[Funland] Cảnh báo mua nhà đất hn qua sàn Bđs

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ các mợ có mua bán nhà đất hn thì phải cẩn thận, đội này nó rất đông và hung hãn, tất cả các mg đăng trên mạng có đến 90% là đội đấy hoặc liên quan hoa hông tối thiểu 3% hoăc j cài giá một vài tỉ là chuyện bình thường, tuỳ vào độ khó của game và các đối tác chủ, khách; chúng nó như đa cấp; em là người đi mua dính 1 lần akay, suýt dính lần 2: lần 1 e mua căn 2015 nhà đất ở tx bắc ~6ty sau khi xác nhận lại mg kac thì biết căn này 5,2ty bán mãi ko đc vì đứa con chủ nhà nó chết, cuối cùng e phải đập bỏ xây mới làm cho thuê; lần 2 mới hôm qua: E định mua và cố tránh bọn này, thế méo nào vẫn dính: e định mua căn dốc phụ sản của 1 ông, thì ông ý báo là ông ý còn 1 căn mới đặt cọc hồi tháng 7, do dịch nên chưa sang tên đc ( có giấy cọc 300tr, giá ~6,7ty em thấy đây là giấy giả), ở khu H4, Đông tác 74m2; mt5,25, 2 mặt t ,e thấy hợp lý; e bảo mua một trong 2 căn; ông này cứ lươn lẹo lúc căn này lúc căn kia! Chốt mua căn dốc phụ sản thì sát ngày bán báo lỗ nhiều quá vợ a ko cho bán cố tình đẩy qua căn Đông tác bẫy em sát ngày bán, căn này chủ nó mua phát mại từ ngân hàng theo e biet thì chưa đến 3,5ty ( do nhà khu tập thể chung móng tường bây h ko cấp phép, mặc dù 2 bên cùng dẫy xây 5,6t hết); em đồng ý mua 6,5ty ( ong ý bảo cần t nên lỗ cọc 170tr) chuẩn bị công chứng thì e phát hiện ra không xây đc thế là huỷ suýt mất hơn 3 tỷ các cụ ah: sàn t123 , T khôi, nhà phố...cung1 lò hết! E hú hồn!

Chỉnh sửa cuối:

trangthaimoi

Xe máy
Cũng mỏi mệt nhỉ
Cảm ơn cụ đã chia sẻ

blackhole1

Xe tăng
Cò quay là nghề của bọn BDS nên chẳng ai lạ gì

khói_lửa

Xe buýt
em tưởng gì .. mua bán nhà đất giờ muốn tìm nhanh và mua nhanh đều thông qua sale bđs hết ( cũng có trường hợp gặp đúng người bán nhà thật nhưng khá khó khăn đấy ) còn vấn đề hoa hồng theo nguyên tắc bất di bất dịch của sale bđs là hưởng 1% hoa hồng trên tỷ giá mua bán giữa 2 bên ( sale ăn tiền bên bán chứ kg được phép ăn tiền bên mua ) còn vụ cài giá thì giữa bên bán và sale họ thỏa thuận sao do 2 bên . còn bên mua mà ngu thì tự chịu thôi . muốn kg ngu thì phải biết đánh giá thửa đất này và thông qua các muối quan hệ để tự đánh giá / còn vụ mua nhà có người chết lỗi do người mua thôi khi mua kg chịu tìm hiểu gì cả . cứ bí mật cắm đầu mua . đáng ra lên dò la hàng xóm xem họ nói gì về căn nhà này rồi hãy xuống tay
còn vụ dất trong diện giải tỏa treo hoặc kg được cấp phép xây dựng .. vụ này cực dễ có gì đâu mà khó để cụ chủ phải lăn tăn . có 2 óp sần để tìm hiểu
1- cầm bản sao sổ đỏ chạy thẳng vô ubnd phường sở tại vào thẳng bàn địa chính hỏi luôn và ngay..rõ ngay tắp lực ( hỏi free và trả lời free luôn )
2- còn chắc cú hơn nữa vào thẳng ubnd tp hỏi luôn phòng quản lý đô thị ( quen biết thì ok còn không có tý quà là xong ) trả lời nét luôn . nếu cắm thẳng sổ đỏ vô phòng này hỏi thậm chí có cả văn bản trả lời đóng con mộc vô nữa là đằng khác

LePower

Xe buýt
Trò kênh giá bọn cò đất hay sử dụng, không tỉnh là dính.
Cho nên E mua hay bán thì cứ chốt trước điều khoản " Trong quá trình thực hiện môi giới nếu phát hiện thấy kênh giá thì hủy mọi thỏa thuận trước đó với cò, nếu bán phát giá bao nhiêu thì cứ nói thế với khách - hoa hồng thỏa thuận trước, nếu OK thì tiến hành không thôi".

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
em tưởng gì .. mua bán nhà đất giờ muốn tìm nhanh và mua nhanh đều thông qua sale bđs hết ( cũng có trường hợp gặp đúng người bán nhà thật nhưng khá khó khăn đấy ) còn vấn đề hoa hồng theo nguyên tắc bất di bất dịch của sale bđs là hưởng 1% hoa hồng trên tỷ giá mua bán giữa 2 bên ( sale ăn tiền bên bán chứ kg được phép ăn tiền bên mua ) còn vụ cài giá thì giữa bên bán và sale họ thỏa thuận sao do 2 bên . còn bên mua mà ngu thì tự chịu thôi . muốn kg ngu thì phải biết đánh giá thửa đất này và thông qua các muối quan hệ để tự đánh giá / còn vụ mua nhà có người chết lỗi do người mua thôi khi mua kg chịu tìm hiểu gì cả . cứ bí mật cắm đầu mua . đáng ra lên dò la hàng xóm xem họ nói gì về căn nhà này rồi hãy xuống tay
còn vụ dất trong diện giải tỏa treo hoặc kg được cấp phép xây dựng .. vụ này cực dễ có gì đâu mà khó để cụ chủ phải lăn tăn . có 2 óp sần để tìm hiểu
1- cầm bản sao sổ đỏ chạy thẳng vô ubnd phường sở tại vào thẳng bàn địa chính hỏi luôn và ngay..rõ ngay tắp lực ( hỏi free và trả lời free luôn )
2- còn chắc cú hơn nữa vào thẳng ubnd tp hỏi luôn phòng quản lý đô thị ( quen biết thì ok còn không có tý quà là xong ) trả lời nét luôn . nếu cắm thẳng sổ đỏ vô phòng này hỏi thậm chí có cả văn bản trả lời đóng con mộc vô nữa là đằng khác
Các mg nhỏ chân chính thì 1% thôi, cụ ko thấy nó lừa e đưa 2 căn: sát h bán mới chốt bán 1 căn ah, và trong tình trạng rất gấp, nó quây kín thông tin; e thấy cùng dãy 5 nhà thì xây hết 4 nhà 5-6 tầng, đánh vào tâm lý là nhà 2 bên xây cao tầng thì nhà mình cũng xây đc! Chúng nó chủ định bẫy e! E cũng bận và chủ quan! Nó suýt làm gỏi em 3ty đấy cụ ah: lịch là hôm nay ký cc

blackhole1

Xe tăng
Cái vụ có người chết hay có phốt gì đó thì đánh giá cũng khá khó đó cụ ,chỉ một số người chuyên nghiệp mới có thời gian và dò hỏi được , còn chuyện xây dựng hay quuy hoạch thì khá dễ để check ,

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa bán Nhà xala giá em bán thu về 12,3ty sau 2 thang dịch ko covid thì thấy ko phải chủ là vc nhà con mg hôm trc mà là chủ kac vì cu em nhà em nó bàn giao, hỏi giá thì biet nhà này mua 13,8ty lớ ngớ 3 ngày mua bán xong mg choén 1,3ty! Thế mới tài

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Khà khà, không những bát nháo mà là cực kỳ bát nháo. Đến bọn zà dư nhà iêm mà còn hãi huống chi các cụ trẻ, ít kinh nghiệm.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Khà khà, không những bát nháo mà là cực kỳ bát nháo. Đến bọn zà dư nhà iêm mà còn hãi huống chi các cụ trẻ, ít kinh nghiệm.
Mua nhà xq mình ờ thì không sao cụ đi ra khỏi phường ko cẩn thận là ăn **** cụ nhờ!

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Mua nhà xq mình ờ thì không sao cụ đi ra khỏi phường ko cẩn thận là ăn **** cụ nhờ!
Cách tốt nhất là lập sàn giao dịch bđs công cộng do NN quản lý, có chi nhánh đến các quận huyện. Mọi giao dịch bđs đều phải qua sàn. NN phải có chế tài chặt chẽ, nghiêm khắc để đảm bảo minh bạch.
Sẽ hạn chế được tình trạng bát nháo hiện tại.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Hoa hồng 3% là sàn thu về, chứ sale chỉ đc nhận có 1% thậm chí còn chẳng đc
Vs lại những thông tin mà cụ đề cập check dễ mà 😃
Nói chung thổ cư phức tạp
Em thì thắc mắc, giả sử nhà ng ta ở mấy đời, tất nhiên có hỉ, có hiếu, các cụ đi mua nhà né hết à

bilic

Xe buýt
Em bán nhà cũng gặp 1 anh trên OF này xưng là nhân viên 123 đến xem và đòi kênh giá lên đưa ra 1 cái hợp đồng mỗi giới gì đấy bảo em ký vào. Em không đồng ý thì mấy hôm sau lại có 1 ông nữa đến lại nhận là 123, mà sao cái bọn này đông lắm.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Hoa hồng 3% là sàn thu về, chứ sale chỉ đc nhận có 1% thậm chí còn chẳng đc
Vs lại những thông tin mà cụ đề cập check dễ mà 😃
Nói chung thổ cư phức tạp
Em thì thắc mắc, giả sử nhà ng ta ở mấy đời, tất nhiên có hỉ, có hiếu, các cụ đi mua nhà né hết à
Vài năm thôi cụ, con bị trầm cảm rồi tự tử treo cổ!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Em bán nhà cũng gặp 1 anh trên OF này xưng là nhân viên 123 đến xem và đòi kênh giá lên đưa ra 1 cái hợp đồng mỗi giới gì đấy bảo em ký vào. Em không đồng ý thì mấy hôm sau lại có 1 ông nữa đến lại nhận là 123, mà sao cái bọn này đông lắm.
Đông và hung hãn lắm! Nếu cứ 1% mọi ng đều happy! Có việc cần phải bán gặp mấy ông này buốt ruột lém

tuan2681

Xe điện
công nhận là nếu mình là chủ, cần bán nhanh mà gặp toàn sâu cò cưa kênh giá, khách k chốt dc thì lỡ hết việc .

Shadow381

Xe điện
Tiền trong túi mình, rút ra thế nào là do mình. Sale hay cò kèo thì cũng là làm dịch vụ, phải phục vụ mình, theo mình. Mua nhà hay mua xe cứ đủng đỉnh, nhìn ngắm, lựa chọn, xem nhiều kênh, nghe nhiều tai ko vội thì chả sao cả. Mua xe bị sale ép “bia kèm lạc” do tâm lý thích ngay trong khi mua chậm vài tháng có chết đâu?! Mua nhà cũng thế, thích thì xem kỹ, ưng rồi thỏa thuận kỹ bằng văn bản, rồi qua công chứng, nó muốn lật mình cũng chẳng được. Em mới mua căn chung cư trong Times cũng gặp cò mất dạy định thịt em (em đã có bài đăng trên này) nhưng thịt thế nào được em, cứ theo điều khoản hợp đồng em chiếu; trao đổi chủ yếu em dùng qua tin nhắn (em có thể in ra gửi kèm đơn tố cáo gửi công an nếu bị lừa; thực tế đợt đó nó cầm sổ đỏ của chủ nhà rồi nên định cò quay em thêm tiền, nghĩ nó cầm chuôi nhưng như thế em tố cáo nó tội lừa đảo chiếm đoạt giấy tờ, kèm theo tin nhắn nội dung đòi thêm tiền mới trả giấy là đủ thành tội cưỡng đoạt tài sản). Kinh nghiệm là cứ giấy trắng mực đen, trao đổi qua tin nhắn, éo ai lừa được ai.