Cảnh báo lỗi quay đầu xe Nguyễn Tri Phương - Điện Biên Phủ đi ra hướng Cửa Nam

cuongnm

Xe hơi
Xin thông báo với các bác là hôm qua em và một số bác tài khác đã nộp học phí ở đoạn này, tình huống như sau:
Khi đi từ Nguyễn Chi Phương ra Cửa Nam thì có biển cấm đi thẳng và rẽ trái --> mọi người phải rẽ phải. Trước đây em hay đi đến cổng Viên bảo tàng Quân Đội rồi quay đầu đi về hướng Cửa Nam ---> hôm qua cũng đi như vậy và đã được xxx ở ngã tư gọi vào và cho nộp học phí. Em thấy trước và sau em có khá nhiều bác bị gọi vào vì lỗi này.
Sau khi trao đổi với xxx và không quên nộp học phí thì em thấy rằng xxx ở đây luôn chuẩn bị để tóm lỗi này.
Để không phải nộp học phí thì mời các bác rẽ phải và đi thẳng lên ngã tư Điện Biên Phủ - Hoàng Diệu rồi quay đầu.
Mong các bác không bị nộp học phí như em.
Chú ý: xxx mở sách ra tra lỗi là từ 600 - 800 nhé và trong sách đã đánh dấu trước :).

longvu

Xe tăng
Em cũng hay đi như bác, chỉ có khác là em ko quay đầu mà em toàn lùi đ.....ít vào sâu sát cổng viện bảo tàng rồi rẽ trái ra ĐBP chưa bao giờ làm sao cả, mặc dù cũng có lần xxx chỉ trỏ thì thầm với nhau, nhưng ko chỉ vào em.

Truongvk

Xe tải
Em không hiểu, thế có nghĩa là đường đó cấm quay đầu hả cụ? Đường có vạch liền hay vạch rời hả cụ (em không nhớ rõ)?

cuongnm

Xe hơi
Đoạn này không có biển cấm quay đầu và đường vạch rời.

Tribute

Xe container
Em không hiểu, thế có nghĩa là đường đó cấm quay đầu hả cụ? Đường có vạch liền hay vạch rời hả cụ (em không nhớ rõ)?
Cứ quay đầu giữa đường nơi không có biển cho phép quay là phạm luật, mặc dù cái luật đó chả phù hợp tí nào với đường rộng, thoáng. Nguyên tắc là chỉ được quay đầu xe chỗ ngã 3 ngã tư không có biển cấm quay đầu hoặc nơi có biển cho phép quay đầu.

zuzi

Xe hơi
Có topic lâu rồi mà cụ, sau khi vịn vào thì đứng cãi nhau về việc cấm người điều khiển phươnb tiện chuyên dụng quay đầu trong khu đông dân cư !!!
Muốn tránh cãi nhau thì các cụ rẽ trái vào ngõ đâm sang bên 34A Trần Phú hoặc đâm ra Lí Nam Đế cũng đc!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hay đi như bác, chỉ có khác là em ko quay đầu mà em toàn lùi đ.....ít vào sâu sát cổng viện bảo tàng rồi rẽ trái ra ĐBP chưa bao giờ làm sao cả, mặc dù cũng có lần xxx chỉ trỏ thì thầm với nhau, nhưng ko chỉ vào em.
Nhà em ở Cửa bắc.
Đi vào trong phố theo hướng này em cũng toàn làm vậy.
Xxx đứng chốt đèn đứng dòm, tức vãi máu mắt mà không làm được gì cả:)

Steven

Xe tăng
Xin thông báo với các bác là hôm qua em và một số bác tài khác đã nộp học phí ở đoạn này, tình huống như sau:
Khi đi từ Nguyễn Chi Phương ra Cửa Nam thì có biển cấm đi thẳng và rẽ trái --> mọi người phải rẽ phải. Trước đây em hay đi đến cổng Viên bảo tàng Quân Đội rồi quay đầu đi về hướng Cửa Nam ---> hôm qua cũng đi như vậy và đã được xxx ở ngã tư gọi vào và cho nộp học phí. Em thấy trước và sau em có khá nhiều bác bị gọi vào vì lỗi này.
Sau khi trao đổi với xxx và không quên nộp học phí thì em thấy rằng xxx ở đây luôn chuẩn bị để tóm lỗi này.
Để không phải nộp học phí thì mời các bác rẽ phải và đi thẳng lên ngã tư Điện Biên Phủ - Hoàng Diệu rồi quay đầu.
Mong các bác không bị nộp học phí như em.
Chú ý: xxx mở sách ra tra lỗi là từ 600 - 800 nhé và trong sách đã đánh dấu trước :).
Các cụ toàn đi như thế này tắc bố nó đường, em mà là xxx em rình bắt chỗ này từ lâu rồi

Winstorm07

Xe container
Vụ này em đã cãi thắng các chú ở đó rồi bác ạ. (Em cũng đã có 1 thớt trong mục này bàn về cái lỗi "Cấm quay đầu trong khu đông dân cư")
Có 1 chú thường xuyên đứng ở đầu Nguyễn Chi Phương theo dõi các bác và đt cho chú ở ngã tư Trần Phú đón lõng ạ :D

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Mod nào lượn ngang sửa giúp em cái. Em lại tưởng kụ chủ thớt mới đặt thêm tên 1 vị anh hùng dân tộc mới chứ. ^:)^

Getz5324

Xe điện
cái này đã được cảnh báo trên OF lâu rồi mà các kụ %%-

zoro1970

Xe container
Kụ đi sai lè ra còn cảnh báo giề ???x-(

pham minh

Xe container
từ đường nguyễn tri phương đi ra đường ĐBP có biển cấm đi thăng và rẽ trái(cấm đi thẳng qua đoạn đường ngắn xuyên qua vườn hoa canh nông sang đường trần phú và cấm rẽ trái đi về hướng cửa nam ). còn bác không được quay đầu dù không có vạch liền vì theo luật GTDB thi bác chỉ được phép quay đầu tại các giao lộ hoăc chỗ có biển cho phép quay đầu

hoangtujun

Xe tải
từ đường nguyễn tri phương đi ra đường ĐBP có biển cấm đi thăng và rẽ trái(cấm đi thẳng qua đoạn đường ngắn xuyên qua vườn hoa canh nông sang đường trần phú và cấm rẽ trái đi về hướng cửa nam ). còn bác không được quay đầu dù không có vạch liền vì theo luật GTDB thi bác chỉ được phép quay đầu tại các giao lộ hoăc chỗ có biển cho phép quay đầu
cái này có áp dụng đối với 2b ko cụ ?

honza

Xe tải
Cách của cụ người ta gọi là chế! Hay!

sakuraluu

Xe buýt
hehe... em cũng hay đi kiểu này ở đoạn này. Em thấy bực vãi vì đi 2B cứ đi ào ào, nếu cấm thế thì sao nó không bịt cái đường thẳng đó đi, để bắt buộc phải rẽ phải. Quay đầu ở đó nói chung là nhạy cảm. Em mấy lần thấy quay thế cũng bất tiện nên đi thẳng rồi rẽ trái qua sứ quán TQ luôn.

TuskyTaka

Xe hơi
Em chưa chạy 4b qua đoạn này bao giờ. Giờ thì biết để tránh rồi :D