Cảnh báo Lê Hằng phố Huế bán hàng quá bố láo, ko có luơng tâm

nickmoi2014

Xe đạp
Update: http://www.otofun.net/threads/677060-canh-bao-le-hang-pho-hue-ban-hang-qua-bo-lao-ko-co-luong-tam?p=18171888#post18171888
----------

Chào các cụ,

Chẳng là e mới hốt đc quả lừa của Lê Hằng phố huế, tính e cũng hiền nên chẳng lên làm ầm chửi bới nó đc nên viết bài cảnh báo các cụ vậy.
E biết mình mất tiền là ngu thì mất rồi nhưng cũng hơi ức vì nó làm ăn mất dạy, thiếu luơng tâm quá.
Chuyện là e mới tậu con sh nhập ở cửa hàng Lê Hằng. Trc khi tậu e cũng đi xem vài cửa hàng nhưng thấy nó có vẻ ko thật thà ( hay do hót dở quá ) nên e ko tin. E thì định mua màu trắng vì ko thích mấy màu khác. Qua LH thì vào cái e bán hàng là gái, ăn nói cởi mở. E hỏi thì nó bảo màu trắng giờ sơn lại hết, kể cả mấy con đầu 109 108 nhà nó màu trắng cũng sơn lại , ch nhà nó chỉ còn 1 con đầu máy 106 màu trắng, còn lại đầu mới hơn ko có. Nếu ok mua xe sơn lại thì nó làm giấy hải quan cho thành màu trắng. E đi các cửa hàng thì ko ai nhận là xe nhà nó sơn lại hết, mỗi LH dám nhận nên e nghĩ nó cũng thật thà. E thì thích zin (cả chưa mua sh bjo nên ko có kinh nghiệm) nên thôi lấy 106 cũng đc vì nghĩ xe nào cũng thế. Để chắc e còn hỏi nó có cam kết ko. Nó bảo e viết cả giấy cam đoan màu trắng zin cho a. E thấy nó quả quyết thế nên cũng xuôi. Xong nó giục vào thanh toán. 9k5. ( màu trắng đắt hơn màu thường 2 300 obama) Xong e hỏi nó làm cái biển đẹp luôn vì lười. Nó nhận xong đưa giấy hẹn 2 tuần có giấy hải quan. Lúc về quên chả nhớ tới cái cam kết màu sơn nữa cứ thế đi xe về.

2 tuần sau e lên nó lại hẹn thêm tuần nữa. E lại về. Vài ngày sau nó alo bảo xong giấy rồi nộp thuế các kiểu cho e rồi. Chỉ chờ lên lấy biển. Thời gian ở nhà e cũng nghi xe e bị sơn lại (nghĩ vậy) nhưng ko chắc nên kệ.
Lấy biển xong tới hnay đi lên lấy đăng ký hóa ra đăng ký là màu đỏ. E sợ đánh mấy nhầm nên còn hỏi lại CA. Họ đưa hồ sơ cho xem thì hóa ra màu sơn đỏ thật.
E cay bọn Lê Hằng quá. Đã mất tiền cho nó thêm màu trắng rồi. Kể cả có sơn lại thì cũng phải làm cái hải quan màu trắng cho e. 2 3 400 obama với e cũng ko phải lớn lắm. Đằng này xe đời cũ, sơn lại. Giá đã hơn đời mới bnhiu rồi. Cũng phải 5 600 là ít. Nó lại còn làm giấy bố láo cho e. Giờ thành ra e vừa mất tiền ngu vừa thành thằng vi phạm quy định sơn lại màu xe.
Đã mất tiền còn mang cái bực vào mình. Giờ e cũng ko có cái gì để lôi ra lên bắt vạ nó cả, cũng ko chứng minh dc là mua xe nhà nó, cả xe nhập nó chỉ bảo hành 1 tuần thì phải. Kể e mà là mấy a đầu trọc dây chuyền to thì khéo đòi đền bù đc khối tiền.

Hiện tại hình như e chỉ còn cái giấy hẹn lấy hồ sơ lúc mua xe nó đưa cho, có số khung số máy chứ ko có mã màu.

Tính e thì lành nên thôi chịu vậy. Chỉ có bực cái phải đi làm lại đăng ký đổi màu sơn cho chuẩn với xe. Chứ tiền mất rồi thì thôi vậy. Cụ nào mà bắt nó đền bù lại đc e xin cảm ơn 60% số tiền nó đền bù lại

E đăng bài này để các cụ cảnh giác với bọn này. Đừng mua hàng của nó nữa cho nó vêu mồm lên chết ...nó đi.

Chỉnh sửa cuối:

BLIND

Xe hơi
Chia buồn cùng bác. Mong bác sớm tìm đc ng giải quyết vụ này

Ductien17

Xe hơi
sao bác mua bán xe lại dễ tính thế để bno cò quay như vậy :(

nickmoi2014

Xe đạp
sao bác mua bán xe lại dễ tính thế để bno cò quay như vậy :(
Tính e trc giờ chả lừa ai bjo nên dễ tin người. Mua bán cái gì toàn chọn chỗ uy tín mua. Đắt tí cũng đc cho khỏi phiền.
Mua xe cộ này chẳng bít xem + cũng ko quen ai. Mình tử tế với nó thế mà nó nỡ lừa mình.
Mua hay lắp đồ e cũng chẳng thèm mặc cả gì nhà nó. Chỉ hỏi có giảm gì ko. Nó kêu giá chung nên thôi luôn.

Kể có đại ca nào cho nó 1 bài học thì tốt. E chả lấy % nào cũng đc. Chỉ cần nó đi làm lại đăng ký đổi màu sơn đúng màu trắng cho e là đc rồi.

về việc thay đổi màu sơn xe bác cần làm đơn sau đó xin xác nhận của công an phường sở tại rồi nộp lên động đăng ký xe.xin chia buồn cùng bác về cái cục tức này,các cụ có câu cẩn tắc vô áy náy mà sao bác chủ quan với bọn dân con buôn đó vậy.E cũng mới lấy 1 con 150 màu xanh cửu long đầu máy 108 ở 123 bà triệu hồi đầu tháng 3 dương lịch giá 9650.tầm này mà bác mua xe 150 giá 9500 mà đầu 106 thì hớ rồi.cá nhân e thấy bên bà triệu bán hàng tử tế hơn bên phố huế

robocop

Xe buýt
bác giao cho nó cả cục trước thì lấy gì ko bị vậy. gặp em em giao trước 80% thôi, còn lại nhận giấy tờ tất cả đầy đủ em đưa tiếp 20% còn lại

Hắc Ín

Xe tăng
Cơ bản là cụ có tính tin người, em thích tính của cụ và chia sẻ với cụ.

malia

Xe máy
xin chia buồn cùng với cụ, nhưng mà xe máy thì cũng mấy khi xxx sờ đến đâu mà.

HutSongChich™

Xe tải
xin chia buồn cùng với cụ, nhưng mà xe máy thì cũng mấy khi xxx sờ đến đâu mà.
Giờ chỉ có xe đạp là xxx ko sờ đến thôi.
Trong thành phố thì xe máy vẫn là nguồn thu nhập chính, trên cả oto nhé.
Chưa kể 141.

Rickyman

Xe điện
Em nói thật chứ cụ chủ quá lành, kể cả cụ không phải thành phần đầu trọc tranh ảnh đầy người nhưng sự thật không thể thay đổi, mua cả cái xe gần 200tr mà cụ không chứng minh được mua của nhà nó thì cụ hiền quá, nếu em không muốn nói là đần (sorry cụ vì e cứ nói thẳng). Cụ phải trả thêm 300$ cho màu trắng, lại mất công làm thủ tục thay đổi màu sơn để đi đường khỏi bị phạt, chẳng nhẽ cụ để yên

Phạmnguyên93

Xe tải
mua SH nhập thì nên cẩn thận, việc lừa khách là việc thường nhật chả bọn chúng.

thangngo

Xe tăng
Giờ nó còn ít xe tồn, tất nhiên lựa chọn không thoải mái, mình đã trả 1 đống tiền mà bị nó coi như gà thì ai chả tức, là em thì em cho nó ít dầu luyn với mắm tôm ngay

lamhv

Xe tăng
Có đến chục củ cho món ý ko bác. Bao gồm tất cả đấy
Thủ tục xin đổi mất 30.000VND cụ nhé. Sau khi sơn chuyển màu xong ra chỗ đăng ký xe cà số dán tờ khai ghi màu sơn mới là OK, đợi 7 ngày lấy đăng ký mới mất 30K. Một số chỗ đăng ký củ chuối nó hành hạ thì cụ mang sẵn tờ giấy đê viết cái đơn đề nghị đổi màu (văn vo thôi) cái này trong luật và VB hướng dẫn không có nhưng riêng 4B thì kiểu gì cũng phải có đơn.
mua SH nhập thì nên cẩn thận, việc lừa khách là việc thường nhật chả bọn chúng.
Chuẩn rồi, từ thời Dream đỏ sơn chuyển màu sang nâu, Wave đen và đỏ chuyển sang xanh lục đến bây giờ các loại xe nhập vẫn thế.
Các cụ, các mợ đi mua xe nhập mà không xem trước Hải quan thì coi như xong. Mà Hải quan thì mấy thèng nó có ở cửa hàng đâu vì: đã trả hết tiền thèng bán buôn ở trên đâu mà có.

BonBonTT

Xe điện
Chào các cụ,

Chuyện là e mới tậu con sh nhập ở cửa hàng Lê Hằng. Trc khi tậu e cũng đi xem vài cửa hàng nhưng thấy nó có vẻ ko thật thà ( hay do hót dở quá ) nên e ko tin. E thì định mua màu trắng vì ko thích mấy màu khác. Qua LH thì vào cái e bán hàng là gái, ăn nói cởi mở.
E đăng bài này để các cụ cảnh giác với bọn này. Đừng mua hàng của nó nữa cho nó vêu mồm lên chết ...nó đi.
Cụ không qua được ải mỹ nhân kế, nên oan ức cũng đúng. Dù sao cũng tẩy chay bọn làm ăn láo này

vuthien86

Xe buýt
thôi cụ chấp nhận thay đôi sơn trên đăng kí. ko thì lại vác ra sơn lại màu đỏ

k3nvjn

Xe tải
kinh nghiệm cho cụ chủ quá :) e ít xèng nên chỉ làm con nội đi thôi

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
Thủ tục xin đổi mất 30.000VND cụ nhé. Sau khi sơn chuyển màu xong ra chỗ đăng ký xe cà số dán tờ khai ghi màu sơn mới là OK, đợi 7 ngày lấy đăng ký mới mất 30K. Một số chỗ đăng ký củ chuối nó hành hạ thì cụ mang sẵn tờ giấy đê viết cái đơn đề nghị đổi màu (văn vo thôi) cái này trong luật và VB hướng dẫn không có nhưng riêng 4B thì kiểu gì cũng phải có đơn.
Đấy là thủ tục lúc chưa sơn thôi cụ ạ. Mình đã sơn màu trắng rồi mà mới đi xin giấy thì nó sẽ moi thêm 1 khoản phạt tự ý thay đổi nữa khoảng 150k hay 200 e ko nhớ rõ xong thì nó mới cho đổi giấy ạ :(