CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hipisme

Xe đạp
1 năm nay em để tiền trong bank không mua bán gì bác ạ
Em chưa thấy có chỗ nào ngon để mua
Kv bác hỏi em không rõ lắm nên không biết thế nào ạ
Cảm ơn bác đã có lời khen
Cảm ơn bác. Em muốn xin lời khuyên của bác về đất hoài đức. Bác nhận định đất ở đó tnao ạ

Justforfuntoo

Xe container
Thanh Hà tèo rồi chứ cụ. Cấm xây dựng rồi. Án binh bất động
Nhưng giá vẫn chưa giảm về thời 2016-2017 đâu cụ
Cảm ơn bác. Em muốn xin lời khuyên của bác về đất hoài đức. Bác nhận định đất ở đó tnao ạ
Cứ ở được/ cho thuê được mà giá chưa tăng gấp mấy lần thì mua được cụ nhé, nhớ mua chỗ nào ô tô vào được

Quangdova

Xe hơi
Em nghĩ các cụ có tiền mà để Bank, 3 năm sau muốn mua 1 miếng đất dự án HN có khi phải đi xa thêm 3km

Justforfuntoo

Xe container
Em nghĩ các cụ có tiền mà để Bank, 3 năm sau muốn mua 1 miếng đất dự án HN có khi phải đi xa thêm 3km
Đầy chỗ 10 năm nay không tăng giá, có khi còn giảm so 10 năm trước cụ nhé
Vào đúng đỉnh mới gọi là đau

surynguyen

Tháo bánh
10 năm Ko tăng thì h tăng là hợp lý rồi cụ. Giống sài gòn bao năm xong phí mã
Báo cáo cụ nhưng cũng phải xem giá cụ ạ. Giá cứ dựng ngược, sổ toàn sổ mới. Em lượn Hoài Đức cả năm nay đặc biệt là Lai xá, cò làm giá khiếp khủng. Cẩn thận ko lại nấm mồ 10 năm. Có cụ cò bảo em, mua nhanh ko Hoài Đức lên quận, sắp tới chẳng khác gì hàng ngang, hàng Đào. Mấy anh cò này vui tính vãi

surynguyen

Tháo bánh
10 năm Ko tăng thì h tăng là hợp lý rồi cụ. Giống sài gòn bao năm xong phí mã
Cụ có biết là đất Huỳnh Thúc Kháng ko, sốt cách đây 10 năm, nhà phân lô 14 tỷ 40-50m. Giờ giá chỉ 7-8 tỷ thôi nhá. Cứ sốt mà lao vào dễ chết ngất đấy. Sg tay to cũng lượn hết rồi

Justforfuntoo

Xe container
Cụ có biết là đất Huỳnh Thúc Kháng ko, sốt cách đây 10 năm, nhà phân lô 14 tỷ 40-50m. Giờ giá chỉ 7-8 tỷ thôi nhá. Cứ sốt mà lao vào dễ chết ngất đấy. Sg tay to cũng lượn hết rồi
Nhà bố mẹ em ở quận đống đa, ô tô vào được, sốt 10 năm trước, 10 năm nay cũng chả tăng đáng kể
Nhà em nhà mặt phố, 10 năm trước cỡ 10 cây vàng là tầm 500tr/m, giờ chắc vẫn 10 cây, được 400tr/m :))

surynguyen

Tháo bánh
Nhưng giá vẫn chưa giảm về thời 2016-2017 đâu cụ

Cứ ở được/ cho thuê được mà giá chưa tăng
gấp mấy lần thì mua được cụ nhé, nhớ mua chỗ nào ô tô vào được
Mua đất mà pháp lý ko chuẩn, pháp luật ko công nhận thì mua làm gì hả cụ. Vụ có biết bao nhiêu người nghe cò lừa mà bây giờ đang khóc ko ạ. Em nghĩ dự án này lừa đảo có hệ thống, ko khác gì bán hàng đa cấp, đất ko cấp được cấp sổ đỏ, chủ đầu tư bị khởi tố, ko dc xây dựng. Có khác gì bãi tha ma ko ạ. Cá nhân em mất 200tr bỏ cọc mà vẫn thấy may. Nên đừng cổ vũ cho Thanh Hà nữa ạ.

Justforfuntoo

Xe container
Báo cáo cụ nhưng cũng phải xem giá cụ ạ. Giá cứ dựng ngược, sổ toàn sổ mới. Em lượn Hoài Đức cả năm nay đặc biệt là Lai xá, cò làm giá khiếp khủng. Cẩn thận ko lại nấm mồ 10 năm. Có cụ cò bảo em, mua nhanh ko Hoài Đức lên quận, sắp tới chẳng khác gì hàng ngang, hàng Đào. Mấy anh cò này vui tính vãi
Bảo mời qua quận hoàng mai, vẫn bẩn thỉu bụi bặm, 30tr/m cũng có

Justforfuntoo

Xe container
Mua đất mà pháp lý ko chuẩn, pháp luật ko công nhận thì mua làm gì hả cụ. Vụ có biết bao nhiêu người nghe cò lừa mà bây giờ đang khóc ko ạ. Em nghĩ dự án này lừa đảo có hệ thống, ko khác gì bán hàng đa cấp, đất ko cấp được cấp sổ đỏ, chủ đầu tư bị khởi tố, ko dc xây dựng. Có khác gì bãi tha ma ko ạ. Cá nhân em mất 200tr bỏ cọc mà vẫn thấy may. Nên đừng cổ vũ cho Thanh Hà nữa ạ.
Em có cổ vũ cho Thanh hà đâu :))
Vào topic Thanh hà khuyên các cụ đừng mua với giá này khi không có sổ, còn bị ném đá ào ào ý chứ :))

surynguyen

Tháo bánh
Em có cổ vũ cho Thanh hà đâu :))
Vào topic Thanh hà khuyên các cụ đừng mua với giá này khi không có sổ, còn bị ném đá ào
ào ý chứ :))
Vì topic đấy là của cò Thanh Hà lập ra mà cụ. Em cứ com nhiều các cụ ý chặn em rùi. Em thì ko phải lướt sóng mà có xèng thì mua để dành thôi. Năm nay cò làm quá 200tr lướt cọc 1 lô thì chả mấy mà vỡ trân. Liều ko biết có ăn nhiều ko

lookinsideacar

Xe tải
Cảm ơn các bác đã tàu ngầm
Bình thường mỗi năm em chỉ lướt lát 1-2 chỗ vì thời gian eo hẹp, không có tg đánh bắt xa bờ nên đầu tư loanh quanh hà nội thôi
Em theo trường phái chốt lời sớm mà an toàn nên không được gấp cả chục lần như các cụ ở đây :D
Trong kinh doanh và trong cuộc sống em luôn xác định điểm dừng an toàn
Ngoài ra em cũng thích huởng thụ, đi du lịch nữa
Một căn biệt thự nghỉ dưỡng nằm giữa đồi thông, xung quanh là hoa lá, có bể bơi sang chảnh, có người dọn dẹp, full dịch vụ - đó là mơ ước của em
Nên sau hơn chục năm lăn lộn trong chốn thương trường bds, em xác định nghỉ ngơi một thời gian, trong tay cũng có bds vừa đủ để sở hữu: 1 căn nhà mp trung tâm cho thuê lấy tiền ăn tiêu, 1 cccc ở trung tâm để ở, thuận tiện đi bộ đi học, đi làm, gần ob nội ngoại, vài mảnh đất nhà vườn trồng rau, ươm cây, vui thú tuổi già, vài quyển sổ tiết kiệm ls 8.5-9%.
Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ :))
Em chém gió đấy, đừng cụ nào tin rồi gato :))
P.s biệt thự nghỉ dưỡng của em sổ đỏ lâu dài, không cam kết với cdt nên tự ở tự cho thuê được, không như cocobay :P
Ôi em biết cụ nói đùa nhưng thực tế còn hơn thế ấy chứ! Chúc mừng cụ với những thành quả đạt được!

surynguyen

Tháo bánh
Nhà bố mẹ em ở quận đống đa, ô tô vào được, sốt 10 năm trước, 10 năm nay cũng chả tăng đáng kể
Nhà em nhà mặt phố, 10 năm trước cỡ 10 cây vàng là tầm 500tr/m, giờ chắc vẫn 10 cây, được
400tr/m :))
Ko có tay to thì sao mà tăng được cụ. Trong phố thì chỉ ổn định thôi. Các khu cơ sở hạ tầng tốt thì mới tăng nhưng cũng same same với bank

lookinsideacar

Xe tải
Hôm trước em đã thôi 1 mảnh ở khu 6.9 vì thấy giá cao quá!

Trongleader

Xe đạp
Tăng nhiều không cụ ơi ? Cháu tính làm căn ở khu này mà nghe chừng lại xa vời rồi :((
Em cũng không biết cụ thể thế nào. Sales gửi cho em mà. Cụ muốn mua ib em số điện thoại. Để sale nó gửi hàng cho cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng