, tránh đè vạch liền.
Hay là có cụ không nhìn thấy đèn cho rẽ hoặc biển báo cho rẽ phải nên dừng đèn đỏ tại đoạn cấm dừng đỗ nên bị tóm nhỉ?
Nói chung là cứ thấy cái vạch bàn cờ màu vàng là cứ rẽ thôi.

EyeStorm

Xe điện
Bọn xxx nó nấp tít dưới chỗ cửa hàng minga vs cửa hàng bán cá cảnh biển mà nó ngoại cảm được xe nào dẫm vạch hả cụ :P :P :P
Em toàn chuyển làn ở trước cổng showroom Piaggio :D :D :D
Mà đoạn này em đi ức lồi pha ý. 2b thấy đèn đỏ loi choi lách lên rồi dừng luôn ở làn rẽ phải, còi thì quay lại lườm, đứng chờ đèn xanh thì phạm lỗi dừng đỗ, lách ra thì lỗi dẫm vạch! Ôi cái cuộc đời...

Secoxe

Xe tăng
Bọn xxx nó nấp tít dưới chỗ cửa hàng minga vs cửa hàng bán cá cảnh biển mà nó ngoại cảm được xe nào dẫm vạch hả cụ :P :P :P
Em toàn chuyển làn ở trước cổng showroom Piaggio :D :D :D
Mà đoạn này em đi ức lồi pha ý. 2b thấy đèn đỏ loi choi lách lên rồi dừng luôn ở làn rẽ phải, còi thì quay lại lườm, đứng chờ đèn xanh thì phạm lỗi dừng đỗ, lách ra thì lỗi dẫm vạch! Ôi cái cuộc đời...
Cụ mà nhìn sang đường sẽ có một chú nữa đứng góc KS Nikko đấy, nháy chú bên này là chú đó xực ngay.

hddpro

Xe hơi
lỗi sai làn 1 củ 2 đó bác 6 loét là nhẹ rồi

Moto Bela

Xe đạp
Lê duẩn rẽ Trần nhân tÔng hôm nọ ý , nhà em cũng bị hít ở đấy nhé . Đủn con bé cháu bụng chửa kêu đang sắp lên bàn rồi , cứ biên bản Thì chịu trách nhiệm đấy thế Là các Chú em thôi luông ....

tungtrang1511

Xe hơi
Đoạn Đại Cổ Việt rẽ ra Lê Duẩn giờ CA đóng chốt ở đấy rồi..thấy ngon ăn mà :D các cụ đi h phải nhìn vạch ,đi theo làn ko là toi .............

jazzzzz

Xe lăn
Ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Xiển cũng vậy, túm mấy cụ rẽ trái, nhưng hôm túm hôm không, em bị dính, không cãi đc. Đèn dỏ đc phép rẽ trái, cụ nào làn đi thẳng rẽ trái túm. nhưng nhiều khi rẽ trái lúc đèn đỏ, khó mở cua để vào làn đi thẳng vì đường đông, liếm vạch -> túm. Túm lại là phải nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông, HN không vội đc đâu.

Chỉnh sửa cuối: