[Funland] Cảnh báo mua nhà đất hn qua sàn Bđs

khói_lửa

Xe buýt
Cụ nói đúng ah, nhưng mất tg lém! Đây 2 căn đều hợp lý, e mua vứt đấy cho thuê hoặc xây cho thuê, e ko chủ định mua căn này lém! Với lại ng ta có giấy cọc phải sang tên gấp, đỡ phải sang tên 2 lần ( tất nhiên giấy giả thôi nhưng chế như thật); mình ko mua nữa kiểm thông tin mới biết chúng nó quây mình, dùng rất nhiều mánh khoé, thủ đoạn! Từ con chủ mua giải chấp ngân hàng, thằng chủ cũ, 1 đứa hx, 5-6 đứa mg, phòng công chứng..1 dây nhì nhằng
thế cái thửa đất này nó cắm bank rồi à ??? ha ha thế thì lại quá dễ .. đề nghị cho xem thế chấp bank và sổ đỏ đang thế chấp bank là lộ ngay ... mua đất giá trị cao phải bình tĩnh cụ à , đặc biệt nó lại đang thế chấp bank ..đằng nào giả ngân xong rồi cũng phải mất gần 2 tháng sổ đỏ mới mang tên cụ nếu hàng chuẩn

khói_lửa

Xe buýt
Thời gian thì gấp nó giả nhiều ng đến xem, mà hx cạnh nhà em bận đi làm không check dc khu đấy toàn cho thuê, bấm chuông vài nhà! Thấy ông bà chủ cũng tử tế hiền lành nên nhắm mắt đưa chân!
đm cụ lại ngây thơ vụ lắm đứa đến xem ..em á..chúng nó đến xem nhiều em nhường luôn vì tỷ lệ ăn đòn là khá cao ..bài này em rõ như bàn tay . khi mình đến xem mà tự dưng có 1 đống bà cô ông mãnh cũng đến xem thì tỷ lệ ăn đòn là 100%

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
đm cụ lại ngây thơ vụ lắm đứa đến xem ..em á..chúng nó đến xem nhiều em nhường luôn vì tỷ lệ ăn đòn là khá cao ..bài này em rõ như bàn tay . khi mình đến xem mà tự dưng có 1 đống bà cô ông mãnh cũng đến xem thì tỷ lệ ăn đòn là 100%
Vâng cụ! 2015 thì ngày đấy vc bận làm ăn, còn trẻ ngây ngô tin ng, ko đánh giá đc!

c230sport

Xe tải
Tiền trong túi mình, rút ra thế nào là do mình. Sale hay cò kèo thì cũng là làm dịch vụ, phải phục vụ mình, theo mình. Mua nhà hay mua xe cứ đủng đỉnh, nhìn ngắm, lựa chọn, xem nhiều kênh, nghe nhiều tai ko vội thì chả sao cả. Mua xe bị sale ép “bia kèm lạc” do tâm lý thích ngay trong khi mua chậm vài tháng có chết đâu?! Mua nhà cũng thế, thích thì xem kỹ, ưng rồi thỏa thuận kỹ bằng văn bản, rồi qua công chứng, nó muốn lật mình cũng chẳng được. Em mới mua căn chung cư trong Times cũng gặp cò mất dạy định thịt em (em đã có bài đăng trên này) nhưng thịt thế nào được em, cứ theo điều khoản hợp đồng em chiếu; trao đổi chủ yếu em dùng qua tin nhắn (em có thể in ra gửi kèm đơn tố cáo gửi công an nếu bị lừa; thực tế đợt đó nó cầm sổ đỏ của chủ nhà rồi nên định cò quay em thêm tiền, nghĩ nó cầm chuôi nhưng như thế em tố cáo nó tội lừa đảo chiếm đoạt giấy tờ, kèm theo tin nhắn nội dung đòi thêm tiền mới trả giấy là đủ thành tội cưỡng đoạt tài sản). Kinh nghiệm là cứ giấy trắng mực đen, trao đổi qua tin nhắn, éo ai lừa được ai.
Cảm ơn cụ, mấu chốt là không được vội cụ nhỉ, cứ bình tĩnh, càng giục càng nghi càng phải cẩn thận.

khói_lửa

Xe buýt
Vâng cụ! 2015 thì ngày đấy vc bận làm ăn, còn trẻ ngây ngô tin ng, ko đánh giá đc!
vâng mua bán bđs cũng là cả nghệ thuật đó cụ . mua kg tỉnh đòn cũng bị ăn đòn như chơi/ còn bán chả may gặp hàng xóm xấu bụng mà mình kg cao tay ấn cũng ra bã .

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
thế cái thửa đất này nó cắm bank rồi à ??? ha ha thế thì lại quá dễ .. đề nghị cho xem thế chấp bank và sổ đỏ đang thế chấp bank là lộ ngay ... mua đất giá trị cao phải bình tĩnh cụ à , đặc biệt nó lại đang thế chấp bank ..đằng nào giả ngân xong rồi cũng phải mất gần 2 tháng sổ đỏ mới mang tên cụ nếu hàng chuẩn
nguồn gốc nhà đất : xử lý đất nợ thế chấp ngân hàng mà cụ và đã sang tên chủ mới hôm 7/7/2021; nó vẽ ra đã đặt cọc 300tr, bán gấp 1,2 căn! Lại còn giả vờ điếc bắt quạ nữa ah, suốt ngày a a e e tâm sự, coi như e của a!

khói_lửa

Xe buýt
nguồn gốc nhà đất : xử lý đất nợ thế chấp ngân hàng mà cụ và đã sang tên chủ mới hôm 7/7/2021; nó vẽ ra đã đặt cọc 300tr, bán gấp 1,2 căn! Lại còn giả vờ điếc bắt quạ nữa ah, suốt ngày a a e e tâm sự, coi như e của a!
kiểu đất thế chấp bank chớ dại ôm vào..nhọ lắm may cụ thoát thân vụ này đó

LePower

Xe buýt
về mặt hoa hồng bên mua kg phải trả phải cụ nhé . luật bất thành văn . trừ khi cụ quá ngây thơ mới trả phí hoa hồng cho sale khi mua nhà hay đất . bên bán chịu phí đó ( sale bđs tạm coi như là đại diện cho bên bán ) em làm ăn với sale bất động sản chuyên nghiệp hoặc bán chuyên nghiệp nhiều lên em khá hiểu về họ
Đương nhiên là Bên Bán, chứ Bên Mua bàn làm gì việc hoa hồng môi giới

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng biết trên off này có rất nhiều cụ bên sàn này và biết căn này!

Súng hơi HD

Xe tải
Muốn mua đất thổ cư bây giờ gần như qua môi giới hết, thấy nó gọi liên tục săn mình là phải cân nhắc.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi cụ than mua rẻ cộng với không check kĩ thông tin lại đi đổ cho MG
Haizz

Altis 2011

Xe điện
Cảm ơn cụ, mấu chốt là không được vội cụ nhỉ, cứ bình tĩnh, càng giục càng nghi càng phải cẩn thận.
Chuẩn là thế, mua tài sản lớn mà vội muốn rẻ thì không ổn rồi, trừ khi quy hoạch rất rõ ràng như khu đô thị, đất tái định cư, còn các khu thổ cư thì không thể vội được, trừ khi nắm rất vững quy hoạch.

ngocquybk

Xe điện
Cụ nói đúng ah, nhưng mất tg lém! Đây 2 căn đều hợp lý, e mua vứt đấy cho thuê hoặc xây cho thuê, e ko chủ định mua căn này lém! Với lại ng ta có giấy cọc phải sang tên gấp, đỡ phải sang tên 2 lần ( tất nhiên giấy giả thôi nhưng chế như thật); mình ko mua nữa kiểm thông tin mới biết chúng nó quây mình, dùng rất nhiều mánh khoé, thủ đoạn! Từ con chủ mua giải chấp ngân hàng, thằng chủ cũ, 1 đứa hx, 5-6 đứa mg, phòng công chứng..1 dây nhì nhằng
Thấy nghi ngờ tốt nhất lượn cho đỡ mệt cụ

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi cụ than mua rẻ cộng với không check kĩ thông tin lại đi đổ cho MG
Haizz
Chẳng có j là rẻ cả cụ ah! Giá thị trường thôi! Nếu nó mua hơn 3ty bán 6,5ty thì là em mua rẻ ah? Nếu thông tin thật ko xây dc bán 3,5ty e mua ngay! Dở các thủ đoạn: giấy đặt cọc giả, a cần gấp tiền, làm xiếc 2 căn, cam kết a check quy hoạch rồi...đến khi hỏi thì bảo a nhầm, thằng trên quận nó lừa a, anh bỏ cọc rồi ....a nghe theo chú, suyt nữa a cũng bị lừa; hỏi mấy đứa e cùng sàn thì báo lại a áy đầu khách! Chắc cụ cũng bên sàn đấy chăng

Chỉnh sửa cuối:

ngocquybk

Xe điện
Nhà phát mại hay vào tay ae xh or cò đất, sửa lại tý rồi dùng nhiều chiêu trò, trước em mua hụt 2 căn liền nhau khu Yên Phúc Văn Quán 5ty2 phát mại, vào cò nó sửa lại vôi ve cho đẹp bán lừa gà 7 tỷ 2 thôi. Lên loại nhà này tốt nhất k mua trực tiếp đc cụ lên té cho nhẹ đầu.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
đây các cụ! Các cụ vào Face thì có ngay! đặt lịch công chứng e đây, đứa nào cũng nói căn này của Bà chị em, lắm chị thế!

Chỉnh sửa cuối:

Hienminh123

Xe hơi
Chủ thớt sự nghiệp đất đai vất vả nhỉ, nhưng ko phải lúc nào cũng khó thế đâu ạ. Nhà đất thổ cư cũng ko đơn giản nhưng có vụ này vụ nọ, phần lớn là ko như TH cụ đâu, dọa thế ae sợ :D. Cò cũng vậy, có người này người nọ, các chủ sàn nói chung họ cũng ko đào tạo ae làm chiêu trò bẩn đâu, mà XH đi lên mấy trò đó ko tồn tại lâu dc đâu, lạc quan đi cụ. Giờ cụ kinh nghiệm đầy mình rồi ngán gì.

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Đồng cảm với chủ thớt,e từng bỏ 1 lô đất mà trc khi con ml chủ rao 1 ngày quật lên mấy trăm bộ quách trước mặt,dm chúng nó thằng bán đel bao h ngọng chỉ có thằng mua là gà,sau e ngẫm lại vài thằng chân gỗ cùng 1 đội hết,đau cái trong đội chân gỗ lại có cả người mình quen,tiền nó bạc