[Thảo luận] Cảnh báo: lỗi 4b đi vào đường cấm hướng Ngã tư Vọng đi Ngã tư Mơ phố Đại La

xera

Xe hơi
KHông đảo điên thì chấp nhận mất xiền,biển cấm rõ to,rõ cắm lâu thế mà không nhìn thấy,kêu giề...

Tuôi

Xe tăng
Đường này cấm lâu lắm rồi, các cụ ko chú ý biển báo, bị vịn là phải thôi.

touringhn

Xe tải
Hôm nay đi qua chưa thấy đứng

truongtientai

Xe hơi
Em thấy mấy tháng nay 113 và xxx phường toàn rình chỗ này mà ngày nào cũng vợt được hàng chục chú, cảnh báo các cụ nhé, không mất tiền oan.
Hiện nay 113 thấy làm ăn được chuyển sang bắt cả ban đêm (chỉ đến 22h sau đó nhường xxx cơ động).
Cụ nào đến đầu phố Đại La nhìn thấy biển cấm mà kịp rẽ phải hoặc trái nhớ mời rượu em nhé.
Cái này cấm lâu rồi cụ ơi. Nếu cụ nào bị bắt thì đừng đổi tại số. Do không để ý biển thì mất tiền thôi.

touringhn

Xe tải
Hôm đấy em vội nên nhanh gọn mất 4 loét cụ ợ
Nhiều nhỉ, em thấy bắt nhiều quá nên xót ruột.

Thấy mấy cụ trên này bảo do không quan sát nên dính thì phải chịu, nhưng em thì nghĩ khác. Em để ý thấy taxi là loại đi thường xuyên ở HN và xe biển HN vẫn dính nhiều, nên ngoài cái em phân tích ở trên rồi thì em phân tích thêm chút nữa:
Thực chất đây vô hình chung tạo thành cái bẫy vì lý do: nếu đi từ Trường Chinh về Minh Khai thì mặt đường Trường Chinh rộng khoảng 12m đủ 4 làn xe đi nhưng đến Đại La thì mặt đường khoảng 7m nên cắm biển thì hợp lý, nhưng lại có cái bất hợp lý ở chỗ, đây là tuyến vành đai 2 tức là tuyến quan trọng và có lượng xe rất lớn thường xuyên qua lại không nên cấm ô tô. Vì con đường này thẳng và gần nhất để đi đến cầu Vĩnh Tuy và lái xe luôn bị chủ quan vì đang đi thẳng thì ít có khả năng đường bị cấm.

Để hạn chế chuyện này thì lẽ ra phải làm như sau:
1. Xén vỉa hè sao cho đảm bảo đủ 4 làn xe đi lại thông suốt ( em thấy một số tuyến phố ko quan trọng bằng tuyến này mà xén vỉa hè còn <50cm ý) theo ngu ý của em là xén mỗi bên 1m là ổn, tổng lên 9m (bẳng bề rộng đường Minh Khai).
2. Nếu chưa làm đc việc 1 thì phải có biển chỉ dẫn hướng xe cơ giới tránh đoạn này, chứ em thấy các bác ngoại tỉnh đến ngã tư thấy biển cấm cứ đứng như trời trồng không biết rẽ bên nào để đi tới chỗ cần đi.

Cái bẫy này tương tự như cái bẫy ở Trần Bình Trọng cắt Nguyễn Du ý. Đang đi thẳng thì cấm, mặc dù bề rộng đường ko đổi, không thường xuyên ùn tắc giao thông.

Nếu em nói đúng thì các cụ vuốt cái nhé.

Chỉnh sửa cuối:

danhchan1999

Xe máy
Các cụ nhà mình chịu khó nhìn biển mà đi vậy. Thời buổi khó khăn mà cứ thành gà cho XXX lại còn DP thịt nữa thì om xương

2 tai 8 banh

Xe container
Nhiều nhỉ, em thấy bắt nhiều quá nên xót ruột.

Thấy mấy cụ trên này bảo do không quan sát nên dính thì phải chịu, nhưng em thì nghĩ khác. Em để ý thấy taxi là loại đi thường xuyên ở HN và xe biển HN vẫn dính nhiều, nên ngoài cái em phân tích ở trên rồi thì em phân tích thêm chút nữa:
Thực chất đây vô hình chung tạo thành cái bẫy vì lý do: nếu đi từ Trường Chinh về Minh Khai thì mặt đường Trường Chinh rộng khoảng 12m đủ 4 làn xe đi nhưng đến Đại La thì mặt đường khoảng 7m nên cắm biển thì hợp lý, nhưng lại có cái bất hợp lý ở chỗ, đây là tuyến vành đai 2 tức là tuyến quan trọng và có lượng xe rất lớn thường xuyên qua lại không nên cấm ô tô. Vì con đường này thẳng và gần nhất để đi đến cầu Vĩnh Tuy và lái xe luôn bị chủ quan vì đang đi thẳng thì ít có khả năng đường bị cấm.

Để hạn chế chuyện này thì lẽ ra phải làm như sau:
1. Xén vỉa hè sao cho đảm bảo đủ 4 làn xe đi lại thông suốt ( em thấy một số tuyến phố ko quan trọng bằng tuyến này mà xén vỉa hè còn <50cm ý) theo ngu ý của em là xén mỗi bên 1m là ổn, tổng lên 9m (bẳng bề rộng đường Minh Khai).
2. Nếu chưa làm đc việc 1 thì phải có biển chỉ dẫn hướng xe cơ giới tránh đoạn này, chứ em thấy các bác ngoại tỉnh đến ngã tư thấy biển cấm cứ đứng như trời trồng không biết rẽ bên nào để đi tới chỗ cần đi.

Cái bẫy này tương tự như cái bẫy ở Trần Bình Trọng cắt Nguyễn Du ý. Đang đi thẳng thì cấm, mặc dù bề rộng đường ko đổi, không thường xuyên ùn tắc giao thông.

Nếu em nói đúng thì các cụ vuốt cái nhé.
em không vuốt, em đề cử cụ thay lão họ ..inh

touringhn

Xe tải
Lạ thật. Hình như xx có vào OF hay sao ý, hôm nay chỉ có xx phường làm tý buổi sáng thôi, giờ này vừa đi qua không thấy gì.

touringhn

Xe tải

Ob3xuT

Xe điện
Thi thoảng e cũng thấy ở hàng bông vẫn có cụ đi ngược chiều... Xxx ở đây rõ nhàn, chỉ việc bước từ trụ sở xuống đường và bắt

touringhn

Xe tải
Vừa gặp một cụ 15A 049.xx dính chấu. Có độc 2 chú dp chặn mà cụ chủ vẫn dừng xe và nói: đưa bà già đi cấp cứu, nhưng dp nói là cứ đi lên gặp xếp (sao ko gọi là chỉ huy nhỉ) để trình bày, nhưng dự là ko thoát đâu.

thule6

Xe điện
Sao lại phải cảnh báo khi đã có biển cấm rõ ràng, đã lâu rồi??? giả sử như biển cắm bị khuất, bất hợp lý hay mới cắm thì hãy thông báo chứ.
Không phải chỉ Of mà cứ là lái xe thì khi tham gia giao thông phải nhìn được biển và thực hiện theo biển báo chứ!!!!!!!!

touringhn

Xe tải
Sao lại phải cảnh báo khi đã có biển cấm rõ ràng, đã lâu rồi??? giả sử như biển cắm bị khuất, bất hợp lý hay mới cắm thì hãy thông báo chứ.
Không phải chỉ Of mà cứ là lái xe thì khi tham gia giao thông phải nhìn được biển và thực hiện theo biển báo chứ!!!!!!!!
Cụ chưa đọc hết rồi. Nguyên nhân em đã nói ở trên, hơn nữa một ngày dính hàng chục xe như thế thử hỏi đã cắm biển rồi mà cả chục lái xe kia kém không quan sát à, em đang tìm hiểu là có thiếu biển chỉ dẫn hay hiệu lệnh ở đây ko.

Em đặt mình vào người ta, đang đi đường thẳng thênh thang tự nhiên lại cắm biển cấm mà lại chỉ cấm 4b thôi, nếu là đường một chiều thì ok không sao cả.
Thấy bắt nhiều quá xót cho các cụ thôi.

touringhn

Xe tải
Sáng nay vẫn tổ chức rình xe, có 1 trung tá họ Phạm và 2 Dp ở hàng nước ở gần bến xe Bus

Daikho

Xe tải
Lên cho các bác nhớ nào, đúng biển cắm lâu rồi ạ

4matic2011

Xe máy
cụ chủ không có cái hình cho dễ hình dung. 1 hình ảnh băng bao lời nói. một đoạn phim bằng bao hình ảnh.

touringhn

Xe tải
Ok em sẽ phọt lên để các cụ nghía