Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

Kankoc

Đi bộ
Vâng thanks bác nhiều, e đi M2 all new chắc lắp đặt cũng giống thôi bác nhỉ.

royal12

Xe tải
em đang 2 bánh, thứ 2 này em mới lên đời 4 bánh pickup. đọc cái tin M3 đi câu cá thấy buồn cho các bác quá. Chiều nay trên đường dừng đèn đỏ thế quái nào lại 2 em M3 bên cạnh, ngó vào trong thấy cả 2 M3 đều cá vàng bơi lội tung tăng. Rõ khổ cho các bác. Nói thật, cá nào thì cá, đi ở HN không sao, chứ mua 4 bánh là phải chở gia đình đi chơi rồi, chẳng may nó lăn ềnh ra giữa đường mòn HCM cách HN 500km thì đúng là nhục

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
em đang 2 bánh, thứ 2 này em mới lên đời 4 bánh pickup. đọc cái tin M3 đi câu cá thấy buồn cho các bác quá. Chiều nay trên đường dừng đèn đỏ thế quái nào lại 2 em M3 bên cạnh, ngó vào trong thấy cả 2 M3 đều cá vàng bơi lội tung tăng. Rõ khổ cho các bác. Nói thật, cá nào thì cá, đi ở HN không sao, chứ mua 4 bánh là phải chở gia đình đi chơi rồi, chẳng may nó lăn ềnh ra giữa đường mòn HCM cách HN 500km thì đúng là nhục
Không cần lo lắng quá như thế đâu bác. Khi bắt đầu hiện đèn lên, bác vẫn vận hành bình thường. Trừ khi bác không chú ý để quá lâu thì việc kim phun xăng bị bẩn, hoạt động kém đi thì động cơ sẽ ỳ. chứ chết sao dc ạ :)

royal12

Xe tải
Không cần lo lắng quá như thế đâu bác. Khi bắt đầu hiện đèn lên, bác vẫn vận hành bình thường. Trừ khi bác không chú ý để quá lâu thì việc kim phun xăng bị bẩn, hoạt động kém đi thì động cơ sẽ ỳ. chứ chết sao dc ạ :)
cụ nói thế chứ, cả nhà vào đến Đà Nẵng chơi rồi bảo dưỡng xe trong ĐN rồi lại về à

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cám ơn sự nhiệt tình của bạn. Các phương pháp trên thì mình biết khá rõ rồi, nguồn gốc của các biện pháp này ở đâu mình cũng rõ. Xe mình sx 2014 thì bạn cũng đủ hiểu là kiến thức của mình đến mức nào đối với dòng xe này. Mình chỉ muốn biết kết luận cuối cùng của VinaMazda về lỗi này và phương án xử lý triệt để chứ OCC thì vẫn chỉ là tạm thời. Thậm chí có đại lý còn không biết OCC là gì và không chấp nhận bảo hành xe khi khách hàng lắp OCC kia kìa.
Vâng. Với tính cẩn thận của bác thì trong tháng 3 này, THACO sẽ đưa ra phương án cụ thể để xử lý lỗi này. Rất mong khi đó niểm tin dành cho Mazda trong bác sẽ trở lại :)

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}

royal12

Xe tải
:) Lắp OCC cụ à. Cá chết luôn
vấn đề là cái OCC chỉ là giải pháp tình thế do mấy bác VN mình nghĩ ra. bao giờ KS nhật sang mua lại bản quyền và phát triển thêm rồi đưa vào sử dụng chính thống như một tác vụ trên xe thì lúc đó mới triệt để được

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
vấn đề là cái OCC chỉ là giải pháp tình thế do mấy bác VN mình nghĩ ra. bao giờ KS nhật sang mua lại bản quyền và phát triển thêm rồi đưa vào sử dụng chính thống như một tác vụ trên xe thì lúc đó mới triệt để được
Thực ra khi hãng hoặc Mazda Nhật Bản công nhận và chính thức đưa vào sử dụng thì khách hàng an tâm hơn. Chứ hiệu quả thì đã được chứng minh qua thực tế rồi mà

tungkhuyen

Xe điện
:) Lắp OCC cụ à. Cá chết luôn
Lắp cái này kinh phí thế nào cụ? Bên nào chi trả ạ?

OCC thì chả có j lạ, thường chỉ dành cho xe độ. Giờ phải áp dụng cho xe thương mại thì ko ổn, ko phải là biện pháp triệt để.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Lắp cái này kinh phí thế nào cụ? Bên nào chi trả ạ?

OCC thì chả có j lạ, thường chỉ dành cho xe độ. Giờ phải áp dụng cho xe thương mại thì ko ổn, ko phải là biện pháp triệt để.
Em cũng k phải dân chuyên về kỹ thuật oto. Nhưng qua thời gian tìm hiểu, và hỏi ý kiến những người đã sử dụng thì được phản hồi là không xuất hiện cá vàng. hehe.. Kinh phí thì cụ vui lòng tự trả. hehe

tungkhuyen

Xe điện
Em cũng k phải dân chuyên về kỹ thuật oto. Nhưng qua thời gian tìm hiểu, và hỏi ý kiến những người đã sử dụng thì được phản hồi là không xuất hiện cá vàng. hehe.. Kinh phí thì cụ vui lòng tự trả. hehe
Thế thì cũng chưa ổn lắm ạ. He he.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Thế thì cũng chưa ổn lắm ạ. He he.
Ngay từ khi bị lỗi là đã k ổn rồi cụ ạ. Nhiều khi mình chạy xe cũng chủ động bảo về bản thân chứ cụ. HIệu quả thực tế đã rõ ràng rồi, kinh phí cũng rẻ nữa. :)

tungkhuyen

Xe điện
Ngay từ khi bị lỗi là đã k ổn rồi cụ ạ. Nhiều khi mình chạy xe cũng chủ động bảo về bản thân chứ cụ. HIệu quả thực tế đã rõ ràng rồi, kinh phí cũng rẻ nữa. :)
Đúng là lỗi thì ko ổn. Nhưng e vẫn thắc mắc là dầu ở đâu ra mà đọng ở OCC nhiều thế. Có thể bị lỗi thiết kế j đó khiến dầu vung lên PCV và chảy ra ngoài.

Đọc báo thấy quả hình OCC được hơn 1/3 cốc dầu mà thấy hãi quá. Đến mấy xe chơi drift nó cũng chỉ ra vài muỗng là hết cỡ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Đúng là lỗi thì ko ổn. Nhưng e vẫn thắc mắc là dầu ở đâu ra mà đọng ở OCC nhiều thế. Có thể bị lỗi thiết kế j đó khiến dầu vung lên PCV và chảy ra ngoài.

Đọc báo thấy quả hình OCC được hơn 1/3 cốc dầu mà thấy hãi quá. Đến mấy xe chơi drift nó cũng chỉ ra vài muỗng là hết cỡ.
Em hóng được thì lỗi do cái màng ngăn dầu không hoạt động tốt. Dẫn đến dầu bị lọt sang buồng đốt. hóng vậy thôi ạ :) cụ đi 10000km thì cũng được cốc nhỏ

tungkhuyen

Xe điện
Em hóng được thì lỗi do cái màng ngăn dầu không hoạt động tốt. Dẫn đến dầu bị lọt sang buồng đốt. hóng vậy thôi ạ :) cụ đi 10000km thì cũng được cốc nhỏ
Cụ là một sale tử tế của mazda, e mời cụ chén rượu.

tungkhuyen

Xe điện
Thank cụ. Chén này hơi đắng cụ à :))
E nói thật nên có chút đắng. Dì e cũng đang đi con CX5 và giao phó hoàn toàn trách nhiệm bảo dưỡng cho e. Nên e hay lê la để tìm hiểu và cập nhật xem có lỗi j ko. Và cũng hay gặp mấy bạn sale khác cứ nói hay, nói tốt để bạn được hàng. Thậm chí có bạn e cảm thấy đến mức lừa lừa nên đến các comment của cụ e rất tôn trọng.

whit

Xe hơi
các cụ cho em hỏi vụ cá vàng có trên bản m3 5 cửa không ạ?