CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
10 năm quá lâu :))
Em cứ 1 năm 1 thôi
Giờ thì đủ bst bđs rồi, tiền thừa gửi tkiem ăn chơi du lịch hàng tháng thôi
Già rồi

BDS đi xuống mà sao nhà với chung cư ở HN vẫn đắt phát khiếp thế :-<chung cư lườm qua lườm lại mấy khu toàn 5x 6xtr / m2. anh MIK đang chuẩn bị xây cái toà ở tận Lê Quang Đạo mà còn tự tin hô giá 70-77tr / m2 kia kìa, chắc bán cho khỉ hết.
không biết các bác nào lắm tiền thế,khu đấy thì có gì đâu mà giá kinh khủng thật. mình không có tiền không dám nói chứ, không thể hiểu nổi giá chung cư mà ghê vậy căn hộ chắc có nhà vệ sinh dát cả cân vàng

không biết các bác nào lắm tiền thế,khu đấy thì có gì đâu mà giá kinh khủng thật. mình không có tiền không dám nói chứ,không thể hiểu nổi giá chung cư mà ghê vậy căn hộ chắc có nhà vệ sinh dát cả cân vàng
Nói chung cư dát vàng thì có anh Đường bia, gì chung cư anh ngay chỗ Giảng Võ, trung tâm phố cũ. Giá đấy thì mua đc chung cư ngay Hoàng Hia Thám view Hồ Tây ồi.
Thị trường tự khắc điều chỉnh giá thôi, ke ke

apple.developer

Xe buýt
Đất quận hn e mua có 7-8 triệu đất đấu giá oto tải tránh nhau thôi

dzungvn79

Xe tải
Người giàu nhờ bds là vì họ quyết đoán,chấp nhận xác suất có rủi ro để kiếm lợi
Còn những người: chỗ hạ tầng đầy đủ ,vị trí đẹp,cư dân đông.. thì chê đắt, chỗ giá tốt thì chê xa ,hạ tầng cư dân chưa có gì .. thì tốt nhất các cụ để tiền vào ngân hàng xong cứ cuối năm làm một bài phân tích bds chuẩn bị đi xuống,đóng băng,vỡ bong bóng các kiểu là vui rồi
Cụ nói phải lắm toàn nhữnh người Ko mua nhòm ngó sợ rủi do hô đóng băng với vỡ xong vèo cái hết năm bại bần thần lĩnh lãi tiết kiệm kêu tiền mất giá chẳng mua nổi gì cả. Tự tin quyết đoán thôi chúc các cụ sáng suốt.
Em vào diễn đàn này chỉ thấy hô giảm mà thĩ trường toàn ngược lại

VSFC

Xe máy
Có cụ nào rõ về giá cả khu Linh Thượng, Vân Côn, HĐ không cho em hỏi đất ngõ oto vào nhà giao dịch thực khoảng bao nhiêu ạ

skymoon123

Xe tải
đầu 2010 em mua 1 lô bên Đông Anh vì thấy rẻ quá có 2,2tr/m2 lúc sốt nó lên 18tr, giờ thì 15tr/m2
Sau chục năm thì thế là quá buôn Mai Thúy rồi.
Em đầu tư cứ đất quanh HN, ngoại ô HN ngắm nghía hướng đô thị hóa mà giá rẻ là múc vứt đó chục năm kiểu gì cũng có suất lương hưu, cứ lăn tăn ra vào mệt bỏ mẹ
2010 bác mua chỗ nào 2,2tr/m2 vậy.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Trong nam như ở nhơn trạch k phải là sài gòn, cách trung tâm hơn 20km mà đất trong ngõ oto ko vào đc vẫn 30 triệu m2 :)) vậy mà hà nội vị trí hệt vậy lại đất phân lô chỉ có 15-20 triệu m2 thì chỗ nào vô lý hơn
Lâu nay 7 năm nay hn cũng chả có sóng sánh gì lớn cả, mãi đầu 2019 mới nhẩy đc tí
Giai đoạn tích luỹ như vậy là quá lâu rồi, gần bằng 1 chu kỳ bđs mịa nó rồi còn gì :))
Trong kia phân bố dân cư & kinh tế đều hơn lâu rồi, hn mới nhập nên còn chênh lệch nhiều

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Hà nội nó không sóng sánh gì mà nó vẫn cứ âm thầm tăng đều
Như e mua 2 mảnh tdc giang biên long biên năm 2017 giá 38, giờ cò gọi 62 a có bán không
Đất kiêu kỵ gia lâm thôn, xung quanh toàn đồng lúa văn hoá làng xã mà giờ toàn hét 30 40
Đông anh, gia lâm, hoài đức thậm chí cả đan phượng, quốc oai đều giá trên trời hết rồi
Sóng đấy nó gọi là sóng ngầm chỉ là cụ không biết thôi chứ cụ muốn sóng như thế nào nữa
Đúng thật, giờ đất xa tít mà các ông bds cũng đẩy lên gần giá nội thành thì chỉ có vỡ thôi, dư địa đâu nữa mà tăng

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã tàu ngầm
Bình thường mỗi năm em chỉ lướt lát 1-2 chỗ vì thời gian eo hẹp, không có tg đánh bắt xa bờ nên đầu tư loanh quanh hà nội thôi
Em theo trường phái chốt lời sớm mà an toàn nên không được gấp cả chục lần như các cụ ở đây :D
Trong kinh doanh và trong cuộc sống em luôn xác định điểm dừng an toàn
Ngoài ra em cũng thích huởng thụ, đi du lịch nữa
Một căn biệt thự nghỉ dưỡng nằm giữa đồi thông, xung quanh là hoa lá, có bể bơi sang chảnh, có người dọn dẹp, full dịch vụ - đó là mơ ước của em
Nên sau hơn chục năm lăn lộn trong chốn thương trường bds, em xác định nghỉ ngơi một thời gian, trong tay cũng có bds vừa đủ để sở hữu: 1 căn nhà mp trung tâm cho thuê lấy tiền ăn tiêu, 1 cccc ở trung tâm để ở, thuận tiện đi bộ đi học, đi làm, gần ob nội ngoại, vài mảnh đất nhà vườn trồng rau, ươm cây, vui thú tuổi già, vài quyển sổ tiết kiệm ls 8.5-9%.
Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ :))
Em chém gió đấy, đừng cụ nào tin rồi gato :))
P.s biệt thự nghỉ dưỡng của em sổ đỏ lâu dài, không cam kết với cdt nên tự ở tự cho thuê được, không như cocobay :P
E cũng giống cụ các mục tiêu đều đạt được duy có cái tật nói phét là e ko bỏ được, hii e fun tí

leminhhn

Xe buýt
Tăng trưởng tín dụng bds năm 19 thấp có 8,8%, cơ bản năm nay vẫn siết zoom, lấy đâu ra tiền mà bùng nổ, cụ nào mua để ở, hoặc giữ dài hạn thì nên tranh thủ, tất nhiên tránh những nơi bị thổi giá, e nghĩ thế:)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Trạng thái
Thớt đang đóng