Cảnh báo mua xe Nissan Teana

2fast2fear

Xe tăng
Đây là ảnh TEANA của em mới chụp, bác quangnd xem cho em là TA hay TB với

Xin lỗi các bác ảnh không được nét vì em chụp bằng điện thoại và bị ngược sáng.
Em này là TB rùi. Nhìn cái điều khiển điều hòa biết liền à :)

nct3004

Xe tải
Thật giả lẫn lộn chẳng biết đằng nào mà lần, Tốt nhất là NẾU có mua xe thì mời 1 cụ am tường đi cùng

HIEUDEN

Xe máy
hiz. may quá :D tí nữa thì em mua con TA rồi, các kụ có thể cho em giá net em TB được ko> Em cần mua gấp

volga3110

Xe buýt
Đến nghỉ với mấy ông VN, hồi trước ông anh em bị dính 1 con Cam, có hôm ngồi nói chuyện với mấy ông buôn xe, mới được các ông kia chỉ cho là Camry của ông anh em là nhập Trung Đông về, sau đó lắp lại cửa nóc, chỉnh bảng điều khiển, mấy thứ options rồi chuyển thành Cam nhập từ Mỹ về, cái này thợ mới biết, còn người mua phân biệt dễ nhất là không có thanh giằng ở gầm, cái này Cam Mỹ có.

Em thấy cứ mua TA chuẩn, về muốn độ mấy thứ đó đến bác Khôi phệ còn được bảo hành nhi? :D

@Quangnd: Anh là vẫn nhớ cái 2 cửa màu đỏ của chú bên Tháp Đôi MADI lắm đấy!!!

quangnd

Xe buýt
@thanhastec2002: Bẩm cụ, TB hịn cụ à, cụ yên tâm nhé!

Đến nghỉ với mấy ông VN, hồi trước ông anh em bị dính 1 con Cam, có hôm ngồi nói chuyện với mấy ông buôn xe, mới được các ông kia chỉ cho là Camry của ông anh em là nhập Trung Đông về, sau đó lắp lại cửa nóc, chỉnh bảng điều khiển, mấy thứ options rồi chuyển thành Cam nhập từ Mỹ về, cái này thợ mới biết, còn người mua phân biệt dễ nhất là không có thanh giằng ở gầm, cái này Cam Mỹ có.

Em thấy cứ mua TA chuẩn, về muốn độ mấy thứ đó đến bác Khôi phệ còn được bảo hành nhi? :D

@Quangnd: Anh là vẫn nhớ cái 2 cửa màu đỏ của chú bên Tháp Đôi MADI lắm đấy!!!
@volga3110: gặp ngay phải lão tướng nào rồi đây, xin cho biết quý danh. Con ferrari 2 cửa đỗ bên tháp đôi MADI đấy mà cũng từng lên 190 rồi đó :D.

Đặc trưng của tất cả các dòng xe Mỹ dễ nhận biết nhất là số VIN để ngay ở mép kính lái, đứng ngoài bên lái trụ A có thể đọc được số VIN.

Thứ 2 chính xác nhất cho dù thợ có làm trời làm biển cũng không thay được số VIN. Nếu xe Mỹ thì đầu VIN là 1,4 hoặc 5, nghĩa là số đầu tiên phải là số 1,4 hoặc số 4 mới là xe Mỹ, còn không 100% không phải. Xe Nhật số đầu là J, xe Hàn số đầu là K. Cách xem đó chính xác nhất, không cần phải "lộn gầm".

Tốt nhất là mua thì mua luôn TB. Xe em cũng độ 1 số thứ linh tinh nhưng chẳng bao giờ dùng, giờ toàn đi xe đạp tắm nắng cho nó mát :|

HIEUDEN

Xe máy
Thôi chờ lâu nóng quá em mua TA rồi :D 44.2k chuẩn bị tham gia với các kụ off ẹp được rồi.hii

trahoa

Xe đạp
Chào các bác! tình hình là e muốn đổi xe, e thấy con Teana cũng đẹp và hợp với cái túi của e. vi thế các bác cho e hỏi mấy câu.
1. Teana có mấy loại trên thị trường VN
2. Mua xe ở đâu hợp lý nhất, vừa đúng với số tiền mình bỏ ra( hôm trước e ra Kilin ở Trần Khắc Chân mấy chú sale ở đó tinh tướng lắm giải thích qua oao, e nghĩ mình bỏ ra 1 đống tiền ra mà lại được phục vụ qua loa quá)
3. E mới nghe danh bác quangnd e đã thấy nể bác vì kiến thức của bác uyên bác. nếu có thể bác cho e tài liệu về e Teana nhé
Kính mong các bác giúp e để e tự tin đi chọn xe.

hôm nay em hỏi ông bạn em nói mua có 43,5k.. ko biết thế nào các bác nhỉ

cầu rào

Xe máy
trước em cũng định mua teana cũng đã tham khảo kỹ, nhưng không đủ xèng.
Theo em biết thì TA hay TB ở kylin đều có cả. còn việc độ vào chất lượng tốt hay không thì em không biết. Nhưng đã chơi xe mấy ai không độ. Em nhớ không nhầm cụ Khôi phệ ở phố gì gần phố huế thì phải (đằng sau vincom) , trước cũng lắp cho em toàn bộ đầu đĩa DVD đầu kỹ thuật số, loa bat chét, siêu trầm, đủ loại dây rợ lằng nhằng vậy từ 2005 tới vừa rồi em mới đổi xe có sao đâu. chẳng ảnh hưởng giể chẳng thấy cháy chập gì cả.
Khi em mua IO (không lấy bản có 02 màn hình gối vì thấy bản đó màn hình đó lởm quá hay bị nhập nhằng) định để lắp màn hình gối sau kèm đầu dvd 6 đĩa riêng cho 2 màn hình gối, thì kylin bảo em không độ vội.
Khi em có ý định mua teana thì họ cũng tư vẫn rõ ràng về hai loại TA và TB chứ không thấy có sự nhập nhằng gì cả. Em nghĩ người mua cứ tham khảo kỹ các nơi và tận mắt nhận định thì sẽ thấy sự hài lòng. còn nghe nói bảo đấu lại điện chập cháy lung tung thì cũng nhiều chuyện lắm, tại mình không hiều rõ rồi ham rẻ thôi giá nó vậy mà chẳng ai lừa được ai cả

myob

Xe tăng
trước em cũng định mua teana cũng đã tham khảo kỹ, nhưng không đủ xèng.
Theo em biết thì TA hay TB ở kylin đều có cả. còn việc độ vào chất lượng tốt hay không thì em không biết. Nhưng đã chơi xe mấy ai không độ. Em nhớ không nhầm cụ Khôi phệ ở phố gì gần phố huế thì phải (đằng sau vincom) , trước cũng lắp cho em toàn bộ đầu đĩa DVD đầu kỹ thuật số, loa bat chét, siêu trầm, đủ loại dây rợ lằng nhằng vậy từ 2005 tới vừa rồi em mới đổi xe có sao đâu. chẳng ảnh hưởng giể chẳng thấy cháy chập gì cả.
Khi em mua IO (không lấy bản có 02 màn hình gối vì thấy bản đó màn hình đó lởm quá hay bị nhập nhằng) định để lắp màn hình gối sau kèm đầu dvd 6 đĩa riêng cho 2 màn hình gối, thì kylin bảo em không độ vội.
Khi em có ý định mua teana thì họ cũng tư vẫn rõ ràng về hai loại TA và TB chứ không thấy có sự nhập nhằng gì cả. Em nghĩ người mua cứ tham khảo kỹ các nơi và tận mắt nhận định thì sẽ thấy sự hài lòng. còn nghe nói bảo đấu lại điện chập cháy lung tung thì cũng nhiều chuyện lắm, tại mình không hiều rõ rồi ham rẻ thôi giá nó vậy mà chẳng ai lừa được ai cả
Bác Khôi ra đây mau, sao mở cửa hàng mới lại không báo cho anh em biết để anh em ra làm vài chầu bia khia trương:-bd Hoặc có bác nào lại mượn bản quyền nhà bác Khôi thế không biết?
Kính thưa các bác, các anh......Em thấy có rất nhiều thành viên Già có, trẻ có đều rất lăn tăn, bức xúc về việc làm sao phân biệt được TA hay TB, vậy nên em kính mong bác nào có kinh nghiệm làm một phát so sánh BẰNG HỈNH ẢNH RÕ RÀNG với CHÚ THÍCH RÕ RÀNG trong MỘT TOPIC RÕ RÀNG để giúp các thành viên không phải trả giá vì không có kinh nghiệm (mà kinh nghiệm là học hỏi từ người khác)......
Em xin cảm ơn trước

bido1984

Đi bộ
đọc xong topic mà em hoang mang quá. Giờ em cũng ko biết là vợ em nó là cái thể loại TA, TB hay có khi là TC nữa. Vài đặc điểm thì là TA, vài điểm là TB...... Để hôm nào post vài pic nội thất vợ em lên để các cụ chỉ giáo dùm em.
Thx cụ quangnd đã có những hướng dẫn quý giá. em vừa làm phát votka cụ xong :D

carvungtau

Xe hơi
Đã có nhiều bài nói về TA và TB rất rõ ràng , sao các bác k chịu đọc kỹ mà cứ hỏi hoài vậy , em thấy TA và TB rất rẽ phân biệt chứ có khó gì đâu .

PremacyU

Xe đạp
Bác Quang cho tôi hỏi chỗ bác đang có Teana 2.0 TB những màu nào? Và bản 2.5 có những điểm gì khác bản 2.0? tôi đang muốn cưới em Teana cần nhờ bác tư vấn. Cảm ơn bác nhiều.

staillo

Xe máy
Cảm ơn các bác đã chia sẻ! Đi mua xem xe em o oe được tí :D

HVB

Xe tăng
em đã đi xem Teana ở chừng hơn chục nơi của các cty Vinamotor, Vietauto, Huyndai Bắc Việt... dọc Láng Hạ, Lê Văn Lương, Nguyễn Khánh Toàn, và tận bên Nguyễn Văn Linh.... Có nơi nhận với em luôn đó là bản TA (như Vinamotor ở Nguyễn Khánh Toàn). Cũng có nơi là TB như em đọc phân tích hướng dẫn của bác Quang.

Tò mò, em qua Kỳ Linh Trần Khát Chân (là nơi em qua cuối cùng, tiện đường và tò mò nên rẽ vào). Đến nơi thì sau khi xem xe em ưng ngay vì đúng bản TB, và đầy đủ option hơn những nơi khác. Em tỉ mẩn xem khá nhiều đồ như đầu DVD, CD, Navi, thì đều có hướng dẫn kèm theo thì thấy có hướng dẫn trong manual guide và có địa chỉ tbị đúng ở TW. Film 3M dán kính cũng có phiếu bên Đài Loan và mã film đàng hoàng. E lật cả cốp sau lên xem các dây điện thì mỗi dây 1 màu ko trùng nhau (ở VN, khi độ thường cứ có dây là đc chứ chả mấy khi qtâm có trùng màu trong đám cả chục cái dây còn lại ko). Nhiều đồ như cái head up dislay còn có rõ chứ Nissan. Màn hình khởi động lên cũng có chữ Nissan.

Lúc họ demo cho em, TV và Vietmap chạy ầm ầm.
sau khi hỏi thì họ bảo họ nhập cả phụ tùng, như gương, chụp la răng... và giá còn rẻ hơn chợ trời vì họ nhập ko thuế nên mua ko có hóa đơn thành ra rẻ (nhưng thế thì ai mà muốn bảo hiểm mất đồ sẽ ko có hóa đơn). Thấy họ có phụ tùng ổn, nên em đặt lấy luôn xe ở đó vào chiều hôm ấy. Màu em chọn ko có sẵn nên phải chờ. Hôm xe về cảng họ báo ngay, và hôm sau xe đã về đến HN. Họ cho em xem giấy thông quan có ngày giờ đàng hoàng -> chỉ 1 đêm thì ko thể độ thêm gì ở VN được.

Có lẽ sau bài của bác Quang nên họ rút kinh nghiệm. Cảm ơn bác Quang nhé (b), vì em lấy đc cái xe tự đánh giá là ổn.

carvungtau

Xe hơi
Số cụ may thế nhỉ , chứ thị trường bây giờ lôm côm lắm .