[Funland] Cảnh báo lừa đảo các cụ làm công trình chú ý

Húp sụp sụp

Xe điện
Bọn đi lừa bài bạc nó toát ra cái sự âm u bẩn thỉu, cứ nhìn bộ móng tay của nó thì biết =))

Thường chủ những cty nhà thầu thích bài bạc nên dễ bị dụ hơn.
Vi dụ hôm trươc em đc mời đến làm gói về biệt thự một ông bên quốc phòng hẹn em đến uông trà để bàn việc xong nói đến phần " anh muốn làm lầu bât giác ngoài vườn để anh em bạn bè đến chơi đánh bài abc ...rồi quay ra hỏi : chú biêt chơi không? Em biêt nhưng em bảo em chưa chơi bao giờ. ...xong bảo đợi cậu chi huy xây dựng nó về nó đưa bản vẽ cho. Thế là rủ bảo hay mây anh em chơi đợi nó về chứ ngồi không buồn...đến đây là em đọc vị hêt rồi.
em bảo cho em sđt của anh kia em chủ động xong việc rồi thì em xin phép về chứ em ko biêt chơi bài.
Ông ý băt đâu bảo giám đốc mà ko biêt chơi bài thì sao mà đi ngoại giao được.
Xong em kiên quyêt không chơi băt đầu mây ông thay đổi ánh măt luôn. Xong hẹn nọ hẹn kia cho đỡ ngại.
Hôm nay cafe thunwgf bạn làm XD cùng nó bảo tôi bị kiêu này 2 lần rồi.
Em cũng từng đc rủ chơi kiểu này. em bảo thôi làm vài phát đầu đít mỗi phát vài triệu cho nhanh, đúng hôm tấy chơi 5 phát em ăn đc 4 xong té luôn :))

hưvô

Xe lăn
cụ nói cụ thể xem từ bước đến giả làm việc đến gạ bánh bài như thế nào?
Mấy vụ này em nghe cũng cỡ chục năm rồi, nhiều kiểu lắm, các nạn nhân nào là đi lái xe, chủ DN buôn BĐS, chủ thầu xd ... nhưng đều có chung 1 đặc điểm là đc gọi đến ký hdong, đến lấy bản vẽ thiết kế.... trong lúc chờ đợi thì có lời rủ rê, hoặc nhờ cầm bài đánh hộ 1 người nào đó đi wc, đi ra ngoài nghe đt, đi đón người thân ... Các nạn nhân ít thì mấy chục củ, nhiều thì mấy trăm củ cũng có.

Trà Lý

Xe tăng
Nói chung là dễ dính lắm, các kiểu lừa đảo luôn, là người thì có niềm tin, chính vì vậy mới có lừa đảo.

Meliodashoda

Xe máy
Kiểu lừa này em mới biết trong đời, đúng là cụ nào tâm lý yếu là rất dễ bị dụ

Cosaodau

Xe hơi
Thường chủ những cty nhà thầu thích bài bạc nên dễ bị dụ hơn.
Vi dụ hôm trươc em đc mời đến làm gói về biệt thự một ông bên quốc phòng hẹn em đến uông trà để bàn việc xong nói đến phần " anh muốn làm lầu bât giác ngoài vườn để anh em bạn bè đến chơi đánh bài abc ...rồi quay ra hỏi : chú biêt chơi không? Em biêt nhưng em bảo em chưa chơi bao giờ. ...xong bảo đợi cậu chi huy xây dựng nó về nó đưa bản vẽ cho. Thế là rủ bảo hay mây anh em chơi đợi nó về chứ ngồi không buồn...đến đây là em đọc vị hêt rồi.
em bảo cho em sđt của anh kia em chủ động xong việc rồi thì em xin phép về chứ em ko biêt chơi bài.
Ông ý băt đâu bảo giám đốc mà ko biêt chơi bài thì sao mà đi ngoại giao được.
Xong em kiên quyêt không chơi băt đầu mây ông thay đổi ánh măt luôn. Xong hẹn nọ hẹn kia cho đỡ ngại.
Hôm nay cafe thunwgf bạn làm XD cùng nó bảo tôi bị kiêu này 2 lần rồi.
Tks bác đã chia sẻ để cảnh báo mọi người Cái này mọi người dễ bị lừa lắm
nếu bọn cờ bạc cò quay trên xe hayđầu đường, góc phố dễ bị nhận diện và tránh được thì bọn lưu manh, giả danh này khó tránh lắm nếu ko chuẩn bị tinh thần cảnh giác từ trước
mấy bác cứ tinh tướng dễ bắt vía làm...bla.. bla... nhưng khi mình đi gập nó với tâm trạng ngườiđói công trình, muốn có việc để kiếm chút công là dễ vào bẫu của bọn cờ hó này ... Vì đơn giản là các bác xây dựng nhà ta ai mà chả có tý máu cờ bạc chạy trong ngươi.. Nhất là khi lưu manh nhẹ nhàng mời rượu, thịt, ..ru ngủ là bập vào thôi... nó chẻ mình làm chục miếng tiền mất, tật mang đó. TOSHIBA bọn lưu manh lắm thủ đoạn lừa đảo...

Cosaodau

Xe hơi
Có kiểu lừa ko phải hình thức gạ đánh bài mà là hình thức dùng gái
Các cụ cẩn thận 👄
Lừa đảo kiểu này là cũng hay đó. phải là mình thì sẽ tương kế, tựu kế thôi... chén thử mồi rồi ta đi.. Hihi

Alongcamepolly06

Xe container
Đây ko phải hội máu đỏ đen mà là cờ bạc bịp cụ ơi, bọn nó quây hội đồng.
cái này giờ cháu mới nhớ tầm 2012-2013 gì đấy nở rộ dưới Quảng Yên hay Đông Chiều, nhiều ông lái xe cầm hộ bài xong về thua một mớ to luôn ;))

onghabeo

Xe tăng
E cũng dính 1 dự án nhà hàng lớn , đến tận chỗ e đón e đi , nhưng xin lỗi e chả biết chơi món gì ngoài phỏm , mà đánh phỏm ăn tiền với 3 ông lạ thì e chịu :D ,ăn xong e té sau đó e chặn số luôn

manhcsic

Xe Cứu Trợ
cụ nói cụ thể xem từ bước đến giả làm việc đến gạ bánh bài như thế nào?
Kịch bản là vô tình theo trình tự như sau.
1. Tiếp đón con mồi là "sếp" Xịn của Bên A trao về dự án và nói thêm hôm nay có mấy người bạn là đối tác đến thăm anh (chỉ tay vào mấy người bạn đang chơi bài). Tiếp tục trao đổi về công việc xong và "sếp" nói một lý do nào đó bận đi 30 phút nói mình thông cảm ngồi cafe và chờ khoảng 30 phút để ký hợp đồng. Tóm lại bước 1: Khi mình đến ký hợp đồng không ký ngày được vì lý do ABC nên phải ngồi chờ 1 lúc.
2. Khi mình ngồi cafe thì nhóm bạn của "sếp" vẫn đánh bài, nhóm này chỉ có 3 người thiếu 1 chân.
3. Bình thường khi "sếp" nói là "đối tác" Thì đa phần "con mồi" Lại làm quen hoặc xem chơi bài, lúc đó học giới thiệu và gạ chơi.
...

buihai

Xe buýt
Em chơi vui thôi :)) chứ hôm nay em không mang tiền .... anh có ứng tiền công trình thì em nhận về cho anh em làm luôn...

corolla antils

Xe buýt
Chơi thế này thường các sếp lớn, doanh nhân... kiếm tiền nhiều những cũng nhàn hay chơi. Nhiều năm trước rồi, cũng là hình thức chơi cho vui, cùng toàn tầng lớp với mình. Không mời lung tung, mời dạo. Còn loại nhậu rồi ngỏ ý chơi là lèng phèng ;), mục đích rõ chứ làm ăn giề.. các cháu chưa kinh nghiệm thì dính thôi.