[Funland] Cảnh báo lừa đảo Đầu tư chứng khoán

Thai_Dzui

Xe hơi
Theo em thì nguyên tắc là tiền vào tài khoản của mình chứ chuyển sang cho tài khoản người khác là toang rồi. Bạn bè còn vì tiền mà thịt của nhau chứ đừng nói là người lạ ạ

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Biết là sẽ bị lừa, mà rồi cuối cùng vẫn bị lừa. Bao nhiêu ng xúm vào nói mà vẫn ko dc...xong khóc lóc đủ kiểu khi m.ng ko đứng về phía mình, giờ thì khóc ko nổi luôn
Em mà là thằng chồng em vả cho nổ đom đóm. Những đứa ngu phải đánh cho nó tỉnh ra.

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Ở bên Campuchia cụ
Chúng nó là công ty của chủ người Trung Quốc. Chuyên lừa dụ dỗ người Việt sang làm nghề lừa người Việt vào tròng cho chúng nó đớp.
Giáo trình thao túng tâm lý con mồi dịch từ tiếng Trung sang tiếng Việt dán ngay trước mặt từng nhân viên. Ai cũng phải làm theo như 1 cái máy. Không làm theo thì bị đánh, trích điện. Lừa được ra tiền thì chi %
Mợ chủ tịch huyện Đồng Nai chắc chắn cũng bị lừa 170 tỏi kiểu này. Nó cho ăn tầm 10 tỷ trong 1 tháng máu là all in thôi
Bên Trung Quốc giá nhà chung cư toàn 1 triệu $ 1 căn nên người Trung Quốc bị lừa cắm sổ hồng nhà nạp vào chơi mất 1 triệu $ nhan nhản
Vì thế mùa đông năm ngoái chủ tịch Tập mới chi viện vũ khí cho bọn phiến quân dân tộc thiểu số tấn công rồi kiểm soát bang Shan nước Myanmar để cảnh sát Trung Quốc vào dọn sạch các công ty lừa đảo
Còn cảnh sát Việt Nam khó vào Campuchia dọn ổ nên phải ra cái xác thực khuôn mặt chính chủ để chặn lừa đảo.
Nhưng bọn lừa đảo từ 2 tuần trước chúng nó rao mua tài khoản bank doanh nghiệp ma Việt Nam rồi. Dùng tài khoản bank doanh nghiệp chuyển khoản không cần xác thực mặt chủ doanh nghiệp 8-}
Sao không gây được áp lực lên cha con thằng Sen với Phi để nó dẹp cái đám này đi nhỉ.

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Ở bên Campuchia cụ
Chúng nó là công ty của chủ người Trung Quốc. Chuyên lừa dụ dỗ người Việt sang làm nghề lừa người Việt vào tròng cho chúng nó đớp.
Giáo trình thao túng tâm lý con mồi dịch từ tiếng Trung sang tiếng Việt dán ngay trước mặt từng nhân viên. Ai cũng phải làm theo như 1 cái máy. Không làm theo thì bị đánh, trích điện. Lừa được ra tiền thì chi %
Mợ chủ tịch huyện Đồng Nai chắc chắn cũng bị lừa 170 tỏi kiểu này. Nó cho ăn tầm 10 tỷ trong 1 tháng máu là all in thôi
Bên Trung Quốc giá nhà chung cư toàn 1 triệu $ 1 căn nên người Trung Quốc bị lừa cắm sổ hồng nhà nạp vào chơi mất 1 triệu $ nhan nhản
Vì thế mùa đông năm ngoái chủ tịch Tập mới chi viện vũ khí cho bọn phiến quân dân tộc thiểu số tấn công rồi kiểm soát bang Shan nước Myanmar để cảnh sát Trung Quốc vào dọn sạch các công ty lừa đảo
Còn cảnh sát Việt Nam khó vào Campuchia dọn ổ nên phải ra cái xác thực khuôn mặt chính chủ để chặn lừa đảo.
Nhưng bọn lừa đảo từ 2 tuần trước chúng nó rao mua tài khoản bank doanh nghiệp ma Việt Nam rồi. Dùng tài khoản bank doanh nghiệp chuyển khoản không cần xác thực mặt chủ doanh nghiệp 8-}
Mợ chủ tạch nó là 1 bussiness riêng. Kiểu như mấy phim của Holy ấy. Có điều nghiên, vạch kịch bản, đánh vào nỗi sợ hãi rất riêng của các quan... thì mới ăn được dày thế.

fundraiser

Xe container
Sao không gây được áp lực lên cha con thằng Sen với Phi để nó dẹp cái đám này đi nhỉ.
Tụi nó lừa cả dân TQ mà CP TQ còn chả làm được mà cụ nghĩ VN làm được sao. Nó là tổ chức tội phạm nó có nhơn nhơn cho các cụ tóm đâu. Ngoài cái vụ này thì ở Cam còn đầy các nhà xưởng làm thuốc lá giả chủ yếu các thương hiệu nước ngoài mà dân TQ thích để vượt biên sang VN rồi tuồn vào TQ qua đường cửa khẩu gây nguy hiểm cho sức khỏe người hút thuốc lá của cả TQ lẫn VN mà còn ko bắt nổi.

TieuFu

Xe container
Em nhờ Chã cho e để thớt này ở quán cf để cảnh báo m.ng về hình thức lừa đảo
Tuy là cũ nhưng nãy cũng có cụ mở thớt hỏi, và đây lại là câu chuyện thực, có e tham gia chứng kiến, khuyên bảo 1 phần nạn nhân nhưng kết quả cuối cùng nạn nhân vẫn bị mất 600tr.
Nạn nhân là Chị gái của 1 đứa bạn thân của em gái em, 2 đứa là bạn cùng lớp, cùng xóm, học cùng nhau từ mẫu giáo lên cấp 3, và Đại học cũng đều học ở Hà Nội. Em ý cũng có 1 thời gian ở cùng nhà với mấy chị em bọn e, nên thân nhau như anh chị em trong nhà. Nạn nhân hiện đang sống ở Nga ạ.
Diễn biến:
Ngày 16/06, em ấy nt hỏi e là ở nước ngoài có mở được tài khoản chứng khoán ko? Thì em có rep là được, giờ toàn mở online hết.
Sau đó nó lại nhắn hỏi tiếp là em có biết sàn Vietcap ko? rõ là các cty chứng khoán Việt Nam thì có Vietcap nhưng mà nó lạ lắm, nó gửi cho e cái giao diện ntn

Khi e nghe sàn Vietcap thì e liền search web của vietcap ( mã chứng khoán VCI) nhưng rõ là giao diện nó khác. Ở kia có cả coin các thứ, ko bao giờ là giao diện của Vietcap xịn cả.
Em có nhắn cho con bé là bảo chị nó
(Chị H), đừng dại mà dính vào, nếu thích ck VN thì mở tk các cty uy tín vd như Ssi, HCM, VND, VPS...hoặc thích chơi coin thì mở TK ở Binance, chứ sàn này dẹp. Dính lừa đấy.
Nhưng chị H vẫn ko nghe, tiếp tục đến bước nộp tiền, số tài khoản nhận tiền là tk cá nhân.

Em tiếp tục khuyên can, rằng ko có 1cty chứng khoán nào mà lấy tài khoản bank tên cá nhân, rồi đây ko phải số tài khoản của chứng khoán Vietcap, e gửi bằng chứng cho con bé, để nó gửi cho chị nó, nhưng như kiểu chị H bị u mê, tin tưởng vào vẻ hào nhoáng, vào những pha khoe lãi mà chúng nó show ra rồi nên ko thể nói gì đc.

Được mấy hôm ko thấy con bé nhân gì, thì sau đó nó lại bảo là chị gái nó đã nộp tiền vào rồi. Nhưng hứa là chỉ nộp 5 triệu thôi, mất dc chi cũng chỉ 5tr đó.

Rồi khoe là 1ngày lãi dc 5%, hỏi mua mã gì ntn thì ko nhắn lại. Bẫng đi gần tuần sau đó, căn bản tuần rồi e đi công tác và đi chơi nên e cũng ít nhắn hỏi nó, thì hôm 26/6, nó nhắn bảo em là chị H đã nộp vào tầm 500tr, trong đó tiền nhà có tầm 300 còn lại vay anh em họ hàng mỗi ng 1ít dc hơn 200 nộp vô. Bài của bọn kia bảo nộp vào 500tr sẽ lãi dc 200tr nên ham, có bao nhiêu tiền là đập vô hết.
Ban đầu cũng có đoạn con bé cảnh báo chị nó là lãi nhưng ko rút dc, thì cái đoạn mới nộp 5tr mà có lãi ấy, chị H đã thử và thấy rút được nên tin và ham, rồi mới quyết định nộp nhiều vào. Chị H ở Nga nên có tiền thì gửi về Việt Nam nhờ mẹ giữ hộ, tiền TK dc hơn 300tr bắt mẹ đi tất toán.
Chính em là ng bảo con bé kia rằng em phải bảo với chồng chị H, bảo với tất cả anh em họ hàng đừng cho chị ấy vay tiền chứ ko là vay bao nhiêu mất bấy nhiêu rồi sứt mẻ tình cảm đấy. Con bé nó cũng nghe lời e, quyết liệt lắm, nhưng chị H còn quyết liệt hơn. Chị H nhắn tin nói m.ng theo kiểu m.ng ko giúp đỡ nuôi nấng dc ngày nào thì để chị ấy tự kiếm tiền, có cơ hội mà lại sống ích kỉ, rồi vay tiền ko cho vay. Mẹ chị H lúc đầu ko đồng ý rút tiền tiền kiệm cho chị ấy nhưng chị ấy bảo đó là tiền của con, giờ tiêu như nào quyền của con, tại sao mẹ và anh em hành hạ tinh thần con như này như kia....
( toàn bộ đoạn này là e gọi zalo và bé kia kể, chứ e ko liên quan gì ạ).
M.ng biết sẽ bị lừa, sẽ mất tiền nhưng vì nói nhau ác quá mà cuối cùng chấp nhận đưa tiền cho chị H. Giờ m.ng chỉ có thể nghĩ là phải đợi mất tiền thật thì mới sáng mắt ra thôi, chứ vì tiền, ko nghe bất cứ lời khuyên nào của anh em, của mẹ, nói anh em nói mẹ ko ra cái gì.
Kết quả là giờ mất tổng tầm 600tr ạ. Mà đấy là con số chị H bảo chứ thực sự có nhiều hơn không thì ko biết.
Mê muội đến mức lúc nộp 600tr xong, tài khoản lãi quá rút thì chúng nó bảo phải nộp vào thêm 200tr thuế phí, còn gọi hỏi em gái tư vấn xem có nên nộp 200tr ấy ko. Lúc ấy chắc chị H cũng ngờ ngợ bị lừa rồi nên m.ng nói cho 1 trận nữa mới tỉnh ra ạ.
Chim chết vì mồi, người chết vì tham. Chị không chết 600 tr lúc này thì lại chết 6 tỷ lúc khác thôi ! nó là học phí !

TieuFu

Xe container
kể ra giờ có cách mô kiếm tiền dễ ry mà ko bị xxx túm e cũng muốn thử ạ
Lại nổi máu tham lên rồi ! Tiền lừa được cũng chia 5 xẻ 7, rồi rửa sạch phơi khô nữa nên nó khác xa số tiền lừa được mợ nhé ! KK :)) :)) :))

TUCSON9389

Xe điện
nói chung những vụ lừa đảo ntn thì trước hết trách mình thiếu hiểu biết, tham lam để chúng nó đưa vào tròng. cái hiểu biết cơ bản là ko được mua ngoại tệ để đầu tư, chuyển ra nước ngoài đầu tư.
túm lại 1 câu là ngu .........thì bị lừa thôi

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
nói chung những vụ lừa đảo ntn thì trước hết trách mình thiếu hiểu biết, tham lam để chúng nó đưa vào tròng. cái hiểu biết cơ bản là ko được mua ngoại tệ để đầu tư, chuyển ra nước ngoài đầu tư.
túm lại 1 câu là ngu .........thì bị lừa thôi
Vậy nên chúng ta cần phải học lừa, không lừa được nghĩa là mimhf ngu ! KKKK :)) :)) :)) :)) :))

dung_hb

Xe máy
Thực ra người cố chấp tin tiền từ trên trời rơi xuống thì nó như có ma lực hút người đó không công khai thì giấu người nhà chơi. Cứ bị mất tiền là trắng mắt ra ngay

antidau

Xe container
Nước Tập có ảnh hưởng đến cha con Sen hơn nhiều mà còn chả dẹp nổi
Cuối năm 2022 và 2023 cha con Sen tiễn được 50% công ty online của Tàu về nước, nhưng vẫn còn 50% công ty ở lại chui lủi khắp nơi và vẫn tiếp tục lừa người TQ nữa là giờ nước ta không có ảnh hưởng gì mấy đến cha con Sen
Cháu có quen vài thằng nhóc đang ngồi làm lừa đảo bên kia biên giới Mộc Bài, tất nhiên là toàn dạng thất nghiệp bị sa thải ở VN sau Covid, bố mẹ thì không có tài sản đất cát gì ngoài căn nhà trong ngõ sâu, không có gì để mất mà lại sĩ diện không đi vác xe Wave đi ra đường chạy ship.
Chúng nó bảo cảm giác là nhân viên an ninh VN nằm vùng ở đó nhan nhản nhưng đâu có quyền bắt người đâu

Còn nước Phi thì dạo này ổn hơn rồi, không còn chuyện các băng nhóm lừa đảo đánh đập, trích điện nhân viên nữa

Chỉnh sửa cuối:

Jason88

Xe buýt
Em nhờ Chã cho e để thớt này ở quán cf để cảnh báo m.ng về hình thức lừa đảo
Tuy là cũ nhưng nãy cũng có cụ mở thớt hỏi, và đây lại là câu chuyện thực, có e tham gia chứng kiến, khuyên bảo 1 phần nạn nhân nhưng kết quả cuối cùng nạn nhân vẫn bị mất 600tr.
Nạn nhân là Chị gái của 1 đứa bạn thân của em gái em, 2 đứa là bạn cùng lớp, cùng xóm, học cùng nhau từ mẫu giáo lên cấp 3, và Đại học cũng đều học ở Hà Nội. Em ý cũng có 1 thời gian ở cùng nhà với mấy chị em bọn e, nên thân nhau như anh chị em trong nhà. Nạn nhân hiện đang sống ở Nga ạ.
Diễn biến:
Ngày 16/06, em ấy nt hỏi e là ở nước ngoài có mở được tài khoản chứng khoán ko? Thì em có rep là được, giờ toàn mở online hết.
Sau đó nó lại nhắn hỏi tiếp là em có biết sàn Vietcap ko? rõ là các cty chứng khoán Việt Nam thì có Vietcap nhưng mà nó lạ lắm, nó gửi cho e cái giao diện ntn

Khi e nghe sàn Vietcap thì e liền search web của vietcap ( mã chứng khoán VCI) nhưng rõ là giao diện nó khác. Ở kia có cả coin các thứ, ko bao giờ là giao diện của Vietcap xịn cả.
Em có nhắn cho con bé là bảo chị nó
(Chị H), đừng dại mà dính vào, nếu thích ck VN thì mở tk các cty uy tín vd như Ssi, HCM, VND, VPS...hoặc thích chơi coin thì mở TK ở Binance, chứ sàn này dẹp. Dính lừa đấy.
Nhưng chị H vẫn ko nghe, tiếp tục đến bước nộp tiền, số tài khoản nhận tiền là tk cá nhân.

Em tiếp tục khuyên can, rằng ko có 1cty chứng khoán nào mà lấy tài khoản bank tên cá nhân, rồi đây ko phải số tài khoản của chứng khoán Vietcap, e gửi bằng chứng cho con bé, để nó gửi cho chị nó, nhưng như kiểu chị H bị u mê, tin tưởng vào vẻ hào nhoáng, vào những pha khoe lãi mà chúng nó show ra rồi nên ko thể nói gì đc.

Được mấy hôm ko thấy con bé nhân gì, thì sau đó nó lại bảo là chị gái nó đã nộp tiền vào rồi. Nhưng hứa là chỉ nộp 5 triệu thôi, mất dc chi cũng chỉ 5tr đó.

Rồi khoe là 1ngày lãi dc 5%, hỏi mua mã gì ntn thì ko nhắn lại. Bẫng đi gần tuần sau đó, căn bản tuần rồi e đi công tác và đi chơi nên e cũng ít nhắn hỏi nó, thì hôm 26/6, nó nhắn bảo em là chị H đã nộp vào tầm 500tr, trong đó tiền nhà có tầm 300 còn lại vay anh em họ hàng mỗi ng 1ít dc hơn 200 nộp vô. Bài của bọn kia bảo nộp vào 500tr sẽ lãi dc 200tr nên ham, có bao nhiêu tiền là đập vô hết.
Ban đầu cũng có đoạn con bé cảnh báo chị nó là lãi nhưng ko rút dc, thì cái đoạn mới nộp 5tr mà có lãi ấy, chị H đã thử và thấy rút được nên tin và ham, rồi mới quyết định nộp nhiều vào. Chị H ở Nga nên có tiền thì gửi về Việt Nam nhờ mẹ giữ hộ, tiền TK dc hơn 300tr bắt mẹ đi tất toán.
Chính em là ng bảo con bé kia rằng em phải bảo với chồng chị H, bảo với tất cả anh em họ hàng đừng cho chị ấy vay tiền chứ ko là vay bao nhiêu mất bấy nhiêu rồi sứt mẻ tình cảm đấy. Con bé nó cũng nghe lời e, quyết liệt lắm, nhưng chị H còn quyết liệt hơn. Chị H nhắn tin nói m.ng theo kiểu m.ng ko giúp đỡ nuôi nấng dc ngày nào thì để chị ấy tự kiếm tiền, có cơ hội mà lại sống ích kỉ, rồi vay tiền ko cho vay. Mẹ chị H lúc đầu ko đồng ý rút tiền tiền kiệm cho chị ấy nhưng chị ấy bảo đó là tiền của con, giờ tiêu như nào quyền của con, tại sao mẹ và anh em hành hạ tinh thần con như này như kia....
( toàn bộ đoạn này là e gọi zalo và bé kia kể, chứ e ko liên quan gì ạ).
M.ng biết sẽ bị lừa, sẽ mất tiền nhưng vì nói nhau ác quá mà cuối cùng chấp nhận đưa tiền cho chị H. Giờ m.ng chỉ có thể nghĩ là phải đợi mất tiền thật thì mới sáng mắt ra thôi, chứ vì tiền, ko nghe bất cứ lời khuyên nào của anh em, của mẹ, nói anh em nói mẹ ko ra cái gì.
Kết quả là giờ mất tổng tầm 600tr ạ. Mà đấy là con số chị H bảo chứ thực sự có nhiều hơn không thì ko biết.
Mê muội đến mức lúc nộp 600tr xong, tài khoản lãi quá rút thì chúng nó bảo phải nộp vào thêm 200tr thuế phí, còn gọi hỏi em gái tư vấn xem có nên nộp 200tr ấy ko. Lúc ấy chắc chị H cũng ngờ ngợ bị lừa rồi nên m.ng nói cho 1 trận nữa mới tỉnh ra ạ.
học phí quả này hơi buốt, giống thớt bên kia e vừa còm, đã dính vào lòng tham lãi cao là bị thao túng ko thoát ra được, biết rõ là lừa rồi mọi người khuyên can ngăn cản thế nào cũng ko được mà.

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Nước Tập có ảnh hưởng đến cha con Sen hơn nhiều mà còn chả dẹp nổi
Đầu năm cha con Sen tiễn được 50% công ty online của Tàu về nước, nhưng vẫn còn 50% công ty ở lại và vẫn tiếp tục lừa người TQ nữa là giờ nước ta không có ảnh hưởng gì mấy đến cha con Sen
Cháu có quen vài thằng nhóc đang ngồi làm lừa đảo bên kia biên giới Mộc Bài, tất nhiên là toàn dạng thất nghiệp bị sa thải ở VN sau Covid, bố mẹ thì không có tài sản gì, không có gì để mất mà lại sĩ diện không đi vác xe Wave đi chạy ship.
Chúng nó bảo cảm giác là nhân viên an ninh VN nằm vùng ở đó nhan nhản nhưng đâu có quyền bắt người đâu

Còn nước Phi thì dạo này ổn hơn rồi, không còn chuyện các băng nhóm lừa đảo đánh đập, trích điện nhân viên nữa
Cảm giác bọn Cam giờ là cái ổ mafia cờ bạc, ma túy giống bọn Miến trước kia nhỉ.

ALPHALIFTVIETNAM

Đi bộ
Website
homeliftvietnam.com
Chơi chứng khoán thì cứ lên các cty chứng khoán mà mở tài khoản. Không có tk bank cũng có phần đầu tư chứng khoán mà.

aviefannie

Xe đạp
Khi nạp tiền thì bọn lừa đảo sẽ lập 1 tài khoản có tên gần giống với cty chứng khoán. Mà có mấy ai biết đc full name của các cty chứng khoán đâu. Thấy gần giống là đã tin tưởng và chuyển tiền r
Ngoài việc nạp tiền thì các cụ chỉ cần cài app của bọn nó (app giao dịch cp, khoe lãi) thì đã bị cái app đấy đánh cắp dữ liệu cá nhân rồi.
Em có tiếp nhận xử lý 1 vài case thì nhận thấy rằng ngoài việc bọn lừa đảo giỏi thao túng tâm lý nđt ra (đánh vào lòng tham) thì bọn nó còn làm việc rất chuyên nghiệp về chuyên môn tài chính. Có hẳn 1 đội ngũ chuyên đăng bài phân tích, livetream trực tuyến (đương nhiên là ko lộ mặt), nói toàn chuyện vĩ mô, thao thao bất tuyệt, tóm lại là tính chuyên môn cực cao. Cho nên cũng dễ hiểu khi nhiều nđt trên thị trường ko am hiểu tài chính thì rất dễ bị bọn nó thuyết phục
ôi đúng với nhà em thế bác, giờ này năm ngoái chồng em trắng mắt ra vì vụ này đấy ạ, Bọn nó livestream rất chuyên nghiệp, phân tích có chuyên môn hẳn hoi, em bảo chồng không nghe, cứ bảo e là k dám làm cái gì, tiền làm ra k làm gì là đồng tiền chết, Em k dứt khoát phản đối, nên ổng cứ thế là làm tiếp, Em chỉ tiếc vì k báo cho mẹ chồng để mẹ e cản thêm, Ổng lấy tiền chung của 2 vc đã đành, còn giấu e vay thêm đồng nghiệp, mà lương ông cao nên vay đồng nghiệp, ngân hàng cũng được nhiều mà nhanh lắm, Thế rồi, đánh bay 600 củ khoai trong 1 tuần. Tháng này kỉ niệm 1 năm nhà e trả hết các khoản nợ vì vụ này đấy ạ, Lại thêm mấy ngày nghỉ phép k lương để đi hầu các bác công an mong có chút hi vọng lấy đc tiền về mà giờ vẫn bặt vô âm tín. Riêng vụ này nhà chủ thớt, mất là đáng ạ, vì một đống người nhà vào can mà vẫn k nghe thì tự phải chịu thôi

phohien035

Xe buýt
Hôm qua đứa cháu em cứ gọi điện hỏi có quen ai trong ĐH Mỏ để nhờ chút việc: tra thông tin qua mã số sinh viên. Nghe thấy thế em đã nghi nghi: Đã có mã số SV thì phải biết đó là ai và có số ĐT để liên lạc chứ ? Hỏi lại mới biết là đứa cháu CK nhầm cho cô bé có mã số SV kia đâu 200tr (em cũng chẳng hiểu có phải chuyển nhầm ko hay là lại góp tiền chơi ....). Qua nhờ tra soát của bank (tất nhiên cũng có tay trong) mới biết cô bé đó dùng TK đó để đóng tiền học, hiện tiền CK vẫn nằm trong TK đó và hình như cô bé SV kia chưa viết (chỗ này em thấy hơi lạ) và có mã SV của cô bé đó và biết trường nơi đăng ký TK. Tuy nhiên bên bank cũng ko cung cấp số ĐT để có thể liên lạc. Em bảo tốt nhât làm đơn đến thẳng phòng Giáo vụ nhà trường trình bày, chắc họ sẽ giúp để liên lạc với cô bé SV kia. Chứ hỏi thông tin cá nhân cũng có thể được nhưng người cung cấp cũng e ngại. Sau đó em có nhờ và được hứa nếu cung cấp mã số SV thì họ sẽ tra hộ. May sau đó đứa cháu nhắn lại đã liên lạc được với cô bé kia, nay nó ko học ở trường nữa. Có thể do nó ngại nên thôi ko nhờ nữa và em cũng nhẹ đầu vì nhờ kiểu này hơi phiền toái

thanh040506

Xe trâu
Nếu là chị gái em gái e thì ko có chuyện bị lừa đâu. E ko nc trực tiếp với bà kia mà, mấy đứa e e thì e quán triệt tinh thần, là đầu tư gì kể cả đất đai hay tài chính hay gì gì, m.ng cứ hỏi han nhau 1 tiếng để đánh giá xem có đáng tin và tiềm năng hay ko. Mấy chị e có nhóm Mess và zl nên nói chuyện suốt, và có các bài đăng lừa đảo e cũng hay share cho cno ạ
Liên quan đến chuyện lừa đảo kiểu này, hình như phụ nữ bị nhiều hơn đàn ông sao í Mợ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Chơi CK trên mạng thì ông bạn của em mất 5 tỷ. Dắt đến phòng CSHS CA Hà Nội trình báo cho đủ lệ bộ thôi.