[Funland] Cảnh báo lừa đảo bán xe- em tìm chủ và xe luôn

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Bãi này lởm quá, bãi em không thẻ quẹt khỏi ra kể cả quen mặt.
Chắc bãi chỗ cụ ở chung cư hay tttm cao cấp. Chứ e thấy chẳng bãi nào ở ngoài mà có thẻ từ ;))
Kiêir mua chỗ để chứ đêm hôm mấy ai ngó ngàng đâu mà. Kkk

hưvô

Xe lăn
Dạ em xin phep mod và các cụ mợ cho em xin một bài cảnh báo về một chiếc xe ô tô đã bị lấy cắp, đồng thời cũng nhờ các cụ tìm xe giúp em với ạ.
Câu chuyện như sau a.
- Cách đây khoảng 2-3 tháng em có mua lại xe của một cụ cũng chơi và quen biết nhau qua of nhà mình.
Cụ ý có để lại cho em một chiếc xe Colorado 2018 rất mới và đẹp.
Sau khi xem xe em ok phương án là đặt cọc trước cho cụ ít tiền rùi mình giữ xe và giấy tờ luôn ạ.
Cụ ý có nói sau 2-3 tháng mà không lấy xe thì em có quyền bán xe, còn giá trị xe thì tính theo giá thị trường khi nó lên và xuống.
Sau khi em làm giấy đặt cọc và chuyển tiền xong thì em có để xe ngay chỗ gửi xe gần nhà...
- Nhưng tới tối hôm 17/12 vừa rùi do sơ xuất em đi làm không để ý xe nên bị đồng chí này lấy chìa khóa dự phòng đến đánh trộm xe đi, coi như ăn cắp xe em luôn ạ.
Sau 2 ngày thỏa thuận đồng chí ý không muốn trả xe cho em, và còn bảo khi nào có tiền mới trả em...
Sự việc xẩy ra em có ghi lại qua Camera rõ ràng, và em gọi điện nó vẫn nghe nhưng không trả tiền cọc và xe.
Nên em viết vài dòng xin các cụ check giúp tiểu sử, quê quán nhà nó xem sao ạ. Các cụ nào mua xe nên biết để tránh ra không lại dính nó lừa ạ.
Và cụ nào có nhìn thấy xe thì xin nhắn giúp em để bên em qua thu hồi ạ.

Toàn bộ giấy tờ mua bán đặt cọc em còn giữ nguyên đây
Xin cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ạ.

Hình anh Camera gi lại sự việc rất rõ, nó đến buổi tối để không ai để ý cá cụ ạ:

Cụ lên Sơn La đi, em dẫn đến nhà nó luôn
Cụ chủ kết nối với cụ doctor76 xem sao ?

ltlinh

Xe tăng
Hợp đồng bán tài sản trong tương lai, một hình thức cầm đồ đến thời hạn trả nợ con nợ ko trả được chủ nợ thì ngay lập tức chuyển quyền sở hữu tài sản.

Con nợ thì cũng láo nháo rồi còn cụ chủ cũng làm dịch vụ, nhìn avatar cụ tôi đoán thế.
Theo cá nhân tôi suy luận thì khả năng còn một hợp đồng nữa đúng ko cụ chủ, bọn khựa nó gọi kiểu này là hợp đồng âm dương.

GLC43

Xe buýt
Kinh mà để toọc nó lừa?

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Của đi thay người cụ ợ. Hiiii

JasonNghia

Xe điện
Em xem chợ tốt thấy đăng bán xe từ 2 tuần trước? sớt sdt của nó trên fb thì thấy 10/12 có rao bán laptop, địa chỉ ở thanh xuân ợ

F.ACURA

Xe container
Em không hiểu lắm về hình thức mua bán này.

Hình như có vẻ giông giống cầm đồ thì đúng hơn?
Em cũng nghĩ vậy. Thường mua xe mới mới đặt chứ xe cũ xem ok trả hết tiền ra công chứng mua bán là xong. Chẳng ai hâm đi đặt cọc mà cho giữ cả xe và giấy tờ.
Rủi ro trong nghề rồi, cầm đồ chứ mua bán j mà đặt cọc 70tr đc lấy xe và giấy tờ về 2,3 tháng :))

Matxech

Xe container
Đây là cầm đồ chứ mua bán đâu mà các cụ bảo sang tên ?

vietran

Xe ba gác
Mua xe, mới đặt cọc nó đưa cho xe để đi là may rồi, kêu ca éo gì? Sao ko trả tiền hết mà lấy xe, còn giấy tờ đặt cọc thằng nào vi phạm thằng ấy chịu.
Bỏ ra Có 70 củ được cả con xe 700 củ đi :))

hanghieu

Xe buýt
Hóng, giờ xh khó lường

kenzzz

Xe buýt
Bác này làm giấy tờ vớ vẩn thế này nó lại chẳng lấy xe , vì xe vẫn xe của nó , làm hợp đồng gà thế này cũng đòi làm cầm đồ

.Daewoo Gentra.

Xe đạp
Dạ em xin phep mod và các cụ mợ cho em xin một bài cảnh báo về một chiếc xe ô tô đã bị lấy cắp, đồng thời cũng nhờ các cụ tìm xe giúp em với ạ.
Câu chuyện như sau a.
- Cách đây khoảng 2-3 tháng em có mua lại xe của một cụ cũng chơi và quen biết nhau qua of nhà mình.
Cụ ý có để lại cho em một chiếc xe Colorado 2018 rất mới và đẹp.
Sau khi xem xe em ok phương án là đặt cọc trước cho cụ ít tiền rùi mình giữ xe và giấy tờ luôn ạ.
Cụ ý có nói sau 2-3 tháng mà không lấy xe thì em có quyền bán xe, còn giá trị xe thì tính theo giá thị trường khi nó lên và xuống.
Sau khi em làm giấy đặt cọc và chuyển tiền xong thì em có để xe ngay chỗ gửi xe gần nhà...
- Nhưng tới tối hôm 17/12 vừa rùi do sơ xuất em đi làm không để ý xe nên bị đồng chí này lấy chìa khóa dự phòng đến đánh trộm xe đi, coi như ăn cắp xe em luôn ạ.
Sau 2 ngày thỏa thuận đồng chí ý không muốn trả xe cho em, và còn bảo khi nào có tiền mới trả em...
Sự việc xẩy ra em có ghi lại qua Camera rõ ràng, và em gọi điện nó vẫn nghe nhưng không trả tiền cọc và xe.
Nên em viết vài dòng xin các cụ check giúp tiểu sử, quê quán nhà nó xem sao ạ. Các cụ nào mua xe nên biết để tránh ra không lại dính nó lừa ạ.
Và cụ nào có nhìn thấy xe thì xin nhắn giúp em để bên em qua thu hồi ạ.

Toàn bộ giấy tờ mua bán đặt cọc em còn giữ nguyên đây
Xin cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ạ.

Hình anh Camera gi lại sự việc rất rõ, nó đến buổi tối để không ai để ý cá cụ ạ:

Dân tộc mà cáo phết nhỉ.

Em là cứ tiền trao cháo múc, hạn chế tối ta vay mượn lằng nhằng.

Có tiền múc xe mới, không có múc xe cũ.

Trả góp hàng trăm thứ tiền, người mua phải chịu, đóng chậm phat, đóng trước phạt, tiền làm luật ...

.Daewoo Gentra.

Xe đạp
Bác này làm giấy tờ vớ vẩn thế này nó lại chẳng lấy xe , vì xe vẫn xe của nó , làm hợp đồng gà thế này cũng đòi làm cầm đồ
Trước trên này mấy tháng trước có cụ gì Xerua2012 hay sao ấy mua bán nhà lằng ngoằng, hợp đồng 3 bên, bị thằng kia nó lừa nó vào ở cmn trong nhà mấy tháng, kêu khóc ầm ĩ.

Em là cứ tiền trao cháo múc cho lành.

berryfun

Xe điện
Chưa biết được tọc mổ kinh hay kinh mổ tộc.

Híc cháu thấy gợn gợn. Dường như là cụ tọc kia đến cầm xe chứ ko đơn thuần là mua bán.