Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

MangoMango

Xe đạp
Mai em lấy xe rồi, hôm nay em mới ngồi trên mông kỹ em Mazda 3 này. Cảm giác là nó quá ngon với những gì em nhìn thấy. Trải nghiệm lái em chưa có :))

thanhvnec

Xe đạp
Toy gắn mỗi máy vào khung rồi gắn lên 4 cái bánh thì sao mà hư được hả cụ. Em
Mới đổi từ 3S lên AN. Nếu không có tiền đi Audi hay BMW hoặc Mẹc. Em vẫn chọn mazda
Đồng ý với cụ, nếu xe mà chỉ có khung gầm với động cơ thì ít hỏng vặt lắm. Với lại, cứ bảo toy đồ thay thế rẻ, thực ra hiểu như vậy là không công bằng cho các hãng khác. Đơn giản là như thế này: các hãng khác động cơ đổi mới nhiều (eco boot, skyactive, ...) nên thợ thuyền đôi khi chưa kịp update => khó sửa hơn, rồi do đổi mới nên mấy bác Trung Của cũng chưa nhái được đồ => đồ hãng vẫn đắt. Mà thực tế thì vào hãng Toy đồ vẫn đắt đấy thôi!!!

nda123123

Xe tải
Đồng ý với cụ, nếu xe mà chỉ có khung gầm với động cơ thì ít hỏng vặt lắm. Với lại, cứ bảo toy đồ thay thế rẻ, thực ra hiểu như vậy là không công bằng cho các hãng khác. Đơn giản là như thế này: các hãng khác động cơ đổi mới nhiều (eco boot, skyactive, ...) nên thợ thuyền đôi khi chưa kịp update => khó sửa hơn, rồi do đổi mới nên mấy bác Trung Của cũng chưa nhái được đồ => đồ hãng vẫn đắt. Mà thực tế thì vào hãng Toy đồ vẫn đắt đấy thôi!!!
gì cũng có giá của nó cả cụ. Xe mới cũng giống vậy, Honda lúc nào ngta cũng nói phụ tùng rẻ sửa chữa khoẻ hơn thôi cụ. Do mức độ phổ biến của nó. Mà toy thì xe bán nhiều, nhưng được cái đỡ mất giá, còn về cảm giác lái, an toàn này kia không trang bị thua. Cụ thể Vios thua con city về cảm giác lái, VSA, HSA, toàn dòng cao của Vios mới thấy bóng dáng.

kythuatvtak42

Xe máy
Xe mới mua chắc kim phun gì đó nhập ngoại từ Tàu về

em lái

Xe đạp
E cũng kết M3 lắm rồi, nhưng e cũng sắp hết kiên nhẫn rồi. Chắc phải cắn răng làm em Altis.

Tiểu Nguyên

Xe đạp
Lỗi này không quá ghê gớm đâu cụ ạ...Đổ chai dung dịch vào là hết...Toy đây...Lỗi cháy nổ, còn khủng khiếp hơn:
http://kinhdoanhnet.vn/the-gioi/toyota-thu-hoi-them-65-trieu-xe-loi_t114c7n24493

Ford đây...Lỗi rầm rầm:

http://infonet.vn/786-chiec-ford-focus-tai-viet-nam-can-phai-trieu-hoi-post165884.info
Các hãng khác nó thấy lỗi thì nó cho triệu hồi để xử lý luôn, sao Mazda không làm được như vậy nhỉ? (Em đang đi ANF)

dv2600

Xe hơi
Vào show, sale nào cũng được lập trình anh ơi lô tháng 9 tháng 10 hết lỗi rồi ạ!!! hỏi hãng thông báo chính thống gì chưa mà e nói thì loanh quanh, chán!

kientotn

Xe tải
Lần đầu tiên nghe thấy tiếng xe Mazda khi khởi động! Chả biết vòng tua đến 2 nghìn mấy mà giống xe bị lỗi oà ga hay như đang đề ba lên dốc vậy!

Thokem

Xe hơi
Lần đầu tiên nghe thấy tiếng xe Mazda khi khởi động! Chả biết vòng tua đến 2 nghìn mấy mà giống xe bị lỗi oà ga hay như đang đề ba lên dốc vậy!
Cụ chuẩn. Hôm rồi đứng cạnh một chiếc m3 lúc khởi động, bác tài loay hoay mãi không chuyển bánh được (chắc tài mới, mà đa phần là tài mới), em nghe tiếng guarantee mà kinh hãi, đứng ngoài nghe thấy tiếng máy nó gào thảm thiết.

Tăng tỉ số nén để tiết kiệm tí xăng mà máy kêu thế này thì em nó khó thọ đến lúc các cụ đổi xe mất.

hoanghai1988

Xe tải
Vào show, sale nào cũng được lập trình anh ơi lô tháng 9 tháng 10 hết lỗi rồi ạ!!! hỏi hãng thông báo chính thống gì chưa mà e nói thì loanh quanh, chán!
vậy đó cụ ơi, cứ chạy doanh số thôi, còn nhiêu thì kệ, vì luật ở VN ít ràng buộc, lỗi thì mình chịu

vancuong2008

Xe tải
Cụ chuẩn. Hôm rồi đứng cạnh một chiếc m3 lúc khởi động, bác tài loay hoay mãi không chuyển bánh được (chắc tài mới, mà đa phần là tài mới), em nghe tiếng guarantee mà kinh hãi, đứng ngoài nghe thấy tiếng máy nó gào thảm thiết.

Tăng tỉ số nén để tiết kiệm tí xăng mà máy kêu thế này thì em nó khó thọ đến lúc các cụ đổi xe mất.
có chịu nổi đến nó hư, hay tiễn e nó trước rồi cụ? :D

mqlove

Xe hơi
Huhuhuh nghe các cụ phán mà lòng hoang mang